กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🏆🏆🏆 วิเคราะห์ทอง GOLD ศุกร์ ที่ 17 กรกฎาคม 2563 Fed ทุบมาให้ขึ้นรถแล้วขึ้นให้เต็มลำเลย🚀🚀🚀

• 2 replies
  • 1,792 views
*

admin

• 80,626
🏆🏆🏆 วิเคราะห์ทอง GOLD ศุกร์ ที่ 17 กรกฎาคม 2563 Fed ทุบมาให้ขึ้นรถแล้วขึ้นให้เต็มลำเลย🚀🚀🚀

ราคาทองคำ : Buy LimitPrice:1790   
TP1:1820RR:
TP2:1845RR:
TP3:RR:
SL:1765  

Signal Date: 17/07/2563 08:54

🎯🎯🎯 หลังจากโดนทุบมาจากข่าว Fed William เมื่อคืน จริงอยู่กราฟอาจจะย่อลงมาต่ำกว่า 1800 ได้นะครับแต่ ถ้าว่ากันตามเทคนิคแล้วกราฟยังคงเป้นขาขึ้นอยู่เหมือนเดิม จึงไม่อยากให้ทุกท่านตกใจกลัวกันเนื่องจากถ้าดูจาก Swing high ตอนนี้ แล้ว ราคาห่างมาเพียง 20$ จาก High 1818 เท่านั้นไม่ได้มีแนวโน้มกลับตัวใดๆ การที่โดนทุบมาจาก ข่าว Fed ก็เพียงผลชั่วคราวจากข่าว เท่านั้น ครับ แนวรับ ตอนนี้ ยังคงแข็งแรง ดังนั้นวันนี้ยังคงหาจังหวะ buy ได้ต่อเนื่องแม้ว่า SPDR จะไม่เข้าซื้อทองเพิ่มหรือ ขายก็ตาม ครับ วันนี้หาจังหวะ Buy ที่แนวรับ 1790 แต่เผื่อให้วิ่งหากกราฟอยากทดสอบ 1775-1780 ด้วยนะครับ

รายงานความเคลื่อนไหวกองทุนทองคำ SPDR วันนี้

🏆🏆 #SPDR อัพเดททองคำแท่ง  💹ไม่เปลี่ยนแปลง
ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDR 💹+ 1206.89ตัน

เดือนนี้ กรกฎาคม  2563 เพิ่มขึ้น 💹+27.99ตัน
ปีนี้ 2563 เพิ่มขึ้น 💹+313.64ตัน

ข้อมูลประกอบการวิเคราะห์ ราคาทองคำ
ราคาทอง วันนี้ ราคาทองล่าสุด ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ แท่งย้อนหลัง คลิกที่ นี่ : : ราคาทอง วันนี้
อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold shareได้ กราฟการซื้อขายทองคำ SPDR ที่ลิ้งนี้ : : SPDR ล่าสุด
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

CASE Forex

• 17,135
🏆🏆วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันศุกร์ที่ 17 กรกฎาคม 2563 ลงไม่สุดก็ต้องขึ้นให้มิด 🏆🏆

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1800-1806 60 pip 200-250 pip

Signal Buy ตอนนี้ทองขึ้นมาสูงจนหลายๆคนกลัวที่จะเข้าซ้ำกันแล้ว เพราะมีสิทธิจะโดนเทขายได้ตลอดใช่นั้นก็จริงแต่เวลากราฟจะลงมันก็จะต้องมีสัญญานใหญ่ๆอย่าง Week เริ่มปิดแดงให้ได้เห็นกันบ้าง แต่นี้กราฟยังปิดเขียวตลอดก็มีสิทธิที่จะขึ้นต่อไปตามเทรนเรื่อยๆ ๆ ซึ่งมองเป้าหมายระยะสั้นๆไว้นั้นคือ 1830-1850 โซนนี้อาจจะเป็นเฮือกสุดท้ายของการขึ้นของทองก็เป็นได้ ขึ้นในรอบนี้นะอาจจะหยุดในรอบนี้เพื่อลงไปเอาแรงขึ้นต่อก็มีสิทธิเพราะว่าสถาณการณ์โลก ในตอนนี้ไม่มีอะไรดีเลยราคาอาจจะขึ้นไปเรื่อยๆ จนทำ New high ก็เป็นได้ (ในอนาคต) //กราฟวิ่งลงมาในจุดเข้าสำคัญอย่าง 1800 อีกครั้งในโซนปัจจุบันเพราะฉะนั้นใครช้าก็อย่ารอช้าที่จะเข้าออเดอร์เพราะว่ากราฟนั้นจุดนี้ถ้าขึ้นต่อตามเทรนน่าจะเป็นจุดที่สวยที่สุดที่จะสามารถพากราฟไปโซน 1830-1850 ได้กันเลยทีเดียวแต่หากกราฟทะลุเทรนไลน์ทำนิวโล Week ไปได้ก็ถือว่าสัญญาณของขาลงเริ่มมาแล้วนั้นเอง ก็ไปรอหาจังหวะทุบกันต่อไปแต่ตอนนี้ ฺBuy ก่อนรัวๆจร้า

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

admin

• 80,626
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: admin ที่ 17, กรกฎาคม  2020, 09:49:00 PM
1810 แล้ว

Ha)** Ha)**
เสียดายอยากถือต่อ แต่พอก่อน...ฟ้าร้อง ลมแรง ปิดหนีนอนก่อน ไฟดับค่ะ.. (TH)** (TH)**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,626
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 17, กรกฎาคม  2020, 10:24:05 PM
อ้างจาก: admin ที่ 17, กรกฎาคม  2020, 09:49:00 PM
1810 แล้ว

Ha)** Ha)**
เสียดายอยากถือต่อ แต่พอก่อน...ฟ้าร้อง ลมแรง ปิดหนีนอนก่อน ไฟดับค่ะ.. (TH)** (TH)**

แม่เจ้าโหดอีกแล้ว ครับกำไร หนัก 1000% เลยทีเดียว
g*/- g*/-