กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 9 สิงหาคม 2562 กลับมาทุบกันอีกครั้งตังก็เต็มเข่ง^^

• 172 replies
  • 32,504 views
*

admin

• 80,679
อ้างจาก: sanwat ที่ 10, สิงหาคม  2019, 05:46:49 AM
ดีนะครับ ยังไม่ปิด order GU ไปซะก่อน ทุบลงไปเกือบ 1.20000 ตอนแรกได้แค่ เวฟ 110i ตอนนี้ได้ mslaz แล้วครับ จะทำยังไงให้ได้ ninja 400 ครับเนี่ย

ถอนค่า m slash ก่อนครับเอาไว้นอกพอรต
แล้วเทรด ปั้นใหม่ค่อยสะสม เป็น ninja 400
TKo*)
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,679
อ้างจาก: silverza ที่ 10, สิงหาคม  2019, 06:58:36 AM
USDCAD ยังมีลุ้น NewHigh ไหมครับ /**33

ยังไหว คับท่าน ผมยังมีถือเป็นเพื่อนนะ
็Hip**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,679
อ้างจาก: bigbank55 ที่ 10, สิงหาคม  2019, 08:14:37 AM
สวัสดีเช้าวันเสาร์ คับท่านแอดมิน เห็นใน Forexfactory จัดอันดับตำแหน่งการเข้า ซื้อขาย ดูแล้วผมพอไปวัดไปวา ก่ะเค้าได้มะคับ  xc7* x*/2

ยอดเยี่ยม ครับ ดีงาม พระราม 8 มากเลย เอาใจช่วย ครับ
g*/-

*

admin

• 80,679
กิจกรรมแบ่งปันความรู้ เรียน Forex ฟรี ไม่มีค่าใช้จ่าย โดย Traderider.com  เสาร์ 31 สิงหาคม 2562

สวัสดีครับหลังจากที่ห่างหายกันไปนานกับกิจกรรมแบ่งปันความรู้ Forex ฟรี ของบอร์ดเรานะครับ ตอนนี้แอดมินและทีมงานก็ตัดสินใจจัดกิจกรรมนี้ขึ้นอีกครั้งนะครับ โดยในงานจะมีการแบ่งปันความรู้เกี่ยวกับเทคนิคการเทรด Forex จากทางแอดมินและแอดมิน เทรดเดอร์สายเขียว นะครับโดยเนื้อหาความรู้มีดังนี้ครับ

1.Dowtheory

เป็นความรู้พื้นฐานที่ใช้ในการอ่านสวิงของราคาเพื่อดูแนวโน้มของราคาและแรงซื้อขาย

2.Demand Supply

ใช้ในการดูจุดเริ่มต้นของแรงซื้อขายและใช้ในการหาจุดเข้าออเดอร์ที่ค่อนข้างแม่นยำใช้ทำกำไรได้

3.Fibonacci Retracement

สอนการลาก Fibonacci เพื่อหาจุดพักตัวของราคา หาจุดเข้าเทรดรวมถึงการหาเป้าหมาย TP

4.Divergence

ช่วยในการพิจารณาหาจุดกลับตัวของราคาหรือการพักตัวในรอบใหญ่ของการขึ้นลงในรอบนั้นๆ

5.Money Management

วิธีการบริหารเงินทุนซึ่งเป็นสิ่งที่ขาดไม่ได้ไม่ว่าจะในการลงทุนใดๆ ถึงแม้จะเทรดแม่นแค่ไหนหากขาดการบริหารเงินทุนที่ดีในระยะยาวยังไงก็ไม่มีทางอยู่รอดในตลาดได้

สถานที่และเวลา

วันที่ 31 สิงหาคม 2562 เวลา 13:00-18:00 น.

