กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅✅EUR/USD FOREX จันทร์ 27 กรกฎาคม 2020 ขอบคุณ EU ที่แจกกำไรในรอบนี้🛸🛸🛸

• 63 replies
  • 11,514 views
*

PoNgPk

• 6,099
สหรัฐเปิดตัวโครงการทดลองวัคซีนต้านโควิดในมนุษย์ครั้งใหญ่ที่สุดของโลกวันนี้

สถาบันสุขภาพแห่งชาติสหรัฐ (NIH) และบริษัท Moderna ซึ่งเป็นบริษัทเทคโนโลยีชีวภาพของสหรัฐ เปิดตัวโครงการทดลองวัคซีนต้านโควิด-19 ในมนุษย์ครั้งใหญ่ที่สุดของโลกในวันนี้ โดยมีอาสาสมัครเข้าร่วมโครงการถึง 30,000 คน

ท้งนี้ วัคซีนดังกล่าวได้รับการพัฒนาโดย NIH และ Moderna โดยอาสาสมัครจะไม่ทราบว่าตนเองได้รับวัคซีนจริงหรือวัคซีนหลอก และหลังจากได้รับวัคซีนจำนวน 2 โดส นักวิทยาศาสตร์ก็จะติดตามดูว่าอาสาสมัครกลุ่มใดที่มีอาการติดเชื้อโควิด-19 มากขึ้น ขณะที่พวกเขาดำเนินชีวิตไปตามปกติ โดยเฉพาะในเขตที่มีการแพร่ระบาดของไวรัส

COVID-19: สหรัฐเปิดตัวโครงการทดลองวัคซีนต้านโควิดในมนุษย์ครั้งใหญ่ที่สุดของโลกวันนี้
นอกจากนี้ เครือข่ายป้องกันการแพร่ระบาดของไวรัสโควิด-19 (CPN) ซึ่งได้รับการสนับสนุนจากรัฐบาลสหรัฐ จะเปิดตัวโครงการทดสอบวัคซีนตัวใหม่ทุกเดือนจนถึงช่วงฤดูใบไม้ร่วง โดยทุกโครงการจะมีอาสาสมัครรายใหม่จำนวน 30,000 คน และในที่สุด นักวิทยาศาสตร์จะทำการเปรียบเทียบประสิทธิภาพของวัคซีนแต่ละตัวที่มีการทดสอบ

หากดูตามตารางในขณะนี้ จะมีการทดสอบวัคซีนของมหาวิทยาลัยออกซ์ฟอร์ดในเดือนส.ค. ขณะที่วัคซีนจากบริษัทจอห์นสัน แอนด์ จอห์นสัน จะมีการทดสอบในเดือนก.ย. ส่วนในเดือนต.ค.จะมีการทดสอบวัคซีนของบริษัท Novavax ขณะที่บริษัทไฟเซอร์เตรียมทดสอบวัคซีนในช่วงฤดูร้อนนี้

ตามปกติแล้วจะต้องใช้เวลาหลายปีในการผลิตวัคซีนตัวใหม่ อย่างไรก็ดี สำหรับการผลิตวัคซีนต้านโควิด-19 บรรดานักวิทยาศาสตร์ต่างก็ได้เร่งผลิตวัคซีนอย่างรวดเร็ว หลังจากที่ได้รับข้อมูลด้านพันธุกรรมของไวรัสดังกล่าวจากจีนในเดือนม.ค. ขณะที่ทางสำนักงานอาหารและยาสหรัฐ (FDA) ก็ได้ผ่อนคลายกฎระเบียบแก่บางบริษัท เพื่อให้การพัฒนาวัคซีนเป็นไปอย่างรวดเร็ว

--อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย ก้องเกียรติ กอวีรกิติ
TRADE RIDER

