วิเคราะห์แนวโน้มกราฟทองคำ Gold,ราคาทองคำ วันจันทร์ที่ 01 เมษายน 2562 อาจจะย่อสักนิดก่อนดิ่งนรก

• 6 replies
  • 1006 views

*

ออนไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 9,736
  • 168
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟทองคำ Gold,ราคาทองคำ วันจันทร์ที่ 01 เมษายน 2562 อาจจะย่อสักนิดก่อนดิ่งนรก

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1293-1290 50-60pip 120-140 pip

Signal Buy จุดนี้เกิดจากการที่กราฟทะลุเทรนไลน์ขาขึ้นน่าจะเป็นรอบพักตัวเพื่อลงต่อหากมาถึงจุดนนี้ จุดนี้จะเป็นโซนที่กราฟลงมาถึงรอบ Fibo 25/75 และยังเป็นโซนของจุดสวิงแนวรับสำคัญเก่าด้วย พร้อมทั้งมี Fibo 200 ของแท่งใหญ่ระดับ Day คุมอยู่ด้วย เป็นไปได้สูงว่าจุดนี้จะเป็นจุดพักตัวของกราฟขาลงเพื่อขึ้นไปเอาแรงลงอีกที อาจจะเกิดขึ้นในเดือนหน้าเลยก็ได้ เพราะตอนนี้กราฟยังลงมาไม่ได้ ยังติดอยู่กับขาขึ้นครั้งก่อนอยู่ รอให้เป็น เด่วก็กินเต็มเอง
 *** เสริมจากจุดเดิมตอนนี้คือเดือนใหม่แล้วอย่างที่บอกอาจจะขึ้นจากเดือนใหม่ และก็เริ่มมีความเป็นไปได้ที่กราฟกำลังปิด day เขียวที่ fibo 61.8 รอบใหญ่สำคัญๆด้วย พร้อมทั้งกราฟอาจจะขึ้นไปหา ema 200 h4 และเป็นจุดที่กราฟอาจจะพักตัวที่ Fibo 50 อีกด้วย พักตัวเสร็จอาจจะโดนทุบต่อเลยเพราะฉะนั้นถ้าได้ Buy แล้วกราฟไปถึงแนะนำรีบออกแล้วเตรียมทุบจะดีกว่า ***

Type Price SL TP
Signal 2 Sell 1303-1306 50-70 pip 250-300 pip

Signal Sell จุดทุบจุดนี้เกิดจากกราฟ ขึ้นมาทดสอบ Fibo 50 รอบสวิงล่าสุด และเป็นจุดที่ ema 200 h4 อยู่ด้วยส่วนกราฟแท่งเทียน Week ก็ปิดแดงเต็มที่จุดนนี้อาจจะเป็นห่างสูงสุดของกราฟ Week ในสัปดาห์นี้ก็เป็นได้เพราะฉะนั้นใครจะทุบจุดนี้ก็ต้องรู้เหตุผลก่อนว่าสัปดาห์ที่ผ่านมาปิดเดือนแดง และกราฟก็มีแรงเบรคเอ้ารุนแรงลงมา เราควรรู้ไว้ว่า ถ้าเราจะ Buy ก็จะเสี่ยงกับขาลงของทองที่เกิดขึ้นเพราะฉะนั้นจุดนี้อาจจะทุบได้เรื่อยๆ Tp ของมันจุดสำคัญแรกเลยคือ ema 200 day ที่รออยู่ด้านล่าง ยังไม่นับรองสวิงใหญ่ที่มันควรไปพักตัวลงต่อไปอีกข้างล่าง เอาไว้เท่านี้ก่อนค่อยมาดูจุดถัดไปของทอง

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

Share Topic.

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

traderider forex ไทย
*

hunt

สวัสีดับเเอดมิน ติดตามตลอดคับผม ็Hea**

*

ออนไลน์ Lil Mayfly

• 10,463
  • 29
  • "ขายหมู" เป็นงานอดิเรก..
.." ขายหมู..สู้ COVID-19 " ..แค่ $20 ถ้าเป็นกำไร ยังไงก็ดีกว่าล้างพอร์ต..
" ได้กำไร แล้วไม่ปิด ยังมีสิทธิ์ขาดทุน "  " ไม่มีขาดทุน ถ้าปิดเมื่อคุณมีกำไร "

*

• *
  • 9,736
  • 168
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
สวัสีดับเเอดมิน ติดตามตลอดคับผม ็Hea**
หายไปเลยนะครับ ท่านเทพทอง เหงาเลยผม  (TH)** (TH)**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

• *
  • 9,736
  • 168
...ตาม step เป๊ะเว่อร์... xc8* xc8* xc8*
เป็นคนถือตามวิเคราะห์ เข้าตอนเช้าๆ ทีมันปิด h1 เขียว SL ก็ต่ำๆหน่อย  xc8* เหมือนจะโชคดีใช่ไหมแต่ไม่ครับ SL ไว้ราคาเปิดของวัน โดนแดกเรียบร้อย กราฟไซต์เวย์ ทำสามเหลี่ยมแบบนี้มีสิทธิทะลุลงไปต่อจริงๆครับ ย่อไปเอาไม้ทุบหลักจะไหวไหมไม่แน่ใจ เทรนมันลงแบบนี้ด้วยขึ้นจะไหวไหมเนี่ย เจี  /**33

*

ออนไลน์ Lil Mayfly

• 10,463
  • 29
  • "ขายหมู" เป็นงานอดิเรก..
...ตาม step เป๊ะเว่อร์... xc8* xc8* xc8*
เป็นคนถือตามวิเคราะห์ เข้าตอนเช้าๆ ทีมันปิด h1 เขียว SL ก็ต่ำๆหน่อย  xc8* เหมือนจะโชคดีใช่ไหมแต่ไม่ครับ SL ไว้ราคาเปิดของวัน โดนแดกเรียบร้อย กราฟไซต์เวย์ ทำสามเหลี่ยมแบบนี้มีสิทธิทะลุลงไปต่อจริงๆครับ ย่อไปเอาไม้ทุบหลักจะไหวไหมไม่แน่ใจ เทรนมันลงแบบนี้ด้วยขึ้นจะไหวไหมเนี่ย เจี  /**33
ตอนมาเม้นครั้งแรก มันขึ้นพอดี...ตอนนี้  นั่นน่ะสิ...จะขึ้นไหวไหมนี่... xc8* xc8* xc8*
.." ขายหมู..สู้ COVID-19 " ..แค่ $20 ถ้าเป็นกำไร ยังไงก็ดีกว่าล้างพอร์ต..
" ได้กำไร แล้วไม่ปิด ยังมีสิทธิ์ขาดทุน "  " ไม่มีขาดทุน ถ้าปิดเมื่อคุณมีกำไร "

*

• *
  • 9,736
  • 168
ตอนมาเม้นครั้งแรก มันขึ้นพอดี...ตอนนี้  นั่นน่ะสิ...จะขึ้นไหวไหมนี่... xc8* xc8* xc8*
สามเหลี่ยม เกิดคงได้ลงต่อตามแรงเดิมก็ดีละหลุดก็ตามจบเรื่อง  ))/*

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex ร่วมงานกับเรา

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets