กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD อังคาร 27 สิงหาคม 2562 ย่อมาพอแล้วก็บินต่อไปได้เลยนะ^^

• 60 replies
  • 12,451 views
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 27, สิงหาคม  2019, 02:09:02 PM
GU จะลงไปอีกไหมเนี่ยช้อนมาเยอะ xz55** **11

จะลงหนีกันไปไหนเล่า...กำลังพยายามจะขึ้นอยู่มั้งคะ... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

GU กำลังขึ้นครับ

รอขายหมู

*PIg** *PIg** *PIg** *PIg** *PIg**

**6105**

*

admin

• 80,743
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 27, สิงหาคม  2019, 01:37:40 PM
วันนี้เจออะไรแปลกๆ ไม่รู้มีใครเจอแบบเราบ้างไหม..

คือมีคนโทรเข้าเบอร์บ้าน ถามว่าสนใจเกี่ยวกับเรื่องเทรดไหม  มีพาร์ตเนอร์หรือยัง ฝากเทรดหรือเทรดเอง และอะไรอีกหลายๆอย่าง ด้วยภาษาอังกฤษสำเเนียงแปลกๆ
เราก็แกล้งพูดโต้ตอบไป แกล้งถ่วงเวลาให้มันเสียค่าโทรศัพท์ไปงั้นแหละ แล้วก็คุยเป็นนานสองนาน ก็ถามว่า รู้เบอร์บ้านเราได้ไง รู้ว่าเราเทรดได้ไง
เทรดนี่ไม่แปลกใจเท่าไหร่ แต่ที่แปลกใจ คือเบอร์บ้าน เพราะเราไม่เคยเอาข้อมูลพวกนี้ลงอินเทอร์เนต เขาก็ว่าค้นหาเอาจากวงการเทรดนี่แหละ เราก็ยันว่า เราไม่เคยลงเบอร์บ้าน
เขาก็สรุปว่า เราสนใจจะร่วมงานกะเขาไหม จะเทรดกะเขาไหม..เราบอกไม่ เพราะเรามีพาร์ตเนอร์ที่ดีที่สุดคอยช่วยเหลือเราอยู่แล้ว
แทนที่จะจบ ยังถาม ยังพูดอีกว่า ถ้าเทรดกะเขาจะได้เงินมากขึ้นเยอะขึ้นนะ  เราก็ถามว่า แล้วคุณอยู่ที่ไหน มันตอบ มาเลเซีย เราบอกไม่ถนัดภาษาอังกฤษไม่อยากติดต่อกับคนต่างชาตินอกประเทศไทย
มันขอเมล์ ขอเบอร์ เพื่อจะติดต่อทางเมล์ ทางตัวหนังสือ ใครจะไปปให้มันวะนี่..5555...เลยสรุปไปเลยว่า ฉันไม่ได้สนใจเลย แล้วจะให้คุณทำไม มันเลย โอเคๆ ถึงได้ยอมวางสาย

ใครเจอแบบนี้บ้างคะ มีแบบนี้จริงๆไหม แต่เราว่า..น่าจะเป็นพวกหลอกลวง... xc8* xc8* xc8*

น่าเป็นห่วงคือ ข้อมูลของพวกเราค่ะ ระวังตัวกันไว้บ้างก็ดีนะคะ เราเอง ไม่เคยลงเบอร์บ้าน คู่กับชื่อ นามสกุลจริง วัน เดือน ปีเกิด จริง เลย มันยังรู้เบอร์บ้านเราได้ หรือว่าจะสุ่มๆโทรก็ไม่รู้นะคะ

