กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พุธ 22 สิงหาคม 2018 ทุบอีกทีนาทีนี้อยากไปเที่ยวดาวโลก^_^

• 201 replies
  • 31,435 views
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 23, สิงหาคม  2018, 01:45:17 AM
อ้างจาก: นาคิณทศ์ ที่ 23, สิงหาคม  2018, 01:13:02 AM
ข่าวเขาว่าไงอ่ะคับ ผมอยากรู้
T*/-
Fed: น่าจะเหมาะสมในไม่ช้าที่จะขึ้นอัตรา Fed เผยแพร่ FOMC นาทีล่าสุด
24 นาทีที่ผ่านมา | 01:39
เจ้าหน้าที่บัญชีของรัฐบาลกลางระบุว่าความตึงเครียดด้านการค้าระหว่างประเทศที่กำลังเกิดขึ้นเป็นภัยคุกคามต่อการขยายตัวทางเศรษฐกิจที่แข็งแกร่งของสหรัฐอย่างมากตามรายงานของการประชุมครั้งล่าสุดของธนาคารกลาง

นาทีจากวันที่ 31 กรกฎาคม - สิงหาคม การประชุมคณะกรรมการตลาดกลางเปิดเผยว่าสมาชิกยังคงมั่นใจว่าการเติบโตทางเศรษฐกิจที่ "แข็งแกร่ง" ในช่วงปลายปีจะยังคงดำเนินต่อไปอย่างน้อยในระยะใกล้ ๆ เจ้าหน้าที่กล่าวว่า "น่าจะเหมาะสมที่จะใช้ขั้นตอนอีกครั้งในการยกเลิกที่พักนโยบาย" ซึ่งเป็นตัวชี้วัดการปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยที่คาดว่าจะได้รับจากตลาด

อย่างไรก็ตามพวกเขาชี้ให้เห็นว่าอัตราภาษีที่กำหนดโดยประธานาธิบดีโดนัลด์ทรัมป์ทำให้เกิดอันตรายขึ้นในหลายพื้นที่

"ผู้เข้าร่วมทั้งหมดชี้ให้เห็นถึงความขัดแย้งทางการค้าที่เกิดขึ้นอย่างต่อเนื่องและมาตรการทางการค้าที่เสนอว่าเป็นแหล่งความไม่แน่นอนและความเสี่ยงที่สำคัญผู้เข้าร่วมสังเกตว่าหากมีการโต้เถียงเกี่ยวกับนโยบายการค้าที่มีขนาดใหญ่และต่อเนื่องเป็นเวลานานอาจมีผลกระทบต่อธุรกิจ ความเชื่อมั่น, การใช้จ่ายด้านการลงทุนและการจ้างงาน "

พร้อมกับเรื่องการค้าได้มีการหารือเกี่ยวกับอัตราเงินเฟ้อที่ระบุว่าสมาชิกถูกแบ่งออกจากแนวโน้มในปัจจุบันและวิธีตอบสนองต่อนโยบายที่ชาญฉลาด

FOMC ที่ประชุมปฏิเสธที่จะเพิ่มอัตราดอกเบี้ยเป้าหมายของเฟดจากช่วงปัจจุบันของ 1.75 เปอร์เซ็นต์เป็น 2 เปอร์เซ็นต์ ผู้เข้าร่วมตลาดคาดว่าจะเพิ่มขึ้นอย่างมากในการประชุมเดือนกันยายนและอาจมีขึ้นในเดือนธันวาคมอีก
ขอบคุณค้าบบบบ
(TH)**

*

admin

• 80,657
สวัสดีตอนเช้า ครับวันนี้ แอดตื่นสาย นิดนีง ครับ
็Hip** ็Hea** xc8*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: admin ที่ 23, สิงหาคม  2018, 09:19:29 AM
สวัสดีตอนเช้า ครับวันนี้ แอดตื่นสาย นิดนีง ครับ
แอ๊ดครับtrend ยังเป็นขา ลง แต่week ปิด เขียว เเอดวิเคราะห์เหมือนผม แต่ผม งง ว่า มันจะลงตามทิศทางหลักหรือขึ้นต่อครับ

*

admin

• 80,657
อ้างจาก: Austin Ba Bar ที่ 23, สิงหาคม  2018, 09:22:09 AM
อ้างจาก: admin ที่ 23, สิงหาคม  2018, 09:19:29 AM
แอ๊ดครับtrend ยังเป็นขา ลง แต่week ปิด เขียว เเอดวิเคราะห์เหมือนผม แต่ผม งง ว่า มันจะลงตามทิศทางหลักหรือขึ้นต่อครับ

เป็นระยะ Pullback ครับ น่าจะลงตามเทรน ครับ อีกอย่าง Week นี้ แท่งเทียน ยังไม่ปิด นะครับแม้ตอนนี้มันจะเขียวก็ตาม
**6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

สวัสดีค่ะทุกท่าน มาลุยกันต่อนะคะฮึ๊บๆ
  (TH)**
พักผ่อนกันบ้างไหมคะเนี้ยย
**6105**

*

ampon791

วันนี้เพื่อนๆ คิดว่าจะลงถึงไหนครับ  xz55** xz55** xz55**

*

Waarrii

• 1,331
อ้างจาก: ampon791 ที่ 23, สิงหาคม  2018, 10:00:07 AM
วันนี้เพื่อนๆ คิดว่าจะลงถึงไหนครับ  xz55** xz55** xz55**

1.00 อิอิอิ
xc8* xc8*
สวยใสไร้สติ🎵🎵