กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

💰EUR/USD วิเคราะห์ FOREX อังคาร 11 กุมภาพันธ์ 2020 THOR เราเกิดมาเพื่อทุบ EU เท่านั้นจ้า^_^

• 108 replies
  • 18,915 views
*

admin

• 80,667
💰EUR/USD วิเคราะห์ FOREX อังคาร 11 กุมภาพันธ์ 2020 THOR เราเกิดมาเพื่อทุบ EU เท่านั้นจ้า^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.0916
Daily Pivot=1.0926
Fibo 50 Daily=1.0932

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.0926 S1 = 1.0893
R2 = 1.0943 S2 = 1.0876
R3 = 1.0976 S3 = 1.0843
R4 = 1.0993 S4 = 1.0800
R5 = 1.1145 S5 = 1.0770

สวัสดีเช้าวันอังคารสมาชิกนักเทรด Forex ทุกท่านเมื่อวานก็ถือว่ากราฟวิ่งไปทิศทางตามแผนการเทรดทั้ง ทองคำ ทั้ง EURUSD นะครับในส่วนของ EU นั้น กราฟ New Low ต่อเนื่องเครื่องร้อนแบบรุนแรงมากจัดกันตั้งแต่ วันจันทร์เลย ผิดวิสัย EU พอสมควรจนตอนนี้ ใกล้จะได้ New Low ที่ต่ำกว่า 1.0870 กันแล้ว ซึ่ง Low นั้นเป็น Low ที่ต่ำที่สุดของปี 2019 นะครับ ส่วนปีนี้ ยังไม่มี Low ที่ต่ำกว่านั้น ได้เลย ตอนนี้กำลังทำอยู่นะครับ ในส่วนของ ราคาทองคำนั้นเรียกได้ ว่า กวนมากๆหลังจาก แอดมินออก signal Sell@1577 แต่พี่กราฟ วิ่งไปแค่ 1576.86 เท่านั้นแหม กลัวจะโดนทุบหรือไง และแล้วก็ร่วงลงมา กว่า 10$ ที่ 1566.xx ไปแล้วสำหรับเช้านี้ แน่นอน ครับ ว่า ตอนนี้ทองมีโอกาสที่จะปรับตัวลงมากจากปัจจัยทั้งทางด้านเทคนิคและทางด้านการข่าว นะครับ เดี๋ยวแอดมินจะวิเคราะห์แยกให้นะครับ ส่วน EU วันนี้แนวโน้ม ยังคงเหมือนเดิมเพิ่มเติม คือ มี New Low ของปีนี้ให้ลุ้นกันครับผม

