กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX อังคาร 1 ตุลาคม 2562 NEW LoW ต่อเนื่องเดินเครื่องไปหา GAP^_^

• 154 replies
  • 24,775 views
ทำไมวันนี้us  ถึงขยันออกมาพูดจังเลยย
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

*

admin

• 80,725
Breaking NEW! Exness สามารถถอนได้สูงสุดครั้งละ 10000$ ไม่จำกัดจำนวนครั้ง ต่อวันแล้ว

หลังจากถอนได้ครั้งละ 1350$ มานานหลายปี ตอนนี้ Exness สามารถถอนเงินเข้าบัญชีธนาคารไทยครั้งละ 10000$ ได้แล้ว

ข่าวประชาสัมพันธ์เพิ่มเติมเกี่ยวกับการถอนเงินผ่านทาง online banking นั้นสามารถถอนเงินสูงสุดได้ครั้งละ USD10,000 ไม่จำกัดจำนวนครั้งต่อวัน(peace sign)(สามารถถอนเงินได้ทุกธนาคารที่แสดงตรงแถบถอนเงิน)

ดีแบบนี้ เปิดบัญชี กับ Exness เลย ครับ สมัครผ่าน Link นี้ ครับ : https://www.exness.com/a/605658

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

โหประสบการณ์เคยถอดสูงสุดก็หลักพันเอง​ ยังงี้ปิดเก็บแอดก็ถอนแสนดอลสบายเลย
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

*

admin

• 80,725
อ้างจาก: Tom Jaturong Koosathain ที่ 01, ตุลาคม  2019, 08:24:14 PM
โหประสบการณ์เคยถอดสูงสุดก็หลักพันเอง​ ยังงี้ปิดเก็บแอดก็ถอนแสนดอลสบายเลย

ท่องไว้ ครับ ชาตินี้ต้องถึง มันมีกฎของแรงดึงดูด ครับ ท่าน ที่สำคัญ อย่าท้อถอยเป้าหมายมีไว้พุ่งชน
g*/- g*/-
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: admin ที่ 01, ตุลาคม  2019, 08:16:25 PM
Breaking NEW! Exness สามารถถอนได้สูงสุดครั้งละ 10000$ ไม่จำกัดจำนวนครั้ง ต่อวันแล้ว

หลังจากถอนได้ครั้งละ 1350$ มานานหลายปี ตอนนี้ Exness สามารถถอนเงินเข้าบัญชีธนาคารไทยครั้งละ 10000$ ได้แล้ว

ข่าวประชาสัมพันธ์เพิ่มเติมเกี่ยวกับการถอนเงินผ่านทาง online banking นั้นสามารถถอนเงินสูงสุดได้ครั้งละ USD10,000 ไม่จำกัดจำนวนครั้งต่อวัน(peace sign)(สามารถถอนเงินได้ทุกธนาคารที่แสดงตรงแถบถอนเงิน)

ดีแบบนี้ เปิดบัญชี กับ Exness เลย ครับ สมัครผ่าน Link นี้ ครับ : https://www.exness.com/a/605658

เยี่ยมครับ เป็นโบรกที่น่าใช้มาก 

( step ต่อไป ถอน $20,000 ได้ทันที )

**6105**

ทองจะขึ้นถึง 1475 1482 ไหมคะนี่ หาจุด s อยุ่

*

admin

• 80,725
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 01, ตุลาคม  2019, 08:38:00 PM
อ้างจาก: admin ที่ 01, ตุลาคม  2019, 08:16:25 PM

เยี่ยมครับ เป็นโบรกที่น่าใช้มาก 

( step ต่อไป ถอน $20,000 ได้ทันที )

**6105**

แอดมินใช้ มานาน ครับ เป็นโบรก แรกๆที่ คนไทย เชื่อใจและมั่นใจเลย ครับ คนไทย เทรดรุ่นเก่าๆ ที่เทรดมานาน จะเทรด ที่ Exness กันครับ
พอร์ต แต่ ละท่านก็ไม่ใช่ น้อยๆ เลย เรื่องถอนไว ไว้ใจ Exness ครับ ถ้าถอน บ่อย นี่ 5 นาทีเข้าเลย ครับ

็Hea** ็Hea**

*

admin

• 80,725
อ้างจาก: Faung ที่ 01, ตุลาคม  2019, 08:39:49 PM
ทองจะขึ้นถึง 1475 1482 ไหมคะนี่ หาจุด s อยุ่

ไม่แน่ใจ นะครับถ้าขึ้นมาถึงก็ Sell

**ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**

*

admin

• 80,725
แจกกำไรกันทั้ง EU GU กันเลยทีเดียว

xc4* xc4* xc4*

อ้างจาก: admin ที่ 01, ตุลาคม  2019, 08:47:43 PM
แจกกำไรกันทั้ง EU GU กันเลยทีเดียว

xc4* xc4* xc4*

ตัวเลขออกมาแบบนี้ กำไรหดไปเยอะเลย..จะไปปิด gap ไหวไหมคะนี่... xc3* xc3* xc3*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

