traderider forex ไทย

วิเคราะห์กราฟ forex การเทรดFOREX EUR/USD ศุกร์ 4 พฤษภาคม 2561 NON-FARM วันนี้ [email protected]ทะลุแกนโลก^^

• 87 replies
  • 7326 views

*

ออนไลน์ admin

• *
  • 61,872
  • 2592
วิเคราะห์กราฟ forex การเทรดFOREX EUR/USD ศุกร์ 4 พฤษภาคม 2561 NON-FARM วันนี้ [email protected]ทะลุแกนโลก^^

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

19:30   USD   Average Hourly Earnings m/m 0.2%   0.3%   
                USD   Non-Farm Employment Change 190K   103K   
                USD   Unemployment Rate4.0%   4.1%

แนวโน้มกราฟ  H1 = เทรนขาลง
          แนวโน้มกราฟ  H4 = เทรนขาลง 

แนวโน้มกราฟ  Day =เทรนขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Week = เทรนขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = เทรนขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.1988
           Daily pivot = 1.1981
           Fibo 50 Daily = 1.1977

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.2015
              R2=-----1.2056
              R3=-----1.2121
              R4=-----1.2159
              R5=-----1.2200

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1= ----- 1.1953
         S2= ----- 1.1915
         S3= ----- 1.1890
         S4= ----- 1.1856
         S5= ----- 1.1825

สวัสดีเช้า วันนี้ก็ยังไม่มีเหตุผลอะไรมากที่กราฟจะกลับตัวขึ้นแรงๆ ได้นะครับ สำหรับ ข่าว NFP วันนี้แนวโน้มน่าจะออกมาดีตามคาดครับ คิดว่ากราฟน่าจะดีดขึ้นมาได้ก่อนที่จะเทลงต่อครับ โดยดีดขึนไปทดสอบเส้น EMA200 Day(@Exness กราฟนะครับ) แนวๆ 1.2045 ประมาณนี้ก่อนที่จะลงครับ

ในด้านเทคนิค จากรูปที่แนบมานะครับกราฟ ได้เทลงมาอย่างต่อเนื่องจนมาหยุดที่ ระดับ fibo 200 ของระยะ Swing ในรอบใหญ่และตามที่เพื่อนๆเห็นครับกราฟหยุดที่แนบนี้เพื่อทดสอบโดยหลังจากนี้ อาจจะเทลงไปต่อก็อาจเป็นได้ครับ เนื่องจากแนวโน้ม ของกราฟ เป็นเทรนขาลงอย่างเต็มที่ดังนั้น วันนี้ จึงแนะนำให้เพื่อนๆ เน้น Sell ไว้ดีกว่า ครับแต่หากใครจะ Buy ขึ้นไปหาจุด Sell ก็ MM กันตามสะดวกครับผม โดยจุดเข้าวันนี้ มองว่ากราฟจะกลับไปทดสอบแนวต้านจากรูปที่ระดับ 161.8 นะครับก่อนที่จะกลับตัวลงไปต่อครับ

Signal 1 : SELL Limit/@1.2045  TP1(@)/1.1930 TP2(@)/1.1880 SL(@)1.2100
 Tho*/ Tho*/ Tho*/

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

[/left]

(TH)** (TH)** (TH)**

Share Topic.

Follow Me.

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

ออฟไลน์ chokeDD

• 308
  • 5
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04, พฤษภาคม 2018, 09:48:03 AM โดย chokeDD »

*

ออฟไลน์ PoNgPk

• 4,120
  • 694
  • เดินต่อไปมองอนาคตให้ไกล
ตลาดหุ้นเอเชียผันผวนเช้านี้ นักลงทุนจับตาการเจรจาการค้าสหรัฐ-จีน

ข่าวหุ้น-การเงิน สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- ศุกร์ที่ 4 พฤษภาคม 2561 08:39:58 น.
ตลาดหุ้นเอเชียเคลื่อนไหวทั้งในแดนบวกและลบเช้านี้ เนื่องจากนักลงทุนระมัดระวังการซื้อขายในช่วงที่เจ้าหน้าที่ระดับสูงของสหรัฐและจีนกำลังเจรจาด้านการค้าที่กรุงปักกิ่ง

