กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ผลงาน XML

• 263 replies
  • 91,221 views
*

XML

• 218
Re: ผลงาน XML-Robotic v.3
« ตอบกลับ #210 เมื่อ: 15, กุมภาพันธ์ 2019, 11:10:58 PM »
อ้างจาก: XML-Robotic ที่ 14, กุมภาพันธ์  2019, 01:05:48 PM
สัปดาห์นี้ GBPUSD เป็นพระเอกเลยก็ว่าได้ทำกำไรต่อเนื่อง เมื่อซักครู่ EA เปิดไม้มาอีกแล้ว และให้สังเกตดีๆ แท่งปรับฐานที่ TF h1 มาอีกแล้ว เมือ่วิเคราะห์เช่นเดิมกราฟลากลงมาที่ปลายลูกศรด้านล่างแล้ว พุ่งขึ้นไปสองเท่าตามรูปจะตรงกับเส้นเป้าหมายสีเขียว TF H4 พอดีเลย นั่นหมายความว่าดอกทานตะวัน TF H4 จะไปออกดอกแถวนั้นแน่ๆ

ลองพิจารณาดูความเป็นไปได้นะครับ ผมวิเคราะห์จากวิชาที่ได้รับมาอีกที ตามนั้น

โชคดีครับ
(TH)**

สัปดาห์นี้ปิดกำไรไปอย่างสวยงาม GBPUSD พุ่งแบบพรวดเดียวปิดจ๊อปเลยตามที่วิเคราะห์ไว้หลังจากรอมาหลายวัน ส่วน USDJPY ก็ร่วงลงมาตามที่วิเคราะห์อยู่แล้ว กราฟทั้งสองยังไม่สุดยังไปได้อีก แต่ EA เก็บสั้นๆหยุดกำไรแค่นี้ก็พอเพียงแล้ว

ไม่มีไม้ค้าง วันหยุดพักผ่อนเต็มที่ สัปดาห์หน้าลุยกันต่อครับ คู่ไหนจะเปิดขึ้นมาให้วิเคราะห์กันต่อ ติดตามกันนะครับ
(TH)**
ติดตามข้อมูลข่าวสาร และการวิเคราะห์กราฟได้ที่ https://www.facebook.com/xmlblog

*

XML

• 218
« ตอบกลับ #211 เมื่อ: 19, กุมภาพันธ์ 2019, 09:52:52 PM »
รอมาสองวันสัปดาห์นี้ EA ยังไม่มีไม้ออกมานะครับ ไม่นานนี้มาแน่ และคู่ที่น่าสนใจคือ GBPUSD ใครติดตามมาตั้งแต่ต้นจะรู้ว่าผมแจ้งไว้มันยังไปได้อีก และตอนนี้มันก้อกำลังไปตามที่วิเคราะห์ตั้งแต่สัปดาห์ที่แล้ว กราฟกำลังจะพุ่งขึ้นไปเอาดอกทานตะวัน TF H4 คราวนี้จุดที่น่าสนใจก้อคือ แถวๆ SMA200 TF Day กราฟควรจะต้องลงหล่ะครับตามรูปที่ผมแนบไว้นี้นะครับ ถ้ากราฟบ้าบออาจจะไปถึงเส้นเป้าหมายสีเขียว แต่ยังไงก้อลงครับ ลงยาวๆด้วยเพื่อไปหาดอกทานตะวัน TF day ข้างล่าง

พอดีใช้ iPad เลยวาดเส้นสายไม่ค่อยสวยเท่าไหร่

โชคดีครับ
Ha)**
ติดตามข้อมูลข่าวสาร และการวิเคราะห์กราฟได้ที่ https://www.facebook.com/xmlblog

