กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พุธ 14 สิงหาคม 2562 น้อง EU พี่ง่วงแล้วนะเมื่อไหร่ จะ Break^^

• 124 replies
  • 22,965 views
*

hameto

ขอบคุณครับแอด วันนี้ GU  เป็นยังไงบ้างครับ ยังขาลงอยู่ไหมครับแอด

*

sanwat

• 412
 xz55** xz55** xz55** xz55**

EU ทำ bull flag มานานแล้วนะ ระเบิดได้แล้ว ยิ่งนานเท่าไหร่ยิ่งไกลเท่านั้นแต่ผมว่ามันก็นานแล้วนะ ระเบิดสักทีเถิด T*/-

อ้างจาก: sanwat ที่ 14, สิงหาคม  2019, 02:36:29 PM
EU ทำ bull flag มานานแล้วนะ ระเบิดได้แล้ว ยิ่งนานเท่าไหร่ยิ่งไกลเท่านั้นแต่ผมว่ามันก็นานแล้วนะ ระเบิดสักทีเถิด T*/-
ถ้าวันนี้ไม่ระเเบิดนะ..buy EU swap ลบ 3 เท่า นะ สิบอกไห่... **11 **11
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

PoNgPk

• 6,108
ราคาทองคำย่อตัวลงในวันนี้ที่ฝั่งเอเชีย หลังจากสหรัฐฯ ได้ตัดสินใจเลื่อนการเรียกเก็บภาษีศุลกากรสินค้าจีนบางประเภท ทำให้ความขัดแย้งระหว่างทั้งสองฝ่ายคลี่คลายลงเล็กน้อยและส่งผลต่ออุปสงค์ทองคำอันเป็นสินทรัพย์ที่มีความปลอดภัยสูง

สัญญาซื้อขายทองคำล่วงหน้า สำหรับการส่งมอบเดือนธันวาคมในตลาดโคเม็กซ์ของนิวยอร์ค เมอร์แคนไทล์ เอ็กซ์เชนจ์ ปรับลง 0.4% สู่ระดับ $1,507.95

ตัวแทนทางการค้าของสหรัฐฯ ได้ออกมาประกาศเมื่อคืนนี้ว่า ผลิตภัณฑ์จากจีนบางประเภท อาทิ เสื้อผ้าและโทรศัพท์มือถือ ได้ถูกถอดออกจากรายการเรียกเก็บภาษีศุลกากรเนื่องด้วย "ปัจจัยด้านสุขภาพ ความปลอดภัย ความมั่นคงแห่งชาติ และปัจจัยอื่น ๆ" จึงทำให้ไม่มีการเรียกเก็บภาษีศุลกากร 10% กับสินค้าประเภทดังกล่าว

ส่วนการเรียกเก็บภาษีศุลกากรสินค้าจีนรายการอื่น ๆ ที่เหลือจะถูกเลื่อนออกไปเป็นวันที่ 15 ธันวาคม จากเดิมที่เคยกำหนดไว้วันที่ 1 กันยายน

ผลการตัดสินใจดังกล่าวได้ทำให้เกิดความคาดหวังว่าสถานการณ์ทางการค้าระหว่างทั้งสองประเทศนั้นเริ่มผ่อนคลายลง ทำให้ตลาดหุ้นทั่วโลกปรับขึ้นและกดดันให้อุปสงค์ทองคำลดลง

ก่อนหน้ารายงานดังกล่าวราคาทองคำได้ขึ้นไปทำระดับสูงสุดในรอบหกปี เนื่องจากเหตุการณ์ความไม่สงบทางการเมืองได้ส่งผลให้สนามบินฮ่องกงต้องปิดทำการชั่วคราวเป็นวันที่สองท่ามกลางการประท้วงที่ยังดำเนินอยู่อย่างต่อเนื่อง