sanwat

• 412
ออก NU อย่างไวเลยผม  ))/*

*

โอ๊ะ.เอาแ

ทองเด้งมาแล้ว คอยข่าวนี่เอง ทุบๆๆๆๆ !
**ธอร์ทุบ**

*

PoNgPk

• 6,110
(Oct 1) กฎใหม่! โอนข้ามประเทศเกิน 5 หมื่น โดนตรวจสอบ : เมื่อวันที่ 1 ต.ค.62 ดร.รัชดา ธนาดิเรก รองโฆษกประจำสำนักนายกรัฐมนตรี แถลงมติครม.ว่า ครม. มีมติเห็นชอบร่างกฎกระทรวงการตรวจสอบเพื่อทราบข้อเท็จจริงเกี่ยวกับลูกค้า ตามที่สำนักงานป้องกันและปราบปรามการฟอกเงินเสนอ ร่างกฎกระทรวงฯฉบับนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อยกระดับมาตรฐานการทำงานของปปง.ให้เสมอกับมาตรฐานสากล เป็นการปรับปรุงหลักเกณฑ์และวิธีการตรวจสอบเพื่อทราบข้อเท็จจริงเกี่ยวกับลูกค้า ให้สอดคล้องมาตรฐานสากลด้านการป้องกันและปราบปรามการฟอกเงินและการต่อต้านการสนับสนุนทางการเงินแก่การก่อการร้าย (International Standards on Combating Money Laundering and the Financing of Terrorism and Proliferation) และเพื่อให้การบังคับใช้พ.ร.บ.ป้องกันและปราบปรามการฟอกเงิน เป็นไปอย่างมีประสิทธิภาพมากยิ่งขึ้น

ดร.รัชดา กล่าวอีกว่า สืบเนื่องจากประเทศไทยได้เข้ารับการประเมินการปฏิบัติตามมาตรฐานสากลด้านการป้องกันและปราบปรามการฟอกเงินและการต่อต้านการสนับสนุนทางการเงินแก่การก่อการร้าย มาตรฐานสากลด้าน AML/CFT ผลปรากฏว่าประเทศไทยยังมี 17 ประเด็นที่ต้องปรับปรุงแก้ไขเพื่อให้สอดคล้องกับมาตรฐานสากล เช่น

1) ข้อกำหนดเกี่ยวกับความเสี่ยงและมาตรการอย่างเข้มข้นเพื่อบรรเทาความเสี่ยงด้านการฟอกเงินและการสนับสนุนทางการเงินแก่การก่อการร้ายและการแพร่ขยายอาวุธที่มีอานุภาพทำลายล้างสูง ใช้บังคับกับสถาบันการเงินเท่านั้น แต่ไม่ครอบคลุมกลุ่มผู้ประกอบธุรกิจอื่นที่ไม่ใช่สถาบันการเงิน

2) ข้อกำหนดที่ให้สถาบันการเงินดำเนินการตรวจสอบเพื่อทราบข้อเท็จจริงเกี่ยวกับลูกค้าอย่างเข้มข้น สำหรับลูกค้าที่เป็นบุคคลที่มีสถานภาพทางการเมือง ยังไม่ได้รวมถึงการกำหนดให้ต้องดำเนินมาตรการเพื่อให้ทราบถึงแหล่งที่มาของความมั่งคั่งของลูกค้า

3) ยังไม่มีข้อกำหนดห้ามสถาบันการเงินทำธุรกรรมหากสงสัยว่าเกี่ยวข้องกับการฟอกเงินหรือการสนับสนุนทางการเงินแก่การก่อการร้าย

ทั้งนี้ สาระของร่างกฎกระทรวงมีประเด็นสำคัญ อาทิ การกำหนดให้สถาบันการเงินและผู้ประกอบอาชีพตามมาตรา16 พ.ร.บ.ป้องกันและปราบปรามการฟอกเงิน เช่น ผู้ค้าอัญมณี ผู้ค้าหรือเช่าซื้อรถยนต์ นายหน้าซื้อขายอสังหาริมทรัพย์ ต้องดำเนินการประเมิน บริหาร และบรรเทาความเสี่ยงด้านการฟอกเงินและการสนับสนุนทางการเงินแก่ผู้ก่อการร้ายและการแพร่ขยายอาวุธ

หากตรวจสอบข้อมูลแล้วพบลูกค้าที่มีความเสี่ยงสูงว่าเกี่ยวข้องกับการฟอกเงินฯ สถาบันการเงินและผู้ประกอบอาชีพตามมาตรา16 ต้องไม่ทำธุรกรรมกับลูกค้าดังกล่าว และรายงานเป็นธุรกรรมที่มีเหตุอันควรสงสัยต่อสำนักงาน ปปง.

มากไปกว่านั้น กรณีที่มีการให้บริการโอนเงินทางอิเล็กทรอนิกส์ข้ามประเทศที่มีมูลค่าตั้งแต่ 5 หมื่นบาทขึ้นไป สถาบันการเงินผู้สั่งคำสั่งโอนและสถาบันการเงินผู้รับคำสั่งโอน ต้องดำเนินการส่งและรับข้อมูลของผู้โอนและผู้รับโอนพร้อมคำสั่งโอนเงิน โดยคำสั่งโอนเงินต้องมีข้อมูลของผู้โอนและผู้รับโอน

Source: กรุงเทพธุรกิจออนไลน์
TRADE RIDER

ทองเด้งโหดมาก

*

admin

• 80,725
USD   
ISM Manufacturing PMI
47.8

ออกมาแดงนะครับเลยเด้งซะ ..

An2 An2