EURUSD Technical analysis แนวโน้มกราฟ EURUSD สำหรับ วันนี้ประจำวันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2563 หลังจากเมื่อวานกราฟ EU สามารถ ทำ New low ได้ที่ 1.0907 ก่อนที่จะดีดขึ้นมาที่ 1.0916 สำหรับเช้านี้ แน่นอน ครับ ตอนนี้ กราฟ EU มีแนวโน้มที่จะไหลลงอย่างเดียว นะครับถ้า ECB ไม่ทะลึ่ง มาแทรกแทรงค่าเงินตอนนี้ด้วย มาตรการหรือ นโยบายอะไรก็ตาม คิดว่าระดับแกนโลกที่กราฟจะไปคงไม่พอนะครับ  มันคือ ผลจากการที่ UK หรือ สหราชอาณาจักร อังกฤษนั้นออกจาก กลุ่ม EURozone สิ่งที่ส่งผลกระทบตามมาก็คือ GDP ผลิดภัณฑ์ มวลรวมภายในประเทศหรือ กลุ่ม EURope นั้นลดลง แน่ ครับ และ แน่นอน ว่า ส่งผลกระทบต่อค่าเงินและตัวเลขทางเศรษกิจที่จะตามมาอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้เพราะหลังจากนี้จะไม่เอาตัวเลขของ GBP มาคิดด้วยและและการค้าการลงทุนระหว่าง สหราชอาณาจักรก็ไม่ได้ง่ายเหมือนเดิมดังแต่ก่อนเพราะมีกำแพง ภาษี หรือ อะไรต่างๆที่ ต้อง แตกต่าง จากสมาชิกในสหภาพยุโรปด้วย กันครับ ดังนั้น จึงส่งผลกระทบกับค่าเงิน ไปด้วย และกำลังเริ่มเห็นชัดเจนขึ้นเรื่อยๆ นะครับ จะเห็นว่ากราฟที่กำลังไหลลงมานี้ลงมาแบบ ไม่ค่อยจะมี Swing มาก ในแบบที่เกิดแนวโน้ม แต่ เป็นการไหลในแบบ ค่อยเป็นค่อยไปเพราะ ถ้าปล่อยให้ไหล แรงไปเลย อาจจะมีผลกระทบกับภาวะเศรษกิจ ของ EUR ได้ แอดมินเดาว่า คงจะมีการพยุง และให้ อ่อนค่าแบบค่อยเป็นค่อยไปเพื่อกระตุ้นการลงทุน ให้เงินไหลเข้าสู่ EUR มากขึ้น ครับ แนวโน้มทางด้านเทคนิค แน่นอน ตอนนี้หลุด Down Theory ลงมาหลายเพลาแล้ว และกราฟอยู่ใต้ เส้น EMA 200 H4 ในแทบจะทุก Time Frame ครับ ดังนั้น ตอนนี้จึงไม่มีเหตุผลใดที่ จะหาจังหวะ Buy เนื่องจากยังไม่มีสัญญานการกลับตัว เทรนไลน์ก็หลุดลงมาแบบ หลุดแล้ว หลุดเลย และแม้ว่าก่อน UK ออกจาก EU กราฟจะดีดขึ้นมาได้บ้าง ที่ 1.1095 แต่ก็เป็นเพียงการ Pullback เพื่อลงต่อเท่านั้น เพราะหลังจากนั้นกราฟก็ไหลลงอย่างเดียวเลย วันนี้จึงมีเหตุผลที่จะ Sell EU อย่างต่อเนื่อง นะครับเป้าหมายจะไป ปิด Gap EU ที่ 1.0730 ทีเมื่อประมาณ 3 ปีก่อน ผลการเลือกตั้ง นายก รัฐมนตรีฝรั่งเศส นาย เอมานูเอล มาครองได้ปิด Gap ไว้อย่างเจ็บแสบพอสมควรเลยนะครับ วันนี้ ทุบต่อเนื่อง ครับสำหรับ EU ดังนั้น เมื่อกราฟ New Low ลงมาทุกวันในแบบ ที่ ไม่มี Swing เลย จึงต้องหาจังหวะ Sell อย่างเดียว นะครับ

Signal Sell Limit ราคา Sell Limit ของ EU วันนี้ อยู่ที่ราคา 1.0935 โดยราคานี้เป็นราคาที่อยู่เหนือ Fibo 50 Day ของรอบ High Low เมื่อวานนะครับหลังจากเมื่อวานกราฟเทลงมา เทลงมา เทลงมา โดยที่ไม่สนใจ Signal จุดเข้า ของ แอดมินแม้แต่น้อยเลย บอกเลยว่า คุณแม่ไม่ปลื้มมากๆ ทั้งๆ ที่ คุณแม่ขอร้องให้มารับหน่อยก็ยังไม่มา รวมถึงน้องทองด้วย ที่เหมือนโดนกลั่นแกล้ง ขึ้นมาหลอกให้เสียวแล้วเลี้ยวจากไป อีกนิดเดียวก็ไม่มารับแต่ไม่เป็นไร ครับ วันนี้ รอกระทืบ ทั้ง EU ทั้ง ราคาทองคำเลย นะครับ วันนี้ เรามาตั้งใจทุบกันต่อ และวันนี้ทั้ง EU ทั้ง ทองต้องสามัคคีลงพร้อมกันได้แล้วนะครับ ทั้งด้านเทคนิคและข่าว ที่ มีแนวโน้มที่จะเป็นเช่นนั้น และ Stop loss ของ EU มาจาก Swing ล่าสุดที่ มีนัยยะของ EU นั่นเอง ครับ