Investing.com - ราคาทองคำย่อตัวลงในวันนี้ที่ฝั่งเอเชีย หลังจากสหรัฐฯ ได้ตัดสินใจเลื่อนการเรียกเก็บภาษีศุลกากรสินค้าจีนบางประเภท ทำให้ความขัดแย้งระหว่างทั้งสองฝ่ายคลี่คลายลงเล็กน้อยและส่งผลต่ออุปสงค์ทองคำอันเป็นสินทรัพย์ที่มีความปลอดภัยสูง

สัญญาซื้อขายทองคำล่วงหน้า สำหรับการส่งมอบเดือนธันวาคมในตลาดโคเม็กซ์ของนิวยอร์ค เมอร์แคนไทล์ เอ็กซ์เชนจ์ ปรับลง 0.4% สู่ระดับ $1,507.95

ตัวแทนทางการค้าของสหรัฐฯ ได้ออกมาประกาศเมื่อคืนนี้ว่า ผลิตภัณฑ์จากจีนบางประเภท อาทิ เสื้อผ้าและโทรศัพท์มือถือ ได้ถูกถอดออกจากรายการเรียกเก็บภาษีศุลกากรเนื่องด้วย "ปัจจัยด้านสุขภาพ ความปลอดภัย ความมั่นคงแห่งชาติ และปัจจัยอื่น ๆ" จึงทำให้ไม่มีการเรียกเก็บภาษีศุลกากร 10% กับสินค้าประเภทดังกล่าว

ส่วนการเรียกเก็บภาษีศุลกากรสินค้าจีนรายการอื่น ๆ ที่เหลือจะถูกเลื่อนออกไปเป็นวันที่ 15 ธันวาคม จากเดิมที่เคยกำหนดไว้วันที่ 1 กันยายน

ผลการตัดสินใจดังกล่าวได้ทำให้เกิดความคาดหวังว่าสถานการณ์ทางการค้าระหว่างทั้งสองประเทศนั้นเริ่มผ่อนคลายลง ทำให้ตลาดหุ้นทั่วโลกปรับขึ้นและกดดันให้อุปสงค์ทองคำลดลง

ก่อนหน้ารายงานดังกล่าวราคาทองคำได้ขึ้นไปทำระดับสูงสุดในรอบหกปี เนื่องจากเหตุการณ์ความไม่สงบทางการเมืองได้ส่งผลให้สนามบินฮ่องกงต้องปิดทำการชั่วคราวเป็นวันที่สองท่ามกลางการประท้วงที่ยังดำเนินอยู่อย่างต่อเนื่อง

เขียนโดย:
Investing.com
TRADE RIDER

อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 14, สิงหาคม  2019, 03:11:14 PM
อ้างจาก: sanwat ที่ 14, สิงหาคม  2019, 02:36:29 PM
ถ้าวันนี้ไม่ระเเบิดนะ..buy EU swap ลบ 3 เท่า นะ สิบอกไห่... **11 **11
มันรอทำอะไรแปลกๆกับทอง อีกหรือป่าว อิอิ

แอดคะ..GU ข่าวออกมาดีเลยเด้งขึ้นมาเล็กน้อย..อยากทราบว่าจะมีโอกาสเด้งต่อ หรือว่า ยังลงต่อได้คะ..ถ้ายังลงได้ น่าจะถึงไหนดีคะ..

(TH)** (TH)** (TH)** ขอบคุณค่ะ
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

PoNgPk

• 6,108
เงินเยนแข็งค่าขึ้นในวันนี้ที่ฝั่งเอเชียแม้ว่าสถานการณ์ทางการค้าเริ่มมีแววว่าจะผ่อนคลายมากขึ้นก็ตาม อีกทั้งข้อมูลทางเศรษฐกิจของจีนที่ออกมาซบเซาและวิกฤตการณ์ทางการเมืองในฮ่องกง ต่างก็เป็นแรงหนุนให้แก่สกุลเงินที่มีความปลอดภัยสูงอย่างเงินเยนในวันนี้อีกด้วย

คู่ USD/JPY ย่อตัวลง 0.2% เท่ากับ 106.50 เมื่อเวลา 1:23 น. ตามเวลามาตรฐานตะวันออก (05:23 GMT)

