กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅✅EUR/USD FOREX อังคาร 7 กรกฎาคม 2020 กราฟยังวิ่งในกรอบแนวรับ-แนวต้าน 🛸🛸🛸

• 83 replies
  • 13,521 views
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 07, กรกฎาคม  2020, 02:27:36 PM
อ้างจาก: admin ที่ 07, กรกฎาคม  2020, 01:55:40 PM
ลงไว แท้ น้อง EU
**Hea**
สงสัยจะถึงจุด TP แบบไม่มี sig อีกแล้วมั้งนี่..หรือว่า ทุบเลยดีมะคะ.. xc8*
เอ..ชักจะยังไงๆ..หรือจะอยากเด้งจากตรงนี้อีก...xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,619
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 07, กรกฎาคม  2020, 02:27:36 PM
อ้างจาก: admin ที่ 07, กรกฎาคม  2020, 01:55:40 PM
**Hea**
สงสัยจะถึงจุด TP แบบไม่มี sig อีกแล้วมั้งนี่..หรือว่า ทุบเลยดีมะคะ.. xc8* xc8*

ทุบเลยก็ได้ครับ จริงๆกราฟวิ่งในกรอบ
Tho*/ Tho*/
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: admin ที่ 07, กรกฎาคม  2020, 03:06:07 PM
**Hea**
สงสัยจะถึงจุด TP แบบไม่มี sig อีกแล้วมั้งนี่..หรือว่า ทุบเลยดีมะคะ.. xc8* xc8*

ทุบเลยก็ได้ครับ จริงๆกราฟวิ่งในกรอบ
Tho*/ Tho*/
อยากให้นาง หลุดกราฟไปข้างล่างเลยครับ 555

*

admin

• 80,619
อ้างจาก: Kasidech Wongsansuk ที่ 07, กรกฎาคม  2020, 03:14:26 PM
อ้างจาก: admin ที่ 07, กรกฎาคม  2020, 03:06:07 PM
**Hea**

Tho*/ Tho*/
อยากให้นาง หลุดกราฟไปข้างล่างเลยครับ 555

ต้องทุบ ด้วย 0.01 lot อันทรงพลังของเรา เลยครับ
Tho*/ Tho*/ Tho*/
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,619
โอว ไหลดีจริงๆ

g*/- g*/- g*/-

EU ลงไวเกิ้นนน

*

admin

• 80,619
อ้างจาก: mazonmin ที่ 07, กรกฎาคม  2020, 04:00:45 PM
EU ลงไวเกิ้นนน

แต่ก็ถือว่าลงตามแผนอยู่ครับ
)2: )2:

*

Knock59

• 1,034
 Thor 1 ขอบคุณครับแอด ได้รับ Rebate เดือน มิ.ย. เข้าบัญชีเรียบร้อยแล้ว ครับ  **Hip**

อ้างจาก: admin ที่ 07, กรกฎาคม  2020, 03:24:09 PM
อ้างจาก: Kasidech Wongsansuk ที่ 07, กรกฎาคม  2020, 03:14:26 PM
**Hea**

Tho*/ Tho*/

ต้องทุบ ด้วย 0.01 lot อันทรงพลังของเรา เลยครับ
Tho*/ Tho*/ Tho*/
ซักวันผมจะต้องชำนาญ ให้ได้ครับ 5555

*

admin

• 80,619
อ้างจาก: Knock59 ที่ 07, กรกฎาคม  2020, 04:26:38 PM
Thor 1 ขอบคุณครับแอด ได้รับ Rebate เดือน มิ.ย. เข้าบัญชีเรียบร้อยแล้ว ครับ  **Hip**

ครับผม
g*/- g*/-

*

admin

• 80,619

ท่านที่มี user กับเลขที่บัญชีเทรดตามนี้รบกวน Subscript :ocal deposit ด้วย ครับ https://traderider.com/index.php/topic,4673.0.html

admin จะได้โอนรีเบต ของ แอดมินเข้าบัญชีเทรดท่านได้ครับผม

ขอบคุณครับ
(TH)**

อ้างจาก: admin ที่ 07, กรกฎาคม  2020, 05:42:54 PM

ท่านที่มี user กับเลขที่บัญชีเทรดตามนี้รบกวน Subscript :ocal deposit ด้วย ครับ https://traderider.com/index.php/topic,4673.0.html

admin จะได้โอนรีเบต ของ แอดมินเข้าบัญชีเทรดท่านได้ครับผม

ขอบคุณครับ
(TH)**

เรียบร้อยครับผม TKo*)

*

admin

• 80,619
อ้างจาก: สุดหล่อ ที่ 07, กรกฎาคม  2020, 05:58:38 PM
อ้างจาก: admin ที่ 07, กรกฎาคม  2020, 05:42:54 PM

