กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX อังคาร 26 พฤศจิกายน 2562 ขึ้นเครื่องวันนี้บินFreeถึงดาวพุธ^_^

• 118 replies
  • 21,521 views
*

admin

• 80,578
อ้างจาก: Gamezxii ที่ 26, พฤศจิกายน  2019, 11:33:45 PM
เพลียกับ eu ดูทรงขึ้นไม่ไหว ดื่มวีต้าแล้วไปนอนดีกว่า ฝันดีครับ

ฝันดีตื่นมามีกำไรครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

PoNgPk

• 6,093
อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐปรับตัวลงในวันนี้ โดยถูกกระทบจากตัวเลขเศรษฐกิจสหรัฐที่ไม่สดใส ขณะที่นักลงทุนจับตาการเจรจาการค้าระหว่างสหรัฐและจีน ณ เวลา 00.59 น.ตามเวลาไทย อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 10 ปี ร่วงลงสู่ระดับ 1.738% ขณะที่อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลอายุ 30 ปี ปรับตัวลงสู่ระดับ 2.175% ราคาพันธบัตร และอัตราผลตอบแทนพันธบัตรจะปรับตัวในทิศทางตรงกันข้ามกัน ผลสำรวจของ Conference Board ซึ่งเป็นสถาบันวิจัยเศรษฐกิจ ระบุว่า ดัชนีความเชื่อมั่นของผู้บริโภคสหรัฐลดลงสู่ระดับ 125.5 ในเดือนพ.ย. ซึ่งเป็นการปรับตัวลงติดต่อกันเป็นเดือนที่ 4 และต่ำกว่าตัวเลขคาดการณ์ของนักวิเคราะห์ที่ระดับ 126.6 จากระดับ 126.1 ในเดือนต.ค. ผู้บริโภคสหรัฐลดความเชื่อมั่นต่อภาวะเศรษฐกิจในปัจจุบัน แต่ยังคงคาดการณ์ในเชิงบวกต่อภาวะเศรษฐกิจในช่วง 6 เดือนข้างหน้า

ทั้งนี้ ดัชนีความเชื่อมั่นของผู้บริโภคสหรัฐเป็นการสำรวจมุมมองของผู้บริโภค และความเชื่อมั่นต่อสภาวะเศรษฐกิจในปัจจุบัน และในช่วง 6 เดือนข้างหน้า, สถานะการเงินส่วนบุคคล และการจ้างงาน

กระทรวงพาณิชย์สหรัฐรายงานว่า ยอดขายบ้านใหม่ลดลง 0.7% ในเดือนต.ค. เมื่อเทียบรายเดือน สู่ระดับ 733,000 ยูนิต แต่ยังสูงกว่าตัวเลขคาดการณ์ของนักวิเคราะห์ที่ระดับ 709,000 ยูนิต หลังจากแตะระดับ 738,000 ยูนิตในเดือนก.ย. ซึ่งเป็นระดับสูงสุดนับตั้งแต่เดือนก.ค.2550

ยอดขายบ้านลดลงในภูมิภาคตะวันออกเฉียงเหนือ และภาคใต้

นายหลิว เหอ รองนายกรัฐมนตรีจีน และเป็นหัวหน้าคณะเจรจาการค้าของจีน ได้สนทนาทางโทรศัพท์กับนายสตีเวน มนูชิน รมว.คลังสหรัฐ และนายโรเบิร์ต ไลท์ไฮเซอร์ ผู้แทนการค้าสหรัฐ (USTR) ในเช้าวันนี้

ในระหว่างการสนทนาดังกล่าว ทั้งสองฝ่ายได้หารือกันเกี่ยวกับการแก้ไขปัญหาที่แต่ละฝ่ายมีความกังวล และมีการบรรลุฉันทามติเกี่ยวกับการแก้ไขปัญหาทางการค้าอย่างเหมาะสม นอกจากนี้ ทั้งสองฝ่ายได้ตกลงกันในการเดินหน้าหารือกันเกี่ยวกับประเด็นต่างๆในการเจรจาการค้าเฟสแรก

นายชัค กราสลีย์ ประธานคณะกรรมาธิการการเงินประจำวุฒิสภาสหรัฐ กล่าวว่า สหรัฐและจีนจะสามารถบรรลุข้อตกลงการค้าเฟสแรกก่อนสิ้นปีนี้

นายกราสลีย์กล่าวว่า จีนได้เชิญนายมนูชิน และนายไลท์ไฮเซอร์เข้าเจรจาที่กรุงปักกิ่ง ซึ่งนายมนูชินและนายไลท์ไฮเซอร์พร้อมที่จะเดินทางยังประเทศจีน หากพวกเขามองว่ามีโอกาสในการบรรลุข้อตกลงขั้นสุดท้าย

แหล่งข่าวระบุว่า นายมนูชินและนายไลท์ไฮเซอร์จะเดินทางไปยังกรุงปักกิ่ง หลังจากผ่านพ้นเทศกาลขอบคุณพระเจ้าในวันพฤหัสบดีนี้

จาก:RYT9
TRADE RIDER

อรุณสวัสดิ์วันพุธค่ะ..แอดมมินและทุกท่าน.. ็Hea** ็Hea** ็Hea**

ขอให้พอร์ตเขียวๆ ยาวไป ต่อให้ swap 3 เท่า เราก็ไม่กลัว... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,578
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 27, พฤศจิกายน  2019, 06:32:05 AM
อรุณสวัสดิ์วันพุธค่ะ..แอดมมินและทุกท่าน.. ็Hea** ็Hea** ็Hea**

