กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX จันทร์ 7 ตุลาคม 2562 รีบบินขึ้นให้ไวจะได้ทุบลงไปใต้ดิน^_^

• 78 replies
  • 14,020 views
อ้างจาก: admin ที่ 07, ตุลาคม  2019, 03:45:06 PM
  ประกาศ รางวัลผู้ที่วิเคราะห์ได้เก่ง ที่สุดแล้ว นะครับผม แจ้งหมายเลข บัญชี เทรด เพื่อ ให้ แอดมิน โอนรางวัลให้ได้เลย นะครับผม

สมาชิกที่ทายผลทางบอร์ด

สมาชิกที่ทายผล ทาง Facebook Fanpage

อย่าลืม ท่าน ที่จะรับรางวัล รบกวน ตรวจสอบว่า Subscript Local depositor ก่อนนะครับผม https://traderider.com/index.php/topic,4673.0.html

็Hea** ็Hea** ็Hea**
แจ้ง id ครับ 42206740  xc4*

%%22 อยากลงก็ลงเลยก็ดั้ย  %%22

ทองนำไปก่อนแล้วนะ  **ธอร์ทุบ**

*

admin

• 80,657
อ้างจาก: Kritplus ที่ 07, ตุลาคม  2019, 06:34:04 PM
ทองนำไปก่อนแล้วนะ  **ธอร์ทุบ**

อ้างจาก: admin ที่ 07, ตุลาคม  2019, 10:34:56 AM

ทองคำ นะครับ ตามหลักการของ Down Theory RR ได้ + Swap บวก

แต่อาจจะต้องใช้เวลาเยอะครับ

**6105** **6105**

ทองนี่ลุ้นตามสูตรถ้ามาได้นี่ โคตร สวยเลย

TKo*) TKo*)
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Plaman7

• 1,928
วันนี้วันจ่ายจริงๆ
เริ่มจากเช้าตู้เย็นพังบ่ายเครื่องฟอกอากาศพัง
ค่ำๆไปไบเทคตั้งงบไว้แค่14คิวราวๆ11000ลดแล้ว
คุณพระเมียผมเดินไปๆมาเจอsharp 19คิวลดจาก28000เหลือ19000

เครื่องฟอกราคาที่ตั้งไว้6000เดินๆไปๆมาๆ พลาสมาครัสเตอ17000
หงอยเลยวันนี้เจอไป36000
แล้วจะตั้งงบทำแป๊ะไรอ่ะ
แอ๊ด xMP ที่ในงานได้วันไหนอ่ะ
กำลังโหยเลย
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

*

PoNgPk

• 6,099
โฆษกของนายบอริส จอห์นสัน นายกรัฐมนตรีอังกฤษ กล่าวว่า สหภาพยุโรป (EU) จะต้องทำการประนีประนอมต่ออังกฤษในระดับที่อังกฤษให้การประนีประนอมต่อ EU เพื่อให้มีการบรรลุข้อตกลงการแยกตัวของอังกฤษออกจาก EU (Brexit)

"เราพร้อมที่จะเจรจากับ EU ในการทำข้อตกลงเพื่อให้เราสามารถเดินหน้าต่อไป เพื่อสร้างความสัมพันธ์ใหม่ระหว่างอังกฤษและ EU และถ้าเป็นไปได้ EU จะต้องให้การประนีประนอมในระดับเดียวกับของอังกฤษ" โฆษกกล่าว

โฆษกระบุว่า นายบอริสเชื่อว่ายังคงมีโอกาสที่ทั้งสองฝ่ายจะทำข้อตกลง แต่ EU จะต้องเข้าใจว่า ประเด็น backstop จะต้องถูกยกเลิกเพื่อให้มีการบรรลุข้อตกลง

ก่อนหน้านี้ นายฌอง-คล็อด ยุงเกอร์ ประธานคณะกรรมาธิการยุโรป (EC) ซึ่งเป็นองค์กรบริหารของ EU ออกแถลงการณ์ระบุว่า ข้อเสนอ Brexit ที่นายจอห์นสันยื่นต่อ EU ยังคงมีปัญหาหลายประการที่ต้องแก้ไข และทั้งสองฝ่ายจำเป็นต้องมีการเจรจากันต่อไป