อ้างจาก: admin ที่ 27, กรกฎาคม  2020, 07:53:01 PM
เริ่มบวกสวยๆแล้ว ครับ EU

Tho*/ Tho*/ Tho*/

แบบนี้คือเปลี่ยนเป็นขาลงแล้ว หรือทุบลงแค่ชั่วคราวครับ. ขอบคุณครับ
Money Management is the key

*

admin

• 80,663
โอวขึ้นมาทำไมน้อน้อง EU
xz55** xz55** xz55** /**33 /**33
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,663
อ้างจาก: Natapong Kasemsant ที่ 27, กรกฎาคม  2020, 09:05:59 PM
อ้างจาก: admin ที่ 27, กรกฎาคม  2020, 07:53:01 PM

แบบนี้คือเปลี่ยนเป็นขาลงแล้ว หรือทุบลงแค่ชั่วคราวครับ. ขอบคุณครับ

ทุบ ตามแนวต้านเท่านั้น ครับ จะเห็นว่า Stop loss สั้น ครับ ถ้าพลาดก็ไม่เยอะ
**6105** **6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: admin ที่ 27, กรกฎาคม  2020, 09:45:48 PM
อ้างจาก: Natapong Kasemsant ที่ 27, กรกฎาคม  2020, 09:05:59 PM

ทุบ ตามแนวต้านเท่านั้น ครับ จะเห็นว่า Stop loss สั้น ครับ ถ้าพลาดก็ไม่เยอะ
**6105** **6105**

ขอบคุณครับ  (TH)** (TH)** (TH)**
Money Management is the key

*

admin

• 80,663
EU ยังไม่ Stop loss ก็ยังพอมีหวังนะครับแนวต้านที่สำคัญนี้น่าจะพอหยุดได้นะ

))/* ))/* Tho*/ Tho*/

อ้างจาก: admin ที่ 27, กรกฎาคม  2020, 10:45:09 PM
EU ยังไม่ Stop loss ก็ยังพอมีหวังนะครับแนวต้านที่สำคัญนี้น่าจะพอหยุดได้นะ
))/* ))/* Tho*/ Tho*/
ยังบวกอยู่นะค๊าาาาา... xc8* **Hip**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

PoNgPk

• 6,099
ดอลลาร์ดิ่งลงแตะระดับต่ำสุดในรอบเกือบ 2 ปีเทียบยูโรในวันนี้ ท่ามกลางความกังวลเกี่ยวกับการแพร่ระบาดของไวรัสโควิด-19 ในสหรัฐ ขณะที่นักลงทุนจับตาการประชุมของธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) ในสัปดาห์นี้

ณ เวลา 23.16 น.ตามเวลาไทย ดอลลาร์ร่วงลง 0.77% สู่ระดับ 105.30 เยน ขณะที่ยูโรปรับตัวขึ้น 0.09% สู่ระดับ 123.71 เยน และดีดตัวขึ้น 0.81% สู่ระดับ 1.1750 ดอลลาร์ ส่วนดัชนีดอลลาร์ ซึ่งเป็นดัชนีวัดความเคลื่อนไหวของดอลลาร์เมื่อเทียบกับสกุลเงินหลัก 6 สกุลในตะกร้าเงิน ลบ 0.80% สู่ระดับ 93.68

ทั้งนี้ เฟดจะจัดการประชุมนโยบายการเงินในวันที่ 28-29 ก.ค. ขณะที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ว่า เฟดจะยังคงตรึงอัตราดอกเบี้ยที่ระดับ 0.00-0.25% ในการประชุมครั้งนี้ และเฟดจะยืนยันว่าจะคงอัตราดอกเบี้ยที่ระดับดังกล่าวในช่วงหลายปีข้างหน้า

