กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พุธ 5 กันยายน 2018 ขึ้นมาทำ H&S แล้วไม่แคล้วที่จะลงไปต่อ^_^

• 251 replies
  • 34,005 views
*

admin

• 80,725
อ้างจาก: Soponol ที่ 05, กันยายน  2018, 11:05:30 PM
อ้างจาก: ʕ·ᴥ·ʔ ที่ 05, กันยายน  2018, 10:36:49 PM
ได้ความรู้เพียบเบยวันนี้ มือใหม่หัดเทรดอย่างน้องก็ต้อง ศึกษาเเละฝึกวิเคราะห์ต่อไป ตอนนี้ไม่มีคนช่วยสอนเเล้วก็ต้องพยายามให้มากขึ้นกว่าเดิมอีกอึ๊บๆ มีล้มบางเเต่ก็ต้องพยายามลุกขึ้นใหม่เก็บไปทีละนิดทีละหน่อย จนตอนนี้ก็เข้าใจเเล้วว่าเขาคนนั้นรู้สึกยังไงบ้างต้องเจอกับความกดดันอะไรบ้าง ระหว่างที่เรามัวเเต่พูดเเต่ไม่ได้ลงมือทำอะไรเลยเเละให้เขาพยายามอยู่คนเดียว ชักจะยาวเเล้วสิ เอาเป็นว่าน้องขอเเนะนำตัวอย่างเป็นทางการนะคะ น้องชื่อ มิ้น นะคะเรียกมิ้นหรือ คุณน้อง เหมือนที่ผ่านมาก็ได้ไม่ว่ากันค่ะอิอิ ขอฝากเนื้อฝากตัวเเละขอเก็บเกี่ยวความรู้จากพี่ๆเพื่อนๆทุกท่านด้วยนะคะ จุ๊บๆ
(TH)** (TH)** (TH)**

ไม่ลืมที่จะแปะเพลง (อิ_อิ)

ยินดีที่ได้รู้จักครับน้องมิ้น หมั่นศึกษาเรื่อยๆวิเคราะห์เองบ่อยๆ ถ้าสงสัยหรืออยากได้คำเเนะนำก็ถามได้นะครับผม พี่คนหนึ่งละที่กดไปฟังเพลงน้องมิ้นตลอดฮ่าๆ เเล้วก็เป็นกำลังใจให้นะครับลงมือทำช้าหน่อยก็ดีกว่าไม่ได้ทำอะไรเลยเขาคนนั้นคงจะเข้าใจ ขอให้รักกันไปนานๆนะครับผม สู้ๆ
็Hip**
ว่าเเต่ Deadpool ผมใส่ส้นสูงซะงั้น

นี่ FC น้อง มิ้นเลย นะครับ เนี่ย
g*/- g*/-
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Plaman7

• 1,928
ในที่สุดก้อสามสิบเหรียญ ผมต้องขออนุโมธนาครับเอาตังออกอีกห้าสิบครับ. ตามธรรมเนียมแม่ผมครับแกสอนว่ากำไรก้อถอน
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

*

admin

• 80,725

ถ้าคืนนี้กราฟยังไปทำ New high ได้นะครับ แนะนำให้ ตั้ง Pending Sell @ 1.1650 ไว้นะครับผม ตื่นเช้า รับทรัพย์ ครับ

ตรงนี้เป็น แนว H&S อีกหัวหนึุ่ง นะครับเป็นแนว Swing ก่อน ที่จะไป High ครับตรงนี้ก็สำคัญครับผม อาจจะมาได้
**6105** **6105** **6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,725
อ้างจาก: Plaman7 ที่ 05, กันยายน  2018, 11:20:15 PM
ในที่สุดก้อสามสิบเหรียญ ผมต้องขออนุโมธนาครับเอาตังออกอีกห้าสิบครับ. ตามธรรมเนียมแม่ผมครับแกสอนว่ากำไรก้อถอน

ดีใจกำไร ได้ค่า รถไปวัด โพธิ์แล้ว ครับ เฮีย

g*/- g*/-

ขอขอบคุณ คุณพี่ที่คอยเเนะนำน้องหลายๆเรื่องเเละท่านอื่นๆด้วยนะคะน้องจะหมั่นศึกษาเเละพยายามต่อไปค่ะ
ขอบคุณพี่ Soponol ด้วยนะคะที่ตามฟังเพลงที่น้องแปะไว้ รู้ว่ามีคนกดไปฟังก็ชื่นใจค่ะ เเฮ่ๆ
สู้!! นั่งดูกราฟต่อ
**6105**

*

Plaman7

• 1,928
ถอนค่าสุกิชิละครับ60เหรียญ. แถมรีเบทน่าจะห้าล็อตเมื่อวานได้โอน60สบายเลย
ช่วงนี้แทงโอเว่อบอส โอเว่อเซลมันเด้งแรงๆดีจังดูกราฟGUดิ
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

