กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅✅EUR/USD FOREX จันทร์ 29 มิถุนายน 2020 Covid-Wave 2 เตรียมรับแรงกระแทก ⏰⏰⏰

• 61 replies
  • 12,627 views
*

admin

• 80,415
✅✅EUR/USD FOREX จันทร์ 29 มิถุนายน 2020 Covid-Wave 2 เตรียมรับแรงกระแทก ⏰⏰⏰

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1275 1.1365 1.1170 1.1130

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย
ข่าวแดงที่น่าสนใจไม่มี แต่ Bank of Europe ปิดทำการ

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1241
Daily Pivot=1.1217
Fibo 50 Daily=1.1217

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1250 S1 = 1.1205
R2 = 1.1285 S2 = 1.1160
R3 = 1.1325 S3 = 1.1130
R4 = 1.1356 S4 = 1.0990
R5 = 1.1375 S5 = 1.0950

🥇🥇🥇 สวัสดีตอนเช้า ครับผม หลังจากวันศุกร์กราฟพยายามลงหลายรอบแล้วแต่ ไม่ลงสักที ส่วนหนึ่งที่กราฟลงต่อไม่ได้ เนื่องจาก กราฟไม่สามารถ ผ่านแนวรับที่สำคัญ 1.1190 ทำให้กราฟดีดกลับขึ้นมาได้จนตอนนี้ ในทางเทคนิค นะครับ เมื่อกราฟไม่สามารถผ่านลงไปได้ ดังนั้น การมองกราฟตอนนี้อาจจะขึ้นมาพักตัวเพื่อหาแรงลงแต่อย่างไรก็ตาม ในด้านข่าวสารตอนนี้ ยังไม่มีอะไร ที่น่าจะมีผลกระทบมาก สำหรับวันนี้และวันนี้ Bank of Europe ก็ปิดครับ ในด้านเทคนิคเป็นอย่างไร ติดตามได้จากวิเคราะห์ กราฟวันนี้ได้เลย ครับ

🔰🔰 EURUSD Technical analysis🔰🔰 แนวโน้มกราฟทางเทคนิคยังเป็นแนวโน้มที่จะกลับตัวเป็นขาลงได้อยู่นะครับ แม้ว่ากราฟเช้านี้จะดีด ขึ้นมาเหนือจุดเข้าได้บ้างแต่ แนวโน้มยังพอที่จะกลับตัวเป็นขาลงได้อยู่บ้าง ในด้านเทคนิคของกราฟ แอดมินยังมองเป็นแบบการกลับตัวเป็น Divergence เพื่อกลับตัวลงเนื่องจากก่อนหน้านี้ กราฟ ได้ แทง Low ไป ต่ำกว่า 1.1190 ไปหนึ่งรอบแล้ว ดีดตัวกลับ แต่ ตอนนี้ต้องการอีก หนึ่งรอบที่ ต่ำกว่า 1.1190 เพื่อเป็นการยืนยันขาลง ในด้านของเทรนไลน์จากรูปที่ 2 จะเห็นช่องของกราฟที่เป็นเทรนไลน์ขาลงและ กราฟที่มีแนวต้าน ที่กราฟทดสอบไม่ผ่าน 1.1350 ซึ่งตรงนี้ เป็นแนวต้านทีสำคัญ ดังนั้น ถ้ากราฟตอนนี้ขึ้นมาเหนือ ราคานี้ได้ ก็คือกราฟจะกลับตัวเป็นขาขึ้นแล้ว จึงเป็น Stop loss ที่ราคาเหนือราคานี้ ครับ ในส่วน ของ Aligator H4 ตอนนี้ เส้น ค่า เฉลี่ยเป็นการตัดตัวเป็นเป็นขาลงอยู่แนวโน้มกราฟประกอบกับ ตอนนี้ ราคาเช้านี้ขึ้นไปชน เส้น EMA 200 H1 แต่ ราคาก็ ยังอยู่เหนือเส้น EMA 200 H4 ตอนนี้ จึงมองว่ากราฟน่าจะกลับไปทดสอบ เส้น EMA200 H4 ได้ โดยมีแรงกดสนับสนุน จาก เส้น EMA200 Week ที่กราฟไปชนก่อนหน้านี้ดังนั้น วันนี้ แม้ว่ากราฟจะดีดมาได้แต่เช้าแต่ยังมีแนวโน้มที่จะลงไปได้ จึงเน้น ไปที่ การ Sell เหมือน เพื่อลุ้นกราฟลงไปทะลุ ราคาแนวรับที่สำคัญ 1.1190 อีกครั้ง

