กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

แนวโน้มราคาทองคำ Forex GOLD อังคาร 3 มีนาคม 2020 กองทุนทองคำ SPDR เทขายทองแท่ง วันนี้ -3.22 ตัน

• 17 replies
  • 4,221 views
*

admin

• 80,666
แนวโน้มราคาทองคำ Forex GOLD  อังคาร 3 มีนาคม 2020 กองทุนทองคำ SPDR เทขายทองแท่ง วันนี้ -3.22 ตัน

ราคาทองคำ GOLD : Sell LimitPrice:1600   
TP1:1580RR:
TP2:1570RR:
TP3:1550RR:
SL:1615  

Signal Date: 03/03/2563 11:13

แนวโน้ม ราคาทองคำ Forex ต่างประเทศเช้านี้ ในทางเทคนิคของกราฟนั้น แม้ว่าจะเป็นขาขึ้นอยู๋แล้วก็ตามแต่ปัจจัยความไม่แน่นอน เนื่องจากความผันผวนของตลาด ก็ทำให้ ราคาทอง เมื่อวาน วิ่งใน sideway แบบไร้ทิศทางหลังจากวันศุกร์ที่แล้วกราฟเทลงมาหนัก จากเหตุผลอะไรก็ตามช่างมันเถอะครับ แต่กราฟมันลงรู้แค่นั้น อย่าพยายามไปหาเหตุผลว่าทำไม กราฟลงทำไมกราฟขึ้นในเมื่อเราเทรดกราฟเทคนิค MM ดีๆ รับรองกำไรครับ อ่านข่าวเพื่อ ที่ จะ ทราบเหตุผลบ้างแต่ก็ไม่ต้องตามให้มากจะได้ไม่ต้องเครียด ดังนั้น การเทรดทองคำ หรือ เทรด forex หรืออะไรก็ตามทำระบบเทรดให้ง่าย ที่สุดแล้วเราจะเรียนรู้จากความง่ายของระบบนั่นเอง ครับ แน่นอนว่า เกริ่นมาขนาดนี้ แอดมินกำลังพูดถึง สัญญานการซื้อขาย ทองคำของ SPDR ที่ตลอด 1 เดือน คือแม่นแทบจะ 100% แต่อะไรก็เกิดขึ้นได้ ครับ เผื่อใจไว้ด้วย Stop loss วันเดียว อีก 9 วัน เอาคืนทุกวันก็ยังไม่สายนะครับ การที่กราฟเทแรงจากวันศุกร์มาก็น่าจะมี After Shock ตามมาประกอบกับ การที่ SPDR เทขาย ทองคำเช้านี้จำนวน-3.22 ตัน ที่ราคา 1591.75 ก็น่าจะทำให้ ราคาทองทำมีแนวโน้มที่จะลดลงได้เช่นกันครับผม

ราคาทองคำล่าสุด ปรับครั้งที่ 1 ลดลง -50.00 บาท 3 มีนาคม 2020 ทองคำแท่ง บาทละ 23,850.00 บาท

ราคาทองคำแท่งในประเทศวันนี้
ราคาทองคำแท่งรับซื้อบาทละ 23,750.00 บาท
ราคาทองคำแท่งขายบาทละ 23,850.00 บาท
โดยราคาทองคำปรับตัวลดลง -50.00 บาท

ราคาทองรูปพรรณในประเทศวันนี้
ราคาทองรูปพรรณรับซื้อที่บาทละ 23,316.08 บาท
ราคาทองรูปพรรณขายที่บาทละ 24,350.00 บาท
โดยราคาทองคำปรับตัวลดลง -50.00 บาท

กองทุน SPDR GOLD SHARES กองทุนทองคำแท่งที่ใหญ่ที่สุดในโลก เทขายทองคำแท่ง ครั้งที่ 2 ณ เวลา 07:00น. ที่ราคา 1,591.75 ดอลล่าห์สหรัฐต่อออนซ์
โดยรวมกองทุน SPDR GOLD SHARES ถือครองทองคำแท่งวันนี้ทั้งหมด 931.01 ตัน
ลดลง -3.22 ตั

