กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 16 พฤศจิกายน 2018 กระโดดทุบกราฟรอบนี้ขอ TP 3 ตัวตรงไม่โต๊ด^

• 223 replies
  • 33,051 views
*

ichigo

EU น่าจะขึ้นต่อได้อีกนะครับ อาจจะ Swing high ขึ้นไปก่อน
แต่ผมก็ยังเชื่อมมั่นว่า มันจะลง ผ่านจุด A,B,C,D,E ในไม่ช้า เอาใจช่วยสำหรับขา SELL  g*/- 
**spidey****spidey****spidey**

*

sorana

วันจันทร์  รอ ทุบครับ    Ha)** Ha)** Tho*/ Tho*/

แอดมุมมองแอดว่าไงครับ แต่ผมว่ากราฟน่าจะย่อมาแนวๆ 1.13450 และดีดไปน่อเพื่อชน slและค่อยลง
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

วาดแทร็นไลน์อันใหนดีครับ อันหนึ่งใช้ auto channel  อีกอันวาดมือเองครับ

วางแผนเทรดไว้ว่า วันจันทร์รอมันทะลุ  แล้ววันอังคารเข้า order เทรดแบบยาว ทิ้งไว้จนถึงวันศุกร์เลย

*

trp77

• 211
สวัสดีวันเสาร์ครับ ทุกๆท่าน  ็Hea**

*

trp77

• 211
อ้างจาก: ichigo ที่ 17, พฤศจิกายน  2018, 10:50:13 AM
EU น่าจะขึ้นต่อได้อีกนะครับ อาจจะ Swing high ขึ้นไปก่อน
แต่ผมก็ยังเชื่อมมั่นว่า มันจะลง ผ่านจุด A,B,C,D,E ในไม่ช้า เอาใจช่วยสำหรับขา SELL  g*/- 
**spidey****spidey****spidey**

ขอบคุณครับ  (TH)**
ดูจากไทม์เฟรม week แล้ว แนวต้านอยู่ประมาณ 1.145 -1.150
มาลุ้นกัน สัปดาห์หน้าครับ ว่าขา sell จะรอด  g*/- หรือจะร่วง  **11

*

trp77

• 211
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 17, พฤศจิกายน  2018, 12:23:41 PM
วาดแทร็นไลน์อันใหนดีครับ อันหนึ่งใช้ auto channel  อีกอันวาดมือเองครับ

วางแผนเทรดไว้ว่า วันจันทร์รอมันทะลุ  แล้ววันอังคารเข้า order เทรดแบบยาว ทิ้งไว้จนถึงวันศุกร์เลย

ผมชอบอันล่างครับ วาดเป็นโซน เผื่อระยะสวิง
แล้วแบ่งไม้เข้าครับ  (TH)**

วันจันทร์ ลุ้นให้ทุบอย่างเดียว ตอนนี้ลากขึ้นไปเริ่มเจ็บแล้วว โอ้ววว  tiger18 tiger18

ขา Sell โดนกันทั่วหน้า  **11 **11

อ้างจาก: trp77 ที่ 17, พฤศจิกายน  2018, 01:20:16 PM

ผมชอบอันล่างครับ วาดเป็นโซน เผื่อระยะสวิง
แล้วแบ่งไม้เข้าครับ  (TH)**

ครับ ผมก็ว่าจะแบ่งไม้เข้าทีละหน่อย ขยันซอยหน่อย
รอดูกราฟวันจันทร์

*

admin

• 80,715
อ้างจาก: Tom Jaturong Koosathain ที่ 17, พฤศจิกายน  2018, 11:13:42 AM
แอดมุมมองแอดว่าไงครับ แต่ผมว่ากราฟน่าจะย่อมาแนวๆ 1.13450 และดีดไปน่อเพื่อชน slและค่อยลง

