กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🏆🏆ราคาทองคำ GOLD อังคาร 30 พฤศจิกายน 2564 พักตัวพอหรือยังพี่>>>นาทีนี้บินได้หรือยัง 💹💹

• 33 replies
  • 4,483 views
*

admin

• 80,665
🏆🏆ราคาทองคำ GOLD อังคาร 30 พฤศจิกายน 2564 พักตัวพอหรือยังพี่>>>นาทีนี้บินได้หรือยัง 💹💹

ราคาทองคำ วันนี้ : Buy LimitPrice:1780   
TP1:1810RR:
TP2:1825RR:
TP3:RR:
SL:1755  

Signal Date: 30/11/2021 09:26

"การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลให้รอบคอบก่อนตัดสินใจลงทุน"

🔔 ราคาทองคำ เช้านี้ ยังคงยืนต่ำกว่า 1800$ ได้อย่างต่อเนื่อง แต่ สถานการณ์ ตอนนี้ ทั่วโลกกำลังกังวลกับ สถานการณ์ ไวรัส Covid-19 เวอร์ชั่น O-Micron สั่งตรง จาก ทวีป แอฟริกา ที่ กลาย พันธุ์และกำลังลุกลามเข้าไปใน ยุโรป ทำให้ เช้านี้เกิดความผันผวน ในสกุลเงิน และทองคำ รวมถึง Usd index แต่แน่นอนว่า เทรนหลัก ของกราฟตอนนี้ ยังคงเป็นแนวโน้มขาลงอยู่นะครับแต่ เนื่องจาก การพักตัว ของกราฟจาก High ล่่าสุด 1877 ก่อนพักลงมาเกือบ 100$ ใน 1 สัปดาห์ ทำให้ส่วนหนึ่งมองการพักตัว ขึ้นไป แนว เหนือ 1800$ ก่อนประกอบกับ ไวรัส ที่ตอนนี้ กำลังวิตกกังวลกันอาจผลักดันให้ สกุล ทองคำ ซึ่งเป็นสินทรัพย์ปลอดภัย มีการเข้ามาเก็งกำไร เพิ่มมากขึ้น ประกอบกับเดือนนี้ กองทุน SPDR Gold share เข้าซื้อทองคำ รัวๆและ เป็นบวกในรอบหลายเดือน ทำให้ ตอนนี้ เป็นจังหวะดีที่จะหาจังหวะ Buy จากความผัวผวนนี้ โดยหาก กราฟยังลงต่อไป ต่ำกว่า 1750 ได้ ก็จะหลายเป็นแนวโน้มขาลงแล้วนะครับดังนั้น แอดมินจึง Stop loss ที่แนวๆนี้ สำหรับการ buyสวนเทรนหลัก ครับ

🔔🔔 วันนี้แผนการเทรด อ้างอิง ตามรูป ครับ เนื่องจาก กราฟกำลัง ทำ ยก high ยก Low ครับ แต่ถ้า Stop loss ตาม signal ก็คือ ขาลงแล้วนะครับ วันนี้ Buy ตาม แผนขาขึ้นย่อย นี้ครับ แนว sideway นี้มีแนวรับที่ 1780 นะครับถ้า เข้า Buy เมื่อวาน ตรง 1785 ก็ยังบวกเล็กน้อยครับ เช้านี้ โดยมองว่า วันนี้ น่าจะไปทดสอบ ราคา 1800 ได้เป็นอย่างน้อย

✅✅#SPDRไม่เปลี่ยนแปลง✅✅

รายงานการถือครองทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  30 พฤศจิกายน 2564

ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDRล่าสุด ✅✅ 992.85 ตัน

เดือนนี้  พฤศจิกายน 2564 เพิ่มขึ้น ✳️✳️ +10.71 ตัน

ปีนี้ 2564 ลดลง  🔻🔻 177.89 ตัน

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider
🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ กับ TRADERIDER
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,665

เดือน พฤศจิกายน นี้ เป็นเดือนแรก ในรอบ 5 เดือนที่ กองทุน SPDR เข้าซื้อทองคำเป็นบวกนะครับหลังจากเทขาย ติดกันมา 5 เดือนติดกันต่อเนื่อง ครับ