ดัชนี SSE Composite ตลาดหุ้นจีนเปิดวันนี้ที่ 3,093.12 จุด ลดลง 7.74 จุด, -0.25% ดัชนี HSI ตลาดหุ้นฮ่องกงเปิดวันนี้ที่ 30,316.98 จุด เพิ่มขึ้น 3.61 จุด, +0.01% ดัชนี TAIEX ตลาดหุ้นไต้หวันเปิดวันนี้ที่ 10,516.45 จุด เพิ่มขึ้น 2.27 จุด, +0.02% ดัชนี KOSPI ตลาดหุ้นเกาหลีใต้เปิดวันนี้ที่ 2,486.47 จุด ลดลง 0.78 จุด, -0.03% ดัชนี FTSE STI ตลาดหุ้นสิงคโปร์เปิดวันนี้ที่ 3,574.54 จุด ลดลง 1.14 จุด, -0.03% ดัชนี FBMKLCI ตลาดหุ้นมาเลเซียเปิดวันนี้ที่ 1,851.24 จุด ลดลง 0.56 จุด, -0.03% ส่วนตลาดหุ้นญี่ปุ่นปิดทำการวันนี้เนื่องในวันสีเขียว

นายสตีเวน มนูชิน รัฐมนตรีคลังสหรัฐ นายโรเบิร์ต ไลท์ไฮเซอร์ ผู้แทนการค้าสหรัฐ (USTR) และนายวิลเบอร์ รอสส์ รัฐมนตรีพาณิชย์สหรัฐ ได้เข้าร่วมประชุมเป็นเวลา 2 วันกับเจ้าหน้าที่ของจีนที่กรุงปักกิ่ง ซึ่งการประชุมได้เริ่มขึ้นเมื่อวานนี้และจะเสร็จสิ้นในวันนี้ โดยคาดว่าการเจรจาระหว่างนายมนูชิน และนายหลิว เหอ รองนายกรัฐมนตรีจีน จะครอบคลุมประเด็นกว้างๆเกี่ยวกับความไม่พอใจที่สหรัฐมีต่อการดำเนินนโยบายการค้าของจีน นับตั้งแต่ข้อกล่าวหาเกี่ยวกับการถ่ายโอนเทคโนโลยี ไปจนถึงการที่รัฐบาลจีนยื่นมือเข้ามาอุดหนุนเพื่อการพัฒนาเทคโนโลยี

ล่าสุด นายมนูชินเปิดเผยในวันนี้ว่า การเจรจาการค้าระหว่างเจ้าหน้าที่ตัวแทนสหรัฐและจีนนั้น ดำเนินไปด้วยดี โดยนายมนูชินแสดงความเห็นดังกล่าวต่อผู้สื่อข่าวในขณะที่เขาเดินทางออกจากโรงแรมในกรุงปักกิ่ง เพื่อเข้าร่วมเจรจาการค้าวันสุดท้ายในวันนี้

นอกจากนี้ นักลงทุนยังจับตาตัวเลขจ้างงานนอกภาคเกษตรประจำเดือนเม.ย.ของสหรัฐซึ่งจะมีการเปิดเผยในวันนี้ ขณะที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ว่า ตัวเลขการจ้างงานนอกภาคเกษตรจะพุ่งขึ้น 192,000 ตำแหน่งในเดือนเม.ย. หลังจากที่เพิ่มขึ้นเพียง 103,000 ตำแหน่งในเดือนมี.ค.

อ่านต่อได้ที่ : http://www.ryt9.com/s/iq18/2821025
TRADE RIDER

เครื่องคำนวณมาร์จิ้น
เครื่องคำนวณฟอเร็กซ์มาร์จิ้น-คลิ๊ก
เครื่องคำนวณค่า Pip
เครื่องคำนวณมูลค่า Pip ฟอเร็กซ์-คลิ๊ก

*

ออฟไลน์ pawin

• 528
  • 4
ขอบคุณครับ...
รออยู่ที่1.19160 ..
 (TH)** (TH)** (TH)** (TH)**

*

• *
  • 61,872
  • 2592

กลางโลก เลย ทะลุแกนโลก
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

ออฟไลน์ sornballa

• **
  • 299
  • 18
  • Fund Manager
สวัสดียามเช้า วัน nonfarm   วันนี้ขอให้ G/U บินด้วยเถิด อามีน   /*CC

