traderider forex ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พุธ 22 สิงหาคม 2018 ทุบอีกทีนาทีนี้อยากไปเที่ยวดาวโลก^_^

• 201 replies
  • 9547 views

*

ออนไลน์ admin

• *
  • 61,341
  • 2589
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พุธ 22 สิงหาคม 2018 ทุบอีกทีนาทีนี้อยากไปเที่ยวดาวโลก^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1573
Daily Pivot=1.1553
Fibo 50 Daily=1.1542

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1600 S1 = 1.1553
R2 = 1.1635 S2 = 1.1509
R3 = 1.1670 S3 = 1.1482
R4 = 1.1716 S4 = 1.1437
R5 = 1.1740 S5 = 1.1370

สวัสดีตอนเช้าวันพุธนะครับผม เมื่อวานก็ถือว่าได้กำไรกันเต็มพอร์ตทั่วหน้ากันไปนะครับกราฟลงมารับได้เต็มกำลังก่อนจะบินไปตอนดึกให้พอร์ตเขียวกันทั่วหน้านะครับ ก่อนที่จะ ไปเกาะ Signal 2 Sell แถมพลังยังเหลือเฟือวิ่งเลยไปกว่า 40 pips กันเลยทีเดียวเชียวก่อนที่จะย่อมาที่ราคา 1.1576 สำหรับเช้านี้ครับ
       กราฟทางเทคนิคตอนนี้ถือว่ากราฟได้มาอยู่ใน ระยะ Pullback แล้ว นะครับซึ่งช่วงนี้ถือว่ากราฟมีโอกาศที่จะกลับตัวลงไปต่อนะครับเนื่องจากแถวนี้เป็นแนวต้านที่แข็งแกร่งนะครับ แม้กราฟจะมาอย่างร้อนแรงอย่างต่อเนื่องตลอดหลายวันที่ผ่านมาอย่างไรเสียเมื่อมาเจอแนวต้านระดับนี้ต้องมีการย่อตัวหรือพักตัวลงไปก่อนครับก่อนที่จะเลือกอีกทีว่าจะไปทางไหนได้ครับ ใน Indicator ที่แอดมินใช้อยู่ตัว Osma colored  ตอนนี้ก็เกิด Divergence ที่ ระดับ TF H1 นะครับดังนั้นวันนี้จึงมีแนวโน้มเป็นอย่างมากที่กราฟจะลดอุณหภูมิความร้อนแรงลงไปและพักตัวลงไปก่อนนะครับผม
       จากรูปที่แอดมินได้แนบมานะครับ แอดมินได้ใช้ fibo กางหาระยะ Swing ของกราฟที่จะเป็นไปได้จะเห็นว่าตอนนี้กราฟได้มาถึง แนว Fibo 200 ของแนวระยะ Breakout ที่กราฟ Break ขึ้นมานะครับ ซึ่งโดยธรรมชาติที่แอดมินใช้เทคนิคนี้มันจะพักตัวก่อนที่ fibo 200 นี้ หรือเรียกอีกอย่างว่า 1 เท่า ของระยะ Swing นั่นเอง นะครับผม ดังนั้น ด้วยเหตุผลหลายประการที่แอดมินกล่าวมาวันนี้จึงเป็นวันที่ น่าจะ Sell ครับผม แต่ทุกท่านโปรดใช้วิจารณญานในการวิเคราะห์ด้วย นะครับ จะตามหรือจะสวนก็ต้องว่า กันไปตาม เทคนิคของแต่ละท่านนะครับผม

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit SELL [email protected] 1.1640 1.1531 1.1460

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

Share Topic.

Follow Me.