*

XML

• 218
« ตอบกลับ #212 เมื่อ: 20, กุมภาพันธ์ 2019, 07:25:55 AM »
อ้างจาก: XML-Robotic ที่ 19, กุมภาพันธ์  2019, 09:52:52 PM
รอมาสองวันสัปดาห์นี้ EA ยังไม่มีไม้ออกมานะครับ ไม่นานนี้มาแน่ และคู่ที่น่าสนใจคือ GBPUSD ใครติดตามมาตั้งแต่ต้นจะรู้ว่าผมแจ้งไว้มันยังไปได้อีก และตอนนี้มันก้อกำลังไปตามที่วิเคราะห์ตั้งแต่สัปดาห์ที่แล้ว กราฟกำลังจะพุ่งขึ้นไปเอาดอกทานตะวัน TF H4 คราวนี้จุดที่น่าสนใจก้อคือ แถวๆ SMA200 TF Day กราฟควรจะต้องลงหล่ะครับตามรูปที่ผมแนบไว้นี้นะครับ ถ้ากราฟบ้าบออาจจะไปถึงเส้นเป้าหมายสีเขียว แต่ยังไงก้อลงครับ ลงยาวๆด้วยเพื่อไปหาดอกทานตะวัน TF day ข้างล่าง

พอดีใช้ iPad เลยวาดเส้นสายไม่ค่อยสวยเท่าไหร่

โชคดีครับ
Ha)**

เช้านี้ GBPUSD พุ่งขึ้นไปเอาดอกทานตะวันเรียบร้อย และเลือกทางที่สองตามรูปข้างบนกระทู้ก่อนหน้านี้นะครับ จากนี้ไปกราฟจะลงแต่จะไม่พรวดลงทีเดียวจะ sideway ก่อนซักพักเนื่องจากดอกทานตะวันที่ TF H4 เป็นดอกสีเหลือง และก่อนหน้านี้ก้อเหลืองตามรูปนะครับ ดังนั้นมันบ่งบอกว่าจะ sideway ก่อนลงครับ รอบนี้ลงยาวๆเพื่อไปรับดอกทานตะวันที่ TF day

ส่วนผมก้อรอ EA เปิดไม่รู้จะคู่ไหน ค่อยวิเคราะห์กันอีกทีครับ

สู้ๆครับ
(TH)**

*

XML

• 218
« ตอบกลับ #213 เมื่อ: 20, กุมภาพันธ์ 2019, 02:22:50 PM »
อ้างจาก: XML-Robotic ที่ 20, กุมภาพันธ์  2019, 07:25:55 AM
อ้างจาก: XML-Robotic ที่ 19, กุมภาพันธ์  2019, 09:52:52 PM

โชคดีครับ
Ha)**

เช้านี้ GBPUSD พุ่งขึ้นไปเอาดอกทานตะวันเรียบร้อย และเลือกทางที่สองตามรูปข้างบนกระทู้ก่อนหน้านี้นะครับ จากนี้ไปกราฟจะลงแต่จะไม่พรวดลงทีเดียวจะ sideway ก่อนซักพักเนื่องจากดอกทานตะวันที่ TF H4 เป็นดอกสีเหลือง และก่อนหน้านี้ก้อเหลืองตามรูปนะครับ ดังนั้นมันบ่งบอกว่าจะ sideway ก่อนลงครับ รอบนี้ลงยาวๆเพื่อไปรับดอกทานตะวันที่ TF day

ส่วนผมก้อรอ EA เปิดไม่รู้จะคู่ไหน ค่อยวิเคราะห์กันอีกทีครับ

สู้ๆครับ
(TH)**

ตามนั้น .... ใครเก็บสั้นก็รับกำไรไปก่อน ใครเก็บยาวรออีกนิดครับ
Ha)**

*

Mr.Money

« ตอบกลับ #214 เมื่อ: 20, กุมภาพันธ์ 2019, 02:33:58 PM »
รวยพ่องมึงดิ ไอ้หน้าด้าน ล้างมากี่พอต ทำคนอื่นล้างมาเท่าไหร่ รวยแต่เขือมึงอะ จุดดำ บอร์ด Traderider ก็ไอ้ห่านี้ คุยคนเดียวบ้าหรือไง ไม่ได้สำเนียกตัวเองเลย
พอ overtrade อะไรถูกได้กำไรมึงก็เอา Demo อันนั้นมาชูตัวเอง พอผ่านไปไม่ถึงสัปดาห์พอกำไรหดล้างพอต myfxbook ที่เคยโชว์ไว้เอ้าควยหายไปไหน ทำแบบนี้เพื่ออะไรวะ? จำได้ว่ามีตั้ง4-5 myfxbook ตอนนี้หายไปไหนวะ อ่อ พอตระเบิด ดอกทานตะวันหรือดอกทอง อินดี้รีเพ้น มึงยังเอามาเทรด ร้องมอมอ หรอมึงอะ อาการมึงเนี่ยไม่ได้สำนึกหรือจะแก้ตัวหรือจะฝึกฝนห่าไรหรอกมึงอยากจะเอาพอตไปให้ชาวบ้าน ฝากเงินเทรดกับมึงเท่านั้นละ ใครอ่านเม้นนี้รู้ไว้อีกครั้งไอ้เวรนี้คือคนที่ โกงชาวบ้านเอาเงินชาวบ้านไปเทรด เสียหายรวมๆกัน ก็หลายแสนเผลอๆ ถึงล้านด้วย แต่มันก็ยังลอยหน้าลอยตา โพสโชว์โง่ ยิงเทรดยิ่งโง่มึงอะ นี้กูจะแนะนำให้น่ะ กราฟไม่ใช่ทุ่งลาเวนเดอร์ พอตสวยกำไรเยอะ ไม่ได้ทำให้มึงดูฉลาดขึ้น ok ไหมจำแล้วนำไปใช้ซะ (ขอบคุณที่ให้ระบายไอ้โถ่ส้วม)  xc8* xc8* xc8* xc8* xc8*

