กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พุธ 7 พฤศจิกายน 2018 Donald Trump จะมีชัยชนะใหมต้องติดตาม ^_^

• 181 replies
  • 29,601 views
*

admin

• 80,665
อ้างจาก: Waarrii ที่ 07, พฤศจิกายน  2018, 11:19:47 PM
อ้างจาก: admin ที่ 07, พฤศจิกายน  2018, 11:14:50 PM
อ้างจาก: Waarrii ที่ 07, พฤศจิกายน  2018, 11:05:55 PM
เปิดทองทิ้งไว้ตอน 1236 ทองลงไปบวกให้แล้ว eu ยังขัดขืนไม่ยอมลงซะที ต้องให้ทุบอีกกี่รอบถึงจะลงห๊ะ! ห้าทุ่มครึ่งมีแถลง ลุงทรัมป์พูดดีๆ นะ อย่าปากพล่อย กลัวใจลุงจริงๆ ทำกราฟบินมาหลายรอบละ
T*/- T*/-

รอบนี้ขอให้ลุง Sell EU ด้วย นะ
spy/*/ spy/*/ spy/*/

ถ้าลุงอยากได้สิทธิ์ลงรอบหน้าลุงต้องห้ามปากพล่อยค่ะ จากการเลือกตั้งกลางเทอมลุงก็น่าจะรู้แล้วนะว่าต้องพูดดีๆ มามะ เซลลงมาซะดีๆ พี่อยากรวยยยย
**11 **11

https://www.bloomberg.com/live/asia

สงสัยแกไป อาบแดดมาครับ ตาขาวตัวคล้ำๆ
ส่วนเรืองพูดนั้นก็ ยังไม่มีใจความสำคัญอะไรมากนักครับ
**6105** **6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,665

เช้ามา จะหมู่ หรือ จ่ามาลุ้นกันครับ

็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

PoNgPk

• 6,100
(Nov 7) สงครามการค้ามีอิทธิพลมากกว่าเลือกตั้ง นักวิเคราะห์ชี้ จีน-สหรัฐจะทำสงครามการค้าไปอีกระยะ - นักวิเคราะห์ชี้ การทำสงครามการค้ากับจีนของทรัมป์มีความสำคัญต่อตลาดมากกว่าการเลือกตั้งกลางเทอม  มองสองประเทศจะยังคงทำสงครามการค้าไปอีกระยะ และไม่คาดหวังมากว่าจะมีความคืบหน้าจากการประชุมระหว่างทรัมป์ และสี ในปลายเดือนนี้  โดยสหรัฐน่าจะเก็บภาษีจีนอีกในปีหน้า

แม้มีการคาดหวังในระดับหนึ่งว่าบรรยากาศหลังการเลือกตั้งกลางเทอมและการประชุมที่จะมีขึ้นระหว่างประธานาธิบดีโดนัลด์ ทรัมป์ และประธานาธิบดีสี จิ้นผิง ที่บัวโนส ไอเรส ในปลายเดือนนี้ จะทำให้บรรยากาศในการเจรจาการค้าที่จะเริ่มขึ้นใหม่ดีขึ้น แต่นักวิเคราะห์ยังคงสงสัยและกล่าวว่าความตึงเครียดทางการค้าอาจเลวร้ายลงก่อนที่จะดีขึ้น โดยจะมีการเก็บภาษีอีกในปี 2562

ทรัมป์กล่าวว่าเขาได้หารือกับสีในสัปดาห์ที่ผ่านมาและจีนต้องการที่จะทำข้อตกลง แต่นักกลยุทธ์หลายคนกล่าวว่า ดูเหมือนจะยังไม่มีการเจรจาที่มีสาระสำคัญและทั้งสองฝ่ายยังไม่พบความเห็นร่วมกัน ในขณะเดียวกัน สีได้เปรียบเปรยในงานเอ็กซ์โปเมื่อวันจันทร์ว่า มีรอยร้าวมากระหว่างสองประเทศ แม้ว่าไม่ได้เอ่ยชื่อสหรัฐโดยตรง

เกรก วาลเลียร์ หัวหน้านักกลยุทธ์ฮอไรซอน อินเวสเมนต์ กล่าวว่า บรรยากาศดีขึ้นเล็กน้อยแต่คิดว่าทรัมป์หารือกับสีทางโทรศัพท์ในสัปดาห์ที่ผ่านมาเพราะเขารู้ว่าตลาดจะพอใจ และเขาต้องการที่จะเห็นตลาดปรับตัวขึ้นก่อนการเลือกตั้ง  ส่วนสีได้วิจารณ์เมื่อสุดสัปดาห์เพื่อชี้ว่า ยังอีกยาวไกลที่จะได้ข้อตกลง

