กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันศุกร์ 18 มิถุนายน 2564 ดีดเพื่อลงยาวใช่ไหม?

• 6 replies
  • 1,981 views
*

CASE Forex

• 17,200
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันศุกร์ 18 มิถุนายน 2564 ดีดเพื่อลงยาวใช่ไหม?

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1.3800-1.3850 40-50 pip 100-140 pip

Signal Buy ต่อเนื่องจากเดิมที่เรามองว่าการตามเทรนก่อนน่ายังมีความหมายและน่าจะเป็นไปได้ (( ถ้าไม่หลุด 1.4020 และต้องมีแท่งเทียนกลับตัวก่อนเท่านั้น )) แต่ความเป็นจริงกราฟไม่ได้ทำ Rejection ให้เห็นนะจ๊ะ เพราะฉะนั้นก็ไม่มีสัญญาณของการจะซื้อขึ้นไปตามที่บอกไปวันก่อนหน้า เพราะฉะนั้นแรงแทงลงมายาวๆแท่งเดียวนั้นอาจจะเป็นสัญญาณของขาลง จะช่วงสั้นหรือยาวช่วงนี้ก็อาจจะแกว้งลงก่อนแล้วไปหาจุดซื้อขึ้นยังไงก็ว่ากัน เพราะสุดท้ายกราฟ เดือนที่คุมอยู่ก็น่าจะมีความหมายอยู่บ้างนะ เพราะฉะนั้นจากแรงส่งต่อก็คาดหวังว่าน่าจะลงไปเก็บ ดีมานสำคัญที่ 1.3800 ช่วงนี้ก่อนแล้วจะดีดขึ้นมาเลยไกลๆ หรือดีดขึ้นเพื่อลงต่อก็ค่อยมาว่ากันเด้อ // แล้วกราฟก็มาดังฟังเสียงเรียกร้องของการวิเคราะห์ของเราจริงๆตอนนี้กราฟได้ลงมาถึงโซนที่เราคาดหวังแล้ว แต่นั้นจะทำให้กราฟสามารถหยุดแค่นี้ แล้วดีดขึ้นไปอย่างที่คาดหวังได้หรือไม่วันนี้เราอาจจะต้องรอโซน ดีมาน ที่ 1.3800-1.3850 นั้นเองว่าเรานั้นสามารถรอเข้าออเดอร์ในโซนนี้ได้แต่ไม่ใช่การเข้าออเดอร์แบบ อยู่ๆก็เข้าเน้นว่าให้รอจังหวะ Rejection สวยๆนำทางก่อนเพราะการขึ้นครั้งนี้อาจจะเป็นแค่การขึ้นเพื่อพักตัวแล้วก็หาเรื่องหาแรง มุดลงมาต่อได้สูงมากๆ

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

กราฟ GU ตอนนี้มาทดสอบที่แนวรับ week ที่ราคา 1.3869 อยู่พอดีเลยนะครับ ราคามีโอกาสจะดีดตัวขึ้นแรงจากแนวรับนี้ได้ ก็มารอดูสัญญาณกลับตัวขึ้นจากแนวรับนี้ก่อนต่อนะครับ ถ้ามีสัญญาณกลับตัวขึ้นก็เปิด buy กลับขึ้นไปอีกรอบได้ทันที น่าจะได้เห็นราคา 1.4000 กันอีกรอบครับ

(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่าาาา...

หวังเล็กๆ ว่าจะได้ถือ buy ยาวๆ สักทีนะคะ.. xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

จะหนีไป ไม่มารับซะเลยไหมนี่.. x*/2 cheetah* T*/-
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

CASE Forex

• 17,200
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 18, มิถุนายน  2021, 02:45:38 PM
(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่าาาา...

หวังเล็กๆ ว่าจะได้ถือ buy ยาวๆ สักทีนะคะ.. xc8* xc8*
ไปด้วยกันครับผม  xc8* xc8* xc8*
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

ยึกๆยักๆ รอจะทุบอยู่หลายวัน 
พอลงมาจริงๆ ก็อดแจม

งั้นมารอ BUY ขึ้นไปใหม่คะ  T*/-

*

CASE Forex

• 17,200
อ้างจาก: yellow_tiger ที่ 18, มิถุนายน  2021, 03:12:32 PM
ยึกๆยักๆ รอจะทุบอยู่หลายวัน 
พอลงมาจริงๆ ก็อดแจม

งั้นมารอ BUY ขึ้นไปใหม่คะ  T*/-
ไปด้วยกันครับ  xc8* xc8* xc8*

Hulk 2** Hulk 2** Hulk 2**