กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 15 พฤศจิกายน 2018 บินมาให้ทุบไวๆเอากำไรใส่สิบล้อ^_^

• 204 replies
  • 33,997 views

*

gotmat

*

PoNgPk

• 6,099
(Nov 15) เทเรซา เมย์ แถลงยืนยัน คณะรัฐมนตรีอังกฤษอนุมัติร่างข้อตกลง Brexit แล้ว: นางเทเรซา เมย์ นายกรัฐมนตรีอังกฤษได้แถลงยืนยันว่า คณะรัฐมนตรีอังกฤษได้ลงมติอนุมัติร่างข้อตกลงว่าด้วยการแยกตัวของอังกฤษออกจากสหภาพยุโรป (Brexit) หลังจากร่างข้อตกลงดังกล่าวได้ผ่านความเห็นชอบร่วมกันระหว่างตัวแทนการเจรจาของอังกฤษ และสหภาพยุโรป (EU) เมื่อวันอังคารที่ผ่านมา

"สิ่งที่คณะรัฐมนตรีอังกฤษได้ตัดสินใจร่วมกันก็คือ รัฐบาลควรเห็นชอบต่อร่างข้อตกลง Brexit และร่างแถลงการณ์ทางการเมือง การตัดสินใจของดิฉันนั้น คำนึงถึงผลประโยชน์ของประเทศชาติเป็นหลัก และดิฉันเชื่อมั่นอย่างเต็มเปี่ยมด้วยความคิดและจิตใจของดิฉันว่า นี่เป็นการตัดสินใจที่เล็งถึงผลประโยชน์ที่ดีที่สุดสำหรับสหราชอาณาจักร" นางเมย์ได้แถลงต่อสื่อมวลชนที่บริเวณด้านหน้าทำเนียบนายกรัฐมนตรีเมื่อวานนี้ตามเวลาท้องถิ่น

นางเมย์กล่าวว่า คณะรัฐมนตรีได้อภิปรายร่างข้อตกลง Brexit อย่างถี่ถ้วนและใช้เวลานาน และต่างก็เห็นพ้องว่า ร่างข้อตกลง Brexit ฉบับนี้เป็นสิ่งที่ดีที่สุดที่ได้มีการเจรจากับ EU

ทั้งนี้ นางเมย์จะแถลงเกี่ยวกับร่างข้อตกลง Brexit ต่อสภาสามัญชนในวันนี้ตามเวลาท้องถิ่น รายงานระบุว่า หลังจากคณะรัฐมนตรีอังกฤษได้ลงมติอนุมัติร่างข้อตกลง Brexit แล้ว ทางด้าน EU ก็เตรียมจัดการประชุมสุดยอดในวันที่ 25 พ.ย.เพื่อหารือกันเกี่ยวกับข้อตกลง Brexit เป็นลำดับต่อไป

Source: อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย รัตนา พงศ์ทวิช

- ปอนด์ดิ่งต่ำสุดของวัน นักลงทุนสับสนท่าทีนายกฯอังกฤษกรณี Brexit : https://www.ryt9.com/s/iq21/2915155

ครม.อังกฤษเห็นชอบร่างเบร็กซิต

คณะรัฐมนตรีอังกฤษ เห็นชอบร่างข้อตกลงแยกตัวจากสหภาพยุโรป หรือ Brexit ที่อังกฤษและสหภาพยุโรปจัดทำร่างข้อตกลงเมื่อวันอังคาร ภายหลังจากการประชุมคณะรัฐมนตรีแบบมาราธอน 5 ชั่วโมงเมื่อวันพุธ

นางเทเรซา เมย์ นายกรัฐมนตรีอังกฤษ กล่าวภายหลังร่างข้อตกลงเบร็กซิต ได้ผ่านความเห็นชอบจากรัฐมนตรีอาวุโสว่า รัฐสภาอังกฤษควรเห็นชอบกับร่างข้อตกลงดังกล่าว เพราะเธอเชื่อว่านี่คือข้อตกลงแยกตัวที่ดีที่สุดเท่าที่อังกฤษสามารถเจรจาได้

ขั้นตอนหลังจากนี้ นายกรัฐมนตรีอังกฤษจะต้องผลักดันร่างข้อตกลงนี้ให้ได้รับความเห็นชอบจากรัฐสภา ก่อนจะถึงเส้นตายที่อังกฤษจะถอนตัวจากสหภาพยุโรปอย่างเป็นทางการ ในวันที่ 29 มีนาคมปีหน้า ท่ามกลางความขัดแย้งในสภาอังกฤษ

อย่างไรก็ตาม นักวิเคราะห์ด้านการเมืองต่างคาดการณ์ผลลัพธ์ออกมาในหลายรูปแบบ ตั้งแต่การที่รัฐสภาอังกฤษเห็นชอบในร่างข้อตกลงดังกล่าว ไปจนถึงความเป็นไปได้ที่รัฐสภาอังกฤษจะคว่ำข้อตกลงเบร็กซิตที่เจรจากันมากว่า 1 ปี ซึ่งจะทำให้นางเทเรซา เมย์ ต้องพ้นจากตำแหน่งไปด้วย ซึ่งหากเป็นในกรณีดังกล่าว ก็อาจทำให้อังกฤษต้องแยกตัวจากสหภาพยุโรปแบบไร้ข้อตกลง หรืออาจนำไปสู่การลงประชามติครั้งใหม่ก็เป็นได้