มาร์ก แชนเดิลเลอร์ หัวหน้านักกลยุทธ์ตลาดของแบนน็อกเบิร์น โกลบัล ฟอเร็กซ์ กล่าวว่า การปราศรัยของสีไม่ได้แสดงให้เห็นว่าเขากำลังจะยอมจำนน  สีและจีนทำข้อตกลงกับสตีเวน มนูชิ รัฐมนตรีคลังสหรัฐเมื่อต้นปีนี้เพื่อลดการขาดดุลการค้า โดยจีนจะซื้อสินค้ามากขึ้น เช่น สินค้าเกษตรและพลังงาน แต่หลังจากนั้นทรัมป์กล่าวว่ายังไม่มีข้อตกลงซึ่งทำให้ความสัมพันธ์เลวร้ายลง  จีนกำลังมองว่านี่เป็นปัญหาที่ยืดเยื้อยาวนานและกำลังพยายามที่จะหาหนทางเกี่ยวกับเรื่องนี้

แชนเดิลเลอร์ กล่าวว่า หากพรรคเดโมแครตได้ครองเสียงข้างมากในสภาล่างตามที่คาด ทั้งสองพรรคในสภาคองเกรสก็จะต้อสู้กับจีนเนื่องจากมองว่าจีนเป็นผู้ร้ายที่ทำร้ายคนงานอเมริกันและแย่งงานจากสหรัฐ  ดังนั้นจึงไม่คิดว่าความสัมพันธ์กับจีนจะเปลี่ยนไปหลังการเลือกตั้ง

แกรี่ ฮัฟบาวเออร์ นักวิชาการอาวุโสของปีเตอร์สัน อินสติติว กล่าวว่า ทรัมป์ประสบความสำเร็จในการพักเรื่องจีนไว้ในขณะที่จะมีการเลือกตั้งในวันอังคาร แต่คาดว่าสงครามการค้ากับจีนจะดำเนินต่อไปจนทรัมป์ครบวาระนอกเสียจากว่าธุรกิจหรือผู้บริโภคเดือดร้อนมากเกินไป

ฮัฟบาวเออร์มองว่าจะเป็นเรื่องที่น่าประหลาดใจมากหากมีความคืบหน้าในการเจรจาสิ้นเดือนนี้และจะยิ่งน่าแปลกใจเป็นสองเท่าหากทรัมป์ไม่ทำอะไรในวันที่ 1 มกราคม ซึ่งเป็นวันที่ทรัมป์ได้กล่าวว่าจะขึ้นอัตราภาษีที่เก็บกับสินค้าจีนในวงเงิน 200,000 ล้านดอลลาร์จาก 10% เป็น 25% หากไม่มีอะไรดีขึ้น

อย่างไรก็ดี แดเนียล คลิฟตัน หัวหน้าฝ่ายวิจัยนโยบายของสเตรเตกาส กล่าวว่า ทรัมป์จะยับยั้งความตึงเครียดกับจีนก่อนที่มันจะทำร้ายเขาในทางการเมือง  ทรัมป์ต้องการที่จะได้รับเลือกตั้งอีกครั้งมากกว่าสิ่งใด และเขาก็ไม่น่าจะทำให้เศรษฐกิจล่มจมก่อนที่จะมีการเลือกตั้งใหม่ และเพราะว่านี่เป็นปีที่มีการเลือกตั้งกลางเทอม ทรัมป์พยายามที่จะเพิ่มฐานเสียง และยังทุ่มสุดตัวก่อนที่จะทำข้อตกลง ดังนั้นจึงเดาว่าทรัมป์สามารถทำข้อตกลงการค้าได้หลังเลือกตั้งกลางเทอมและจากนั้นจะเพิ่มแรงกดดันทางภูมิศาสตร์การเมืองหลังได้รับเลือกตั้งอีกครั้ง

นักกลยุทธ์ของแบล็กร็อก กล่าวว่า การเลือกตั้งกลางเทอมอาจทำให้เกิดความผันผวนในระดับหนึ่งแต่การค้ายังคงเป็นปัจจัยที่สำคัญกว่าที่จะคุกคามต่อตลาดและการเติบโตทั่วโลก   หากความตึงเครียดทางการค้าไม่ลุกลามจะเป็นผลดีต่อสินทรัพย์เสี่ยงเช่นหุ้น และการประชุมระหว่างทรัมป์และสี ในปลายเดือนนี้จะเป็นสัญญาณสำคัญที่ชี้ว่าความตึงเครียดจะลดลงหรือร้อนแรงขึ้นอีกในปี 2562