"ข้อเสนอดังกล่าวไม่ได้สอดคล้องกับวัตถุประสงค์ทั้งหมดของนโยบาย backstop ซึ่งก็คือ การป้องกันไม่ให้มีการกลับไปใช้มาตรการควบคุมชายแดนไอร์แลนด์เหนือและสาธารณรัฐไอร์แลนด์อย่างเข้มงวด, การรักษาไว้ซึ่งความร่วมมือระหว่างไอร์แลนด์เหนือและสาธารณรัฐไอร์แลนด์, การรักษาเศรษฐกิจบนเกาะไอร์แลนด์, การปกป้องระบบตลาดเดี่ยวของ EU และการให้ไอร์แลนด์ยังคงอยู่ในตลาดเดี่ยวต่อไป" แถลงการณ์ระบุ

คำกล่าวของนายยุงเกอร์สอดคล้องกับความเห็นของเจ้าหน้าที่ EU รายหนึ่งที่ว่า ข้อเสนอของนายจอห์นสันไม่สามารถดำเนินการได้ และเป็นการถอยหลังเข้าคลอง ซึ่งจะยิ่งทำให้อังกฤษและ EU มีความขัดแย้งกันมากยิ่งขึ้น

เจ้าหน้าที่รายนี้ระบุว่า ข้อเสนอดังกล่าวไม่ได้เสนอทางออกสำหรับการแก้ไขปัญหาชายแดนระหว่างไอร์แลนด์เหนือและสาธารณรัฐไอร์แลนด์ ทันทีที่ไอร์แลนด์เหนือแยกตัวออกจากสหภาพศุลกากร EU

ทั้งนี้ นโยบาย backstop ถือเป็นประเด็นที่อ่อนไหวที่สุดในข้อตกลง Brexit โดยกลุ่มผู้สนับสนุนให้อังกฤษแยกตัวจาก EU ต่างมีความกังวลว่า การใช้นโยบาย backstop จะเป็นการผูกมัดให้อังกฤษจะต้องปฏิบัติตามกฎระเบียบของ EU อย่างไม่มีกำหนด

ทางด้านนายจอห์นสันยืนกรานว่า หาก EU ไม่รับข้อเสนอดังกล่าว อังกฤษก็จะไม่เจรจาเพิ่มเติม และจะออกจาก EU ตามกำหนดเดิมในวันที่ 31 ต.ค. โดยไม่มีการทำข้อตกลง

อ่านต่อได้ที่ : RYT9
TRADE RIDER

*

admin

• 80,657
อ้างจาก: Plaman7 ที่ 07, ตุลาคม  2019, 07:08:16 PM
วันนี้วันจ่ายจริงๆ
เริ่มจากเช้าตู้เย็นพังบ่ายเครื่องฟอกอากาศพัง
ค่ำๆไปไบเทคตั้งงบไว้แค่14คิวราวๆ11000ลดแล้ว
คุณพระเมียผมเดินไปๆมาเจอsharp 19คิวลดจาก28000เหลือ19000

เครื่องฟอกราคาที่ตั้งไว้6000เดินๆไปๆมาๆ พลาสมาครัสเตอ17000
หงอยเลยวันนี้เจอไป36000
แล้วจะตั้งงบทำแป๊ะไรอ่ะ
แอ๊ด xMP ที่ในงานได้วันไหนอ่ะ
กำลังโหยเลย
โห วันจ่าย จริงๆ ครับผม XMP น่าจะได้วันพุธ ครับผม

เฮีย ครับศูนย์ นิวโรฟีดแบค ตรง ศรีนครินทร์ ดีใหม ครับ https://www.braintrainerthailand.com/

หรือเชียงใหม่เลยจะดีกว่า
(TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,657
Rebate XM แจ้งโอน ยอด Rebate ของโบรกเกอร์ XM.COM เดือน กันยายน 2562 เข้าบัญชีเทรดสมาชิก XM