เยนได้แรงหนุนจากความขัดแย้งระหว่างสหรัฐและจีน

กระทรวงการต่างประเทศจีนแถลงในวันนี้ว่า จีนได้เข้ายึดสถานกงสุลสหรัฐในเมืองเฉิงตูแล้ว หลังจากที่ได้สั่งให้สหรัฐปิดสถานกงสุลดังกล่าวเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา เพื่อตอบโต้ที่สหรัฐสั่งปิดสถานกงสุลจีนในเมืองฮิวสตัน พร้อมกับกล่าวหาว่าจีนได้ทำการจารกรรมข้อมูลลับของสหรัฐ

นอกจากนี้ สหรัฐและจีนยังมีความขัดแย้งในหลากหลายประเด็น ได้แก่ การค้า สถานการณ์ในฮ่องกงและทะเลจีนใต้ รวมทั้งที่มาของไวรัสโควิด-19

Worldometer ซึ่งเป็นเว็บไซต์รายงานข้อมูลล่าสุดที่มีการรวบรวมจากหน่วยงานด้านสาธารณสุขทั่วโลก ระบุว่า ยอดผู้ติดเชื้อไวรัสโควิด-19 ทั่วโลกขณะนี้ใกล้แตะระดับ 16.5 ล้านราย และยอดผู้เสียชีวิตเกินกว่า 650,000 ราย

สหรัฐติดอันดับ 1 ของโลกทั้งจำนวนผู้ติดเชื้อไวรัสโควิด-19 และผู้เสียชีวิต โดยมีผู้ติดเชื้อมากกว่า 4,370,000 ราย เสียชีวิตเกือบ 150,000 ราย

--อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย ก้องเกียรติ กอวีรกิติ
TRADE RIDER

*

admin

• 80,663
สวัสดีตอนเช้า วันอังคารครับผม
TKo*) TKo*)

*

admin

• 80,663
#SPDRซื้อทองไม่หยุด ,#ซื้อโดยไม่มีอะไรมากั้น

รายงานการถือครองทองคำแท่ง ของกองทุน SPDR Gold share วันนี้ 28 July 2020

🏆🏆 #SPDR อัพเดททองคำแท่ง  💹+5.84
ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDR 💹+ 1234.65ตัน

เดือนนี้ กรกฎาคม  2563 เพิ่มขึ้น 💹+ 55.75ตัน
ปีนี้ 2563 เพิ่มขึ้น 💹+341.40ตัน

#เครื่องมือช่วยเทรดทองคำ
#ราคาทอง วันนี้ ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
#อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold  ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k

*

PoNgPk

• 6,099
 นับถอยหลัง 100 วัน 'ทรัมป์'ส่อแววแพ้เลือกตั้ง : นับจากวันอาทิตย์ (26 ก.ค.) ประธานาธิบดีโดนัลด์ ทรัมป์จะมีเวลารักษาตำแหน่ง 100 วัน ขณะที่สหรัฐพยายามลดความตึงเครียดที่เขม็งเกลียวขึ้นทุกขณะ ก่อนการเลือกตั้งที่แตกแยกและดุเดือดที่สุดในประวัติศาสตร์การเลือกตั้งสหรัฐ

ขณะนี้โควิด-19 กำลังทำลายเศรษฐกิจสหรัฐ บั่นทอนความเชื่อมั่นต่อหน่วยงานรัฐบาลในทุกระดับ ผสมโรงด้วยการประท้วงต้านการเหยียดผิวและการกระทำรุนแรงของตำรวจ การจลาจลนำโดยพวกซ้ายจัด ทฤษฎีสมคบคิดของฝ่ายขวาเฟื่องฟู และการกล่าวหา ว่ารัสเซียเข้าแทรกแซง ยิ่งทำให้สหรัฐ ตกอยู่ในภาวะลำบากตั้งแต่ความรุนแรงช่วงทศวรรษ 60

ศูนย์กลางความปั่นป่วนอยู่ที่ทรัมป์ มหาเศรษฐีอสังหาริมทรัพย์ผู้ชนะเลือกตั้ง ประธานาธิบดีปี 2559 มาแบบเหลือเชื่อ แต่วันที่ 3 พ.ย.นี้อาจหน้าแตกก็ได้

