กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX อังคาร 26 พฤศจิกายน 2562 ขึ้นเครื่องวันนี้บินFreeถึงดาวพุธ^_^

• 118 replies
  • 21,565 views
*

admin

• 80,642
อ้างจาก: admin ที่ 26, พฤศจิกายน  2019, 10:41:32 AM
อ้างจาก: admin ที่ 25, พฤศจิกายน  2019, 10:00:56 AM

ทองคำยังมองลงอยู่นะครับ ตามเทคนิค แต่ให้สังเกตุจากกราฟให้ดี นะ ครับ ต้องรอให้ราคาทองลงมาต่ำกว่า ราคา 1.1455 โดยอาจจะลงไปถึง 1450-1454
หลังจากนั้นกราฟน่าจะดีดกลับมาที่ 1467 แล้วค่อย Sell ลงไป 1445 ครับผม อันนี้ว่ากันตามเทคนิค ครับ
ยังไง รอติดตามชม และลุ้นกันครับ

Tho*/ Tho*/

Gold ทองคำ ยังตามแผนเดิม นะครับ
Thor 3** Thor 3**

กำลังดีดมาให้ทุบแล้ว ครับท่านผู้ชม

xc4* xc4* xc4*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ผมว่าจะ sell GA  ไป weekly pivot

*

admin

• 80,642
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 26, พฤศจิกายน  2019, 02:05:49 PM
ผมว่าจะ sell GA  ไป weekly pivot

จัดเลย ครับ ผม กำลัง Sell อยู่

g*/- g*/-
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Gaceza

• 677

*

admin

• 80,642

GA พา GC GU มาแล้ว.... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

ทอง ร่วงอีกแล้ว
ร้านแว่นเล็กๆ แต่คุณภาพใหญ่ๆ
line : @433yueze

อ้างจาก: chanin007 ที่ 26, พฤศจิกายน  2019, 03:08:25 PM

ถ้าตามท่านแอดว่าไว้..ไม่น่าเกิน 1450 ไปได้มังคะ..เต็มที่ 1450..ขอให้ เด้งงงงงง เถอะนะ..  T*/- T*/-
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 26, พฤศจิกายน  2019, 02:46:42 PM
GA พา GC GU มาแล้ว.... xc8* xc8* xc8*

มีแซง..GU แซงรวบบบบบ..ทุก GBP ไปแล้ว... xc8* xc8* xc8*

อ้างจาก: admin ที่ 26, พฤศจิกายน  2019, 01:01:13 PM

วันนี้ 16.05 มีข่าวแดง AUD ระดับความหวัง ของหมู่บ้านสำหรับ คู่ GBPAUD ด้วย นะครับ
Tho*/ Tho*/

ปกติข่าวแดงที่พวกผู้ว่าแบงค์ชาติมาแถลงการณ์นี่จะมีดีเลย์ต่อการสวิงราคาประมาณกี่นาทีครับ

ที่เคยสังเกตข่าวแดงพวกค่าดัชนีต่าง ๆ จะมีผลทันที แต่เหมือนพวกแนว ๆ นี้จะเกิดผลตามมาแบบทิ้งช่วงซักพัก

*

PoNgPk

• 6,097
(Nov 26) วัดขุมทรัพย์ 'ทรัมป์-บลูมเบิร์ก' 2 เศรษฐีชิงผู้นำสหรัฐ : ในปีหน้า สหรัฐจะมีการเลือกตั้งประธานาธิบดีอีกครั้ง แต่รอบนี้ "โดนัลด์ ทรัมป์" เศรษฐีคนแรกที่ได้นั่งเก้าอี้ผู้นำประเทศ อาจเจอศึกหนักกว่าครั้งก่อน เพราะพรรคเดโมแครตมีผู้ท้าชิงรายล่าสุดที่มี "อำนาจเงิน" เหนือกว่านับสิบเท่า นั่นคือ "ไมเคิล บลูมเบิร์ก"