อ้างอิง : SPDR GOLD SHARES กองทุนทองคำแท่งที่ใหญ่ที่สุดในโลก

Remark : การซื้อขายทองคำของ SPDR gold share ใช้ร่วมการวิเคราะห์ ได้เท่านั้น หาได้ชี้นำตลาดไม่โปรดใช้วิจารณญานในการรับชม
ติดตาม อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold shareได้ ที่นี่ เลย ครับ : http://bit.ly/383waCs

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

แอดดด มันผิดวันนะวันที่อ่ะ

*

admin

• 80,666
อ้างจาก: The_jayz ที่ 03, มีนาคม  2020, 10:38:10 AM
แอดดด มันผิดวันนะวันที่อ่ะ

แอดลืมเปลี่ยน ครับ ตอนนี้เปลี่ยนแล้วขออภัยด้วย ครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,666
อ้างจาก: aofkung17 ที่ 03, มีนาคม  2020, 11:09:46 AM
TP น่ากลัวนะแอดด

แก้ไขแล้ว ครับ ขออภัยด้วย ครับ
(TH)**

*

CASE Forex

• 17,214
วิเคราะห์ทองForex ราคาทองคำ GOLD Forex วันอังคาร 3 มีนาคม 2563 ทุบเลยหรือดีดแล้วทุบสวนได้หมด

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1600-1630 500 pip 80-120 pip

Signal Sell ในช่วงเวลาที่ผ่านมา ตลาดโลกคงจะเห็นแล้วว่ามันแปลปรวณ มหาศาลเพียงใดหุ้นตกมหาศาลในรอบ 10 ปี พร้อมทั้งทองที่วิ่งอย่างกับม้าป่า ที่ดีดขึ้นสุดรอบ Flag แล้วดิ่งกลับมาที่เดิมด้วยเวลาอันสั้นมาๆ แต่ก็ไม่ได้น่าจะตกใจอะไร เพราะว่าก็เป็นไปตามวงรอบ อุปทานนั้นเอง เพราะฉะนั้นเราจะเห็นว่ากราฟทองแท่งเดือนมันปิดแดงแบบนั้นทำให้เรามองได้เลยว่าสวยงาม สำหรับขาทุบเพราะฉะนั้น ก่อนที่จะลงไปแน่นอนต้องมีแรงส่งเดิมอยู่ก็อยากให้เพื่อนๆ Buy ไปหาจุดทุบที่มีความสำคัญอยู่ 2 โซนด้วยกันโซนแรกคือ Fibo 50 ขึ้นไปประมาณ 300 pip เป็นโซนที่มีแนวต้านใหม่รออยู่ด้วย รอบพักตัวสำคัญและยังเป็น 50 % ของเดือนอีกด้วย แต่ถ้าสุดๆจริงๆคงจะเป็นโซน fibo 75 ที่ราคาประมาณ 1650-1660 นั้นเองน่าจะมีแรงทุบมหาศาลรอจังหวะตลาดเฉลยๆแล้วค่อยเข้าละกันนะจ๊ะ โชคดีทุกๆท่าน กินทั้งขึ้นและลง // ในรอบปัจจุบันกราฟทองในระดับ Week และ เดือน ได้บอกถึงแรงในอนาคตแล้วว่ายังไง ข้าก็จะลงด้วยการปิดแดงแบบนั้นแต่ก็เหมือนเดิมก่อนจะลงอาจจะต้องมีการมาทดสอบเอาแรงเพื่อลงไปก็ได้แต่หวังว่ากราฟก็อาจจะลงไปได้ในทันที หรือว่า รอรอบเด้งขึ้นมาแล้วเราก็สวนจังหวะนั้นก็เป็นไปได้จร้า แต่ถ้าให้แนวคิดในตอนนี้ ซอยๆ ไม้ไปทีละโซนถ้าขึ้นก็ทุบกระจายไม้ไปก็สนุกและสามารถได้จุดเข้าที่โอเคกว่าการรอจุดสำคัยจุดเดียวก็เป็นไปได้