« ตอบกลับ #215 เมื่อ: 20, กุมภาพันธ์ 2019, 03:06:48 PM »
ถามจริง นี่พี่ยังไม่เลิกทำแบบนี้อีกหรอ หลอกชาวบ้าน หลอกคนใหม่ๆ ที่เขาไม่รู้เรื่องเก่าๆ พี่อ่ะ ผมว่านะ ถ้ามีทำแบบนี้ สู้พี่บอกเลขบัญชีขอรับบริจาคคนละบามสองบาทไปเลย คนที่หลงกลพี่จะได้เสียแค่นั้น ไม่ใช่ว่าพี่หวังค่าคอมหลักร้อยหลักพัน แต่คนที่หลงกลพี่เสียเงินไปหลักแสน อ่ะ สงสารเขา ถ้าคิดได้ก็หยุดเถอะ ถ้า EA มันดีจิง เก็บไปใช้คนเดียวเงียบๆ เถอะพี่ รวยคนเดียวไปเลย  (TH)** (TH)** (TH)**

*

XML

• 218
« ตอบกลับ #216 เมื่อ: 20, กุมภาพันธ์ 2019, 09:58:29 PM »
อ้างจาก: XML-Robotic ที่ 20, กุมภาพันธ์  2019, 02:22:50 PM
อ้างจาก: XML-Robotic ที่ 20, กุมภาพันธ์  2019, 07:25:55 AM

โชคดีครับ
Ha)**

สู้ๆครับ
(TH)**

ตามนั้น .... ใครเก็บสั้นก็รับกำไรไปก่อน ใครเก็บยาวรออีกนิดครับ
Ha)**

จากรูปที่วิเคราะห์กันไว้ กราฟมาถึง TP ของ TF day แล้วนะครับ เมื่อเย็น EA มีเปิด GBPUSD ขึ้นมาตอนนี้ก้อบวกอยู่ยังไม่ปิดครับ รอ TP ของ TF H4 น่าจะพรุ่งนี้ครับ แต่ EA คงไม่รอให้ถึงจะปิดกำไร 3% ของ balance ไปซะก่อนครับ

(TH)**

*

XML

• 218
« ตอบกลับ #217 เมื่อ: 20, กุมภาพันธ์ 2019, 10:37:47 PM »
ตอนนี้ GBPUSD กำลังเล่น sideway ตามที่บอกไว้เมื่อเช้าครับ ก่อนจะลงจริงๆ

(TH)**

*

XML

• 218
« ตอบกลับ #218 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2019, 07:55:24 AM »
เช้านี้ปิดกำไรหมด ไม่มีไม้ค้าง รอคู่ต่อไปครับ