การแถลงการณ์ของสหรัฐฯ เมื่อคืนนี้ระบุว่า การเรียกเก็บภาษีศุลกากรจีนของสหรัฐฯ ได้ถูกเลื่อนออกไปเป็นวันที่ 15 ธันวาคมแทน และได้มีการถอดสินค้าบางประเภทออกจากรายการเรียกเก็บภาษีเนื่องมาจาก "ปัจจัยทางด้านสุขภาพ ความปลอดภัย ความมั่นคงของประเทศ และปัจจัยอื่น ๆ"

ก่อนหน้านี้สหรัฐฯ ได้กำหนดให้การเรียกเก็บภาษีศุลกากรสินค้าจีนมีผลบังคับใช้ตั้งแต่ช่วงต้นเดือนกันยายนเป็นต้นไป

รายงานข่าวดังกล่าวได้หนุนให้ตลาดหุ้นทั่วโลกปรับขึ้น ทว่าค่าเงินเยนที่มักเคลื่อนไหวสวนทางกับสินทรัพย์ที่มีความเสี่ยงสูง กลับปรับขึ้นตามไปด้วย

อย่างไรก็ดี เมื่อคืนนี้ค่าเงินเยนเองก็แข็งค่าขึ้นเมื่อเทียบกับดอลลาร์สหรัฐฯ เป็นทุนเดิมอยู่แล้ว เพราะเหตุการณ์ความไม่สงบทางการเมืองในฮ่องกงได้ส่งผลต่อแรงกระตุ้นการซื้อขายของผู้ลงทุนพอสมควร

เมื่อวานนี้กลุ่มผู้ประท้วงได้ทำให้สนามบินฮ่องกงต้องปิดทำการเป็นวันที่สอง และเมื่อคืนนี้ประธานาธิบดีสหรัฐฯ นายโดนัลด์ ทรัมป์ ก็ได้ออกมาทวีตด้วยว่า ขณะนี้รัฐบาลจีนกำลังเคลื่อนกองกำลังทหารไปยังพรมแดนของฮ่องกง

เขียนโดย:
Investing.com
TRADE RIDER

*

admin

• 80,707
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 14, สิงหาคม  2019, 03:59:03 PM
แอดคะ..GU ข่าวออกมาดีเลยเด้งขึ้นมาเล็กน้อย..อยากทราบว่าจะมีโอกาสเด้งต่อ หรือว่า ยังลงต่อได้คะ..ถ้ายังลงได้ น่าจะถึงไหนดีคะ..

(TH)** (TH)** (TH)** ขอบคุณค่ะ

เป็นการกลับตัวขึ้นชั่วคราวอยู๋ ครับ แบบ Sideway ยังไม่ได้ขึ้นเป้นเทรนขาลง
xc7*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

AU ดิ่งกลับมาที่เดิมอีกละ เฮ้ออ

*

admin

• 80,707
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

hameto

อ้างจาก: admin ที่ 14, สิงหาคม  2019, 04:29:22 PM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 14, สิงหาคม  2019, 03:59:03 PM

เป็นการกลับตัวขึ้นชั่วคราวอยู๋ ครับ แบบ Sideway ยังไม่ได้ขึ้นเป้นเทรนขาลง
xc7*

ตอนนี้เข้า sell GU ได้ไหมครับแอด
(TH)** (TH)** (TH)**

ขอแนวทาง GOLD หน่อยนะครับ
ควรรอ SELL ที่ตรงไหนดีครับ

*

admin

• 80,707
อ้างจาก: LighterStudioz ที่ 14, สิงหาคม  2019, 05:50:06 PM
ขอแนวทาง GOLD หน่อยนะครับ
ควรรอ SELL ที่ตรงไหนดีครับ

1515 ครับ

GU นี่ ถ้าทำ New high H4 ได้ก็คือ กลับคัวเป็นขาขึ้นเลย ใช่ไหมค่ะ..ใกล้แล้ว.. xz55**