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

กราฟ ทองคำ ถึงแม้ว่าจะมีแรงซื้อดันกราฟขึ้นไปแต่สุดท้ายก็โดนเทขายกลับลงมาตลอดนะครับ เมื่อวานกราฟก็ขึ้นไปทดสอบแนวต้านแถวๆฟิโบ 50% จากภาพด้านบนก็โดนทุบลงมาทันที บ่งบอกได้ว่าตอนนี้ก็น่าจะมีนักลงทุนจำนวนไม่น้อยนะครับที่ดักทุบทองคำอยู่ คาดว่ากราฟน่าจะลงมาทดสอบแนวรับที่ fibo 0% แถวๆราคา 1536 ได้ในท้ายที่สุดนะครับ และถ้าหากกราฟสามารถหลุดแนวรับ 1536 ลงไปได้ก็คงได้เห็นทองคำไหลลงต่อยาวได้เลย จากการปิดแท่ง week แท่งที่แล้วนั้นถือว่าเปิดการปิดแท่งที่มีแรงขายเยอะมากนะครับในสัปดาห์ที่แล้ว ดังนั้นในช่วงนี้ส่วนตัวมองว่าเทรดฝั่ง sell จะได้เปรียบมากกว่า มีโอกาสบวกได้ง่ายกว่าที่จะ buy นะครับ ส่วนจุด sell ก็แนะนำให้วางเงินแล้วไล่ทุบตาม fibo ตามภาพด้านบนได้เลยครับ โดยจุดทุบจะมีที่ fibo 38.2% ที่ราคา 1630.6  และ fibo 23.6% ที่ราคา 1653 แต่ถ้าหากกราฟไม่ขึ้นไปแต่ลงมาเบรก 1583.9 ได้ก่อนก็เปิด sell ตามลงมาได้เช่นกันครับ โดยเป้า tp มองไว้ที่ 1563 และ 1550 ตามลำดับครับ

*

CASE Forex

• 17,214
ดีดขึ้นเพื่อลงทุบต่ออย่างไม่หยุด ยั้ง สาธุ  xc8* xc8* xc8*  Tho*/ Tho*/
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

มุมมองตอนนี้ ควร sell ตรงไหนดีครับ ระหว่าง 1640 กับ 1652
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

*

admin

• 80,666
อ้างจาก: Tom Jaturong Koosathain ที่ 03, มีนาคม  2020, 11:04:54 PM
มุมมองตอนนี้ ควร sell ตรงไหนดีครับ ระหว่าง 1640 กับ 1652

แถวนี้แหละครับ
fibo 23.6

อ้างจาก: admin ที่ 03, มีนาคม  2020, 11:24:26 PM
อ้างจาก: Tom Jaturong Koosathain ที่ 03, มีนาคม  2020, 11:04:54 PM

fibo 23.6
จัดแล้ว ได้แต่หวังว่าจะลง ขึ้นอีกงานเข้าและ
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

*

CASE Forex

• 17,214
อ้างจาก: Tom Jaturong Koosathain ที่ 03, มีนาคม  2020, 11:32:28 PM
อ้างจาก: admin ที่ 03, มีนาคม  2020, 11:24:26 PM

fibo 23.6
จัดแล้ว ได้แต่หวังว่าจะลง ขึ้นอีกงานเข้าและ
ถ้ายังไงให้กราฟบอกก็ได้ครับ ดูรูปร่าง H4 ปิดแดงอะไรแบบนี้อาจจะเป็นจุดเริ่มต้นของการลง อิอิ