**6105**

*

XML

• 218
« ตอบกลับ #219 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2019, 02:59:31 PM »
ขอบคุณครับเพื่อนๆที่สอบถามผมหายไปไหน ผมแค่เบื่อๆ ผมเลยไม่อยากวิเคราะห์กราฟ แค่เสียดายเครื่องมือวิเคราะห์ระดับเทพในตำนานของอ.ยังฟัน ซึ่งหลายคนโดยเฉพาะนักเทรดรุ่นใหม่มองว่ามันเป็นแค่อินดี้รีเพ้นท์ วิเคราะห์ไปก็คงไม่มีใครสนใจ ผมเคยทำล้างพอร์ทเพราะว่าความรู้ที่มีไม่ลึกซึ้ง ประมาทด้วย และก็ไม่อยากกลับไปทำแบบนั้นอีก ตอนนี้ผมแค่อยากโชว์ผลงานสิ่งที่ผมตั้งใจทำ ผมขอนั่งดู EA ของตัวเองทำงานไปเรื่อยๆดีกว่าอย่างน้อย 6 เดือนหรือ 1 ปีน่าจะมีคนชอบหลักการทำงานของอินดี้รีเพ้นท์ตัวนี้มากขึ้น ภูมิใจแล้วที่สร้าง EA ให้มันทำงานตามแนวทางเครื่องมือวิเคราะห์ระดับเทพได้

ชีวิตต้อง...สู้ต่อไป

*

Mr.Money

« ตอบกลับ #220 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2019, 03:25:14 PM »
อ้างจาก: XML ที่ 25, กุมภาพันธ์  2019, 02:59:31 PM
ขอบคุณครับเพื่อนๆที่สอบถามผมหายไปไหน ผมแค่เบื่อๆ ผมเลยไม่อยากวิเคราะห์กราฟ แค่เสียดายเครื่องมือวิเคราะห์ระดับเทพในตำนานของอ.ยังฟัน ซึ่งหลายคนโดยเฉพาะนักเทรดรุ่นใหม่มองว่ามันเป็นแค่อินดี้รีเพ้นท์ วิเคราะห์ไปก็คงไม่มีใครสนใจ ผมเคยทำล้างพอร์ทเพราะว่าความรู้ที่มีไม่ลึกซึ้ง ประมาทด้วย และก็ไม่อยากกลับไปทำแบบนั้นอีก ตอนนี้ผมแค่อยากโชว์ผลงานสิ่งที่ผมตั้งใจทำ ผมขอนั่งดู EA ของตัวเองทำงานไปเรื่อยๆดีกว่าอย่างน้อย 6 เดือนหรือ 1 ปีน่าจะมีคนชอบหลักการทำงานของอินดี้รีเพ้นท์ตัวนี้มากขึ้น ภูมิใจแล้วที่สร้าง EA ให้มันทำงานตามแนวทางเครื่องมือวิเคราะห์ระดับเทพได้

ชีวิตต้อง...สู้ต่อไป

ใครเขาถามมึงโพสรูปมาโชว์เลยที่เขาทักไปหามึงว่าอยากเจอควายวิเคราะห์  ไอ้ควายไม่สำนึก  ดีแล้วละที่มึงไม่วิเคราะห์ มั่วชิบหาย (เครื่องมือเทพระดับตำนาน) เทพห่าไร มี 3 user มาอวยตัวเอง บูชาควาย ก็ควายยิ่งกว่า มึงมาบอกคนอื่นเป็นนักเทรดรุ่นใหม่ แต่กูว่านะ เก่าๆอย่ามึง ไร้ค่า ไร้ราคา ไร้ประโยชน์ นี้มึงไม่ได้จิตสำนึกในสิ่งที่ตัวมึงทำเลยหรอถามจริง? นี้มึงยังโทษคนอื่นทั้งๆทีมึงโกงเขาเป็น แสนๆ เกือบล้านเนี่ยนะ ? ไอ้ควาย ที่เขาไม่สนใจที่มึงโชว์ควานวิเคราะห์เพราะอะไรรู้ไหม เพราะมันกระจอก วิเคราะห์ก็มั่ว เอาความมั่นใจไปอยู่กับ อินดี้ที่ รีเพ้นท์ เขาเรียกเทรดด้วยความหวัง ไม่ใช่เหตุผลไอ้โง่ ที่มึงล้างพอตเพราะมึงกระจอก ไม่เกี่ยวกับรู้ลึกซึ้งหรอก มึงหวังแค่เทรด Lot เยอะๆ ไอ้ค่ารีเบตเยอะๆ ถ้ามีงไม่อยากกลับไปทำอีก เนี่ยกูบอกเลยไม่จริงหรอก มึงจะมาโพสโชว์ myfxbook โชว์ๆอยู่ทำไมถ้าจะไม่ทำแล้ว แต่ด้วยความกระจอกของมึงไง มันเลยล้างพอตซ้ำๆซากๆ ไม่มี myfxbook ดีดีมาหลอกคนซักที และ EA ของมึงเนี่ยนะ กูเห็นบ่นมาเป็นปีๆ ว่าดีนักดีหนา พัฒนานักพัฒนาหนา สุดท้ายเม้งก็ไม่พ้นโชว์ กำไรชัวคร่าวใน Myfxbook เพื่อหวังให้คนทักไปหาแล้วหลอกแดกค่าคอมมิชชั่นเขาสิไอ้ควาย ถ้ามึงเบื่อนะ รบกวนมึงออกไปจากบอร์ดเลยไม่มีใครเขาต้องการเห็นมึงแล้ว จะบอกให้รู้ ไม่เอ๊ะใจ ด้วยสมองขี้เรื่อยมึงบ้างหรอว่า ทำไมมึงพิมพ์เหี้ยไรต้องคุยกับตัวมึงเอง อยู่คนเดียว ถ้าเบื่อออกไปได้แล้ว ไอ้จุดบอด แห่งบอร์ด  ไอ้โถส้วม ขยะ!!