ข่าวแดง Forexfactory
       16:30 GBP Prelim GDP q/q คาดการณ์คือ  0.00% ตัวเลขเดิมคือ 0.4% ถ้าตัวเลขมาแบบนี้บอกเลย ครับ ว่า แค่ 0.1% ก็ดีกับ GBP แล้วดังนันข่าวนี้ออกมาเพื่อดัน GBP โดยเฉพาะเลย นะครับ ถ้าไม่ทะลึ่งวิ่งไปถึงติดลบ เอาแค่ 0.1% 0.2% หรือ ถ้า เอาเท่าเดิม 0.4% นี่ยิ่งดีเลย ครับดังนั้นข่าวนี้จะมาดัน GBP
      21:00 EUR ECB President Lagarde Speaks เป็นข่าวแถลงการณ์ของประธาน ECB ยุโรปครับคาดการณ์ไม่ได้แต่ให้ระวัง มีผลกับ EUR
      22:00 USD Fed Chair Powell Testifies เป็นข่าวแถลงการณ์ของประธาน FED อเมริกาครับคาดการณ์ไม่ได้แต่ให้ระวัง มีผลกับ USD
      22:35 GBP BOE Gov Carney Speaks เป็นข่าวแถลงการณ์ของประธาน BOE อังกฤษครับคาดการณ์ไม่ได้แต่ให้ระวัง มีผลกับ GBP

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.0935 1.0980 1.0880 1.0850

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่ะ..

ออเดอร์มีถือมาพอควรแล้ว แต่มี sig ให้ทุบ ถ้าทุบได้ ก็ทุบใหม่ เก็บกำไรกลางทาง.. xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

.:KRACH:.

• 2,455
 (TH)** (TH)**
ขอบคุณครับแอด
< ^@_@^ >
ฝึกตัวเองให้เป็นแมว รอจับเหยื่อให้เป็น

*

admin

• 80,667
ราคาทองคำ GOLD : Sell LimitPrice:1573   
TP1:1560RR:
TP2:1555RR:
TP3:RR:
SL:1590  

Signal Date: 11/02/2563 11:18

ราคาทองคำวันนี้ ล่าสุดอยู่ที่ 1568.60 ซึ่งถือเป็นการปรับตัวลงจาก New High ล่าสุดเมื่อคน ทองคำสามารถ ทำ New high Daily ได้ที่ 1576.86 ก่อนที่จะปรับตัวลงมาถือว่า พลาดจากจุดเข้า ตาม signal เมื่อวานที่ราคา 1577.00 ที่ได้ให้ไว้ นะครับ แนวโน้มกราฟ ราคาทองคำ ตอนนี้มีแนวโน้มที่จะปรับตัวลงได้เนื่องจากทางด้านเทคนิคนั้นกราฟ ราคาทองคำได้เกิด Divergence สัญญานการกลับตัวใน Time Frame H1 ตามรูปที่แนบนะครับ และช่วงนี้ จะเห็นว่า ทั้ง AUD ที่ได้รับ ผลกระทบจากไวรัสโคโรน่า กำลังแข็งค่าขึ้น บ่งบอกแนวโน้ม นักลงทันคลายความกังวลจากไวรัสได้แล้วและ JPY ที่ เป็น Safe Heaven เช่นเดียวกับทองคำ ได้ อ่อนค่าลงดังนั้น ตอนนี้ ทางด้านการข่าว แล้ว ยังไม่น่ามีปัจจัยใดที่จะส่งเสริม ให้ทองคำแข็งค่าได้ในตอนนี้ นะครับ แต่อย่างไรก็ตาม หากกราฟ ทองคำ สามารถขึ้นไปได้เหนือราคา 1590 ได้นั้น คือกราฟจะขึ้นต่อไปยืนเหนือ 1600 ได้ครับ ตามการ Breakout ทางเทคนิค ดังนั้น สำหรับ วันนี้ วิเคราะห์ ราคาทองคำ แล้วมองว่ากราฟน่าจะปรับตัวลงไปได้ต่ำกว่า 1560 ได้ในวันนี้ และหาก SPDR มาเทขายทองช่วงนี้ด้วยก็จะเป็นการสนับสนุน ให้ทอง ราคาลงไปได้อีกเช่นกันครับ ดังนั้น ลุ้นให้ SPDR เทขายทองกันนะครับช่วงนี้หลังจาก ซื้อมาหลายวันแล้ว