เอามาลงให้อ่านเผื่อใครเจอ จะได้ระวังตัวกันบ้างจ้าาาาาา... (TH)** (TH)** (TH)**

กราบ เลย ครับ แนะนำให้เปลี่ยน พาสเวิด อีเมล เฟสบุคนะครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: admin ที่ 27, สิงหาคม  2019, 03:33:08 PM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 27, สิงหาคม  2019, 01:37:40 PM
วันนี้เจออะไรแปลกๆ ไม่รู้มีใครเจอแบบเราบ้างไหม..
คือมีคนโทรเข้าเบอร์บ้าน ถามว่าสนใจเกี่ยวกับเรื่องเทรดไหม  มีพาร์ตเนอร์หรือยัง ฝากเทรดหรือเทรดเอง และอะไรอีกหลายๆอย่าง ด้วยภาษาอังกฤษสำเเนียงแปลกๆ
เราก็แกล้งพูดโต้ตอบไป แกล้งถ่วงเวลาให้มันเสียค่าโทรศัพท์ไปงั้นแหละ แล้วก็คุยเป็นนานสองนาน ก็ถามว่า รู้เบอร์บ้านเราได้ไง รู้ว่าเราเทรดได้ไง
เทรดนี่ไม่แปลกใจเท่าไหร่ แต่ที่แปลกใจ คือเบอร์บ้าน เพราะเราไม่เคยเอาข้อมูลพวกนี้ลงอินเทอร์เนต เขาก็ว่าค้นหาเอาจากวงการเทรดนี่แหละ เราก็ยันว่า เราไม่เคยลงเบอร์บ้าน
เขาก็สรุปว่า เราสนใจจะร่วมงานกะเขาไหม จะเทรดกะเขาไหม..เราบอกไม่ เพราะเรามีพาร์ตเนอร์ที่ดีที่สุดคอยช่วยเหลือเราอยู่แล้ว
แทนที่จะจบ ยังถาม ยังพูดอีกว่า ถ้าเทรดกะเขาจะได้เงินมากขึ้นเยอะขึ้นนะ  เราก็ถามว่า แล้วคุณอยู่ที่ไหน มันตอบ มาเลเซีย เราบอกไม่ถนัดภาษาอังกฤษไม่อยากติดต่อกับคนต่างชาตินอกประเทศไทย
มันขอเมล์ ขอเบอร์ เพื่อจะติดต่อทางเมล์ ทางตัวหนังสือ ใครจะไปปให้มันวะนี่..5555...เลยสรุปไปเลยว่า ฉันไม่ได้สนใจเลย แล้วจะให้คุณทำไม มันเลย โอเคๆ ถึงได้ยอมวางสาย

ใครเจอแบบนี้บ้างคะ มีแบบนี้จริงๆไหม แต่เราว่า..น่าจะเป็นพวกหลอกลวง... xc8* xc8* xc8*

น่าเป็นห่วงคือ ข้อมูลของพวกเราค่ะ ระวังตัวกันไว้บ้างก็ดีนะคะ เราเอง ไม่เคยลงเบอร์บ้าน คู่กับชื่อ นามสกุลจริง วัน เดือน ปีเกิด จริง เลย มันยังรู้เบอร์บ้านเราได้ หรือว่าจะสุ่มๆโทรก็ไม่รู้นะคะ

เอามาลงให้อ่านเผื่อใครเจอ จะได้ระวังตัวกันบ้างจ้าาาาาา... (TH)** (TH)** (TH)**

กราบ เลย ครับ แนะนำให้เปลี่ยน พาสเวิด อีเมล เฟสบุคนะครับ

คือ พี่ไม่ได้ให้ข้อมูลอะไรเขาไปเลยค่ะ แต่ที่สงสัยคือ มีโบรคนึง เวลาโอนเงิน จะผ่านบัญชีบุคคลอื่นก่อน ซึ่ง ชื่อ และนามสกุล เจ้าของบัญชี เจ้าหน้าที่ของโบรคที่รับเงินเพื่อเข้าบัญชีเทรด จะออกแนวๆ มุสลิม หรือภาษาทางภาคใต้ แล้วคนที่โทรมาก็บอกด้วยว่ามีญาติเป็นคนไทยอยู่ที่หาดใหญ่..ซึ่งเทรดกับเขา ติดต่อกับเขาทางเมล์เหมือนกัน..
ยังสงสัยอยู่ค่ะ ว่าจะเป็นไปได้ไหมที่ข้อมูลจะรั่วไปจากตรงนั้น....???... ขอสงวนชื่อโบรค นะคะ...แต่หลายๆท่านที่อาจจะใช้โบรคนี้ คงพอนึกออกแล้วก็เป็นได้ค่ะ...
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