ศูนย์การเรียนรู้ XM ตึก PS Tower (ตึกไทยประกันชีวิต) อโศก สุขุมวิท21 ชั้น33 ลง BTS สถานีอโศกแล้วนั่งวินมอไซค์เข้าไป

วิธีการลงทะเบียน

ลงทะเบียนฟรี ! มีที่จอดรถฟรี มี Wifi ฟรี อาหารและเครื่องดื่มฟรี   ฟรี !! ตลอดงาน เพียงแค่มีบัญชีเทรด xm เพื่อลงทะเบียนไม่จำเป็นต้องต่อ Link ของบอร์ดนะครับ  ไม่บังคับฝากเงินใดๆทั้งสิ้น และไม่มีการระดมทุนใดๆทั้งสิ้น

จำกัดเพียง 50 ที่นั่งเท่านั้น !!

เปิดบัญชีได้ที่นี่ https://traderider.com/register/xm

หากมี Laptop แนะนำให้พกติดตัวมาด้วยครับ

อยากมีพอร์ต ฟ้าๆ แบบนี้ ลงทะเบียน เรียนได้ฟรี ครับ

หมายเหตุ : Real ทุก Account

ลงทะเบียน ที่นี่เลย : https://traderider.com/index.php/topic,15942.msg262948.html

TKo*) TKo*) TKo*)

อ้างจาก: admin ที่ 10, สิงหาคม  2019, 08:16:04 AM
อ้างจาก: Natapong Kasemsant ที่ 09, สิงหาคม  2019, 11:57:50 PM
อยากจะรบกวนถามแอดเป็นความรู้ครับ
ว่า EUR/USD กับ USD/CHF เงิน Euro กับ CHF ปกติจะไปในแนวเดียวกันมั้ยครับ เห็นว่าสวิสเซอร์แลนด์ก็อยู่ในยูโรเหมือนกัน
เช่น EUR/USD ลง USD/CHF ก็จะขึ้น ประมาณนี้ครับ
หรือมีปัจจัยอะไรที่แตกต่างกันครับ

ขอบคุณมากครับ

ปกติจะวิ่ง สวนทาง กัน คร้บ เพราะ eur และ chf อยู่ใน Europe
และ ตรงข้าม กับ usd เหมือน กัน

ถ้า วิ่ง ผิดปกติคือ ถ้า เกิดวิกฤติเกี่ยว กับ usd คนจะถือ chf เพราะ เป็น safe heaven ที่ปลอดภัย ครับ

ขอบพระคุณมากครับแอด
Money Management is the key

*

PoNgPk

• 6,100
(Aug 10) ไอเอ็มเอฟชี้สงครามการค้าคุกคามศก.จีน : กองทุนการเงินระหว่างประเทศ(ไอเอ็มเอฟ) ระบุว่า สงครามการค้าคุกคามการเติบโตของเศรษฐกิจจีน เรียกร้องให้ทั้งสหรัฐและจีน ซึ่งต่างก็เป็นมหาอำนาจทางเศรษฐกิจของโลกเร่งหาทางออกเพื่อยุติการทำสงครามการค้า ที่ไม่เพียงส่งผลกระทบต่อเศรษฐกิจจีนและสหรัฐ แต่ส่งผลต่อเศรษฐกิจของทุกประเทศทั่วโลก

"การยุติสงครามการค้าไม่ได้ก่อให้เกิดผลดีต่อจีนและสหรัฐเท่านั้น แต่ยังก่อให้เกิดผลดีต่อเศรษฐกิจของประชาคมโลกด้วย"นายจิน จองเซีย ผู้อำนวยการบริหารฝ่ายเศรษฐกิจจีนของไอเอ็มเอฟ ระบุ

ไอเอ็มเอฟ แนะนำให้สหรัฐและจีนทำข้อตกลงทางการค้าแบบครอบคลุมเพื่อหลีกเลี่ยงการทำลายหรือบั่นทอนระบบการค้าโลก พร้อมทั้งให้ความเห็นว่า จีนและประเทศคู่ค้าควรร่วมมือกันอย่างสร้างสรรค์เพื่อแก้ปัญหาข้อขัดแย้งที่เกิดขึ้นทั้งหมด บนพื้นฐานกรอบงานการค้าพหุภาคี และร่วมมือกันปฏิรูปองค์กรการค้าโลก(ดับเบิลยูทีโอ)ให้เป็นองค์กรการค้าที่น่าเชื่อถือเพื่อประโยชน์ของทุกประเทศ