🔻🔻Signal Sell Limit🔻🔻 วิเคราะห์ จาก Divergence และเหตุผลของการ Sell จากด้านบน จุดเข้านั้นวิเคราห์จาก แนว fibo 61.8 ของ รอบ Swing นี้ทั้งหมด โดยมี Stop loss เหนือแนวต้าน 1.1350 ดังนั้น ท่านใดที่ติด Sell ตรงราคา 1.1230 แนะนำให้ถือต่อได้ เผื่อไม่มารับที่ แนวเข้าวันนี้ ตรงราคา 1.1275 วันนี้ รอทุบ ราคานี้ ป้องกันการ Swing เนื่องจาก Bank of Europe ปิด และ Volume ค่อนข้างน้อย กราฟอาจจะผันผวนได้

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1275 1.1365 1.1170 1.1130

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

friday

• 591
ขอบคุณมากครับ  ท่านแอดมิน

= เอาชนะ ผบ.ทบ. ให้ได้ก่อน ค่อยคิดชนะตลาด =

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...
เสียดายจัง..ร.ร. จะเปิดซะละ..แต่ถึงเปิด ก็จะ แอบเทรด..ทนอีกนิดเดียว จะได้เทรดเต็มที่แล้ว.. 555+
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,415
☀️YLG_Update 29 มิ.ย. ข่าวทองภาคเช้า📊
.
📣 Highlight : ทองผงาด🚀🚀หลังยอดติดเชื้อ COVID-19 ทั่วโลกทะลุ 10 ล้าน‼️ขณะที่ยอดติดเชื้อรายวันในสหรัฐ🇺🇸พุ่งแตะระดับสูงสุดเป็นประวัติการณ์‼️ทำแผนเปิดศก.ล่ม‼️ดับฝันศก.ฟื้น‼️กดหุ้นดิ่ง‼️ดอลล์อ่อน‼️ดันทองพุ่ง $25⚡️จาก Low $1,747 สู่ High $1,771 ในวันศุกร์ด้าน SPDR ถือทองเพิ่ม +3.51  ตัน
.
🚨สถานการณ์การระบาด🦠 COVID-19🦠ในสหรัฐ🇺🇸น่าวิตกมากขึ้น #หนุนทอง
.
      ▶️ ผู้ติดเชื้อ Covid-19 เพิ่มขึ้น 45,255 รายทั่วประเทศเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา  ยอดผู้ติดเชื้อพุ่งขึ้นในหลายรัฐรวมถึงเท็กซัส, แอริโซนา, ฟลอริดา, แคลิฟอร์เนียและเนวาดา
.
      ▶️ ทำให้มี 34 รัฐทั่วสหรัฐมีจำนวนผู้ติดเชื้อ COVID-19 เพิ่มขึ้นราว 5% หรือมากกว่าค่าเฉลี่ย 7 วัน #หนุนทอง
.
      ▶️ ค่าเฉลี่ย 7 วันของจำนวนผู้ติดเชื้อ COVID-19 รายใหม่ของสหรัฐพุ่งขึ้น 41% เมื่อเทียบกับสัปดาห์ที่แล้ว
.
⭕️ นายเกรก แอบบอตต์ ผู้ว่าการรัฐเท็กซัสออกคำสั่งในวันศุกร์ "จำกัด" การดำเนินธุรกิจและการให้บริการบางอย่าง เพื่อควบคุมการแพร่ระบาดของ COVID-19  #หนุนทอง
.
⭕️ รัฐวอชิงตันได้ "ระงับ" แผนการผ่อนคลายมาตรการล็อกดาวน์ระยะที่ 4 เนื่องจากยังพบผู้ติดเชื้อ COVID-19 รายใหม่เพิ่มขึ้นอย่างต่อเนื่อง  ด้านซานฟรานซิสโกเลื่อนการเปิดธุรกิจออกไปเช่นกัน  #หนุนทอง
.
⭕️ ดัชนีดอลลาร์อ่อนค่า หลังนลท.เริ่มเทขายดอลลาร์ออกมาท่ามกลางค.วิตกกังวลเกี่ยวกับผลกระทบทางศก.จากการแพร่ระบาดของ COVID-19 ระลอกใหม่ #หนุนทอง
.
