กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 28 ธันวาคม 2018 กราฟ EU ใจใหญ่แจกกำไร Happy New Year 2019^_

• 154 replies
  • 27,908 views
*

SP

• 933

สวัสดีครับทุกคน กด Sell ไปหาซิกไม้น้อยๆกัน  555++ 555++ 555++

ท่าไม่ดีค่อยโดด

ขอบคุณค่ะคุณพี่ (TH)** ถือต่อยาวๆวันที่ 4 แล้วค่ะ อิอิ  **11 ย่ออีกก็เพิ่มไม้อีก เเต่ขออย่างเดียวอย่าเทเราก็พอนะ EU   cheetah*

ขอบคุณค่ะแอด กราฟเซอร์ไพรส์ไปวันพุธแล้ว วันนี้คงไม่เซอร์ไพรส์ อีกนะ  xc8*

*

zatankung

ทำไมถึง บอกว่า "ขอให้เป็นดั่งที่คาดการณ์ ละครับ พูดแบบนี้ ผมหวั่นเลยนะครับ

อ้างจาก: admin ที่ 28, ธันวาคม  2018, 10:28:44 AM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 28, ธันวาคม  2018, 10:13:57 AM
ก็ยุ่งๆอยู่ แต่เป็นห่วง แอบเข้ามาดู..อู้ฮู้วววววว์..อู้ฮู..สวยอะไรเช่นนี้..ส่งท้ายปีได้สวยจริงๆ.. ็Hip** ็Hip**

ขอให้ เป็นดังคาดการณ์ ครับ
็Hip**

*

admin

• 80,603
อ้างจาก: August Hembrey ที่ 28, ธันวาคม  2018, 11:10:26 AM
ขอบคุณค่ะแอด กราฟเซอร์ไพรส์ไปวันพุธแล้ว วันนี้คงไม่เซอร์ไพรส์ อีกนะ  xc8*

ไม่น่า จะมีนะ วันนี้ตาม เทรนไปครับ
็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,603
อ้างจาก: zatankung ที่ 28, ธันวาคม  2018, 11:15:07 AM
ทำไมถึง บอกว่า "ขอให้เป็นดั่งที่คาดการณ์ ละครับ พูดแบบนี้ ผมหวั่นเลยนะครับ

อ้างจาก: admin ที่ 28, ธันวาคม  2018, 10:28:44 AM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 28, ธันวาคม  2018, 10:13:57 AM
ก็ยุ่งๆอยู่ แต่เป็นห่วง แอบเข้ามาดู..อู้ฮู้วววววว์..อู้ฮู..สวยอะไรเช่นนี้..ส่งท้ายปีได้สวยจริงๆ.. ็Hip** ็Hip**

ขอให้ เป็นดังคาดการณ์ ครับ
็Hip**

ก็ต้องขอให้ เป็นดังคาดการณ์สิครับ ถ้า คนละทาง ก็ stop loss ได้นะ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ไม่มีใครรู้อนาคตนะครับ

เท่าที่ฟัง guru มืออาชีพหลายๆ คนเขาก็ย้ำว่าเราไม่มีทางรู้อนาคตตลาดได้เลยครับ

เรามีแต่ระบบที่ใช้งานเพื่อวางกลยุธในการวางแผนเข้าเทรดเท่านั้นครับ กับการจัดการการเงินเมื่อเตลาดไม่เป็นไปตามแผนที่วางไว้ เพราะไม่มีใครรู้อนาคตได้จริงๆ

ต่อไปอาจจะเปลี่ยนเรียก signal ว่าแผนการเข้าเทรดแทน 5555

แล้วก็มี แผน A  และ แผน B  และ แผน C  เอาไว้ เหมือนในหนังโจรกรรม แผนซ่อนแปน

แผน A แปะๆ
แผน B เผื่อแผน A คลาดเคลื่อน
แผน C เอาไว้กลับลำ ผิดคาดทั้งหมด

*

PoNgPk

• 6,095
(Dec 28) ธนาคารกลางยุโรปคาดการขยายตัวของเศรษฐกิจโลกจะชะลอลงในปี 2019 :ธนาคารกลางยุโรป (ECB) คาดว่า การขยายตัวของเศรษฐกิจโลกจะชะลอลงในปี 2019 ก่อนจะทรงตัวในปีถัดไป ขณะที่อัตราเงินเฟ้อจะยังปรับสูงขึ้นอย่างต่อเนื่อง โดยยังคงเห็นแรงกดดันด้านเงินเฟ้อจากทั่วโลก รวมถึงในยูโรโซนจากกำลังการผลิตคงเหลือที่ลดลง