ขอให้พอร์ตเขียวๆ ยาวไป ต่อให้ swap 3 เท่า เราก็ไม่กลัว... xc8* xc8* xc8*

สวัสดี เช้า วันพุธ ครับผม ออเดอร์ ส่วนมากก็บวกกันแล้วนะครับ
TKo*) **hulk3**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: admin ที่ 27, พฤศจิกายน  2019, 07:02:05 AM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 27, พฤศจิกายน  2019, 06:32:05 AM
สวัสดี เช้า วันพุธ ครับผม ออเดอร์ ส่วนมากก็บวกกันแล้วนะครับ

USD/CAD ทะลุ TP1 ไปแล้ว..น่าจะทะลุ TP2 ไปถึง TP3 4 5 ได้ไหมคะ..ได้คืบ จะเอาศอก.. 555+ 555+

2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

เช้านี้ดีขึ้นเยอะ พอร์ทผม
Sell gbpaud ucad
Buy eurjpy cadjpy
555+

เหลือแต่EU นี่แหละ
tiger18

*

admin

• 80,578
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 27, พฤศจิกายน  2019, 07:09:24 AM
อ้างจาก: admin ที่ 27, พฤศจิกายน  2019, 07:02:05 AM

USD/CAD ทะลุ TP1 ไปแล้ว..น่าจะทะลุ TP2 ไปถึง TP3 4 5 ได้ไหมคะ..ได้คืบ จะเอาศอก.. 555+ 555+

เอา TP8เลย ใหมค้าบ พี่ 555+

*

admin

• 80,578
อ้างจาก: ckerdmon ที่ 27, พฤศจิกายน  2019, 07:15:10 AM
555+

tiger18

ค่อยบวก ครับท่าน
เสีย ดาย ท่านตัด ga ไปก่อน แอดมิน ใส่ SL สั้นไปนิดด้วยครับ

อ้างจาก: admin ที่ 27, พฤศจิกายน  2019, 07:39:02 AM
อ้างจาก: ckerdmon ที่ 27, พฤศจิกายน  2019, 07:15:10 AM
555+

tiger18

เสีย ดาย ท่านตัด ga ไปก่อน แอดมิน ใส่ SL สั้นไปนิดด้วยครับ

ผมตั้งsl  GAเลยhighเดิม คืนนั้นเลยรอด
แต่ได้ไม้เพิ่มอีก วันก่อนลุ้นหนักกเลยย
New lowเลย GA

*

admin

• 80,578
อ้างจาก: ckerdmon ที่ 27, พฤศจิกายน  2019, 07:44:15 AM
อ้างจาก: admin ที่ 27, พฤศจิกายน  2019, 07:39:02 AM
555+

tiger18

ผมตั้งsl  GAเลยhighเดิม คืนนั้นเลยรอด
แต่ได้ไม้เพิ่มอีก วันก่อนลุ้นหนักกเลยย
New lowเลย GA

ลุ้นกันต่อ ครับวันนี้ ถ้าทะลุ new low 1.8895 ได้นี่ กราฟจะลงไปอีก 1 เท่า
ของ ระยะ ไฮ ถึงระยะ Break ได้เลย ครับ

ขอสอบถามหน่อยครับแอดพอดี เว็บมีปัญหาหรือป่าว ปกติ ถ้ากระทู้ล่าสุดยังไม่อ่าน มันจะมี ไฮไลท์ เอาไว้ด้วยนะครับ แต่ปัจจุบันคือ ล่าสุดที่ยังไม่ได้อ่าน มันไม่มีไฮไลท์เลย บางครั้ง แอบอ่านลำบากนิดหน่อย ว่าอ่านไปถึงไหนแล้ว แหะๆๆๆ

อ้างจาก: wissarut064 ที่ 27, พฤศจิกายน  2019, 09:06:00 AM
ขอสอบถามหน่อยครับแอดพอดี เว็บมีปัญหาหรือป่าว ปกติ ถ้ากระทู้ล่าสุดยังไม่อ่าน มันจะมี ไฮไลท์ เอาไว้ด้วยนะครับ แต่ปัจจุบันคือ ล่าสุดที่ยังไม่ได้อ่าน มันไม่มีไฮไลท์เลย บางครั้ง แอบอ่านลำบากนิดหน่อย ว่าอ่านไปถึงไหนแล้ว แหะๆๆๆ

เออ เราก็เป็นเหมือนกันแฮะ..ไม่ได้ถาม เพราะคิดว่าเราเป็นคนเดียว หรือไม่ก็ เราแอบคลิกเข้าไปแล้วไม่รู้ตัว..ที่แท้ ขัดข้องนี่เองฅะ..

xc8* xc8* xc8*

อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 27, พฤศจิกายน  2019, 09:11:36 AM
อ้างจาก: wissarut064 ที่ 27, พฤศจิกายน  2019, 09:06:00 AM

เออ เราก็เป็นเหมือนกันแฮะ..ไม่ได้ถาม เพราะคิดว่าเราเป็นคนเดียว หรือไม่ก็ เราแอบคลิกเข้าไปแล้วไม่รู้ตัว..ที่แท้ ขัดข้องนี่เองฅะ..

xc8* xc8* xc8*

x*/2 x*/2 x*/2

*

Plaman7

• 1,928
_แอนดรอยเป็นครับ แต่ iOS ไม่เป็น ของผมแรกๆก้องงแต่เปิดแล้วเข้าใจว่าอย่าคิดเยอะอ่านทุกอัน
แอ๊ดบัตร 10ปีxmใครได้กันคนละกี่ใบครับอย่างผมได้มาสิบใบชิงโชค
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395