กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ forex การเทรดFOREX EUR/USD ศุกร์ 4 พฤษภาคม 2561 NON-FARM วันนี้ TP@ทะลุแกนโลก^^

• 86 replies
  • 19,697 views
*

pawin

แอดครับ สงสัยนิดนึง..
เมื่อวานข่าวช่วง 3 ทุ่ม usd  ออกแดง.แต่กราฟสะดุ้งนิดนึง  เลยสงสัยว่าการพิจารณาของผู้ลงทุน.. นอกจากตัวเลขปัจจุบันแล้ว ยังดูที่ค่ามาตราฐานว่าขึ้นในเกณต่อเนี่อง
หรือลงอย่างต่อเนื่องหรือเปล่า 
(TH)** (TH)** (TH)**

*

CASE Forex

• 17,132
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/JPY วันศุกร์ที่ 4 พฤษภาคม 2561 ลงอีกนิดดีดแรงๆ

Signal Sell  (151.500)
TP 200-300 pip
SL  100-150 pip 

Signal Sell นี้มาจากการที่กราฟอาจจะขึ้นมาจากการที่ไปทดสอบเทรนไลน์หลักสีฟ้าและ Ema day แล้วกลับมาจุดนี้เพื่อทำแพรตเทินสามเหลี่ยม แล้วทำการลงไปต่อยาวๆที่ Fibo 23.8 สีชมพูด แต่หากว่าจุดนี้ไม่สามารถหยุดกราฟได้แล้วสามารถไปปิดเหนือเทรนไลน์สีแดง ขึ้นไปทำ Hi ต่อก็มีสิทธิกลับไปเป็นขาขึ้นอย่างรุนแรงเช่นเดียวได้

Signal Buy (147.100-147.000)
TP 150-250 pip
SL  50-100 pip 

Signal  Buy  นี้มาจากฟิโบรอบขึ้นล่าสุดที่ Fibo 23.8 และยังเป็น จุดที่เป็นเทรนไลน์ด้วยพร้อมทั้งยังเป็นการที่ EMA day โดนทะลุมาแบบเดิมๆ อาจจะเลยป้ายจาก EMA day เพื่อมาชนเทรนไลน์แล้วย่อกลับขึ้นไปเป็นเทรนขึ้นเช่นเดิมหรือไม่ก็ต้องดูกันต่อไป

เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

**hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3**
@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*

*** สามารถเปิดบัญชี XM เพื่อเทรด GBP/JPY เพื่อรับ Rebate 3 usd/lot ได้ที่ https://traderider.com/index.php/topic,1433.0.html หรือ https://traderider.com/register/xm ***

**6103**นใจ EA ที่ดีที่สุดของ Traderider ระบบ Ben10 มี(TP) (SL) (RR) ที่แน่นอน ศึกษาได้ที่ https://traderider.com/index.php/topic,9067.msg184651.html#msg184651  ****6103**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

CASE Forex

• 17,132
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันศุกร์ที่ 4 พฤษภาคม 2561 นอนฟามพาโล

Signal Sell   (1.4000 - 1.3770)
TP 150-200 pip
SL  70-80 pip

Signal  Sell   นี้เกิดจากการที่กราฟลงไปจนถึงจุดบายในปัจจุบัน ซึ่ง zone นี้เป็นจุดของรอบ Fibo 38.2 และ Fibo 50 หมายถึงรอบการพักตัวมาตรฐานและยังเป็น Zone ของ Ema 200 h1 และ Ema 200 h4 เพราะฉะนั้นอาจจะมีแรงเทขายให้ได้พักตัวพอสมควร ส่วนเป็นการพักตัวเพื่อกลับตัวลงไปหรือว่าพักตัวเพือขึ้นต่อเราต้องมาดูการวิ่งของแท่งเทียนกันอีกรอบ   

Signal Buy   (1.3700-1.3600) สำหรับใครที่ยังไม่ได้ Buy ก็รอการปิดตัว PA ของแท่นเทียนในระดับ h4/ Day สวยๆก็ได้
TP 200-400 pip
SL  100-150 pip 

Signal  Buy  นี้มาจากการที่กราฟลงมาอย่างแรงต่อเนื่องซึ่งต้องจุดนัยยะสำคัญของการลงครั้งนี้แน่นอน แล้วเมื่อเราเปิดมาดู TF Day ที่ใหญ่ขึ้นก็จะเห็นว่าจะมีจุดสำคัญ อย่างเช่นในรูปเทรนไลน์สีฟ้าระดับ Day และ เทรนไลน์สีม่วงก่อนหน้านี้ พร้อมทั้ง EMA 200 Day มีจุดปลายอยู่ที่ Zone ใกล้ๆกันซึ่งน่าจะเป้าหมายที่ดีของการลงรอบนี้ และยังเป็นจุดที่อาจจะสามารถ Buy ขึ้นไปได้หรือนิยามว่าหมดแรง Sell ของรอบนี้แล้วก็เป็นไปได้ 