Source: กรุงเทพธุรกิจออนไลน์
TRADE RIDER

*

PoNgPk

• 6,100
(Aug 10) ไอเอ็มเอฟมองต่าง"ทรัมป์"ชี้จีนไม่ได้ปั่นค่าเงิน : กองทุนการเงินระหว่างประเทศ(ไอเอ็มเอฟ)แถลงเมื่อวันศุกร์ (9ส.ค.)ว่า พบหลักฐานเพียงเล็กน้อยเท่านั้นที่บ่งชี้ว่าธนาคารกลางของจีนจงใจลดค่าเงินหยวน ซึ่งคำกล่าวนี้ของไอเอ็มเอฟสวนทางกับการตัดสินใจของรัฐบาลสหรัฐ ภายใต้การนำของประธานาธิบดีโดนัลด์ ทรัมป์ ที่กล่าวว่ารัฐบาลปักกิ่งจงใจแทรกแซงค่าเงินหยวน

ถ้อยแถลงนี้ของไอเอ็มเอฟ มีขึ้นระหว่างที่ไอเอ็มเอฟทบทวนเศรษฐกิจจีนรายปี พบว่า เงินหยวนมีเสถียรภาพอย่างมากเมื่อเทียบกับเงินสกุลอื่น และธนาคารกลางของจีนแทรกแซงค่าเงินเพียงเล็กน้อย ซึ่งการอ่อนค่าของเงินหยวนทำให้บรรดาผู้ส่งออกของจีนได้เปรียบด้านราคาในการแข่งขันกับบรรดาประเทศคู่แข่งทางการค้ารายอื่นๆ

นอกจากนี้ ไอเอ็มเอฟ ยังแนะให้ธนาคารกลางของจีนรักษาความยืดหยุ่นของค่าเงินหยวนไว้เพื่อรับมือกับปัจจัยเสี่ยงทางเศรษฐกิจที่เป็นผลพวงจากการทำสงครามการค้ากับสหรัฐ

ที่ผ่านมา ประธานาธิบดีทรัมป์ ของสหรัฐ ทวีตข้อความกล่าวหาจีนว่ากำลังปั่นค่าเงิน หลังจากที่หยวนทรุดตัวลงต่ำกว่าระดับ 7 หยวนต่อดอลลาร์ แตะระดับต่ำสุดในรอบ 11 ปี โดยค่าเงินหยวนในตลาดการเงินของจีนดิ่งลงแตะระดับ 7.04 เทียบดอลลาร์สหรัฐ

Source: กรุงเทพธุรกิจออนไลน์
TRADE RIDER

อ้างจาก: admin ที่ 10, สิงหาคม  2019, 08:19:04 AM
อ้างจาก: silverza ที่ 10, สิงหาคม  2019, 06:58:36 AM
USDCAD ยังมีลุ้น NewHigh ไหมครับ /**33

ยังไหว คับท่าน ผมยังมีถือเป็นเพื่อนนะ
็Hip**

ยังถืออยู่เหมือนกันค่ะ.. T*/- T*/- T*/-
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

วันชัย.ภา

อ้างจาก: admin ที่ 09, สิงหาคม  2019, 09:43:13 AM
กิจกรรมแบ่งปันความรู้ เรียน Forex ฟรี ไม่มีค่าใช้จ่าย โดย Traderider.com  เสาร์ 31 สิงหาคม 2562

สวัสดีครับหลังจากที่ห่างหายกันไปนานกับกิจกรรมแบ่งปันความรู้ Forex ฟรี ของบอร์ดเรานะครับ ตอนนี้แอดมินและทีมงานก็ตัดสินใจจัดกิจกรรมนี้ขึ้นอีกครั้งนะครับ โดยในงานจะมีการแบ่งปันความรู้เกี่ยวกับเทคนิคการเทรด Forex จากทางแอดมินและแอดมิน เทรดเดอร์สายเขียว นะครับโดยเนื้อหาความรู้มีดังนี้ครับ