ขอบคุณครับ
(TH)**

เรียบร้อยครับผม TKo*)

โอนเรียบร้อยครับ สุดหล่อ
g*/- g*/-

*

PoNgPk

• 6,097
ผลสำรวจของสถาบันจัดการด้านอุปทานของสหรัฐ (ISM) พบว่า ดัชนีภาคบริการของสหรัฐปรับตัวขึ้นสู่ระดับ 57.1 ในเดือนมิ.ย. จากระดับ 45.4 ในเดือนพ.ค. โดยได้รับปัจจัยหนุนจากการที่หลายรัฐเริ่มกลับมาเปิดเศรษฐกิจอีกครั้ง หลังจากที่ต้องล็อกดาวน์เพื่อควบคุมการแพร่ระบาดของโควิด-19

-- กระทรวงฝ่ายกิจการภายในประเทศและการสื่อสารของญี่ปุ่นเปิดเผยในวันนี้ว่า การใช้จ่ายภาคครัวเรือนในเดือนพ.ค.ร่วงลง 16.2% ซึ่งเป็นการดิ่งลงหนักสุดเป็นประวัติการณ์ และทำสถิติปรับตัวลงติดต่อกันเป็นเดือนที่ 8 โดยได้รับผลกระทบจากการแพร่ระบาดของไวรัสโควิด-19

-- นายแพทย์แอนโทนี ฟอซี ผู้อำนวยการสถาบันภูมิแพ้และโรคติดต่อแห่งชาติสหรัฐ เปิดเผยว่า วัคซีนต่าง ๆ ที่กำลังพัฒนาขึ้นเพื่อต้านไวรัสโควิด-19 มีแนวโน้มที่จะไม่สามารถป้องกันไวรัสดังกล่าวได้ตลอดชีวิต

-- นางไคชา แลนซ์ บอตทอมส์ นายกเทศมนตรีเมืองแอตแลนตา ซึ่งเป็นเมืองหลวงของรัฐจอร์เจีย ประเทศสหรัฐอเมริกา เปิดเผยว่า เธอมีผลการตรวจเชื้อโควิด-19 เป็นบวก

-- คณะกรรมการการพัฒนาและปฏิรูปแห่งชาติของจีน (NDRC) เปิดเผยว่าได้มีการจัดสรรเงินจำนวน 4.566 หมื่นล้านหยวน (6.46 พันล้านดอลลาร์) เพื่อปรับปรุงระบบสาธารณสุขของประเทศด้วยการเพิ่มขีดความสามารถในการป้องกัน ควบคุม และรักษาโรค

-- ธนาคารกลางเกาหลีใต้เปิดเผยในวันนี้ว่า เกาหลีใต้มียอดเกินดุลบัญชีเดินสะพัดในดือนพ.ค.2563 อยู่ที่ 2.29 พันล้านดอลลาร์ ลดลงกว่าครึ่งจากที่เกินดุล 5.18 พันล้านดอลลาร์ในช่วงเดียวกันของปีที่แล้ว เนื่องจากยอดส่งออกทรุดตัวลงอย่างหนักจากผลกระทบของไวรัสโควิด-19 ที่แพร่ระบาด

-- ซัมซุง อิเลคโทรนิคส์ ผู้ผลิตสมาร์ทโฟนและชิปหน่วยความจำรายใหญ่ของเกาหลีใต้ คาดการณ์ในวันนี้ว่า กำไรจากการดำเนินงานในไตรมาส 2/2563 จะพุ่งขึ้น 23% โดยได้แรงหนุนจากความต้องการชิปหน่วยความจำและหน้าจอที่เพิ่มขึ้นอย่างแข็งแกร่ง แม้ว่ายอดขายสมาร์ทโฟนได้รับผลกระทบจากการแพร่ระบาดของไวรัสโควิด-19 ก็ตาม

-- นายแพทย์แอนโทนี ฟอซี ผู้อำนวยการสถาบันภูมิแพ้และโรคติดต่อแห่งชาติสหรัฐ และเป็นนายแพทย์ใหญ่ของคณะทำงานเฉพาะกิจด้านการควบคุมไวรัสโควิด-19 ของทำเนียบขาว เตือนว่า สถานการณ์การแพร่ระบาดของไวรัสโควิด-19 ในสหรัฐขณะนี้ยังไม่สู้ดีนัก หลังจากยอดติดเชื้อและยอดผู้เสียชีวิตในสหรัฐเพิ่มขึ้นอย่างต่อเนื่อง