แอดค่ะ fbs ใน mt4 ไม่ได้ใช้สกุลเงินเป็น บาท แล้วเหรอค่ะ  (TH)**

อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 27, สิงหาคม  2019, 04:08:08 PM
อ้างจาก: admin ที่ 27, สิงหาคม  2019, 03:33:08 PM

คือ พี่ไม่ได้ให้ข้อมูลอะไรเขาไปเลยค่ะ แต่ที่สงสัยคือ มีโบรคนึง เวลาโอนเงิน จะผ่านบัญชีบุคคลอื่นก่อน ซึ่ง ชื่อ และนามสกุล เจ้าของบัญชี เจ้าหน้าที่ของโบรคที่รับเงินเพื่อเข้าบัญชีเทรด จะออกแนวๆ มุสลิม หรือภาษาทางภาคใต้
ยังสงสัยอยู่ค่ะ ว่าจะเป็นไปได้ไหมที่ข้อมูลจะรั่วไปจากตรงนั้น....???... ขอสงวนชื่อโบรค นะคะ...แต่หลายๆท่านที่อาจจะใช้โบรคนี้ คงพอนึกออกแล้วก็เป็นได้ค่ะ...

ผมก็เจอครับ  เหมือนกันเลย ปกติถ้าเป็นเบอร์ต่างประเทศผมจะไม่รับเลย   เคสผมโทรมาด้วยเบอร์ 02 ในไทย ผมก็รับเพราะเป็นเบอร์ไทย ปรากฎว่าเป็น sale ขายการลงทุน พูดภาษาอังกฤษ เพราะผมมักจะลงทะเบียนแล้วเลือกเมนูเป็นภาษาอังกฤษไว้  น่าจะซื้อฐานข้อมูลเบอร์โทรมาจากใหนสักแห่ง  ผมถามไปว่าโทรมาจากบริษัทอะไร จะได้รู้ว่าโทรมาจากโบรกใหนจะได้คุบถูก เขาก็บอกว่าโทรมาจากโปรแกรม e marketing ผมก็บอกว่าผมฟังไม่รู้เรื่อง ให้ส่งข้อมูลเข้าอีเมลมาให้อ่านหน่อย เขาก็บอกว่าจะส่งลิ้งค์ webbina สัมนาออนไลน์ให้ทาง whatapp นะ  ตอนหลังโทรมาอีกด้วยเบอร์ไทย  แล้วผมรู้ก็ไม่รับ เลยสลับโทรมาด้วยเบอร์ต่างประเทศ มีใช้เบอร์จาก call center มาเลเซียเข้ามาด้วยครับ
คิดว่า sale บางโบรกอาจจะเอาฐานข้อมูลลูกค้าไปขายครับ

ปัญหาคือคนไทยเราเป็นคนไม่ตรง ขี้เกรงใจ พูดอ้อม และกลัวคนอื่นเสียใจหรือรู้สึกไม่ดี แต่เคสนี้ แนะนำว่าพอรู้ ให้พูดตรงๆ ไปเลยครับ ไม่ต้องเกรงใจ ถามไปตรงๆว่าเอาเบอร์โทรมาจากใหน  และพยายามทำให้คนอื่นเสียใจ ที่โทรมา เพราะจะได้สำนึกผิดไง  มันเป็นสิ่งที่ถูกต้องที่ควรทำนะ

*

admin

• 80,743
ทำไม ไม่วิ่งตามgu
%%22
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

