กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🥊🔔ราคาทองคำ GOLD จันทร์ 20 พฤษภาคม 2567 เราไม่อยากเท่ห์เราทุบตามเทคนิค🥊

• 53 replies
  • 1,621 views
*

admin

• 80,960
อ้างจาก: .:KRACH:. ที่ 20, พฤษภาคม  2024, 02:16:51 PM
อ้างจาก: Abacus12 ที่ 20, พฤษภาคม  2024, 02:12:05 PMโอโห บินจิงจังมาก จะย่อบ้างไหมนั่น แต่ใครเซลยอด sl แอดนี่ก็ลำไยไปหนึ่งกรุบเลยนะ  tiger18

สงสัยน้องทอง งอนแอด เล่นแอดตลอดเลยช่วงนี้  xc7*  xc7*

ตั้ง แต่ กองโดน แอด ไป 2 ล้านนี่ งอนตลอด เวย์
 xc8*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,960
สลิงจะขาดมั้ย
 xc8*  Tho*/  Tho*/
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: admin ที่ 20, พฤษภาคม  2024, 03:41:34 PMสลิงจะขาดมั้ย
ผมทุบเป็นเพื่อนแอดละครับ ขอtp 2414-15 พอครับ **ธอร์ทุบ**
"รอให้เป็น เย็นให้พอ รอให้ได้ รอให้เป็น เย็นให้พอ รอให้ได้"

*

CASE Forex

• 17,410
📌 📌 📌 วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันจันทร์ 20 พฤษภาคม 2567 รอโซนที่ใช่มาต้องลุย!  📌 📌 📌

TypePriceSLTP
SignalSell2444-244650-80 pip 300-400 pip

Signal Sell"ถือว่าโซนที่ผ่านมา เจ้าเล่นกับระบบทั้งหมดเลย เหวี่ยงในตบกันเองไปๆมาๆ ทำSupply zone ให้ดูเหมือนว่าจะสามารถกดลงได้แต่สุดท้าย ก็ดีดลากขึ้นต่อตามเทรนใหญ่ก่อนหน้าแบบหมดสภาพที่จะเล่นกับกรอบสวิงต่างๆเลยทีเดียว... ทั้งๆที่คู่หู Dxy ก็ยังไม่ได้ขยับอะไรมากมาย นี้ละวิ่งแต่ทองของจริง.. "

ซึ่งรอบนี้เราก็โฟกัสแค่จังหวะพักตัวหากพุ่งมาขนาดนี้เด่วก็คงพักตัวไปหา Demand zone แล้วก็ดีดขึ้นต่ออีก(หากเราเล่นไปตามเทรนก็คงประมาณนี้)

📌"แผนการเทรดวันนี้กัน"📌

กรอบ Demand zone ข้างล่างก็คงเห็นชัดว่าเขามีกรอบราคารอเราอยู่! แต่หากจะเล่นสวนเทรน(แค่พักตัว) ก็ควรให้แท่งเทียนคอนเฟริมว่าเจ้าจะเล่นด้วยในการพักตัวนี้ด้วยก็ปัจจุบัน H1 Engulf แล้ว...แต่กราฟก็ยังไม่ได้รีบมุดลงต่อทันที งั้นเราก็ต้องไปเช็๋คสวิงรอบเล็กๆอย่าง LL เกิดขึ้นหรือยังซึ่งหากเกิดขึ้นจริง H4 ก็ควรจะปิดกลืนกินให้ด้วยถึงสมบูรณ์ แล้วเราก็ไปรอจังหวะ Retest หลังจากนั้นอาจจะมาหรือไม่มาก็ไม่รู้ แต่ปลอดภัยกว่าเห็น H1 แท่งเดียวแน่ๆ อย่างน้อยๆหาก SL จริงๆก็ควรมีข้อแก้ตัวอย่างสมเหตุสมผลเช่นกัน

*** ทำตามแผนพร้อมมองหาความเสี่ยงก่อนเสมอ หากเจอจุด Action ก็อย่าลืมวาง SL เด็ดขาด***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

admin

• 80,960
อ้างจาก: Kaew Beer ที่ 20, พฤษภาคม  2024, 03:53:19 PM
อ้างจาก: admin ที่ 20, พฤษภาคม  2024, 03:41:34 PMสลิงจะขาดมั้ย
ผมทุบเป็นเพื่อนแอดละครับ ขอtp 2414-15 พอครับ **ธอร์ทุบ**

ช่วงนี้ กราฟ มันระยำใจ มากๆ
 xc3*  xc3*

*

.:KRACH:.

• 2,555
มาลุ้นกันว่าน้องทองจะซ่อนหมีไหม ขอตบแบบแรงๆนะ เอาซะจุกเลยวันนี้  T*/-  T*/-  Thor 3**  Thor 3**
< ^@_@^ >

*

CASE Forex

• 17,410
m5 ทำท่าจะพุ่ง H4 อีกชั่วโมงไม่ปิดแดงก็อดทุบแล้วละ

Pigig
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

Abacus12

• 2,300
ลงได้แล้วมั้ง รอยันเย็นละเนี้ย  %%22  %%22
ชีวิตไม่จำเป็นต้องมีทุกอย่าง....
มีเงินอย่างเดียวพอ

ทำท่าลงมาปิดแก๊ปแฮะ

19:33 จบด้วยการปิด gap
เริ่มเดินหน้า all time high ถัดไป

H4 = A
H1 = C
M5 M15 = จบรอบ
M30 ขาดอีกนิด จบรอบ

วิ่งวันละ 30$ แทบทุกวันงี้เลิกเล่นก่อนเน้อออออ  Pigig

*

Abacus12

• 2,300
SL แอดนี่ของดีจิงๆ ของดีประจำจังหวัดเลยนะเนี้ย อิอิ
50 ละลงแกนโลกไปเลยจ้า ลงอีกๆๆๆๆๆ  %%22  %%22
ชีวิตไม่จำเป็นต้องมีทุกอย่าง....
มีเงินอย่างเดียวพอ

ช้อนบายไปแล้วดันมาโดน SL อีก เชื่อเลย

*

admin

• 80,960
อ้างจาก: Abacus12 ที่ 20, พฤษภาคม  2024, 07:18:06 PMSL แอดนี่ของดีจิงๆ ของดีประจำจังหวัดเลยนะเนี้ย อิอิ
50 ละลงแกนโลกไปเลยจ้า ลงอีกๆๆๆๆๆ  %%22  %%22

ของแอดดี จริงเด้อ
 xc8*  xc4*  xc8*

*

CASE Forex

• 17,410
คมแบบไม่ได้โม้

*

admin

• 80,960
ปิด Gap แล้วน้า
 **Hip**  **Hip**  **Hip**