เมื่อวันอาทิตย์ (24 พ.ย.) ที่ผ่านมา บลูมเบิร์ก มหาเศรษฐีนักธุรกิจวัย 77 ปี ประกาศอย่างเป็นทางการว่า จะลงชิงตำแหน่งตัวแทนพรรคเดโมแครตสู้ศึกเลือกตั้งประธานาธิบดีสมัยหน้าที่จะมีขึ้นวันที่ 3 พ.ย. 2563 ทำให้การแข่งขันภายในพรรคเดโมแครตยิ่งเพิ่มดีกรีความดุเดือดและน่าจับตามองมากขึ้น

อดีตนายกเทศมนตรีนครนิวยอร์ก เริ่มแคมเปญหาเสียงด้วยคำขวัญ "ฟื้นฟูอเมริกา" (Rebuild America) และได้ยื่นเอกสารต่อคณะกรรมการการเลือกตั้งแห่งชาติของสหรัฐเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว พร้อมประกาศว่าเป้าหมายของเขามีเพียงอย่างเดียว คือการเอาชนะประธานาธิบดีโดนัลด์ ทรัมป์ ซึ่งจะได้เป็นตัวแทนของพรรครีพับลิกันตามความคาดหมายอยู่แล้ว

การประกาศลงสู่สังเวียนการเมืองครั้งนี้ของบลูมเบิร์ก กลายเป็นทางเลือกใหม่สำหรับชาวอเมริกันที่เบื่อหน่ายการบริหารของทรัมป์ หลังจากก่อนหน้านี้ เดโมแครตมี "โจ ไบเดน" อดีตรองประธานาธิบดี (สมัยประธานาธิบดีบารัก โอบามา) เป็นตัวเก็งผู้ท้าชิงตำแหน่งผู้นำสหรัฐมานาน รวมทั้ง "เบอร์นี แซนเดอร์ส" ส.ว.หัวเอียงซ้าย ที่คัดค้านมหาเศรษฐีลงเล่นการเมือง
นอกจากนี้ ความน่าสนใจของการเลือกตั้งประธานาธิบดีสหรัฐครั้งนี้ยังอยู่ที่ความมั่งคั่งระหว่างทรัมป์ วัย 73 ปี เจ้าของสถิติเศรษฐีคนแรกที่ได้เป็นประธานาธิบดีซึ่งร่ำรวยจากธุรกิจอสังหาริมทรัพย์ กับ บลูมเบิร์ก มหาเศรษฐีระดับท็อปเท็น (Top 10) ของโลก ที่มีสินทรัพย์หลักมาจากธุรกิจสื่อ

แม้เป็นที่ทราบกันดีอยู่แล้วว่า ปัจจุบันยังมีช่องว่างขนาดใหญ่ระหว่างคนรวยกับคนจนในสหรัฐและอีกหลายประเทศทั่วโลก แต่ระหว่างคนรวยกับคนรวยก็มีช่องว่างด้วยเช่นกัน ตัวอย่างที่ชัดเจนในกรณีนี้คือ ว่าที่คู่ชิงตำแหน่งประธานาธิบดีระหว่างทรัมป์กับบลูมเบิร์ก
นิตยสารฟอร์บสเผยว่า ทรัมป์มีมูลค่าความมั่งคั่งประมาณ 3,100 ล้านดอลลาร์ หรือราว 9.37 หมื่นล้านบาท นับถึงเดือน พ.ย. 2562 ติดอันดับ 715 ของทำเนียบมหาเศรษฐีโลกปีนี้ ขณะที่บลูมเบิร์ก ติดอันดับ 9 ของทำเนียบมหาเศรษฐีโลกปีนี้ ด้วยมูลค่าสินทรัพย์ราว 5.41 หมื่นล้านดอลลาร์ หรือประมาณ 1.64 ล้านล้านบาท นับถึงเดือน พ.ย. เรียกได้ว่ารวยกว่าทรัมป์เห็น ๆ มากกว่า 17 เท่า!