*

XML

• 218
« ตอบกลับ #221 เมื่อ: 09, มีนาคม 2019, 01:05:26 AM »
เมื่อผลงานออกมาได้ดั่งใจ ถึงเวลาย้ายบัญชี Real I ไปที่ Forex4you หล่ะครับเพื่อวัดระดับของ EA  Ha)**

สำหรับบัญชี Real II ให้รันต่อไปที่ XM เป็นรายได้เสริมทุกสัปดาห์  g*/-

ติดตามผลงานกันต่อไปครับ
(TH)**

*

pepper

« ตอบกลับ #222 เมื่อ: 09, มีนาคม 2019, 01:42:40 AM »
ว้าว.... 
..... ็Hea**

นานไม่ได้เข้า trd มีดร่าม่ากันไม่น้อย
xc3*

*

pepper

« ตอบกลับ #223 เมื่อ: 09, มีนาคม 2019, 05:39:02 PM »
เก็บได้ 70%  อึก 30% ก็หายใจโล่งล่ะ..

ดูแล้วถ้าเป็น อีเอแนวมาติงเกล  อยู่ได้ 2-3 เดือนก็ถือว่า ออกแบบได้ไม่เลว + ดวงดี .

แต่มาติงเกล ก็คือ  มาติงเกล  ล้างพอร์ดแน่ แค่รอว่าเมื่อไหร่เท่านั้นเอง
บางตัวอยู่ได้ 5-6 เดือนก็มี บางตัวที่เป็นแบบกำไรน้อยก็อยู่เกือบปีก็มี

ว่ากันว่า คนที่เล่นแนวนี้ ได้แล้วต้องรีบถอน อย่าเก็บกำไรไว้ในพอรต์ เก็บต้นทุนให้ได้ 100% ก่อน จึงจะถือว่าปลอดภัย ถ้ายังไม่ถึง100%  โอกาสขาดทุนก็ยังมีได้ตลอด

*

XML

• 218
Re: ผลงาน XML v.3
« ตอบกลับ #224 เมื่อ: 13, มีนาคม 2019, 11:06:12 AM »
ตามที่ผมได้แจ้งไว้ตั้งแรก กระทู้นี้ผมมาโชว์ผลงานอย่างเดียว พยายามทำในสิ่งที่อยากทำคือทำ EA ดีๆโชว์ผลงาน และอยากรู้ว่ามันจะไปได้ไกลแค่ไหน จากการทดสอบหลายเดือนที่ผ่านมาจนวันนี้ ผมได้ทำการโยกทุนของบัญชี real I ไปที่ share4you เรียบร้อย เมื่อวานมีการเปิดไม้ทำกำไร ทำให้ได้อันดับที่ 63 จากคนไทยทั้งหมด 127 คน ผมจะรันไปเรื่อยๆไม่มีถอนเหมือนเดิม แล้วดูว่ามันจะไปหยุดที่อันดับเท่าไหร่ ส้วนบัญชี real II ผมยังคงรันทำรายได้เสริมให้ตัวเองไปเรื่อยๆ กำไรมาก็ถอนกินขนม

สู้ๆครับ ซักวันนึงต้องทำได้ ....  (TH)**