Signal Buy 2   (1.3370 -1.34500)
TP 100-200 pip
SL  60-80 pip 

Signal  Buy 2 นี้มาจากการที่กราฟอาจจะลงมาเลย SMA 200 Day ซึ่งอาจจะทำให้จุดนี้เป็นจุดพักตัวสำคัญได้เพราะว่า เป็นรอบของ Fibo 61.8ใหญ่ และยังเป็น Inside Bar ระดับ Week 3 จุดรวมกัน Out Sidebar ระดับ Week อีก 1 จุด เพราะฉะนั้นโซนนี้ต้องมีนัยยะสำคัญมากแน่นอน

เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

**hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3**
Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*

*** สามารถเปิดบัญชี XM เพื่อเทรด GBP/USD เพื่อรับ Rebate 3 usd/lot ได้ที่ https://traderider.com/index.php/topic,1433.0.html หรือ https://traderider.com/register/xm ***

**6103**นใจ EA ที่ดีที่สุดของ Traderider ระบบ Ben10 มี(TP) (SL) (RR) ที่แน่นอน ศึกษาได้ที่ https://traderider.com/index.php/topic,9067.msg184651.html#msg184651  ****6103**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

วันนี้พวกเราจะนอนไหนกันดี  T*/-

*

lukked

• 348
นอนฟาร์ม ไม่นอนวัด กลัวผี อิอิ hulk*** hulk*** hulk*** hulk***

*

arthit-AK

สวัสดีครับแอด ทองคำน่าจะลงผ่าน 1300 มั้ยครับ หรือจะบินก่อน   (TH)**  (TH)**

Update !! ผลการแข่งขัน FxPro Super Trader Contest 2018

หมายเหตุ :
1.ท่านที่ไม่มีรายชื่อในนี้คือ ยังไม่มีการฝากเงินนะครับ หากท่านทำการฝากเงินแล้วรบกวนแจ้งด้วยนะครับ ผมจะลง Myfxbook ให้ครับผม
2.มีสองไอดีที่ไม่สามารถล็อคอินได้ เนื่องจากรหัส Invest Pass ผิดนะครับ มีสองไอดีดังนี้ครับ  9173640 , 4195188

(TH)** (TH)**

*

admin

• 80,622
อ้างจาก: arthit-AK ที่ 04, พฤษภาคม  2018, 01:32:08 PM
สวัสดีครับแอด ทองคำน่าจะลงผ่าน 1300 มั้ยครับ หรือจะบินก่อน   (TH)**  (TH)**

คิดว่า ผ่าน ลงไปได้ ต้องใช้ข่าวแรง ครับ
**6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

wynd

• 103
มันไม่ขึ้นให้ทุบแล้วหรอครับเนี่ยย  **ธอร์ทุบ**
myfxbookOvertrade Every day

*

admin

• 80,622
อ้างจาก: wynd ที่ 04, พฤษภาคม  2018, 02:22:02 PM
มันไม่ขึ้นให้ทุบแล้วหรอครับเนี่ยย  **ธอร์ทุบ**

อารม รอข่าว แล้วล่ะครับ น่าจะวิ่งได้แรงอยู่นะวันนี้
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

narongza

• 1,055
อ้างจาก: เทรดเดอร์สายเขียว ที่ 04, พฤษภาคม  2018, 01:58:04 PM
Update !! ผลการแข่งขัน FxPro Super Trader Contest 2018

หมายเหตุ :
1.ท่านที่ไม่มีรายชื่อในนี้คือ ยังไม่มีการฝากเงินนะครับ หากท่านทำการฝากเงินแล้วรบกวนแจ้งด้วยนะครับ ผมจะลง Myfxbook ให้ครับผม
2.มีสองไอดีที่ไม่สามารถล็อคอินได้ เนื่องจากรหัส Invest Pass ผิดนะครับ มีสองไอดีดังนี้ครับ  9173640 , 4195188

เจน สู้ๆ
#พอร์ตใหญ่ก็ถือทนพอร์ตคนจน100จุดพอ
#กำไรหรือขาดทุนอยู่ที่มือคุณเอง
#เสียดายดีกว่าเสียใจ
#โปรดใช้จักรยานในการตัดสินใจ
https://www.youtube.com/watch?feature=youtu.be&v=Q38LmXrIg1o

*

admin

• 80,622
อ้างจาก: narongza ที่ 04, พฤษภาคม  2018, 03:01:10 PM
อ้างจาก: เทรดเดอร์สายเขียว ที่ 04, พฤษภาคม  2018, 01:58:04 PM

หมายเหตุ :

เจน สู้ๆ

FC เจ๊เรา เยอะ นะนี่
xc8* xc8*

ราคาทะลุงแนวต้านไม่ได้ujอิกไม่นานคงกลับขึ้นไปแนวต้าน1.098มีข่าวมาคงทะลุขึ้น110

ความรู้สึกส่วนตัว เหมือนคืนนี้ ดอลล่า จะแข็ง   pig 1**

รอข่าวกระชากวิญญาณ
T*/- T*/-