⭕️ ดาวโจนส์ปิดร่วงลง 730.05 จุด หรือ -2.84%,  S&P500 ปิด -2.42% และ Nasdaq ปิด -2.59% เหตุนลท.หวั่นการฟื้นตัวทางศก.จะยิ่งช้า หลังหลายรัฐของสหรัฐกลับมากำหนดข้อจำกัดในการดำเนินธุรกิจอีกครั้ง เพื่อรับมือกับจำนวนผู้ติดเชื้อCOVID-19 ที่พุ่งขึ้น #หนุนทอง
.
⭕️ นสพ.วอลล์สตรีท เจอร์นัล เผยว่า ข้อตกลงการค้าเฟสแรกระหว่างสหรัฐ-จีนจะเผชิญค.เสี่ยงมากขึ้น หลังเจ้าหน้าที่จีนเตือนว่า การที่สหรัฐ "ล้ำเส้น" จีนในประเด็นฮ่องกงและไต้หวัน อาจทำให้จีนไม่ปฏิบัติตามข้อตกลงที่จะซื้อสินค้าเกษตรของสหรัฐ #หนุนทอง
.
⭕️ นายไมค์ ปอมเปโอ รมว.ต่างประเทศสหรัฐเผย สหรัฐ "ระงับ" วีซ่าเจ้าหน้าที่พรรคคอมมิวนิสต์จีนทั้งปัจจุบันและอดีต ปมบั่นทอนการปกครองตนเองของฮ่องกง  พร้อมระบุว่า สมาชิกครอบครัวอาจได้รับผลกระทบเช่นกัน #หนุนทอง
.
⭕️ สหรัฐออกคำเตือนอังกฤษเรื่องบริษัท Huawei หลังทางการท้องถิ่นของอังกฤษอนุมัติการตั้งศูนย์วิจัยและผลิตชิพวงเงิน 1 พันล้านปอนด์ (1.24 พันล้านดอลลาร์) ของบริษัท Huawei ในเมืองเคมบริดจ์เชียร์ #หนุนทอง
.
⭕️ การใช้จ่ายส่วนบุคคลของผู้บริโภคสหรัฐพุ่งขึ้น 8.2% ในเดือนพ.ค. แต่ต่ำกว่าที่นักวิเคราะห์คาดไว้ที่ระดับ 9.0% #หนุนทอง
.
⭕️ George Milling-Stanley หัวหน้านักยุทธศาสตร์ทองคำที่ State Street Global Advisors คาดทองคำจะสูงขึ้นตลอดช่วงที่เหลือของปีนี้ แม้มองว่าราคาทองที่ $2,000 ภายในสิ้นปีจะไม่ใช่ base case  scenario แต่เสริมว่าระดับดังกล่าวไม่ใช่สิ่งที่จะเป็นไปไม่ได้  #หนุนทอง
.
⭕️ กองทุน SPDR ในวันศุกร์ถือครองทองเพิ่ม +3.51 ตัน สู่ระดับ 1,178.90 ตัน ทำให้ในปี 2020 กองทุน SPDR ถือครองทองคำเพิ่มแล้วถึง +285.65 ตัน #หนุนทอง
.
⭕️ สถานะสุทธิสัญญาฟิวเจอร์สทองคำ COMEX ของบรรดา Money Manager ในสัปดาห์ที่สิ้นสุดวันที่ 23/06/2020 เป็น "สถานะซื้อสุทธิ" ต่อเนื่อง 61 สัปดาห์ติดต่อกัน ขณะที่สถานะซื้อสุทธิ "เพิ่มขึ้น" +23.7% จากสัปดาห์ก่อนหน้า #หนุนทอง
.
❌ ผลสำรวจของม.มิชิแกนระบุว่า ดัชนีความเชื่อมั่นของผู้บริโภคสหรัฐดีดตัวขึ้นสู่ระดับ 78.1 ในเดือนมิ.ย. จากระดับ 72.3 ในเดือนพ.ค. #กดดันทอง
.
❌ ดัชนี Core PCE ซึ่งเป็นมาตรวัดอัตราเงินเฟ้อทีาเฟดให้ความสำคัญ เพิ่มขึ้น 0.1% ในเดือนพ.ค. หลังจากร่วงลง 0.4% ในเดือนเม.ย.  #กดดันทอง
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Bisnews, Kitco, Investing, CFTC
#YLGResearch
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 29, มิถุนายน  2020, 10:54:03 AM
(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...
เสียดายจัง..ร.ร. จะเปิดซะละ..แต่ถึงเปิด ก็จะ แอบเทรด..ทนอีกนิดเดียว จะได้เทรดเต็มที่แล้ว.. 555+
อย่าเพิ่งรีบหนีนะครับ อยู่ทำ plc เป็นเพื่อนกันก่อน
555++