ราคาทองคำ ล่าสุดเช้านี้ และ การซื้อของทองคำของ SPDR

ราคาทองคำล่าสุด
แนวโน้ม ราคาทองคำในประเทศ อ้างอิงจากสมาคมค้าทองคำ นะครับ

ราคารับซื้อทองคำแท่งอยู่ที่ 23100 บาท /ทองคำ 1 บาท
ราคาขายทองคำแท่งอยู่ที่ 23200 บาท /ทองคำ 1 บาท
โดยวันนี้ราคาปรับขึ้นจากวันเสาร์ ที่ ลดลง -100 บาท/ ทองคำ 1 บาท

#SPDR เช้าวันนี้ไม่มีการซื้อหรือขายทองคำเพิ่มเติมนะครับ ส่วน วันเสาร์ทีผ่่านมา จำนวน +1.17 ตัน ก่อนหน้านี้ ซื้อ ไป +9.37 ตัน ,+2.33 ตัน และ วันเสาร์ที่ผ่านมา +1.17 ตัน ทำให้ ตอนนี้ SPDR ถือครองทองคำทั้งสิ้น 916.08 ตันนะ ครับ ถือเป็นการเข้าซื้อทองคำที่ต่อเนื่องขานรับ กับ#ราคาทองคำ และเช้านี้ SPDR ไม่ได้ซื้อหรือขายเพิ่มนะครับ จึงถือครองทำคำเท่าเดิมที่ 916.08 ตัน โดยเช้านี้ ราคาทองคำ ล่าสุดอยู่ที่ 1570.21 USD/Onz และ มีราคา สูงสุดของวันนี้อยู่ที่ 1576.56 USD/Onz

#ติดตาม อัพเดท ปริมาณการ ซื้อขายทองคำ ของ #SPDR goldshare กองทุนทองคำที่ใหญ่ที่สุด รวมถึง ข้อมูลย้อนหลังได้ที่นี่ เลยนะครับ: http://bit.ly/383waCs
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,667
EURNZD : Sell LimitPrice:1.7090   
TP1:1.6990RR:1:1
TP2:1.6860RR:1:2
TP3:1.6788RR:1:3
SL:1.7175  

Signal Date: 11/02/2563 11:43

Signal Sell EURNZD ตัวนี้มี สัญญาน Swing Low ได้นะครับก่อนที่ จะดีดกลับไปที่แนว Fibo 50 ของ High กับ Low ก่อนหน้า ครับ มีโอกาศที่จะปรับตัวเป็นขาลงพร้อมราคาที่ได้เปรียบ ครับ ตอนนี้ก็เข้าได้เลย นะครับ ผม ลุุ้น TP@fibo200 ด้วย RR 1:3

*

TwoP

• 252
ขอบคุณค่าาาา  g*/-

*

admin

• 80,667

ใคร หน้ามึนเหมือน แอดมินถือ USDCHF มาก็ ได้เหมือนกันนะครับผม รอ TP อันแสนไกล
))/* ))/*

อ้างจาก: admin ที่ 11, กุมภาพันธ์  2020, 11:55:33 AM
ใคร หน้ามึนเหมือน แอดมินถือ USDCHF มาก็ ได้เหมือนกันนะครับผม รอ TP อันแสนไกล
))/* ))/*

555+ 555+  ถือมาแบบมึนๆ ด้วยคน  แถม swap บวกด้วยอีกต่างหาก...
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