Source: ข่าวหุ้น
TRADE RIDER

..อรุณสวัสดิ์..แอดมินและทุกท่านค่าาาาาาาา... ็Hea** ็Hea** ็Hea** (อรุณไหมนะ  ยังมืดอยู่เลย)
จะมีใครตื่นเข้ามาที่นี่แต่เช้ามืดไหมเนี่ย...xc8* xc8* xc8* EU ใจอ่อน แจกตังค์แล้วหนา..
.. เราตื่นมาทำฟาร์มหมูขายแต่เช้ามืดเลย เก็บไม้บนๆ ไว้ไป TP 3 ไม้ พอ..ไม่ทำบาร์โค้ดละ.มันเสียวววว.. 555+
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 08, พฤศจิกายน  2018, 05:01:54 AM
..อรุณสวัสดิ์..แอดมินและทุกท่านค่าาาาาาาา... ็Hea** ็Hea** ็Hea** (อรุณไหมนะ  ยังมืดอยู่เลย)
จะมีใครตื่นเข้ามาที่นี่แต่เช้ามืดไหมเนี่ย...xc8* xc8* xc8* EU ใจอ่อน แจกตังค์แล้วหนา..
.. เราตื่นมาทำฟาร์มหมูขายแต่เช้ามืดเลย เก็บไม้บนๆ ไว้ไป TP 3 ไม้ พอ..ไม่ทำบาร์โค้ดละ.มันเสียวววว.. 555+

เรียบร้อยค่ะพี่สาว อิอิ ขายไปหลายตัวล้าวว

อ้างจาก: ʕ·ᴥ·ʔ ที่ 08, พฤศจิกายน  2018, 05:06:22 AM
เรียบร้อยค่ะพี่สาว อิอิ ขายไปหลายตัวล้าวว
...อ่้าวววววว...คุณน้องขาาา...ยังไม่ได้นอนหรือเพิ่งตื่นล่ะคะนี่... xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,665
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 08, พฤศจิกายน  2018, 05:18:10 AM
อ้างจาก: ʕ·ᴥ·ʔ ที่ 08, พฤศจิกายน  2018, 05:06:22 AM
...อ่้าวววววว...คุณน้องขาาา...ยังไม่ได้นอนหรือเพิ่งตื่นล่ะคะนี่... xc8* xc8*

สวัสดี ครับคุณพี่ คุณน้องมิ้น หลังจาก MM อย่างอดทน ตอนนี้
ฟ้า เกือบหมดแล้ว กำไรเต็มโอ่ง มากๆ
xc8* xc8*

*

Arnont_J

วันนี้ก็ sell กันอีก แต่แท่งเดย์ปิดเขียวแฮะ

อ้างจาก: admin ที่ 08, พฤศจิกายน  2018, 05:25:17 AM
สวัสดี ครับคุณพี่ คุณน้องมิ้น หลังจาก MM อย่างอดทน ตอนนี้
ฟ้า เกือบหมดแล้ว กำไรเต็มโอ่ง มากๆ
xc8* xc8*
อ้างจาก: Arnont_J ที่ 08, พฤศจิกายน  2018, 05:25:28 AM
วันนี้ก็ sell กันอีก แต่แท่งเดย์ปิดเขียวแฮะ
หุหุหุ....วันนี้พร้อมใจกันเข้ามาแต่เช้ามืดอย่างไม่เคยเป็นมาก่อน.... xc8* xc8* xc8*

แท่งเดย์ปิดเขียว..แต่แท่งนิดเดียว เดี๋ยวก็ย่อลงมาแดง...เข้าข้างตัวเองป่าวหว่าเรา.. 555+

อ้างจาก: admin ที่ 08, พฤศจิกายน  2018, 05:25:17 AM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 08, พฤศจิกายน  2018, 05:18:10 AM

xc8* xc8*

สวัสดีค่ะ คุณพี่กับพี่สาว เเล้วก็ทุกๆท่านด้วยนะคะวันนี้ตื่นกันเเต่เช้าเลยนะคะเนี่ย ตื่นมาเก็บตังกันละสี่ เเห่ๆ
g*/- (TH)** g*/-

*

sorana

อรุณสวัสดิ์ ทุกท่าน  ็Hip** ็Hip**

*

trp77

• 211
สวัสดีวันพฤหัสครับ ขอให้พอร์ตฟ้าทุกท่านครับ   g*/-  ))/*  ็Hea**

*

Lucky

• 204
อรุณสวัสดิ์ ทุกท่าน วันนี้ขอให้กำไรเต็มโอ่ง เต็มถัง เต็มกระมัง เต็มหม้อกันทุกคนครับ

*

admin

• 80,665
อ้างจาก: trp77 ที่ 08, พฤศจิกายน  2018, 07:17:17 AM
สวัสดีวันพฤหัสครับ ขอให้พอร์ตฟ้าทุกท่านครับ   g*/-  ))/*  ็Hea**

สวัสดีครับ M&M

g*/- g*/-

*

admin

• 80,665
อ้างจาก: $+ ที่ 08, พฤศจิกายน  2018, 07:53:29 AM
อรุณสวัสดิ์ ทุกท่าน วันนี้ขอให้กำไรเต็มโอ่ง เต็มถัง เต็มกระมัง เต็มหม้อกันทุกคนครับ

สวัสดีตอนเช้า ครับผม วันนี้ขอให้ฟ้า ทั้งพอร์ตเลย
็Hip** ็Hip**