กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 29 พฤศจิกายน 2018 ขอกำไรจงคืนกลับมา-พอรตสีฟ้าก็มา ^-^

• 115 replies
  • 18,806 views
*

admin

• 80,416
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 29 พฤศจิกายน 2018 ขอกำไรจงคืนกลับมา-พอรตสีฟ้าก็มา ^-^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1370
Daily Pivot=1.1340
Fibo 50 Daily=1.1326

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1414 S1 = 1.1340
R2 = 1.1460 S2 = 1.1294
R3 = 1.1506 S3 = 1.1266
R4 = 1.1560 S4 = 1.1220
R5 = 1.1605 S5 = 1.1170

สวัสดีครับผม เมื่อวานก็ถือว่าพลาดไป นะครับ กราฟ ขึ้นมาจาก ข่าวแบบ สวนเทรนของกราฟนะครับ โดย เหตุที่ กราฟขึ้นมาตอนเที่ยงคืนตามเวลาประเทศไทยนั้นเนื่องจาก ที่กราฟวิ่งขึ้นแรงเนื่องจาก นาย Powell ประธาน Fed คนปัจจุบันออกมาแถลงการณ์ส่งสัญญาน ประมาณ ว่า กลางเดือน ธันวานี้ Fed น่าจะคงอัตราดอกเบี้ย ไว้ที่เท่าเดิม ไม่มีแนวโน้มที่จะขึ้น ตอนนี้ ซึ่งแน่นอนว่า ส่วนหนึ่งก็มาจากลุง ทรัมป์ ที่ เคยออกมาบอกว่า ไม่ค่อย ปลื่มกับ ประธาน Fed คนนี้ ที่ ขยัน ปรับอัตราดอกเบี้ยขึ้น
จึงทำให้ USD อ่อนค่า อย่างหนักสำหรับเมื่อคืนนะครับ และน่าจะอ่อนค่าต่อไปอีกสักพัก ครับ

แนวโน้มทางเทคนิค เนื่องจากเมื่อคืนกราฟขึ้นมาแรงนะครับ โดยกราฟทะลุ เส้น EMA 200 H1 ขึ้นมาได้ และสามารถยืนเหนือได้ จนถึงตอนนี้และมีแนวโน้มที่จะไปทดสอบเส้น EMA 200 H4 ที่ประมาณราคา 1.1410 อยู่นะครับ โดย ตอนนี้ จากเส้นเทรนไลน์ ที่ลาก ถือว่ากราฟมาชนเส้นเทรนไลน์ ขาลงแล้ว แต่ มีแนวโน้มที่จะทะลุขึ้นไปได้ต่อ ครับผม ซี่งถ้าจากแนวโน้มของข่าวก็น่าจะทำให้ กราฟ ปรับตัวขึ้นไปได้อีกสักพักนะครับ ดังนั้นแนวโน้มของกราฟวันนี้ น่าจะไปต่อ ได้ตาม แนวโน้มจาก ข่าว เมื่อวานนะครับ แต่ก่อนที่จะไปก็น่าจะย่อตัวลงไป ก่อน นะครับ เพื่อทดสอบ แนวรับ โดย วันนี้ แอดมินมอง ที่ลงไปพักตัวถึง Fibo 50 Day ของเมื่อวานเลยทีเดียวเนื่องจากกราฟใน H4 ยังอยู่ในเทรนขาลง การย่อของกราฟก็น่าจะย่อได้แรงก่อนที่จะไปตามแนวโน้ม นะครับ

ข่าวแดง วันนี้เวลา 15.00 ตามเวลาประเทศไทย จับตา EUR ECB President Draghi Speaks และจับตาต่อเนื่องเวลา 02.00 หรือ ตี 2 บ้านเรา นะครับ จับตา FOMC Meeting Minutes เรียกได้ว่า กราฟ จะผันผวนมากนะครับช่วงนี้ โดยข่าวแบบนี้ไม่มีตัวเลขให้คาดการณ์นะครับ จะค่อนข้างวิเคราะห์ แนวโน้มยากหน่อย ครับ แต่ถ้าใช้ เทคนิคที่มี TP/SL มาช่วยก็ทำให้ ป้องกันความเสี่ยงได้ดี ครับ

สำหรับวันนี้รอ Buy ตามน้ำครับ และเพื่อนๆที่ ติด Sell อยู่รอ พอร์ตบวกสักหน่อย ก็ให้ปิด รอ Buy ตามแรงของข่าวน่าจะดีกว่า นะครับผม

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1330 1.1260 1.1430

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...
สวัสดีแอดมินและทุกท่านค่ะ... ็Hea** ็Hea** ็Hea**
ที่เสียแล้ว แล้วไป  มัวเสียเวลาทำไม เริ่มต้นใหม่กันดีกว่า.. ็Hip** ็Hip** ็Hip**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

น่ากลัวจัง 555 ต้อง buy ในได้กำไรของเรากลับคืน
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

*

Arnont_J

(TH)** (TH)** (TH)**

ย่อสักนิดเถิดพ่อคุ๊ณณณณณ An2 An2 An2

*

Waarrii

• 1,331
ขอบคุณค่ะแอด ต้องเอาคืนให้หนักกว่าที่โดนลากไป
**11 **11
สวยใสไร้สติ🎵🎵

*

teeneetrader

มี ไม้อยู่ 1.1318 กับ 1.1330

มาหาแนวร่วมคัตไม้ทิ้ง  **11 **11 **11

**6004** **6004** **6004**

จะย่อ มาลงให้คัตทิ้งไหมหน่ออออ  %%22 %%22

จากบวกกลายเป็นในช่วงข้ามคืน   T*/- An2 **6004**

อ้างจาก: lnweakky ที่ 29, พฤศจิกายน  2018, 09:57:30 AM
มี ไม้อยู่ 1.1318 กับ 1.1330
มาหาแนวร่วมคัตไม้ทิ้ง  **11 **11 **11
**6004** **6004** **6004**
จะย่อ มาลงให้คัตทิ้งไหมหน่ออออ  %%22 %%22
เขาล้างกันเป็นพอร์ตๆไป ไม่ใช่แค่ตัดทิ้งค่าาาา... xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

ขอบคุณแอดที่วันอังคารแนะนำให้ผมถอนกำไรออกก่อน
วันนี้ขอเอาโรยัลตี้มาเล่นเพื่อดูแนวโน้มไปก่อนดีกว่าครับ

นี่กราฟกลับตัวแล้วหรือป่าวครับแอด %%22

*

saksitbatboy191

*

ichigo

AUDJPY  เผื่อใครสนใจ หาจังหว่ะ Sell ราคาน่าจะลงผ่าน 81.90x   **6105**  **spidey**