อ้างจาก: Nui555 ที่ 29, มิถุนายน  2020, 11:11:52 AM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 29, มิถุนายน  2020, 10:54:03 AM
อย่าเพิ่งรีบหนีนะครับ อยู่ทำ plc เป็นเพื่อนกันก่อน
555++

ฮั่นแน่..พวกเดียวกัน..แต่คุณพี่ โชคดีกว่า..สถานการณ์ช่วงนี้ การศึกษาวุ่นวาย..คงมีเรื่องแปลกๆ เครียดๆ มากวนใจตลอด..
พอดีพี่เหลืออีกนิดเดียวหมดวาระ..เขาให้ปิดเทอมล่วงหน้ามาแล้วก็ตั้งนาน เปิดมา ทำงานแป๊บเดียว ลาละนะคะ..
แต่ลาจากตรงนั้น..มาเจอกันตรงนี้..แบบเต็มที่  เต็มตัว.. 555+
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 29, มิถุนายน  2020, 11:24:46 AM
อ้างจาก: Nui555 ที่ 29, มิถุนายน  2020, 11:11:52 AM
555++

ฮั่นแน่..พวกเดียวกัน..แต่คุณพี่ โชคดีกว่า..สถานการณ์ช่วงนี้ การศึกษาวุ่นวาย..คงมีเรื่องแปลกๆ เครียดๆ มากวนใจตลอด..
พอดีพี่เหลืออีกนิดเดียวหมดวาระ..เขาให้ปิดเทอมล่วงหน้ามาแล้วก็ตั้งนาน เปิดมา ทำงานแป๊บเดียว ลาละนะคะ..
แต่ลาจากตรงนั้น..มาเจอกันตรงนี้..แบบเต็มที่  เต็มตัว.. 555+
ยินดีด้วยครับ
**Hea**

*

admin

• 80,415
อ้างจาก: Nui555 ที่ 29, มิถุนายน  2020, 11:27:25 AM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 29, มิถุนายน  2020, 11:24:46 AM
555++

ยินดีด้วยครับ
**Hea**

ว้าว แม่พิมพ์ของชาติ ทั้งสอง ท่าน คารวะเลย ครับ

สวัสดีครับแอด ยังคงรอไป TP กับแอดอยู่ครับถึงแม้กราฟเช้านี้จะบิน แต่ผมก็ยังไม่ได้กลับไปโบยบิน 555

*

ntrad

• 538
ขอบคุณค่ะแอดมิน วันนี้ขอลงแบบจริงๆจังๆ สักทีเด้อ
xc4*

ขอบคุณครับแอด  (TH)** (TH)** ทุบกันต่อไป  TKo*) TKo*)

*

admin

• 80,415
🏆🏆วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex จันทร์ 29 มิถุนายน 2563 ทองคำ Go to The MOON 🏆🏆