PoNgPk

• 6,112
(Aug 27) สงครามการค้าทำค่าเงินตกทั่วโลกจีนยันออสเตรเลีย บาทแข็งไม่หยุด: ค่าเงินเหรียญออสเตรเลียอ่อนค่าลงต่ำที่สุดในรอบ 10 ปีในช่วงเช้าของวันที่ 26 สิงหาคม ก่อนที่ช่วงบ่ายจะปรับตัวขึ้นมาอีกครั้ง สาเหตุที่ทำให้ค่าเงินอ่อนลงอย่างรุนแรง เนื่องจากความกังวลเรื่องสงครามการค้าระหว่างจีนกับสหรัฐที่เลวร้ายลง หลังจากทรัมป์ประกาศขึ้นภาษีสินค้าจีนอีกครั้ง

ขณะเดียวกันเงินหยวนอ่อนค่าลงเป็นประวัติการณ์เมื่อเทียบกับเงินเหรียญสหรัฐ โดยอ่อนค่าที่สุดในรอบ 11 ปี เนื่องจากความกังวลเรื่องสงครามการค้า อย่างไรก็ตาม ค่าเงินที่อ่อนลงเป็นข้อได้เปรียบสำหรับภาคส่งออกของจีน และมีสื่อและนักวิเคราะห์ต่างชาติบางส่วนชี้ว่า จีนอาจจะแทรกแซงให้ค่าเงินอ่อนลงเพื่อหวังผลในเรื่องการส่งออก ในช่วงที่ได้รับผลกระทบจากการตอบโต้ทางภาษีของสหรัฐ

ด้านเงินวอนของเกาหลีใต้อ่อนค่าลงเช่นกัน รัฐมนตรีว่าการกระทรวงการคลังของเกาหลีใต้เปิดเผยว่า กำลังติดตามการเคลื่อนไหวของเงินหยวนของจีนอย่างใกล้ชิด และจะใช้มาตรการรักษาเสถียรภาพของตลาด เพราะความเคลื่อนไหวของเงินหยวนและเงินวอนเริ่มสอดคล้องกันมากขึ้น

ทั้งนี้ สกุลเงินในเอเชียส่วนใหญ่อ่อนค่าลง มีเพียงเงินบาทของไทยเท่านั้นที่แข็งค่าขึ้นในระยะยาว (ยกเว้นเงินเยนที่แข็งค่าขึ้นมาในวันนี้) เงินบาทแข็งค่าเพิ่มขึ้น 0.4% โดย OCBC กล่าวว่า เงินบาทมีสถานะดีที่สุดในภูมิภาคในปีนี้โดยแข็งค่าเพิ่มขึ้น 6.4% เนื่องจากเงินเหรียญสหรัฐอ่อนลง ทุนต่างชาติที่ไหลเข้ามามาก และดุลบัญชีเดินสะพัดเกิดดุลอย่างมาก ตรงกันข้ามกับสถานการณ์ที่เกิดขึ้นกับเพื่อนบ้านอย่างฟิลิปปินส์ อินโดนีเซีย รวมถึงอินเดีย

Source: Posttoday
TRADE RIDER

*PIg** *PIg**  ขายหมูไปแล้ว

xc8*

อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 27, สิงหาคม  2019, 06:52:21 PM
*PIg** *PIg**  ขายหมูไปแล้ว
xc8*
เราขายบ้าง..ยังเลี้ยงไว้บ้าง..เผื่อบิน.. xc8* xc8*

*

admin

• 80,743
EU หนูจะเต่า ไปไหน
**11

เอ๋าาาาา...ไปไหนกันเงียบจุง.. GU New high แว้ววววว..แต่ไหง EU ทำท่าเหมือนอยากจะไป New low.  xc8* xc8* xc8*

*

sanwat

• 412
 xz55** เอ่อ EU สงสัยจะขึ้นไม่ไหวม้างงงง ทำไมเอื่อยอย่างงี้

*

apakoaa

• 1,471
เบี้ยน้อย หอยน้อย ค่อย ๆ เก็บ

eu เหมือนจะหมดแรง T*/-