Source: VOA Thai
TRADE RIDER

ตีสองตีสาม นี่ มันเกิดอะไรขึ้นเหรอครับ เป็นมาสองสามวันแล้ว กราฟดิ้นมาก

วันนี้ขออนุญาตนั่งเชียร์ขอบสนาม วันศุกร์ กราฟมักจะดื้อ 55555+
ลุ้นให้ปิดแดง ยังไงวันจันทร์ก็ค่อยหาจุดเข้าได้ไม่เสียหาย

ปล. มีใครกล้า SELL GOLD ไหม ขึ้นมาชนแล้วยังไม่ผ่าน ผมมองว่ามันน่าจะลงได้แล้วละ

*

Waarrii

• 1,331
เซลหนักๆ เอาให้หมดมาร์จิ้น
xc8* xc8*
สวยใสไร้สติ🎵🎵

*

บอย.ราชวง

อ้างจาก: admin ที่ 15, พฤศจิกายน  2018, 08:55:13 AM
อ้างจาก: บอย ราชวงศ์ ที่ 15, พฤศจิกายน  2018, 08:47:34 AM
Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/

รอๆๆๆๆ

สวัสดีครับผม
็Hea**

สวัสดีครับ ฝากเนื้อฝากหนังและกระเป๋าตังค์ด้วยนะครับ แหะๆ

*

narongza

• 1,055
เราจะล้างพอร์ต together เพราะว่าโอเวอร์เทรดเอฟรี่เดย์
555+
#พอร์ตใหญ่ก็ถือทนพอร์ตคนจน100จุดพอ
#กำไรหรือขาดทุนอยู่ที่มือคุณเอง
#เสียดายดีกว่าเสียใจ
#โปรดใช้จักรยานในการตัดสินใจ
https://www.youtube.com/watch?feature=youtu.be&v=Q38LmXrIg1o

อ้างจาก: Waarrii ที่ 15, พฤศจิกายน  2018, 09:40:18 AM
xc8* xc8*

เคยลองทีนึงพอร์ตน้องนี่ลุกเป็นไฟเลยค่ะ
xc8*

*

trp77

• 211
 (TH)** ขอบคุณครับ  (TH)**
ทุบไม่ยั้ง ตังค์เต็มพอร์ต 555
xc8* xc8* xc8*

*

∆ gee ∆

อ้างจาก: narongza ที่ 15, พฤศจิกายน  2018, 09:53:43 AM
เราจะล้างพอร์ต together เพราะว่าโอเวอร์เทรดเอฟรี่เดย์
555+

สไนเปอร์ยิงแม่นๆนะครับท่านไม่งั้นพอตสะอาด xc8* 555++

*

admin

• 80,663
อ้างจาก: LighterStudioz ที่ 15, พฤศจิกายน  2018, 09:32:57 AM
ตีสองตีสาม นี่ มันเกิดอะไรขึ้นเหรอครับ เป็นมาสองสามวันแล้ว กราฟดิ้นมาก

วันนี้ขออนุญาตนั่งเชียร์ขอบสนาม วันศุกร์ กราฟมักจะดื้อ 55555+
ลุ้นให้ปิดแดง ยังไงวันจันทร์ก็ค่อยหาจุดเข้าได้ไม่เสียหาย

ปล. มีใครกล้า SELL GOLD ไหม ขึ้นมาชนแล้วยังไม่ผ่าน ผมมองว่ามันน่าจะลงได้แล้วละ

ข่าวเกี่ยว กับ brexit ครับผม
ทอง ผมยัง กล้า sell อยู่ครับ น่าจะลงพร้อม EU
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Waarrii

• 1,331
อ้างจาก: ʕ·ᴥ·ʔ ที่ 15, พฤศจิกายน  2018, 10:01:04 AM
อ้างจาก: Waarrii ที่ 15, พฤศจิกายน  2018, 09:40:18 AM
xc8* xc8*

เคยลองทีนึงพอร์ตน้องนี่ลุกเป็นไฟเลยค่ะ
xc8*

สะเทือนทุกครั้งที่สร้างบาร์โค้ด
xc8* xc8*
สวยใสไร้สติ🎵🎵

*

tonkhaw

ขอรอที่ 1.135ละกัน แรงดีเหลือเกิน **11

*

admin

• 80,663
อ้างจาก: tonkhaw ที่ 15, พฤศจิกายน  2018, 10:55:42 AM
ขอรอที่ 1.135ละกัน แรงดีเหลือเกิน **11

สวัสดีครับท่านคงต้องรอตรงนั่นแหละครับ
**ธอร์ทุบ**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ใกล้ถึงเวลา เพิ่มบารโค้ดจากมะวาน เจอข่าวพาอึน พูดยังไงเนีย กราฟนิ่งเลย
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555