อ้างจาก: admin ที่ 11, กุมภาพันธ์  2020, 11:55:33 AM

))/* ))/*
ผมถือมาตั้งแต่วันที่ 5 ครับ อยากไป TP พร้อมแอดมิน 55

*

Gaceza

• 677

*

PoNgPk

• 6,100
ประธานาธิบดีโดนัลด์ ทรัมป์แห่งสหรัฐได้แสดงความเชื่อมั่นว่า สภาพอากาศร้อนซึ่งจะเริ่มต้นในเดือนเม.ย.นี้ จะช่วยควบคุมการแพร่ระบาดของไวรัสโคโรนาสายพันธุ์ใหม่ได้ และยังเชื่อว่า ทางการจีนจะสามารถควบคุมการแพร่ระบาดได้ในเร็วนี้

ปธน.ทรัมป์กล่าวว่า ขณะนี้มีประชาชนในสหรัฐติดเชื้อไวรัสโคโรนากว่า 10 คนแล้ว แต่เชื่อว่าผู้ติดเชื้อทุกคนจะหายเป็นปกติ

ทั้งนี้ ปธน.ทรัมป์ได้ย้ำกับบรรดาผู้ว่าการรัฐต่างๆ ที่ทำเนียบขาวเมื่อวานนี้ว่า ทางการจีนได้ให้ความเชื่อมั่นกับเขาว่า การแพร่ระบาดของไวรัสโคโรนาจะลดลงในเดือนเม.ย.นี้ เนื่องจากโดยปกติแล้ว ความร้อนจะสามารถฆ่าไวรัสชนิดนี้ได้

ศูนย์ควบคุมและป้องกันโรคของสหรัฐ (CDC) ยืนยันว่า พบผู้ติดเชื้อไวรัสโคโรนาสายพันธุ์ใหม่เพิ่มขึ้นอีก 1 รายในรัฐแคลิฟอร์เนีย โดยผู้ป่วยรายนี้เป็นหนึ่งในผู้ที่ถูกอพยพกลับมาจากเมืองอู่ฮั่นซึ่งเป็นศูนย์กลางการแพร่ระบาดของไวรัสดังกล่าว ส่งผลให้ยอดรวมผู้ติดเชื้อไวรัสโคโรนาในสหรัฐเพิ่มขึ้นเป็น 13 รายในขณะนี้

จาก:ryt9
TRADE RIDER

ทอง..ไปต่อไม่รอแล้วนะ.. xc8* xc8*

*

CASE Forex

• 17,218
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 11, กุมภาพันธ์  2020, 01:55:39 PM
ทอง..ไปต่อไม่รอแล้วนะ.. xc8* xc8*
ปิด Day แบบนี้ คงจะได้รอบลงแล้วละ  ))/* ))/* ))/*
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

admin

• 80,667
อ้างจาก: momoro505 ที่ 11, กุมภาพันธ์  2020, 01:39:49 PM

))/* ))/*
ผมถือมาตั้งแต่วันที่ 5 ครับ อยากไป TP พร้อมแอดมิน 55

คนหล่อเขาคุย กัน ทางเดียวกันครับถือ กิน swap ด้วยกัน
555++

*

CASE Forex

• 17,218
ทองคำ การซื้อขายระหว่างวัน: เหนือแนวต้านขาลง

จุดอ้างอิงทำกำไร (ระดับที่เป็นโมฆะ): 1573.00

จุดที่ต้องการ: สถานะขายต่ำกว่า 1573.00 เป้าหมายต่อไปที่ 1564.00 และ 1560.00

ทางเลือกการลงทุน: สูงกว่า 1573.00 คาดหมายว่ามีแนวโน้มขาขึ้นต่อเนื่องที่ 1577.00 และ 1580.00 เป็นเป้าหมาย

ความเห็นในเชิงเทคนิค: RSI สนับสนุนให้เกิดการลบสะสมต่อเนื่อง

แนวรับและแนวต้าน:
1580.00
1577.00
1573.00
1568.10 สุดท้าย
1564.00
1560.00
1553.00
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."