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

ออฟไลน์ ʕ·ᴥ·ʔ

• 1,452
  • 71
ขอบคุณค่ะคุณพี่
 (TH)** (TH)**
เฮงๆรวยๆกันทุกคนนะคะวันนี้ ลุยยยย
 g*/- g*/-

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22, สิงหาคม 2018, 09:19:16 AM โดย ʕ·ᴥ·ʔ »
ฝากติดตาม Youtube Channel https://www.youtube.com/c/LonelyBearChannel ด้วยนะคะฝากเนื้อฝากตัวด้วยน้ามาฟังเพลงกันค่ะ 

*

• *
  • 61,341
  • 2589
ขอบคุณค่ะคุณพี่
 (TH)** (TH)**
เฮงๆรวยๆกันนะคะวันนี้ ลุยยน
 g*/- g*/-

สวัสดีตอนเช้า จ้า น้องหนู
 ็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

ออฟไลน์ Waarrii

• 1,331
  • 6
ขอบคุณค่ะแอด จิ้มแล้วรอค่า
 ))/* ))/*
สวยใสไร้สติ🎵🎵

*

ออฟไลน์ Gamezxii

• 1,358
  • 4
  • "ทนลากได้ แต่ทนถือกำไรนานไม่ได้"

*

Arnont_J

ขอบคุณครับ  (TH)** (TH)** (TH)**

วันนี้ทางบ้านให้อภัยแล้ว eu กลับลงมาได้แล้วเห้ยยย  /**33 /**33 /**33 /**33

*

ออฟไลน์ Gamezxii

• 1,358
  • 4
  • "ทนลากได้ แต่ทนถือกำไรนานไม่ได้"
ทองมีโอกาสดิ่งตามไหมครับแอด เห็นเกิดสัญญาณ ไดเวอเจน
Tf1

*

ออฟไลน์ ʕ·ᴥ·ʔ

• 1,452
  • 71
จะเดินทางกลับบ้านเเล้วหรอคะ ออกมาสำรวจดาวซะไกลเลยย
 **11 **11 **11
สำรวจไปกี่ดวงคะที่เห็นคุยกันเมื่อวาน คริคริ
 ))/* ))/* ))/*

https://youtu.be/aH6FEhS__Xs
ฝากติดตาม Youtube Channel https://www.youtube.com/c/LonelyBearChannel ด้วยนะคะฝากเนื้อฝากตัวด้วยน้ามาฟังเพลงกันค่ะ 

*

ออฟไลน์ silverza

• 420
  • 2
ขอบคุณครับแอด (TH)**

วันนี้ก็รีบลงให้ไว้เลยนะ หายใจไม่ทั่วท้องหลายวันแระ An2

*

ออฟไลน์ pawin

• 528
  • 4

*

• *
  • 61,341
  • 2589
จะเดินทางกลับบ้านเเล้วหรอคะ ออกมาสำรวจดาวซะไกลเลยย
 **11 **11 **11
สำรวจไปกี่ดวงคะที่เห็นคุยกันเมื่อวาน คริคริ
 ))/* ))/* ))/*

https://youtu.be/aH6FEhS__Xs

กลับบ้านสำรวจโลกแล้วจะไปดาวไซย่าต่อ
 ็Hea** ็Hea**

*

ออนไลน์ Lil Mayfly

• 8,914
  • 28
  • "ขายหมู" เป็นงานอดิเรก..
 (TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่าาาาาา...
และแล้ว ก็มาถึง วันนี้ ที่รอ sell... ก้นเหว รอแป๊บนะ.. xc8* xc8*
.." ขายหมู..สู้ COVID-19 " ..แค่ $20 ถ้าเป็นกำไร ยังไงก็ดีกว่าล้างพอร์ต..

*

• *
  • 61,341
  • 2589
(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่าาาาาา...
และแล้ว ก็มาถึง วันนี้ ที่รอ sell... ก้นเหว รอแป๊บนะ.. xc8* xc8*

จัดปายยาง ฮะ เช้า นี้
 Tho*/ Tho*/

*

ออนไลน์ Lil Mayfly

• 8,914
  • 28
  • "ขายหมู" เป็นงานอดิเรก..

จัดปายยาง ฮะ เช้า นี้
 Tho*/ Tho*/
จัดรอไว้ตั้งแต่ตอน buy ขึ้นมาแล้วค่าาาาาา...พอปิด buy ก็ขาย ตาม... 555+ 555+
.." ขายหมู..สู้ COVID-19 " ..แค่ $20 ถ้าเป็นกำไร ยังไงก็ดีกว่าล้างพอร์ต..

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets

Tickmill