*

• *
  • 61,872
  • 2592
สวัสดียามเช้า วัน nonfarm   วันนี้ขอให้ G/U บินด้วยเถิด อามีน   /*CC
ไดโชปุได

เพี้ยง
 xc8*

*

ออฟไลน์ Plaman7

• 1,809
  • 7
  • เลฃมงคล 4289 6395 รับทรัพย์
ไวันนี้ถอนตังออกมาอีกรอบรวมๆกันก้อสองหนหัดเทรดแบบลำไยแล้วถอนค่อยๆเก็บแบบเก่าต้องหยุดเพราะล้างบ่อยเอาแบบนิ่มๆน้อยๆไม่เสียวผมยังดูว่าลงยาว ว่าแต่ท่านร้อยตำรวจเอก แอ๊ดมินระวังจะเป็นนายสิบนะครับห่วงนะจุ๊บ
ๆๆๆๆ.  ทหารราบแบบผมต้องอาศัยแบบเดิมเด้งแล้วรวย
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

*

• *
  • 61,872
  • 2592
ไวันนี้ถอนตังออกมาอีกรอบรวมๆกันก้อสองหนหัดเทรดแบบลำไยแล้วถอนค่อยๆเก็บแบบเก่าต้องหยุดเพราะล้างบ่อยเอาแบบนิ่มๆน้อยๆไม่เสียวผมยังดูว่าลงยาว ว่าแต่ท่านร้อยตำรวจเอก แอ๊ดมินระวังจะเป็นนายสิบนะครับห่วงนะจุ๊บ
ๆๆๆๆ.  ทหารราบแบบผมต้องอาศัยแบบเดิมเด้งแล้วรวย

เท่า ทุนละครับ เฮีย รอเล่นรอบใหม่ครับ

*

ออฟไลน์ hunt

• 1,815
  • 67
เธอคือดอกฟ้า เเต่ตัวข้าก้อเเค่ เม่า พันล้าน

*

• 528
  • 4
 ็Hip** ็Hip** ็Hip** ็Hip** ็Hip** ็Hip**
ตอนนี้เราใช้ชีวิตอยู่ในดินแดนที่มีอันตรายรอบด้าน...
มันเป็นป่าดงดิบที่เราไม่สามารถที่เข้าใจมันได้อย่างถ่องแท้....
มันมีภัยอันตรายรอบด้าน.......
จากสิ่งแวดล้อมในป่า..และความไม่รอบคอบของตัวเราเอง..
ถึงแม้ว่าเราจะเรียนรู้และปรับตัวเข้ากับป่าแห่งนี้ได้อย่างถ่องแท้ก็ตาม..(คิดเอง).
แต่สิ่งที่ไม่คาดหมายมันเกิดได้ทุกวินาที...
อาจจะเป็นผลดีกับเราอย่างที่สุด..
และอาจทำให้เราเจ็บปวดอย่างคาดไม่ถึง ..(ไม่เกี่ยวกับเข็มขัด)
แต่เราต้องปรับตัวให้อยู่ในป่าแห่งนี้ให้ได้...
เราต้องปรับมุมมองให้เร็ว..อย่ายึดติด..(คิดว่าต้องเป็นแบบนี้)
ต้องพรางตัวให้สมดุลย์กับสภาพแวดล้อมของป่า....
เมื่อเรากลมกลืนไปกับมัน .. ลดความเชื่อมั่นในตัว..
เราก็มีชีวิตรอดได้นานขึ้น.......
ป่าแห่งนี้มีชื่อว่า   ป่า FOREX....สถานที่ตั้งอยู่ที่โลก ออนไลน์..
ถึงแม้จะร้ายกาจ..เพียงใด..
...มันก็ทำให้ผู้ที่เข้ามาสัมผัสเกิดความหลงไหลในความงดงามของมัน...
....ทำให้เรามีจินตนาการ
....ทำให้เรามีความหวัง....
...มันทำให้เรารู้ว่า..เราสามารถทำงานได้..โดยตัวเราเอง..ในที่ใดก็ได้..
...และเป็นบ่อเกิดความรู้ที่ไม่มีที่สิ้นสุด..
...เมื่อเราปรับตัวเข้ากับมันได้..เราก็จะมีความสุขในป่าแห่งนี้...
...และผู้นำของเราก็ไร้เทียมทาน...(แอดไง)....