1.Dowtheory

เป็นความรู้พื้นฐานที่ใช้ในการอ่านสวิงของราคาเพื่อดูแนวโน้มของราคาและแรงซื้อขาย

2.Demand Supply

ใช้ในการดูจุดเริ่มต้นของแรงซื้อขายและใช้ในการหาจุดเข้าออเดอร์ที่ค่อนข้างแม่นยำใช้ทำกำไรได้

3.Fibonacci Retracement

สอนการลาก Fibonacci เพื่อหาจุดพักตัวของราคา หาจุดเข้าเทรดรวมถึงการหาเป้าหมาย TP

4.Divergence

ช่วยในการพิจารณาหาจุดกลับตัวของราคาหรือการพักตัวในรอบใหญ่ของการขึ้นลงในรอบนั้นๆ

5.Money Management

วิธีการบริหารเงินทุนซึ่งเป็นสิ่งที่ขาดไม่ได้ไม่ว่าจะในการลงทุนใดๆ ถึงแม้จะเทรดแม่นแค่ไหนหากขาดการบริหารเงินทุนที่ดีในระยะยาวยังไงก็ไม่มีทางอยู่รอดในตลาดได้

สถานที่และเวลา

วันที่ 31 สิงหาคม 2562 เวลา 13:00-18:00 น.

ศูนย์การเรียนรู้ XM ตึก PS Tower (ตึกไทยประกันชีวิต) อโศก สุขุมวิท21 ชั้น33 ลง BTS สถานีอโศกแล้วนั่งวินมอไซค์เข้าไป

วิธีการลงทะเบียน

ลงทะเบียนฟรี ! มีที่จอดรถฟรี มี Wifi ฟรี อาหารและเครื่องดื่มฟรี   ฟรี !! ตลอดงาน เพียงแค่มีบัญชีเทรด xm เพื่อลงทะเบียนไม่จำเป็นต้องต่อ Link ของบอร์ดนะครับ  ไม่บังคับฝากเงินใดๆทั้งสิ้น และไม่มีการระดมทุนใดๆทั้งสิ้น

จำกัดเพียง 50 ที่นั่งเท่านั้น !!

เปิดบัญชีได้ที่นี่ https://traderider.com/register/xm

หากมี Laptop แนะนำให้พกติดตัวมาด้วยครับ

อยากมีพอร์ต ฟ้าๆ แบบนี้ ลงทะเบียน เรียนได้ฟรี ครับ

หมายเหตุ : Real ทุก Account

ลงทะเบียน ที่นี่เลย : https://traderider.com/index.php/topic,15942.msg262948.html

TKo*) TKo*) TKo*)

*

admin

• 80,679
ล่าสุด ตี 1 ราคาจาก xe.com

อ้างจาก: admin ที่ 12, สิงหาคม  2019, 01:06:42 AM

ปกติมันจะบวกจากในกราฟไปใช่มะครับ เรทพวกนี้  *PIg**

ลุ้นๆ ร่วงลงไปที

xc8* xc8* xc8*...เฝ้ากราฟ ไม่หลับไม่นอนกันเหรอคะ..
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 12, สิงหาคม  2019, 01:25:08 AM
xc8* xc8* xc8*...เฝ้ากราฟ ไม่หลับไม่นอนกันเหรอคะ..

ผมจะไปนอนละครับ let it go(down). ฝันดีนะครับ ฝากเชียร์ให้ EU ร่วงด้วยครับ  Pigig Pigig Pigig

เปิดตลาดมา..ไม่มี gap เลยซักกะคู่เดียว.. xc8* xc8* xc8*
เช้านี้ไม่ได้ทำงาน..จะเฝ้ากราฟให้หนำใจ..ตอนนี้ นอนต่อแป๊บ...  555+

*

admin

• 80,679
อ้างจาก: zamurai.zen ที่ 12, สิงหาคม  2019, 01:17:30 AM
อ้างจาก: admin ที่ 12, สิงหาคม  2019, 01:06:42 AM

ปกติมันจะบวกจากในกราฟไปใช่มะครับ เรทพวกนี้  *PIg**

ลุ้นๆ ร่วงลงไปที

ดีใจที่ตื่นมามันไม่ใช่
g*/-