กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX พุธ 16 ตุลาคม 2562 ขอให้พี่ถูกทั้งหวยรวยทั้ง Forex^_^

• 99 replies
  • 18,367 views
โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus

5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

8. ปรับลดสเปรด ทองคำ เหลือ 3.5-4.0 pip

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm

ทำไมต้องเลือกเทรดกับ Pepperstone

1.ฝาก-ถอน ผ่านธนาคารไทยได้ สะดวก รวดเร็ว

2.รับส่วนลดค่าเช่า vps กับ ForexVPS.net  20% สำหรับลูกค้า Pepperstone เท่านั้น

3.มีเจ้าหน้าที่ support ตลอด 24 ชม.

4.อยู่ภายใต้การกำกับดูแลของ  ASIC

5.ไม่ใช่โบรกเกอร์ Dealing Desk

6.มีการแยกเก็บเงินทุนของลูกค้าออกจากเงินของบริษัท

7.รองรับโปรแกรม cTrader , Webtrader , MT4

8.การส่งคำสั่ง ซื้อ-ขาย รวดเร็วมาก

9.สเปรดต่ำ เริ่มต้นที่ 0.0 pip

รายละเอียดเพิ่มเติม ที่นี่ 

ขอบคุณครับแอด (TH)**

*

usman.lehni

บินสูงจัง 
xz55**

*

Waarrii

• 1,331
อื้อหือ เพิ่งเข้ามาดู ไปจิ้มเซลได้ 1.105 มาค่ะ ทำไมวันนี้แรงจัง มาๆ สู้! สวอปคูณสาม สู้ตายค่ะ
xc4* xc4*
สวยใสไร้สติ🎵🎵

*

admin

• 80,725
อ้างจาก: Waarrii ที่ 16, ตุลาคม  2019, 01:23:56 PM
อื้อหือ เพิ่งเข้ามาดู ไปจิ้มเซลได้ 1.105 มาค่ะ ทำไมวันนี้แรงจัง มาๆ สู้! สวอปคูณสาม สู้ตายค่ะ
xc4* xc4*

สู้ตาย ยัง ห่าง ไกล sl อีกเยอะพอได้ลุ้นนะครับ
Tho*/
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ต้องเปิดออเดอร์ภายในกี่โมงคะถึงจะได้สวอป

*

Gaceza

• 677

*

admin

• 80,725
อ้างจาก: Faung ที่ 16, ตุลาคม  2019, 02:02:43 PM
ต้องเปิดออเดอร์ภายในกี่โมงคะถึงจะได้สวอป

หลังตี 4 ครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

sanwat

• 412
GBP ลาก EU ลงไปแล้น

แต่ทองขึ้น

*

admin

• 80,725
อ้างจาก: sanwat ที่ 16, ตุลาคม  2019, 02:50:58 PM
GBP ลาก EU ลงไปแล้น

แต่ทองขึ้น

eu gu ขอให้ ลง จริงๆได้สักที แต่ก็ยังได้ลุ้นครับ
**6004**

*

PoNgPk

• 6,110
ราคาทองคำปรับขึ้นในวันนี้ที่ฝั่งเอเชีย ท่ามกลางความคืบหน้าล่าสุดจากสถานการณ์ Brexit และความสัมพันธ์ทางการค้าระหว่างสหรัฐฯ-จีน

เมื่อเวลา 1:30 น. ตามเวลามาตรฐานตะวันออก (05:30 GMT) สัญญาซื้อขายทองคำล่วงหน้า ในตลาดโคเม็กซ์ปรับขึ้นมา 0.2% เท่ากับ $1,487.65 ต่อทรอยออนซ์

การเจรจาระหว่างสหภาพยุโรปและสหราชอาณาจักรเริ่มเข้าใกล้ช่วงโค้งสุดท้ายแล้ว หลังจากมีรายงานข่าวในสัปดาห์นี้ที่ระบุถึงความเป็นไปได้ที่ทั้งสองฝ่ายจะทำข้อตกลงกัน แต่ยังไม่แน่ชัดว่าสหราชอาณาจักรจะสามารถเลี่ยงการขอเลื่อนเส้นตายในวันที่ 31 ตุลาคมนี้ได้หรือไม่

ทางด้านความขัดแย้งทางการค้าระหว่างสหรัฐฯ และจีนก็ทวีความรุนแรงขึ้นมาอีกครั้ง หลังจากมีรายงานว่าจีนต้องการให้สหรัฐฯ ยกเลิกการเรียกเก็บภาษีศุลกากรสินค้าจีนเสียก่อน จีนจึงจะสั่งซื้อผลิตภัณฑ์ทางการเกษตรจากสหรัฐฯ ด้วยมูลค่าสูงสุดถึง 5 หมื่นล้านเหรียญสหรัฐ ภายใต้ข้อตกลงทางการค้าบางส่วนที่ทั้งสองฝ่ายได้ตกลงกันเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว

นอกจากนี้ยังมีอีกประเด็นหนึ่งที่น่ากังวลจากรายงานข่าวที่ระบุว่า สภาผู้แทนราษฎรสหรัฐฯ ได้ลงมติผ่านร่างข้อกฎหมายสี่ฉบับ และหนึ่งในนั้นคือ "กฎหมายว่าด้วยสิทธิมนุษยชนและประชาธิปไตยของฮ่องกง"

โดยจีนได้ให้คำมั่นแล้วว่าจะมีการโต้ตอบเอาคืนสหรัฐฯ อย่างแน่นอน

เขียนโดย:
Investing.com
TRADE RIDER

*

admin

• 80,725

GU เริ่มมี สัญญานการกลับตัวแล้ว นะครับที TF H1

1.เกิด Divergence H1 กับ MACD
2.กราฟวิ่งไป เมื่อก่อนหน้านี้ พยายามจะทำ New high แต่ ทำไม่ได้
3.GBP CPI y/y ออกมาลดลง1.7%

หลังจากกราฟเทแล้ว Swing ขึ้นมาจึงเข้า Sell ครับแต่ อย่างไรก็ตาม ตั้ง Stop loss ที่ New high นะครับผม
**ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**

*

admin

• 80,725
https://www.forexfactory.com/news/955259-government-source-telling-me-chances-of-a-deal

ข่าวนี้คือความไม่แน่นอนที่เริ่มเกิดขึ้น น่าจะส่งผลให้ GBP อ่อนค่า ครับ
**6105** **6105**

*

admin

• 80,725
อ้างจาก: admin ที่ 16, ตุลาคม  2019, 03:40:42 PM

GU เริ่มมี สัญญานการกลับตัวแล้ว นะครับที TF H1

1.เกิด Divergence H1 กับ MACD
2.กราฟวิ่งไป เมื่อก่อนหน้านี้ พยายามจะทำ New high แต่ ทำไม่ได้
3.GBP CPI y/y ออกมาลดลง1.7%

หลังจากกราฟเทแล้ว Swing ขึ้นมาจึงเข้า Sell ครับแต่ อย่างไรก็ตาม ตั้ง Stop loss ที่ New high นะครับผม
**ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**

GJ เหตุผล เดียวกับ GU นะครับ โดยมี Stop loss ที่ New high

**6105** **6105**