กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟทองคำ Gold,ราคาทองคำ วันจันทร์ที่ 01 เมษายน 2562 อาจจะย่อสักนิดก่อนดิ่งนรก

• 6 replies
  • 2,181 views
*

CASE Forex

• 16,936
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟทองคำ Gold,ราคาทองคำ วันจันทร์ที่ 01 เมษายน 2562 อาจจะย่อสักนิดก่อนดิ่งนรก

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1293-1290 50-60pip 120-140 pip

Signal Buy จุดนี้เกิดจากการที่กราฟทะลุเทรนไลน์ขาขึ้นน่าจะเป็นรอบพักตัวเพื่อลงต่อหากมาถึงจุดนนี้ จุดนี้จะเป็นโซนที่กราฟลงมาถึงรอบ Fibo 25/75 และยังเป็นโซนของจุดสวิงแนวรับสำคัญเก่าด้วย พร้อมทั้งมี Fibo 200 ของแท่งใหญ่ระดับ Day คุมอยู่ด้วย เป็นไปได้สูงว่าจุดนี้จะเป็นจุดพักตัวของกราฟขาลงเพื่อขึ้นไปเอาแรงลงอีกที อาจจะเกิดขึ้นในเดือนหน้าเลยก็ได้ เพราะตอนนี้กราฟยังลงมาไม่ได้ ยังติดอยู่กับขาขึ้นครั้งก่อนอยู่ รอให้เป็น เด่วก็กินเต็มเอง
*** เสริมจากจุดเดิมตอนนี้คือเดือนใหม่แล้วอย่างที่บอกอาจจะขึ้นจากเดือนใหม่ และก็เริ่มมีความเป็นไปได้ที่กราฟกำลังปิด day เขียวที่ fibo 61.8 รอบใหญ่สำคัญๆด้วย พร้อมทั้งกราฟอาจจะขึ้นไปหา ema 200 h4 และเป็นจุดที่กราฟอาจจะพักตัวที่ Fibo 50 อีกด้วย พักตัวเสร็จอาจจะโดนทุบต่อเลยเพราะฉะนั้นถ้าได้ Buy แล้วกราฟไปถึงแนะนำรีบออกแล้วเตรียมทุบจะดีกว่า ***

Type Price SL TP
Signal 2 Sell 1303-1306 50-70 pip 250-300 pip

Signal Sell จุดทุบจุดนี้เกิดจากกราฟ ขึ้นมาทดสอบ Fibo 50 รอบสวิงล่าสุด และเป็นจุดที่ ema 200 h4 อยู่ด้วยส่วนกราฟแท่งเทียน Week ก็ปิดแดงเต็มที่จุดนนี้อาจจะเป็นห่างสูงสุดของกราฟ Week ในสัปดาห์นี้ก็เป็นได้เพราะฉะนั้นใครจะทุบจุดนี้ก็ต้องรู้เหตุผลก่อนว่าสัปดาห์ที่ผ่านมาปิดเดือนแดง และกราฟก็มีแรงเบรคเอ้ารุนแรงลงมา เราควรรู้ไว้ว่า ถ้าเราจะ Buy ก็จะเสี่ยงกับขาลงของทองที่เกิดขึ้นเพราะฉะนั้นจุดนี้อาจจะทุบได้เรื่อยๆ Tp ของมันจุดสำคัญแรกเลยคือ ema 200 day ที่รออยู่ด้านล่าง ยังไม่นับรองสวิงใหญ่ที่มันควรไปพักตัวลงต่อไปอีกข้างล่าง เอาไว้เท่านี้ก่อนค่อยมาดูจุดถัดไปของทอง

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

hunt

สวัสีดับเเอดมิน ติดตามตลอดคับผม ็Hea**

2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

CASE Forex

• 16,936
อ้างจาก: hunt ที่ 01, เมษายน  2019, 01:47:17 PM
สวัสีดับเเอดมิน ติดตามตลอดคับผม ็Hea**
หายไปเลยนะครับ ท่านเทพทอง เหงาเลยผม  (TH)** (TH)**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

CASE Forex

• 16,936
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 01, เมษายน  2019, 08:17:20 PM
...ตาม step เป๊ะเว่อร์... xc8* xc8* xc8*
เป็นคนถือตามวิเคราะห์ เข้าตอนเช้าๆ ทีมันปิด h1 เขียว SL ก็ต่ำๆหน่อย  xc8* เหมือนจะโชคดีใช่ไหมแต่ไม่ครับ SL ไว้ราคาเปิดของวัน โดนแดกเรียบร้อย กราฟไซต์เวย์ ทำสามเหลี่ยมแบบนี้มีสิทธิทะลุลงไปต่อจริงๆครับ ย่อไปเอาไม้ทุบหลักจะไหวไหมไม่แน่ใจ เทรนมันลงแบบนี้ด้วยขึ้นจะไหวไหมเนี่ย เจี  /**33

อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 01, เมษายน  2019, 10:05:06 PM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 01, เมษายน  2019, 08:17:20 PM
...ตาม step เป๊ะเว่อร์... xc8* xc8* xc8*
เป็นคนถือตามวิเคราะห์ เข้าตอนเช้าๆ ทีมันปิด h1 เขียว SL ก็ต่ำๆหน่อย  xc8* เหมือนจะโชคดีใช่ไหมแต่ไม่ครับ SL ไว้ราคาเปิดของวัน โดนแดกเรียบร้อย กราฟไซต์เวย์ ทำสามเหลี่ยมแบบนี้มีสิทธิทะลุลงไปต่อจริงๆครับ ย่อไปเอาไม้ทุบหลักจะไหวไหมไม่แน่ใจ เทรนมันลงแบบนี้ด้วยขึ้นจะไหวไหมเนี่ย เจี  /**33
ตอนมาเม้นครั้งแรก มันขึ้นพอดี...ตอนนี้  นั่นน่ะสิ...จะขึ้นไหวไหมนี่... xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

CASE Forex

• 16,936
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 01, เมษายน  2019, 10:15:59 PM
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 01, เมษายน  2019, 10:05:06 PM
ตอนมาเม้นครั้งแรก มันขึ้นพอดี...ตอนนี้  นั่นน่ะสิ...จะขึ้นไหวไหมนี่... xc8* xc8* xc8*
สามเหลี่ยม เกิดคงได้ลงต่อตามแรงเดิมก็ดีละหลุดก็ตามจบเรื่อง  ))/*