ข้อมูลเศรษฐกิจในปัจจุบันยังคงสอดคล้องกับประมาณการทางเศรษฐกิจของ ECB ที่คาดว่า เศรษฐกิจโดยรวมจะยังขยายตัวต่อไป แม้ downside risk จะปรับเพิ่มขึ้น โดยความไม่แน่นอนจากความเสี่ยงด้าน
1) Geopolitics
2) มาตรการกีดกันทางการค้า
3) ความเปราะบางของเศรษฐกิจเกิดใหม่ และ
4) ความผันผวนในตลาดเงิน ยังคงเป็นสิ่งที่ต้องจับตามองอย่างใกล้ชิด

อุปสงค์ภายในประเทศยังคงสนับสนุนการขยายตัวของเศรษฐกิจยุโรปและผลักดันให้อัตราเงินเฟ้อปรับสูงขึ้น เนื่องจากอุปสงค์ภายในกลุ่มประเทศสหภาพยุโรปยังมีพื้นฐานที่แข็งแกร่ง อย่างไรก็ตาม ECB มองว่านโยบายการเงินที่เหมาะสมยังคงมีความจำเป็นต่อการสนับสนุนให้แรงกดดันด้านราคาและอัตราเงินเฟ้อทั่วไปมีพัฒนาการไปตามเป้าหมายในระยะกลางของ ECB

Source: BOTSS
TRADE RIDER

*

admin

• 80,603
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 28, ธันวาคม  2018, 11:36:12 AM
ไม่มีใครรู้อนาคตนะครับ

เท่าที่ฟัง guru มืออาชีพหลายๆ คนเขาก็ย้ำว่าเราไม่มีทางรู้อนาคตตลาดได้เลยครับ

เรามีแต่ระบบที่ใช้งานเพื่อวางกลยุธในการวางแผนเข้าเทรดเท่านั้นครับ กับการจัดการการเงินเมื่อเตลาดไม่เป็นไปตามแผนที่วางไว้ เพราะไม่มีใครรู้อนาคตได้จริงๆ

ต่อไปอาจจะเปลี่ยนเรียก signal ว่าแผนการเข้าเทรดแทน 5555

แล้วก็มี แผน A  และ แผน B  และ แผน C  เอาไว้ เหมือนในหนังโจรกรรม แผนซ่อนแปน

แผน A แปะๆ
แผน B เผื่อแผน A คลาดเคลื่อน
แผน C เอาไว้กลับลำ ผิดคาดทั้งหมด

ตามที่กล่าวมาเลยครับ เทรดได้กำไร กับขาด ทุน ต่าง กัน ที่แผนการเทรดครับ
็Hea**

งานเลี้ยงปีใหม่เรียบร้อย งานเลิกก่อนเวลา ครึ่งวัน...ดีใจมากๆๆ สุดๆๆ..รีบรุด กลับบ้าน เปิดบอร์ดอ่าน ทันที... 555+

..เข้ามาดูกราฟยังอยู่ที่เดิมๆ ไม่ขึ้นไปไม่ว่า แต่อย่าลงลึก..
sig วันนี้ ลึก ดูเหมือนกราฟจะไม่ค่อยสนใจ แต่ถ้าย่อลงไป คงสะท้าน ทั้งบอร์ด.. xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

Gamezxii

• 1,623
ลงมาจุดเข้าก่อน  cheetah*

*

Waarrii

• 1,331
แอดขาาาาา ดูทองให้มั่ง ปอดสะท้านไปหมดล้าวววว
xz55** xz55**
สวยใสไร้สติ🎵🎵

*

admin

• 80,603
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 28, ธันวาคม  2018, 12:36:14 PM
งานเลี้ยงปีใหม่เรียบร้อย งานเลิกก่อนเวลา ครึ่งวัน...ดีใจมากๆๆ สุดๆๆ..รีบรุด กลับบ้าน เปิดบอร์ดอ่าน ทันที... 555+

..เข้ามาดูกราฟยังอยู่ที่เดิมๆ ไม่ขึ้นไปไม่ว่า แต่อย่าลงลึก..
sig วันนี้ ลึก ดูเหมือนกราฟจะไม่ค่อยสนใจ แต่ถ้าย่อลงไป คงสะท้าน ทั้งบอร์ด.. xc8* xc8*

เมื่อวานยังลงมารับ ตอนดึกเลยครับ
วันนี้ เชื่อว่าต้องมานะ
Ha)**

*

trp77

• 211
 (TH)** ขอบคุณครับ  (TH)**
ศุกร์หรรษา ส่งท้ายปี 2561
ขอให้โชคดี ได้กำไรไปเที่ยวปีใหม่กันทุกท่านครับ  ็Hip** ็Hip**