อ่านกราฟ SPDR : https://bit.ly/2KE162k
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,665
☀️YLG_Update : 30 พ.ย. ข่าวทองภาคเช้า📊
.
📣 Highlight: ทองปิดลบ $7.40‼️นลท.คลายวิตก COVID-19 สายพันธุ์ "โอไมครอน"‼️หลังไบเดนยันสหรัฐไร้แผนล็อกดาวน์‼️กระตุ้นแรงขายสินทรัพย์ปลอดภัย‼️➕ดอลล์แข็ง‼️กดทองร่วงจาก High $1,799.30‼️ด้านกองทุน SPDR ถือทองคำไม่เปลี่ยนแปลง
.
❌ดัชนีดอลลาร์ แข็งค่าขึ้น 0.12% แตะที่ 96.193 เมื่อคืนนี้  โดยฟื้นตัวจากระดับต่ำสุดในรอบ 1 สัปดาห์  หลังจากนักลงทุนคลายความวิตกที่ว่า COVID-19 สายพันธุ์โอไมครอนอาจทำให้การฟื้นตัวทางเศรษฐกิจของสหรัฐหยุดชะงัก  และชะลอแผนการปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยของเฟด #กดดันทอง
.
❌ อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐซึ่งปรับตัวลดลงแตะระดับต่ำสุดที่ 1.4765% ในวันศุกร์  กลับมาเพิ่มขึ้นสูงถึง 1.565% ในวันจันทร์จากแรงขายพันธบัตรในฐานะสินทรัพย์ปลอดภัย  หลังความวิตกกังวลเกี่ยวกับไวรัสCOVID-19 สายพันธุ์โอไมครอนเริ่มลดน้อยลง#กดดันทอง
.
❌ ดัชนีดาวโจนส์ปิดเพิ่มขึ้น 236.60 จุด หรือ +0.68%, ดัชนี S&P500 ปิด +1.32% และดัชนี Nasdaq ปิด +1.88% หลังจากประธานาธิบดีโจ ไบเดนยืนยันว่า สหรัฐไม่มีแผนล็อกดาวน์เศรษฐกิจเพื่อสกัดการแพร่ระบาดของ COVID-19 สายพันธุ์โอไมครอน #กดดันทอง
.
❌ สมาคมนายหน้าอสังหาริมทรัพย์แห่งชาติของสหรัฐ (NAR) เปิดเผยว่า ดัชนีการทำสัญญาขายบ้านที่รอปิดการขาย (pending home sales) พุ่งขึ้น 7.5% ในเดือนต.ค. เมื่อเทียบรายเดือน ดีกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ว่าดัชนีจะทรงตัวในเดือนต.ค. #กดดันทอง
.
❌ ประธานาธิบดีโจ ไบเดนกล่าวในวันนี้ว่า รัฐบาลสหรัฐไม่มีนโยบายที่จะประกาศล็อกดาวน์เศรษฐกิจ อันเนื่องจากการแพร่ระบาดของไวรัสโควิด-19 สายพันธุ์โอไมครอน  #กดดันทอง
.
❌ นายอัลเบิร์ต เบอร์ลา ประธานเจ้าหน้าที่บริหารของบริษัทไฟเซอร์ อิงค์ เปิดเผยว่า ทางบริษัทได้เริ่มพัฒนาวัคซีนสูตรใหม่เพื่อรับมือกับไวรัสโควิด-19 สายพันธุ์โอไมครอนเป็นการเฉพาะแล้ว โดยคาดว่าจะใช้เวลาไม่เกิน 100 วัน
.
❌ นายอัลเบิร์ต เบอร์ลา ประธานเจ้าหน้าที่บริหารของบริษัทไฟเซอร์ อิงค์ คาดการณ์ว่า ยาแพกซ์โลวิดของทางบริษัทจะมีประสิทธิภาพในการรักษาผู้ป่วยที่ติดเชื้อไวรัสโควิด-19 สายพันธุ์โอไมครอน
.
❌ ผลิตภัณฑ์การลงทุนและกองทุนสกุลเงินดิจิทัล (Cryptocurrency) มีการไหลเข้าของเงินทันสูงเป็นประวัติการณ์ในช่วง 11 เดือนแรกของปี นำโดยนักลงทุนสถาบัน  โดยการไหลเข้าของเงินทุนอยู่ที่ 9.5 พันล้านดอลลาร์ ณ วันที่ 26 พ.ย. ซึ่งเป็นระดับสูงสุดเป็นประวัติการณ์
.
❌ สถานะสุทธิสัญญาฟิวเจอร์สทองคำ COMEX ของบรรดา Money Manager ในสัปดาห์ที่สิ้นสุดวันที่ 23/11/2021 เป็น "สถานะซื้อสุทธิ" ต่อเนื่อง 134 สัปดาห์ติดต่อกัน แต่สถานะซื้อสุทธิ "ลดลง" จากสัปดาห์ก่อนหน้า #กดดันทอง
.
⭕️FedWatch Tool ของ CME Group ซึ่งวิเคราะห์การซื้อขายสัญญาล่วงหน้าอัตราดอกเบี้ยระยะสั้นของสหรัฐ พบว่า นักลงทุนคาดว่าธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) จะชะลอการปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยในปีหน้า หลังมีการแพร่ระบาดของไวรัสโควิด-19 สายพันธุ์โอไมครอน  #หนุนทอง
.
⭕️ นายเจอโรม พาวเวลล์ ประธานธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) ระบุใน remarks ที่เตรียมไว้สำหรับการแถลงต่อคองเกรสในวันอังคารว่า. เขายังคงคาดว่าอัตราเงินเฟ้อจะลดลงในปีหน้า เนื่องจากอุปสงค์และอุปทานจะมีความสมดุลมากขึ้น  พร้อมเตือนว่าสายพันธุ์ใหม่ของ COVID-19 อาจทำให้เศรษฐกิจแย่ลง และอัตราเงินเฟ้ออาจสูงขึ้นอย่างต่อเนื่อง และนานกว่าที่เคยประเมินไว้ #หนุนทอง
.
⭕️ ธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) สาขาดัลลัส เปิดเผยผลสำรวจระบุว่า ดัชนีภาคการผลิตรัฐเท็กซัสปรับตัวลงสู่ระดับ 11.8 จุดในเดือนพ.ย. ต่ำกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 18.5 จากระดับ 14.6 ในเดือนต.ค.  #หนุนทอง
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch

อย่าพึ่งกด ถ้ายังไม่หมดโอกาศ

สวัสดี​ครับ​แอดมิน
วันอังคาร​ยักษ์​เขียว​ทีเถอะ
**hulk3** **hulk3** **hulk3**

2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

CASE Forex

• 17,214
อ้างจาก: CASE Forex ที่ 29, พฤศจิกายน  2021, 07:36:58 PM
วิเคราะห์ทองคำ | วิเคราะห์ Forex | ราคาทองคำ | เตรียมตัวมุดกันดีกว่าทองคำ.. 29/11/2021

สามารถติดตามได้ทาง

ํYoutube : https://www.youtube.com/c/CASEForex
Facebook : https://www.facebook.com/traderiderCorp
Facebook : https://www.facebook.com/CASEFXCommunity

มุมมองจากเมื่อคืนจร้า  Ha)**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

CASE Forex

• 17,214
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันอังคาร 30 พฤศจิกายน 2564 รอ Rejection ฉันจะทุบๆๆๆ ⭐⭐

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1795-1797 40-50 pip 180-200 pip

Type Price SL TP
Signal 2 Sell 1785-1790 40-50 pip 250-300 pip

Signal Sell แนวโน้มยกคงมองเป็นทิศทางขาลง หวังว่ากราฟเดือนที่ปิดตัววันนี้ จะปิดตัวสวยๆให้ลูกๆหลานๆ ได้สบายใจ ก็ยังคงมองตามเทรนตามทิศทางเดิมอีกครั้ง หลังจากเมื่อวานก็ลงมาได้อีกจังหวะนึง แต่พอเปิดวันก็ได้พุ่งตัวขึ้นมาด้านบนเลยแต่เช้า แต่ก็เช่นเคยเราก็รอหาจังหวะทุบกันนั้นเอง...

📌"แผนการเทรดวันนี้กัน"📌

โซนที่เราจะหาจังหวะทุบนั้นก็เรียกได้ว่าเป็นโซน Supply zone นั้นล่ะ! สิ่งที่ต้องทำก็คือหากกราฟสามารถยืนตัวขึ้นมาถึงโซนได้ ก็รอจังหวะให้เขาอ่อนแรงให้ชัดเจน แล้วตามด้วยการปิดตัวด้วย PA Rejection ให้เห็นชัดเจนนั้นเอง จากนั้นก็วาง SL ให้ดีอย่าปลอดผ่าน ส่วนโซนที่ 2 ก็สำหรับคนที่อยากจะเน้นชัวว่ากราฟจะเป็นในทิศทางขาลงจริงๆ ก็คือจังหวะ2 ให้กราฟมุดลงต่ำกว่า Low เดิมก่อนหน้าให้จบจากนั้นก็ ยกย่อตัวขึ้นมาก็รอทุบด้วย step เดิมเท่านั้นเอง

*** ทำตามแผนและวางเงินที่เสียไว้ก่อนเสมอ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

..เดินมาทางเดียวกับ ท่าน CASE อีกแล้ว.. xc8* xc8* (TH)** (TH)**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

ขอบคุณครับแอด ปิดแท่งเดือนวันนี้ขอสักทางครับน้องทอง  Ha)** Ha)** Ha)**

ราคาทองคำยังคงขึ้นมายืนเหนือ 1795 ไม่ได้ และตอนนี้ก็ยังมาดีดตัวที่ 1795 อีกรอบ หากราคาเทลงมาจากจุดนี้จนมาปิดแท่งกลับตัวลงที่ TF H4 ได้ อาจจะได้เห็นทองคำลงมาทดสอบแนวรับดีมานด์โซนเก่าที่กราฟเคยมาบินขึ้นจากจุดนี้ที่ราคา 1772 ได้ต่อ หากลงมาทดสอบได้จริงๆก็ค่อยมารอหาจังหวะ buy จากแนวรับนี้อีกรอบกันนะครับ คาดว่าหากไม่มีข่าวอะไรมาดันลงในตอนนี้กราฟมาทดสอบก็น่าจะได้ปิดบวกกันไม่ยาก หรือหากกราฟเลือกที่จะบินขึ้นไปยืนเหนือ 1810 ได้ก่อนก็ค่อยมาเปิด buy ตามขึ้นไปลุ้นเป้าที่ 1850 กันครับ แต่ถ้ากราฟลงมาหลุด 1760 ได้ก็แนะนำให้ตัดขาดทุนไม้ buy ทุกไม้ทิ้งไปก่อน เพราะกราฟมีโอกาสที่จะกลับมาเป็นขาลงในรอบใหญ่ได้ครับ

*

admin

• 80,665
อ้างจาก: mazonmin ที่ 30, พฤศจิกายน  2021, 03:34:32 PM
ขอบคุณครับแอด ปิดแท่งเดือนวันนี้ขอสักทางครับน้องทอง  Ha)** Ha)** Ha)**

ยืนเหรือ 1800 หรือ ใจดี ก็ TP1 ก็สวย เลย ครับ
g*/- ))/* g*/- ))/*

อ้างจาก: admin ที่ 30, พฤศจิกายน  2021, 05:03:58 PM
อ้างจาก: mazonmin ที่ 30, พฤศจิกายน  2021, 03:34:32 PM

ยืนเหรือ 1800 หรือ ใจดี ก็ TP1 ก็สวย เลย ครับ

ก่อนขึ้นขอทุบลงไปซิกแอดก่อนนะครับ ผมทุบตามซิกพี่ caze แล้ว ถ้าน้องใจดีขอ 1765 เป้าเดิมของผม  TKo*) TKo*) TKo*)

*

admin

• 80,665
อ้างจาก: mazonmin ที่ 30, พฤศจิกายน  2021, 06:34:39 PM
อ้างจาก: admin ที่ 30, พฤศจิกายน  2021, 05:03:58 PM

ก่อนขึ้นขอทุบลงไปซิกแอดก่อนนะครับ ผมทุบตามซิกพี่ caze แล้ว ถ้าน้องใจดีขอ 1765 เป้าเดิมของผม  TKo*) TKo*) TKo*)

ไฝว้ กันหน่อย ท่าน
))/* ))/* ))/*

ลงมากินSLหน้าออรเดอร์​ซ่ะงั้น
**6004** **6004** **6004**