กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD อังคาร 4 กันยายน 2018 วันนี้ทุบ EUต่อเนื่องเครื่องสตาร์ทติดแล้ว ^

• 182 replies
  • 29,376 views
*

admin

• 80,621
สำหรับทุกท่าน ที่ อ่านอยู่นะครับ ดูการวิเคราะห์ที่แอดมินแนบมาแล้ว ฝึก พิจารณเทคนิคการเทรดด้วย นะครับผม
จะได้วิเคราะห์ การเทรดช่วยกัน ได้ หรือ หากมีคำถามใดๆ ก็สามารถถามแอดมินได้ตลอดครับ

ขอบคุณครับ

(TH)** (TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,621
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

nakorn.phonprakop

อ้างจาก: admin ที่ 04, กันยายน  2018, 06:27:56 PM
สำหรับทุกท่าน ที่ อ่านอยู่นะครับ ดูการวิเคราะห์ที่แอดมินแนบมาแล้ว ฝึก พิจารณเทคนิคการเทรดด้วย นะครับผม
จะได้วิเคราะห์ การเทรดช่วยกัน ได้ หรือ หากมีคำถามใดๆ ก็สามารถถามแอดมินได้ตลอดครับ

ขอบคุณครับ

ขอบคุณแอดมากครับ (TH)** (TH)** (TH)**

*

Gamezxii

• 1,624
อ้างจาก: admin ที่ 04, กันยายน  2018, 06:28:29 PM
อ้างจาก: Gamezxii ที่ 04, กันยายน  2018, 06:23:45 PM
ฮัลโหลลลล  cheetah*

โหลๆ สายยังไม่ว่าง ครับ
/*CC /*CC

กำแอด จะโทรมาบอกว่า CHFJPY กำลังตามไปนะ  555++

อ้างจาก: admin ที่ 04, กันยายน  2018, 06:27:56 PM

ขอบคุณครับ

สำหรับ EU ผมมอง TF week ว่ากำลังจะทำ PA ขาลงที่ชื่อ Evening star หรือป่าว ถ้าเป็๋นไปได้ ก็ฟาด TP 2 ของแอดได้
และผมอยากให้แอดแนะนำเทคนิค Trailling stop ให้หน่อยครับ พอดีออกไว้หลายไม้ อยากประกันกำไรไว้สักหน่อย

*

amboo69

USD มาแข็งค่าไรเนี่ย AUD พุ่งซะ แนวรับแข็งขนาดนี้ อย่าให้หัก

))/*

*

admin

• 80,621
อ้างจาก: Ukrist Srisamarn ที่ 04, กันยายน  2018, 06:46:32 PM

ขอบคุณครับ

สำหรับ EU ผมมอง TF week ว่ากำลังจะทำ PA ขาลงที่ชื่อ Evening star หรือป่าว ถ้าเป็๋นไปได้ ก็ฟาด TP 2 ของแอดได้
และผมอยากให้แอดแนะนำเทคนิค Trailling stop ให้หน่อยครับ พอดีออกไว้หลายไม้ อยากประกันกำไรไว้สักหน่อย

สวัสดีครับ TF Week ผมมองแบบนี้ครับกราฟ เป็นเทรนขาลงชัดเจน ใน Week และกราฟก็ขึ้นไปแค่ทดสอบเส้นเทรนท่านั้น
ส่วน PA ขาลงที่ชื่อ Evening star ไม่แน่ใจว่า ท่านดูแท่งไหน นะครับ

ส่วน Trailing Stop นั้น ระยะ Tailing Stop แนะนำให้ใช้ ค่า Volatility ค่า เฉลี่ยการวิ่ง ใน H4 มาใช้เป็นระยะ ใน การ Trailing ครับ
จะช่วยให้ไม่ขายหมูได้ดีครับ

https://www.myfxbook.com/forex-market/volatility

(TH)** (TH)**

ขอบคุณครับ

ขอบคุณค่ะคุณพี่น้องได้เรียนรู้อะไรหลายๆอย่างเลยค่ะ
น้องอยากจะคลานเข่าไปกราบงามๆ
**11 **11 **11

