กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🌐วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD วันพฤหัสบดี 29 กันยายน 2565 โซนทะยานฟ้าจะมาจริงไหม?🌐

• 3 replies
  • 2,427 views
*

CASE Forex

• 17,204
🌐วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD วันพฤหัสบดี 29 กันยายน 2565 โซนทะยานฟ้าจะมาจริงไหม?🌐

Type Price SL TP
Signal Buy 0.9580-0.9600 50-60 pip 220-240 pip

Signal Buy "หลังจากที่เมื่อวานมีข่าว กวาดตลาดครั้งใหญ่ ก็เหมือนจะทำให้ค่างั้นกลับขึ้นมาได้ (อาจจะชัวขณะ)" สิ่งที่มองว่าอาจจะเกิดขึ้นก็คือกราฟอาจจะกลับขึ้นไปได้ซักระยะนึง เพราะลงมาต่ำจนเกินไป (แต่ก็ไม่ได้บอกว่าจะขึ้นครั้งใหญ่แล้วน่ะ) เพียงแค่ขอเล่นไปตามแนวโน้มข่าวใหญ่ๆเมื่อวานเท่านั้น... 

📌 แผนของการเทรดคือ 📌

สิ่งที่มองว่าโซนนั้นเป็นโซนน่าสนใจสำหรับการเข้าซื้อก็คือ เป็นโซน Demand zone ที่มีการดันกระชากขึ้นมารุนแรง + Fibo 78.6 อีกด้วยเพราะงั้นหากกราฟเข้าโซนนี้จุดเด่นคือถ้าเขาจะขึ้นโซนนี้ก็เป็น Save zone ที่ดีสำหรับจุด Bet order นั้นเอง

เพราะการตัดขาดทุนของเราจะง่ายเลย ทะลุ Low ลงไปได้ก็ไม่ยากที่จะตัดสินใจ และที่สำคัญเป้าหมายก็ชัดเจน ไปตรงกับ SPZ ที่สำคัญพอดีอีกที่รอบ Fibo 138.2 "แต่ถ้าแนะนำก็ควรเช็ค Rejection หรือ Low TF(LTF) นั้นเริ่มกลับตัวในโซน" เราก็อาจจะได้ SL ที่ต่ำลงนั้นเอง ทำให้ RR สูงขึ้น"

*** พอเจอจุดเข้าจากแท่งเทียนที่ Rejection แล้วก็อย่าลืมวางความเสี่ยงที่รับได้ SL ไว้เสมอ ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

admin

• 80,663
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

กราฟจะย่อลงมาได้อีกรอบไหมครับแอด  T*/-

*

admin

• 80,663
อ้างจาก: nakarin ที่ 30, กันยายน  2022, 07:00:55 AM
กราฟจะย่อลงมาได้อีกรอบไหมครับแอด  T*/-

ถ้าดูวันนี้น่าจะมีย่อ 0.9750 แล้ว น่าจะขึ้นต่อ ครับ
(TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"