ผมยังมองที่ H4 เป็นเทรนลงอยู่นะครับ ตามรูปแรก

รูปนี้ เป็นระยะการพักตัวครับ จะเห็นว่ากราฟผ่าน 23.6 มาแล้ว ตอนนี้ น่าจะไปเทส 38.2 แล้วต้องย่อลงมา ที่่ 23.6 อีกครั้งก่อนเลือกว่าจะไปต่อ หรือ สิพอส่ำนี้

เหตุผล ที่แอดมิน ยังมองเทรนขาลงอยุ่เนื่องจาก Low ล่าสุด 1.1212 นั้นถือเป็น Low ที่ต่ำที่สุด ใน รอบ 1 ปีที่ผ่านมานี้ และแน่นอน ว่า
กราฟได้ทำ New Low ลงมาเรื่อยๆตลอด และ กราฟ ก่อนที่จะทะลุ แนว รับ 1.1300 ลงมาได้นั้น กราฟก็ขึ้นไปก่อน แต่ก็ไม่สา่มารถที่ จะทำ New high ได้เลย
ก่อนที่ จะลงมา 1.1212 ได้ดังนั้น โดย รวมแล้ว ยังลงเหมือนเดิม นะครับแต่ ไม่รุ้ว่า จะกลับตัวลงได้ตอนไหน
วันศุกร์ ก็ขึ้นเพราะ ข่าว นอกตารางของ คนที่อยู่ใน Fed ออกมาแถลง คิดว่าถ้าหมดแรงข่าวแล้ว กราฟน่าจะลงต่อไปได้ตามทิศทางแนวโน้ม เทรนของ EUR/USD ครับ

อีกอย่างเส้น EMA 200 H4 ก็น่าจะต้านกราฟไว้ได้ครับ

็Hea** ็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,715
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 17, พฤศจิกายน  2018, 12:23:41 PM

ขอบคุณสำหรับ แนวทาง ครับ ท่าน
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: admin ที่ 17, พฤศจิกายน  2018, 08:22:29 PM
อ้างจาก: Tom Jaturong Koosathain ที่ 17, พฤศจิกายน  2018, 11:13:42 AM

ผมยังมองที่ H4 เป็นเทรนลงอยู่นะครับ ตามรูปแรก

รูปนี้ เป็นระยะการพักตัวครับ จะเห็นว่ากราฟผ่าน 23.6 มาแล้ว ตอนนี้ น่าจะไปเทส 38.2 แล้วต้องย่อลงมา ที่่ 23.6 อีกครั้งก่อนเลือกว่าจะไปต่อ หรือ สิพอส่ำนี้

เหตุผล ที่แอดมิน ยังมองเทรนขาลงอยุ่เนื่องจาก Low ล่าสุด 1.1212 นั้นถือเป็น Low ที่ต่ำที่สุด ใน รอบ 1 ปีที่ผ่านมานี้ และแน่นอน ว่า
กราฟได้ทำ New Low ลงมาเรื่อยๆตลอด และ กราฟ ก่อนที่จะทะลุ แนว รับ 1.1300 ลงมาได้นั้น กราฟก็ขึ้นไปก่อน แต่ก็ไม่สา่มารถที่ จะทำ New high ได้เลย
ก่อนที่ จะลงมา 1.1212 ได้ดังนั้น โดย รวมแล้ว ยังลงเหมือนเดิม นะครับแต่ ไม่รุ้ว่า จะกลับตัวลงได้ตอนไหน
วันศุกร์ ก็ขึ้นเพราะ ข่าว นอกตารางของ คนที่อยู่ใน Fed ออกมาแถลง คิดว่าถ้าหมดแรงข่าวแล้ว กราฟน่าจะลงต่อไปได้ตามทิศทางแนวโน้ม เทรนของ EUR/USD ครับ

อีกอย่างเส้น EMA 200 H4 ก็น่าจะต้านกราฟไว้ได้ครับ
ขอบคุณคะแอดขอเก็บไว้เป็นความรู้นะคะ  (TH)** (TH)** (TH)**

็Hea** ็Hea** ็Hea**

หาเพื่อน นอกลูกนอกทาง เทรดคู่เงินอื่นกันด้วยใหม อิอิ

สวนเทร็น EURUSD