*

admin

• 80,621
อ้างจาก: AmBoo ที่ 04, กันยายน  2018, 06:48:05 PM
USD มาแข็งค่าไรเนี่ย AUD พุ่งซะ แนวรับแข็งขนาดนี้ อย่าให้หัก

))/*

มันก็เทอยู่นะท่านผมว่าพุ่งยากนะตอนนี้ USD แข็งมาก
็Hea**

*

admin

• 80,621

สำหรับ Gap GU นี่ คงจะนานอยู่นะครับ ท่านใดที่รอปิด Gap ก็อาจจะต้องคางเหลืองกันไป ก่อนนะครับให้ TP ของแอดก่อน ครับ

/*CC /*CC /*CC

*

admin

• 80,621
สรุปข่าวตลาดโลก
โดย INFINOX Analysis

เปิดบัญชี DEMO: คลิก
เปิดบัญชีซื้อขายจริง: คลิก
เยี่ยมชมเว็บไซต์ ภาษาไทย: คลิก
ติดตามข้อมูลต่างๆ: คลิก

อ้างจาก: admin ที่ 04, กันยายน  2018, 06:52:37 PM
อ้างจาก: Ukrist Srisamarn ที่ 04, กันยายน  2018, 06:46:32 PM

ขอบคุณครับ

สวัสดีครับ TF Week ผมมองแบบนี้ครับกราฟ เป็นเทรนขาลงชัดเจน ใน Week และกราฟก็ขึ้นไปแค่ทดสอบเส้นเทรนท่านั้น
ส่วน PA ขาลงที่ชื่อ Evening star ไม่แน่ใจว่า ท่านดูแท่งไหน นะครับ

ส่วน Trailing Stop นั้น ระยะ Tailing Stop แนะนำให้ใช้ ค่า Volatility ค่า เฉลี่ยการวิ่ง ใน H4 มาใช้เป็นระยะ ใน การ Trailing ครับ
จะช่วยให้ไม่ขายหมูได้ดีครับ

https://www.myfxbook.com/forex-market/volatility

(TH)** (TH)**

เรื่อง Evening star ผมแค่คาดเดาครับ จากแท่ง Week นี้ถ้าจบแดงเต็มแท่งเท่าๆกับแท่งเขียวใกล้ๆ จะเกิด PA ครับทำให้หักล้าง PA morning star ก่อนหน้าด้วย เพราะว่า เทรนเป็นขาลง PA ขาลงจึงมีโอกาสเกิดขึ้นได้ง่ายกว่าครับ (เป็นเพียงความคิดเห็นนะครับ)
ว่าแต่  ค่า Volatility จะเอามาใช้อย่างไรครับ รบกวนทีครับ ผมมือใหม่ ขอบพระคุณครับแอด

*

amboo69

อ้างจาก: admin ที่ 04, กันยายน  2018, 06:56:51 PM
อ้างจาก: AmBoo ที่ 04, กันยายน  2018, 06:48:05 PM

))/*

มันก็เทอยู่นะท่านผมว่าพุ่งยากนะตอนนี้ USD แข็งมาก
็Hea**

AUD อุส่าผ่าน นโยบาย low ไม่ทะลุแนวรับปี 2016 ดอกเบี้ยก็มา ตอนนี้ค่าเงิน aud แข็งขึ้นเรื่อยๆ

USD ดันมาแข็งเป็นหินเบย

T*/-

*

admin

• 80,621

19.15 ลุ้นกันครับ GBP จะรุ่งหรือ จะร่วง นะ

็Hea** ็Hea**

*

admin

• 80,621
อ้างจาก: admin ที่ 04, กันยายน  2018, 07:06:50 PM

19.15 ลุ้นกันครับ GBP จะรุ่งหรือ จะร่วง นะ

็Hea** ็Hea**

ผลสรุป คือนิ่ง ครับ
%%22 %%22