คู่แข่งของเขาคือโจ ไบเดน จากพรรค เดโมแครต ที่ทรัมป์เหยียดว่า อ่อนแอ ซึมเซาและสภาพจิตใจไม่เหมาะกับการเป็นผู้นำ กำลังมีคะแนนนำในโพลด้วยตัวเลขถึงสองหลัก

ทรัมป์ วัย 74 ปี ไบเดน วัย 77 ปี ชายชราผิวขาว 2 คน ดูแล้วช่างแตกต่างกับการลุกฮือต่อต้านการเหยียดผิวและเหยียดเพศในปีนี้

คนหนึ่งเกิดมาในตระกูลเศรษฐีเปี่ยมด้วยสิทธิพิเศษ อีกคนเป็น ส.ว. 3 ทศวรรษ และรองประธานาธิบดีของบารัก โอบามา อีก 2 สมัย นี่คือนักการเมืองอาชีพ

แต่ทั้งทรัมป์และไบเดนจะสร้างความสับสนและขมขื่นให้กับผู้มีสิทธิเลือกตั้ง ทรัมป์เปิดประเด็นว่า ไบเดนจะทำให้คนอเมริกันต้องสยบยอมต่อม็อบหัวรุนแรงฝ่ายซ้ายและไบเดนโต้กลับไม่แพ้กันว่าเขากำลังต่อสู้ "เพื่อจิตวิญญาณของอเมริกา"

โพลหลายสำนักให้ไบเดนมีคะแนนนำทั่วประเทศ รวมทั้งในรัฐที่ไม่ใช่ฐานเสียงพรรคใด และแม้แต่รัฐฐานเสียงของพรรครีพับลิกันอย่างเท็กซัส

โควิด-19 ที่ทรัมป์เรียกว่า "ศัตรูที่มองไม่เห็น" สร้างความหงุดหงิดให้กับเขาที่เคยจัดการกับโครงการที่มีรูปธรรมใหญ่โตอย่าง ตึกระฟ้า แต่ทรัมป์ต้องเผชิญกับความยุ่งยาก ในการไล่ให้ทันไบเดน

ไบเดนหาเสียงแบบไม่เหมือนใครจากบ้านในรัฐเดลาแวร์ ไม่มีเวที สัมภาษณ์สื่อเพียงไม่กี่เจ้า ส่วนการแถลงข่าวก็มีน้อยมาก นักวิจารณ์ล้อเลียนว่า "ยุทธศาสตร์หลุมหลบภัย" แต่กลับได้ผลสำหรับผู้สมัคร อย่างไบเดนที่มักถูกมองเป็น"จอมเด๋อ"

ผลการสำรวจความคิดเห็นของ มหาวิทยาลัยควินนิเพ็ก เมื่อวันพฤหัสบดี (23 ก.ค.) ตามเวลาท้องถิ่น พบว่า ไบเดนมีคะแนน 51% ทรัมป์ 38% ในรัฐฟลอริดา ที่คะแนนเสียงผันผวนเทไปให้ใครก็ได้ ถือเป็นอีกหนึ่งสัญญาณเตือนภัยของประธานาธิบดีทรัมป์