บลูมเบิร์กสร้างความมั่งคั่งด้วยธุรกิจหลักคือสื่อ แต่กว่าจะเป็นมหาเศรษฐีเช่นทุกวันนี้ เส้นทางชีวิตของเขานั้นไม่ง่าย บลูมเบิร์กเริ่มต้นทำงานในวอลล์สตรีทด้วยตำแหน่งพนักงานทั่วไปให้กับวาณิชธนกิจ "ซาโลมอน บราเธอร์ส" เมื่อปี 2509 แต่ 15 ปีให้หลัง เขาก็ถูกไล่ออก จึงออกมาเปิดบริษัทเป็นของตัวเอง

ในปี 2524 เขาร่วมก่อตั้งบริษัทให้บริการข้อมูลทางการเงินและสื่อ ชื่อว่า "บลูมเบิร์ก แอลพี" และทุ่มเงินลงทุนก้อนแรกให้กับบริษัทได้ก่อร่างสร้างตัว จนปัจจุบันเขาถือหุ้น 88% ในธุรกิจนี้ซึ่งสร้างรายได้อู้ฟู่เกือบ 1 หมื่นล้านดอลลาร์ต่อปี

ต่อมาปี 2535 บลูมเบิร์กมีชื่อติดทำเนียบ "ฟอร์บส 400" บุคคลร่ำรวยที่สุดของอเมริกาเป็นครั้งแรก (ผู้ที่จะติด 1 ใน 400 รายชื่อนี้ได้ต้องมีมูลค่าสินทรัพย์ 350 ล้านดอลลาร์ขึ้นไป) หลังจากบริษัทบลูมเบิร์กของเขาซึ่งให้บริการข้อมูลหุ้น พันธบัตร และสินทรัพย์อื่น ๆ ทั่วโลก เริ่มได้รับความนิยมในตลาดวอลล์สตรีท

ช่วงเวลาเดียวกันนั้น ทรัมป์กำลังต่อสู้เพื่อรักษาอาณาจักรธุรกิจของเขา หลังมีหนี้สินมหาศาลจากการกว้านซื้ออสังหาริมทรัพย์จนเกือบล้มละลาย

ในที่สุด ธุรกิจของทรัมป์ก็สามารถฟื้นกลับมาได้และเขาก็กลับมามีชื่อในทำเนียบ ฟอร์บส 400 อีกครั้งในปี 2539 ด้วยมูลค่าสินทรัพย์ราว 450 ล้านดอลลาร์ และในขณะนั้น บลูมเบิร์กก็ขยายความมั่งคั่งเพิ่มเป็น 1,000 ล้านดอลลาร์ อิงจากมูลค่าหุ้นในธุรกิจข้อมูลทางการเงินของเขา

เส้นทางชีวิตของทรัมป์มาจากธุรกิจครอบครัว โดยเริ่มต้นทำงานกับบิดาชื่อ "เฟร็ด" ที่พัฒนาบ้านพักแบบต้นทุนต่ำในย่านบรูคลินและควีนส์ จนปัจจุบัน ความมั่งคั่งส่วนใหญ่ของทรัมป์มาจากธุรกิจอสังหาริมทรัพย์ทั้งในและรอบแมนฮัตตันของนิวยอร์ก ซึ่งเป็นถิ่นของบลูมเบิร์กเช่นกัน
อย่างไรก็ตาม หลังจากที่เข้าดำรงตำแหน่งประธานาธิบดีเมื่อปี 2560 ทรัมป์ก็ฝากฝังให้บุตรชาย 2 คนคือ "โดนัลด์ ทรัมป์ จูเนียร์" และ "อีริค ทรัมป์" บริหารอาณาจักรธุรกิจครอบครัวแทน