ยอด Rabate ของการเทรดตั้งแต่ 1-30 กันยายน 2562

Admin ได้ทำการโอน ยอด Rabate ของ สมาชิก Traderider.com ที่เทรดกับ XM ไปเรียบร้อยตั้งแต่ วันที่ 3-5 กันยายน 2562 เรียบร้อยแล้วนะครับ
และทุกท่าน สามารถตรวจสอบ ยอด Rabate ของ ท่านได้เอง ในพื้นที่ ส่วน บุคคลใน Account ของท่าน ตามขั้นตอน ด่านล่างนี้นะครับ

สำหรับท่านใดที่ ยังไม่ได้รับ ยอด Rabate สามารถแจ้ง Admin ทำการตรวจสอบ ที่กระทู้นี้ได้เลย ครับ

1) สมาชิกเว็บต้อง login ก่อนนะครับ ถึงจะเห็นเมนูนี้ ให้คลิก Verify Trade ID ตามรูปนะครับ

2) เลือก Broker ของ Trade ID ที่จะ Verify ครับ แล้วกรอก Trade ID และ Verify Code เสร็จแล้วคลิกปุ่ม Verify ครับ

3) มีเมนู rebate ด้านขวาบน เมื่อคลิกแล้วจะแสดงรายการ Trade ID ของท่าน ถ้าต้องการเช็ค rebate ของเดือนใดก็ให้เลือกเดือน/ปี แล้วกด Submit

• Rebate ของ Exness ท่านสามารเช็คได้ตลอดเวลา โดยข้อมูลของ Exness จะอัพเดทหลัง 8 โมงเช้าของวันถัดไปครับ
  • Rebate ของ XM ท่านสามารถเช็คได้ตลอดเวลาเช่นกัน แต่ข้อมูลของแต่ละเดือนจะอัพเดทนั้นต้องรอให้ท่าน Admin ประกาศก่อนนะครับ

*ข้อมูล rebate ของ XM จะเริ่มใช้งานตั้งแต่สิ้นเดือนนี้เป็นต้นไปนะครับ แต่ของ Exness ท่านสามารถใช้ได้ตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไปเลยครับ*
*นอกจากนี้ ท่านที่ Verify Exness ID ผ่านเว็บไซต์แล้วผ่าน ID นั้นสามารถใช้ EA/Indicator ที่เว็บ Traderider แจกได้แล้วครับ*
(TH)**

หากท่านใดตกหล่นรบกวนแจ้งการรับ Rebate ที่กระทู้นี้ได้เลย ครับ
(TH)** (TH)** (TH)**

สมาชิกทุกท่าน สามารถตรวจสอบยอด Rebate เดือนที่ผ่านมาได้ที่ Link นี้เลย ครับ ต้อง Login ก่อนนะครับผม

ตลาด sideway อีกละ   ทุบแล้วเด้ง ทั้งคู่เลย  EU GU

*

admin

• 80,657
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 07, ตุลาคม  2019, 07:18:18 PM

ตลาด sideway อีกละ   ทุบแล้วเด้ง ทั้งคู่เลย  EU GU

วันจันทร์ ของจริง ไม่มี สลิง ไม่มี สตั้น
555+

วันนี้บอร์ดเงียบจังเลยครับ
EU พุ่งไปแล้ว
**hulk3**

555ไปตามคาดการณ์ วันนี้งานเยอะเลยไม่มาโพส
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

อ้างจาก: ckerdmon ที่ 07, ตุลาคม  2019, 07:20:09 PM
**hulk3**

กำลังนั่งทางใน..ว่าทองจะไปถึงไหนหนอ...อ้อ EU พุ่งอ่ะ คือสิ่งที่ควรจะเป็น.. xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,657
อ้างจาก: ckerdmon ที่ 07, ตุลาคม  2019, 07:20:09 PM
**hulk3**

บวกหน่อยๆล่ะครับ รอทุบตรงเป้าล่ะกัน
็Hea** ็Hea**

*

admin

• 80,657
อ้างจาก: Tom Jaturong Koosathain ที่ 07, ตุลาคม  2019, 07:21:40 PM
555ไปตามคาดการณ์ วันนี้งานเยอะเลยไม่มาโพส

เลิกงานแล้ว ร่าเริงได้
g*/- g*/-