็Hip** ็Hip** ็Hip** ็Hip** ็Hip**

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04, พฤษภาคม 2018, 12:58:06 PM โดย pawin »

*

• 528
  • 4

กลางโลก เลย ทะลุแกนโลก
70 pip เอง แอด..

ข้อเสนอ leverage 1: 1000 ของ NordFX เป็นการปฏิวัติโลกของการซื้อขายสกุลเงินดิจิตอล

ตั้งแต่เดือนธันวาคมปี 2017 ลูกค้าของ NordFX ได้รับโอกาสในการซื้อขายสกุลเงินดิจิตอล ที่เป็นที่นิยมมากเป็นประวัติการณ์ ได้แก่ บิทคอยน์ ไลท์คอยน์ และอีเธอเรียม (bitcoin, Litecoin, Ethereum) โดยมีอัตราส่วน leverage 1: 1000 นี่คือหลายสิบ และเป็นร้อยเท่าของค่า leverage ที่ถูกนำเสนอโดยคู่แข่งของบริษัท

ขณะนี้คุณสามารถทำธุรกรรมในสกุลเงินดิจิตอลได้ในบัญชี Pro และ Zero ทำให้ผู้ซื้อ ขาย NordFX มีความสามารถในการป้องกันความเสี่ยงใหม่ เนื่องจากสามารถในการดำเนินการกับคู่สกุลเงินทั่วไป เงินและทองคำ ทั้งหมดที่มีสเปรดระหว่างธนาคารเริ่มต้นที่ 0

การลดขนาดของสเปรด และเพิ่มความเร็วในการดำเนินซื้อขาย เนื่องมาจากบัญชีธนาคารพาณิชย์ชั้นนำระโลก รวมถึง ธนาคาร Citibank และ ธนาคาร Deutsche รวมถึงโบรกเกอร์ที่ใหญ่ที่สุดเช่น FXCM LMAX และอื่น ๆ ทั้งหมด ทำหน้าที่เป็นผู้ให้บริการสภาพคล่องรายใหม่

NordFX แนะนำนวัตกรรมใหม่อีกอย่างหนึ่ง คือ สกุลเงินดิจิตอล บิทคอยน์ ที่ได้รับความนิยมมากที่สุดขณะนี้สามารถใช้ควบคู่กับเงินดอลลาร์สหรัฐเป็นสกุลเงินฝาก ดังนั้นผู้ซื้อขาย สามารถฝากเงินในบัญชีของตนด้วย บิทคอยน์ และใช้เพื่อเก็บหลักทรัพย์ถอนกำไร และใช้ประโยชน์จาก 1: 1000 ทำธุรกรรมกับสกุลเงินดิจิตอล รวมทั้งคู่สกุลเงินอื่น ๆ อีกหลายคู่และโลหะมีค่า
https://th.nordfx.com/

แจ้งรายการโบนัสพิเศษ สำหรับลูกค้าในประเทศไทย เท่านั้น !

โบนัส Welcome 35 USD สามารถถอนได้ 

สนใจแจ้งรับโบนัสได้ทันที สำหรับผู้ที่เปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดเท่านั้น

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่นี่  https://th.nordfx.com/promo/bonus35.html?id=1151358

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus

5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

8. ปรับลดสเปรด ทองคำ เหลือ 3.5-4.0 pip

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm

ทำไมต้องเลือกเทรดกับ Pepperstone

1.ฝาก-ถอน ผ่านธนาคารไทยได้ สะดวก รวดเร็ว

2.รับส่วนลดค่าเช่า vps กับ ForexVPS.net  20% สำหรับลูกค้า Pepperstone เท่านั้น

3.มีเจ้าหน้าที่ support ตลอด 24 ชม.

4.อยู่ภายใต้การกำกับดูแลของ  ASIC

5.ไม่ใช่โบรกเกอร์ Dealing Desk

6.มีการแยกเก็บเงินทุนของลูกค้าออกจากเงินของบริษัท

7.รองรับโปรแกรม cTrader , Webtrader , MT4

8.การส่งคำสั่ง ซื้อ-ขาย รวดเร็วมาก

9.สเปรดต่ำ เริ่มต้นที่ 0.0 pip

รายละเอียดเพิ่มเติม ที่นี่ 

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets

Tickmill