ตลอด 23 ปีที่ผ่านมา ความมั่งคั่งสุทธิของทรัมป์คิดเป็นอัตราเติบโตรายปีอยู่ที่ 8.8% มากกว่าค่าเฉลี่ยผลตอบแทนของดัชนีหุ้นเอสแอนด์พี 500 ซึ่งอยู่ที่ 6.7% ในช่วงเวลาเดียวกัน โดยผลตอบแทนส่วนใหญ่ของทรัมป์มาจากในปีแรก ระหว่าง 2539-2540 ที่มูลค่าสินทรัพย์ของเขาทะยานจากราว 450 ล้านดอลลาร์ มาอยู่ที่ 1,400 ล้านดอลลาร์

ขณะที่อัตราเติบโตความมั่งคั่งของบลูมเบิร์กสูงกว่าทรัมป์อย่างชัดเจนและมีเสถียรภาพมากกว่า โดยอยู่ที่ 18.8% ต่อปี

Source: กรุงเทพธุรกิจออนไลน์
TRADE RIDER

*

admin

• 80,642
อ้างจาก: NeO Trader ที่ 26, พฤศจิกายน  2019, 03:17:20 PM
อ้างจาก: admin ที่ 26, พฤศจิกายน  2019, 01:01:13 PM

วันนี้ 16.05 มีข่าวแดง AUD ระดับความหวัง ของหมู่บ้านสำหรับ คู่ GBPAUD ด้วย นะครับ
Tho*/ Tho*/

ปกติข่าวแดงที่พวกผู้ว่าแบงค์ชาติมาแถลงการณ์นี่จะมีดีเลย์ต่อการสวิงราคาประมาณกี่นาทีครับ

ที่เคยสังเกตข่าวแดงพวกค่าดัชนีต่าง ๆ จะมีผลทันที แต่เหมือนพวกแนว ๆ นี้จะเกิดผลตามมาแบบทิ้งช่วงซักพัก

ส่วนมากถ้า ข่าวแดงออกจะแสดง ผล เลย นะครับ แต่ ไม่เกิน 1 ชั่วโมง ที่ จะเห็นผลชัดเจน ครับ
(TH)**

*

admin

• 80,642
อ้างจาก: chanin007 ที่ 26, พฤศจิกายน  2019, 03:08:25 PM
ทอง กลับมา Daily new high แล้ว ครับผม
Hulk 1** Hulk 1**

ร้านแว่นเล็กๆ แต่คุณภาพใหญ่ๆ
line : @433yueze

*

admin

• 80,642
อ้างจาก: admin ที่ 26, พฤศจิกายน  2019, 10:38:11 AM
อ้างจาก: admin ที่ 26, พฤศจิกายน  2019, 10:01:46 AM

กราฟ ตระกูล GBP ทั้งหลายส่วนมากจะมี Gap ที่เกิดวันจันทร์ นะครับ ท่านใดที่ ยังไม่ Stop loss GA ตาม signal แอดมิน ก็ ยังมีโอกาศลุ้นให้กลับลงมาได้นะครับ
โดยลุ้น GBP ให้ลงไปปิด Gap ซึ่งก็จะมีผลให้ GBP ทุกคู่อ่อนค่าลงไปด้วย นะครับ จริง ๆคือ Stop loss ของ GA เมื่อวานแอดมินวัดผิดไปหน่อย ครับ ต้องใช้ ที่ 1.9085 ถึงจะเป้น Stop loss ที่ถูกต้องในทางเทคนิค ครับผม

**6105** **6105**

ยังถืออยู่นะครับ ลุ้นๆๆ

**ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**

ความหวังของหมู่บ้าน ทำงานแล้ว นะครับ ข่าว AUD มาช่วย ชีวิต https://www.forexfactory.com/news/965366-lowe-unconventional-monetary-policy-some-lessons-from

xc4* xc4* xc4* **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**