-- บรรดาแพลตฟอร์มโซเชียลมีเดียและแอปพลิเคชันส่งข้อความ ซึ่งรวมถึงเฟซบุ๊ก วอทส์แอป เทเลแกรม กูเกิล และทวิตเตอร์ พร้อมใจกันปฏิเสธคำร้องขอจากรัฐบาลฮ่องกงที่ต้องการให้แพลตฟอร์มเหล่านี้ส่งข้อมูลของผู้ใช้งานให้กับรัฐบาล ขณะเดียวกันแพลตฟอร์มโซเชียลมีเดียเหล่านี้กำลังประเมินผลกระทบจากการบังคับใช้กฎหมายความมั่นคงฉบับใหม่ในฮ่องกงเมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมา

-- ธนาคารกลางออสเตรเลียมีมติคงอัตราดอกเบี้ยที่ระดับ 0.25% ซึ่งเป็นระดับต่ำสุดเป็นประวัติการณ์ ในการประชุมวันนี้ ซึ่งสอดคล้องกับการคาดการณ์ของนักวิเคราะห์ส่วนใหญ่

-- เทศบาลนครปักกิ่งแถลงวันนี้ว่า ณ วันจันทร์ที่ 6 พ.ค. ไม่พบผู้ติดเชื้อไวรัสโควิด-19 ในปักกิ่ง ซึ่งนับเป็นครั้งแรกในรอบ 4 สัปดาห์ หลังจากพบการแพร่ระบาดเป็นกลุ่มก้อนในตลาดค้าส่งที่ใหญ่ที่สุดของปักกิ่งในช่วงต้นเดือนที่ผ่านมา

-- นายไมค์ ปอมเปโอ รัฐมนตรีต่างประเทศสหรัฐ เปิดเผยกับสถานีโทรทัศน์ฟ็อกซ์นิวส์ว่า สหรัฐกำลังพิจารณาแบนแอปพลิเคชันโซเชียลมีเดียของจีน ซึ่งรวมถึง TikTok

-- โฆษกของ TikTok เปิดเผยกับสื่อต่างประเทศหลายสำนักว่า TikTok จะถอนตัวออกจากฮ่องกงภายในไม่กี่วันข้างหน้านี้ เนื่องจากไม่มั่นใจในความเป็นอิสระของฮ่องกง หลังจีนบังคับใช้กฎหมายความมั่นคงฉบับใหม่ในฮ่องกงเมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมา

-- สำนักงานสถิติแห่งชาติเยอรมนี (Destatis) รายงานในวันนี้ว่า การผลิตภาคอุตสาหกรรม ซึ่งรวมการผลิตในอุตสาหกรรมการผลิต พลังงาน และการก่อสร้าง เพิ่มขึ้น 7.8% ในเดือนพ.ค. เมื่อเทียบเป็นรายเดือน โดยได้แรงหนุนจากการที่รัฐบาลผ่อนคลายมาตรการเข้มงวดในการควบคุมการแพร่ระบาดของไวรัสโควิด-19

-- รัฐวิกตอเรียของออสเตรเลียประกาศล็อกดาวน์เมืองเมลเบิร์นอีกครั้ง โดยจะล็อกดาวน์เป็นเวลา 6 สัปดาห์ เพื่อควบคุมการแพร่ระบาดของโรคโควิด-19 ไม่ให้ระบาดรอบสองทั่วประเทศ

-- รัฐบาลกรุงโตเกียวยืนยันพบผู้ติดเชื้อโควิด-19 รายใหม่จำนวน 106 รายในวันนี้ ซึ่งสูงกว่าระดับ 100 รายเป็นวันที่ 6 ติดต่อกัน

-- เมืองดัลลัส ในรัฐเท็กซัสทางใต้ของสหรัฐ รายงานพบผู้ติดเชื้อโควิด-19 รายใหม่จำนวน 1,214 รายในวันจันทร์ ซึ่งนับเป็นวันที่ 4 ติดต่อกันที่มีผู้ติดเชื้อรายใหม่เกิน 1,000 ราย

-- นายสเตฟเฟน ไซแบร์ต โฆษกรัฐบาลเยอรมนีเปิดเผยว่า นายกรัฐมนตรีอังเกลา แมร์เคิล ยืนยันว่า ประชาชนจะต้องสวมหน้ากากอนามัยเข้าร้านค้าเพื่อควบคุมการแพร่ระบาดของไวรัสโควิด-19 โดยคำยืนยันดังกล่าวถือเป็นการปฏิเสธข้อเสนอที่ว่า ควรมีการยกเลิกข้อกำหนดการสวมหน้ากากอนามัยเมื่อเข้าร้านค้า

จาก:RYT9
TRADE RIDER

เด้งชะตัดออเดอร์หมด