ราคาทองคำ : Buy LimitPrice:1765   
TP1:1780RR:
TP2:1800RR:
TP3:RR:
SL:1745  

Signal Date: 29/06/2563 11:47

🎯🎯 แนวโน้ม ราคาทองคำ ราคาทองคำ ตอนนี้ 1774$/Onz ถือว่าเกือบจะ ทำ New high ได้อีกรอบแล้วนะครับ ซึ่งรอบนี้ต้องทำ New high เหนือ 1780 ขึ้นไปถึงจะเป็น ราคาที่สูงที่สุดในรอบ 12 ปีอีกครั้ง จาก แนวโน้มทางเทคนิค กราฟยังเป็นแนวโน้มขาขึ้น ในแบบที่ ยังไม่มีแนวโน้มการกลับตัวลงมาให้เห็น โดยวันศุกร์ที่ผ่านมากราฟราคาทองคำถือว่า Swing แรง โดยสามารถ Swing ลงไปได้ถึง 1747$/Onz ในแบบที่ ขา Buy เสียว สันหลังวาบ กลัวว่ากราฟจะกลับตัว แต่สุดท้ายแล้ว ด้วย ข่าว Covid ระลอก 2 และ การ เตรียมเงิน อัดฉีดของ คลัง สหรัฐกว่า 1.6 ล้านล้านดอลล่าห์ ก็ทำให้ ราคาทองคำดีดกลับขึ้นมาได้อีกจนเช้านี้ ดังนั้นวันนี้มีปัจจัยหลายอย่างที่สนับสนุนให้กราฟขึ้นไปต่อได้ครับ โดยตอนนี้ มองไปที่ 1800$ กันเป็นส่วนใหญ่ไม่ว่าจะเป็น นักวิเคราะห์ไทยหรือต่างประเทศก็มองไปในทิศทางเดียวกันดังนั้น วันนี้จึงต้อง เน้นไปที่ การ Buy ตามแนวโน้มหลักครับ

🎯🎯🏆🏆 #SPDR อัพเดททองคำแท่ง วันเสาร์ล่าสุด ซึ่งเป็นการอัพเดทการซื้อขายทองคำของ SPDR วันศุกร์ นะครับ   💹+3.51ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDR 💹+ 1178.90ตัน เดือนนี้ มิถุนายน  2563 เพิ่มขึ้น 💹+ 55.76ตัน
ปีนี้ 2563 เพิ่มขึ้น 💹+285.65ตัน

ข้อมูลประกอบการวิเคราะห์ ราคาทองคำ
ราคาทอง วันนี้ ราคาทองล่าสุด ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ แท่งย้อนหลัง คลิกที่ นี่ : : ราคาทอง วันนี้
อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold shareได้ กราฟการซื้อขายทองคำ SPDR ที่ลิ้งนี้ : : SPDR ล่าสุด

*

admin

• 80,415
อ้างจาก: pooppup07 ที่ 29, มิถุนายน  2020, 11:44:49 AM
สวัสดีครับแอด ยังคงรอไป TP กับแอดอยู่ครับถึงแม้กราฟเช้านี้จะบิน แต่ผมก็ยังไม่ได้กลับไปโบยบิน 555

สวัสดีครับ ยังถือกันต่อไปครับ ต้องมาสิน่า MM ดีขนาดนี้
Ha)** Ha)**

*

admin

• 80,415
อ้างจาก: ntrad ที่ 29, มิถุนายน  2020, 11:49:51 AM
ขอบคุณค่ะแอดมิน วันนี้ขอลงแบบจริงๆจังๆ สักทีเด้อ
xc4*

ขอให้มา ครับทองคำก็ขึ้น ต้อง ได้ทุกทาง แหละวันนี้
**Hea** **Hea**

*

admin

• 80,415
อ้างจาก: Arti_kung ที่ 29, มิถุนายน  2020, 11:59:08 AM
ขอบคุณครับแอด  (TH)** (TH)** ทุบกันต่อไป  TKo*) TKo*)

สวัสดีครับผม ทุบ กันครับ
Tho*/ Tho*/