โพลล์หลายสำนักให้'ไบเดน'มีคะแนนนำทั่วประเทศ รวมทั้งในรัฐที่ไม่ใช่ฐานเสียงพรรคใด

Source:  กรุงเทพธุรกิจออนไลน์
TRADE RIDER

อ้างจาก: admin ที่ 28, กรกฎาคม  2020, 04:55:55 AM
TKo*) TKo*)
อรุณสวัสดิ์ค่ะ... **Hea** **Hea** **Hea**
มะวานน่าจะคิดถูกที่ปิดบวก sell EU ไปหมดแล้ว..เช้านี้น่าจะ buy ตามทองไปอีกหน่อยค่อย sell ทีหลังดีไหมคะ.. (TH)** (TH)**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,663
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 28, กรกฎาคม  2020, 05:58:09 AM
อ้างจาก: admin ที่ 28, กรกฎาคม  2020, 04:55:55 AM
TKo*) TKo*)
อรุณสวัสดิ์ค่ะ... **Hea** **Hea** **Hea**
มะวานน่าจะคิดถูกที่ปิดบวก sell EU ไปหมดแล้ว..เช้านี้น่าจะ buy ตามทองไปอีกหน่อยค่อย sell ทีหลังดีไหมคะ.. (TH)** (TH)**

คิดว่า น่าจะเล่นทาง Sell มากกว่า ครับวันนี้สำหรับ EU และทองก็ถึงเป้าหมายแล้วช่วงนี้ต้องระวังตัว ครับ
(TH)** (TH)**

อ้างจาก: admin ที่ 28, กรกฎาคม  2020, 06:29:50 AM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 28, กรกฎาคม  2020, 05:58:09 AM
TKo*) TKo*)

คิดว่า น่าจะเล่นทาง Sell มากกว่า ครับวันนี้สำหรับ EU และทองก็ถึงเป้าหมายแล้วช่วงนี้ต้องระวังตัว ครับ
(TH)** (TH)**
ขอบคุณค่ะ...sell หรือ buy ก็ตามอาจารย์แอดตลอดค่ะ.. (TH)** (TH)**
ตะแรกคิดจะ buy เพราะไม่คิดว่า พี่ทองจะมาเร็วขนาดนี้... xc8* xc8*

*

admin

• 80,663

🏆🏆ด่วนราคาทองคำ🏆🏆 ทำสถิติ สูงสุดในรอบ 9 ปี อีกครั้งที่ ✅1967$/Onz
🎯#ราคาทองคำ Take profit 1958$/Onz ไปเรียบร้อยแล้วสำหรับ รอบนี้ของการ Buy ราคาทองคำ จบรอบที่ fibo200 จากระยะ Swing ตามรูปนะครับหลังจากนี้ให้ระวัง ความผันผวนที่จะเกิดขึ้นแม้ว่ากราฟ ราคาทองคำล่าสุดจะกระโดดไปทำ new high 1967$/Onz เป็น All time New high ในรอบ 9ปี กันรัวๆเลยทีเดียว ครับ
🎯อย่างไรก็ตามหากกราฟไปต่อได้จากรูปจะเห็น เป้าหมาย fibo 261.8 ที่แนว2110$/Onz แต่ระยะยาวแอดมินมองไว้ที่ 2250$/Onz ครับ
📌📌⭕️จีนประกาศยึดพื้นที่สถานกงสุลสหรัฐในเมืองเฉิงตูแล้ววันนี้ หลังจีนได้ทำการปิดสถานกงสุลในเมืองฮิวสตันในรัฐเท็กซัสแล้วตามคำสั่งของรัฐบาลสหรัฐ ซึ่งเป็นการส่งสัญญาณว่า ความตึงเครียดระหว่างสหรัฐและจีนได้ขยายตัวสู่ระดับสูงสุดในรอบหลายทศวรรษ #หนุนทอง (YLG)
📌📌⭕️ ดอลลาร์อ่อนค่า หลังมีความกังวลว่า เศรษฐกิจสหรัฐไตรมาส 2 อาจเลวร้ายกว่าที่คาด อาจจุดประกายให้เกิดการเทขายดอลลาร์เพิ่มเติม จึงแนะนำสหรัฐ ประกาศ GDP 2Q20 วันพฤหัสบดีที่ 30 ก.ค.นี้ #หนุนทอง (YLG)
📌📌⭕️การตั้งกองทุนฟื้นฟู 7.5 แสนล้านยูโร
TRADERIDER.COM