*

admin

• 80,725
อ้างจาก: Arnont_J ที่ 05, กันยายน  2018, 11:10:36 PM
อ้างจาก: ʕ·ᴥ·ʔ ที่ 05, กันยายน  2018, 10:36:49 PM
ได้ความรู้เพียบเบยวันนี้ มือใหม่หัดเทรดอย่างน้องก็ต้อง ศึกษาเเละฝึกวิเคราะห์ต่อไป ตอนนี้ไม่มีคนช่วยสอนเเล้วก็ต้องพยายามให้มากขึ้นกว่าเดิมอีกอึ๊บๆ มีล้มบางเเต่ก็ต้องพยายามลุกขึ้นใหม่เก็บไปทีละนิดทีละหน่อย จนตอนนี้ก็เข้าใจเเล้วว่าเขาคนนั้นรู้สึกยังไงบ้างต้องเจอกับความกดดันอะไรบ้าง ระหว่างที่เรามัวเเต่พูดเเต่ไม่ได้ลงมือทำอะไรเลยเเละให้เขาพยายามอยู่คนเดียว ชักจะยาวเเล้วสิ เอาเป็นว่าน้องขอเเนะนำตัวอย่างเป็นทางการนะคะ น้องชื่อ มิ้น นะคะเรียกมิ้นหรือ คุณน้อง เหมือนที่ผ่านมาก็ได้ไม่ว่ากันค่ะอิอิ ขอฝากเนื้อฝากตัวเเละขอเก็บเกี่ยวความรู้จากพี่ๆเพื่อนๆทุกท่านด้วยนะคะ จุ๊บๆ

เอาใจช่วยครับ คนที่ไม่เทรดไม่รู้หรอกครับ ความเครียด ความกดดัน ฯลฯ
มุมมองคนข้างนอก ถ้าตอนเราขาดทุน คนก็มองเป็นเด็กติดเกมส์วันๆจ้องแต่คอม แต่มือถือ แต่ถ้าได้กำไร นั่งเทรดร้านกาแฟ กินเที่ยวบ้าง ก็ถูกมองเป็นไอ้พวกลูกคนรวย งานการไม่ทำ ฯลฯ
ยังไง webboard นี่ก็เหมือนบ้านของเทรดเดอร์แบบเราๆ แหละครับ แอดมินใจดี หล่อ สปอร์ต มาก  xc8* xc8* xc8* xc8*

เด็ดสุดคือ เด็กติดเกมสู ดูแต่มือถือ พวกไม่ทำการทำงาน แต่ หารู้ไม่ว่า เรามีอาชีพเป็นเม่า นะจะบอกให้
xc8* xc8* xc8*

*

Arnont_J

อ้างจาก: admin ที่ 05, กันยายน  2018, 11:42:22 PM
อ้างจาก: Arnont_J ที่ 05, กันยายน  2018, 11:10:36 PM

เอาใจช่วยครับ คนที่ไม่เทรดไม่รู้หรอกครับ ความเครียด ความกดดัน ฯลฯ
มุมมองคนข้างนอก ถ้าตอนเราขาดทุน คนก็มองเป็นเด็กติดเกมส์วันๆจ้องแต่คอม แต่มือถือ แต่ถ้าได้กำไร นั่งเทรดร้านกาแฟ กินเที่ยวบ้าง ก็ถูกมองเป็นไอ้พวกลูกคนรวย งานการไม่ทำ ฯลฯ
ยังไง webboard นี่ก็เหมือนบ้านของเทรดเดอร์แบบเราๆ แหละครับ แอดมินใจดี หล่อ สปอร์ต มาก  xc8* xc8* xc8* xc8*

เด็ดสุดคือ เด็กติดเกมสู ดูแต่มือถือ พวกไม่ทำการทำงาน แต่ หารู้ไม่ว่า เรามีอาชีพเป็นเม่า นะจะบอกให้
xc8* xc8* xc8*

))/* ))/* ))/* ))/*

*

Plaman7

• 1,928
แอ๊ดกราฟ GU รายนาที. กะชั่งโมงตอนนี้ผมต้องนิ่งแล้วอ่ะนาทีบอกจะไหลแต่ชั่วโมงเจอเส้นแดงเถือกเด้งนั่งดูละ พรุ่งไปกินซูกิชิดีกว่าดูจากดอกทานตะวันแล้วของEUยังไม่ลงแหง๋ๆ

*

admin

• 80,725
อ้างจาก: Plaman7 ที่ 05, กันยายน  2018, 11:51:34 PM
แอ๊ดกราฟ GU รายนาที. กะชั่งโมงตอนนี้ผมต้องนิ่งแล้วอ่ะนาทีบอกจะไหลแต่ชั่วโมงเจอเส้นแดงเถือกเด้งนั่งดูละ พรุ่งไปกินซูกิชิดีกว่าดูจากดอกทานตะวันแล้วของEUยังไม่ลงแหง๋ๆ

โห เฮียจัด M1 เลยเหรอครับ โหดมากเลย ครับ

็Hea**

สวัสดีครับ แอดมิน วันนี้ขอบคุณมากครับ ผมปล่อย sell ช่วงเช้า เก้บกำไรตามเป้าช่วงบ่าย แล้วก้แล้วก้ปิดหน้าจอเลย  มาเปิดดูอีกทีช่วงดึก โอ้แม่เจ้า ขึ้นทะลุเพดานเลย โชคดีที่โชคดีที่ไม่โลภมากปล่อย sell ต่อ

บอกตรงๆดูทุกกราฟแหละเพราะดูแรงเทแรงดึงแรงสารพัดเอามาดผูเทรนด้วยผสมกับข่าวดูสามเครื่องเลย ไอแพด จอโน๊ตบุค แถมดู บรุมเบิกอีก

แอ๊ดจุดนี้มันเป็นจุดแนวต้านเดิมเยอะมากเลยทามเฟรมชั่วโมงภูเขาเต็มเลย

*

Waarrii

• 1,331
นี่ก็ว่านอนสอนง่าย ตั้งเพนดิ้งตามแอดไปสองไม้เบาๆ
xc8* xc8*
สวยใสไร้สติ🎵🎵

ไงก็ไม่ลงครับเพราะข่าวออกมาทำไห้กราฟบินได้เดียวมีทะลุขึ้น1.17