กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ forex การเทรด FOREX EUR/USD พุธ 18 เมษายน 2561 HELLO EU Become to FLY NOW!!^-^

• 94 replies
  • 19,133 views
*

itska

GJดิ่งมาก จะต้านไหวมั้ยนี่ xz55**

*

wynd

• 103
อ้างจาก: richymillion ที่ 18, เมษายน  2018, 03:38:15 PM
สอบถามเป็นความรู้ครับ พี่ admin หรือใครตอบก็ได้นะครับ ว่าทำไม EU ไม่ลงหนักเหมือน ตระกูลG เป็นเพราะอะไรเหรอครับ  (TH)**
ผมมือใหม่นะครับ มันลงเพราะข่าวสกุลเงิน gbp เงิน EU ไม่เกี่ยวมั้งครับ  spy/*/
myfxbookOvertrade Every day

เงินปอนด์ อ่อนบรรลัยละ G/U และ G/J กลับเทรนแล้ว   %%22

*

Plaman7

• 1,928
ล้างไปปอดนึงลงทีไม่ทันระวังเลยหงิกข่าวไรว้า
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

*

teera.gerrard

gj จะมาที่เดิมมั้ยครับ

*

richymillion

อ้างจาก: wynd ที่ 18, เมษายน  2018, 03:48:37 PM
อ้างจาก: richymillion ที่ 18, เมษายน  2018, 03:38:15 PM
สอบถามเป็นความรู้ครับ พี่ admin หรือใครตอบก็ได้นะครับ ว่าทำไม EU ไม่ลงหนักเหมือน ตระกูลG เป็นเพราะอะไรเหรอครับ  (TH)**
ผมมือใหม่นะครับ มันลงเพราะข่าวสกุลเงิน gbp เงิน EU ไม่เกี่ยวมั้งครับ  spy/*/
ครับขอบคุณมากครับ วันนี้ได้แผลใหญ่เลย  **6105**

แอดว่าข่าวusdคืนนี้จะทำให้เงินusdแข็งค่าหรืออ่อนค่าครับ
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

*

thaithawat2

คิดว่า eu จะลงไปอีกมั้ยครับ buy ล็อทใหญ่ไปวันนี้เกือบล้างพอร์ตแล้ว ขึ้นมาหน่อยเถอะพ่อคุ๊ณ

*

admin

• 80,654
เจอข่าว gbp เข้า ไป เงิบ เลย
สำหรับ ท่านที่ถืออยู่ ถ้า ดู ในระดับ แท่งweek ยังมีลุ้นกลับตัวขึ้น ไปนะคร้บแต่น่าจะใช้เวลา ถึง สัปดาห์หน้า เลย

แอดมินตอบช้า นะคร้บ ขับรถกลับ กทม ครับ
**6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

kunza

• 207
อ้างจาก: admin ที่ 18, เมษายน  2018, 04:42:24 PM
สำหรับ ท่านที่ถืออยู่ ถ้า ดู ในระดับ แท่งweek ยังมีลุ้นกลับตัวขึ้น ไปนะคร้บแต่น่าจะใช้เวลา ถึง สัปดาห์หน้า เลย

แอดมินตอบช้า นะคร้บ ขับรถกลับ กทม ครับ
**6105**

Buy limit ทิ้งไว้ได้มั้ยครับแอด gj

*

admin

• 80,654
อ้างจาก: kunza ที่ 18, เมษายน  2018, 04:58:30 PM
อ้างจาก: admin ที่ 18, เมษายน  2018, 04:42:24 PM

**6105**

Buy limit ทิ้งไว้ได้มั้ยครับแอด gj

ได้ ครับ แอดยัง มองว่าจะขึ้นนะครับ
แต่ต้องรอจริงๆ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

CASE Forex

• 17,186
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 18, เมษายน  2018, 05:25:06 PM

การมองอนาคตข้ามช็อต ผิดก็ SL ถูกก็ รับเต็ม

1. เทรนไลน์สีฟ้าคือ เทรนไลน์ระดับ Day เก่าของขาขึ้น GBP/USD ซึ่งแน่นอนแข็งแรงมาก
2. ตอนนี้ แท่ง H4 ของ GBP กลับมาปิดใต้เทรนไลน์สีม่วงอีกครั้ง
3. แท่ง week ของ GBP/USD ตอนนี้ติด SMA 200 Week อยู่
4. การปิดแท่งของ Day ทำให้เห็นว่าต้องการจะกลับมาพักตัวหรือกลับตัวก่อน
5. การที่ GBP เทลงมาพร้อมๆกัน ทุกคู่ก็แสดงว่าต้องมีสัญญาณบางอย่าง ถึงแรง Sell นี้แน่นอน
6. GBP/USD ไม่ได้สัมผัส EMA 200 day มานานแล้วด้วย
7. จากในรูปจุดที่คิดว่าอาจจะมาชน EMA 200 Day เป็นเทรนไลน์ของทั้งสีฟ้าและสีม่วง พอดีแปะ!!

- ซึ่งกรณีที่กล่าวมาสรุปได้ว่า ถ้ากราฟยังสามารถลงได้ต่อก็มีความเป็นไปได้ที่จะมาที่จุดอย่างว่า แต่ถ้าหากกราฟกลับขึ้นไปต่อก็แสดงว่าเป็นการกระชากลงมาเพื่อไปต่อเท่านั้น

#รอไปปรับใช้พิจารณาดูกับการเทรดของท่านเอง
#เทรนใหญ่สำคัญแต่เทรนไลน์และแท่งเทียนTFใหญ่ก็สำคัญ

Cr : Traderider.com

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

admin

• 80,654
สงสัย โดน GBP กันหมด
**11

*

kunza

• 207
อ้างจาก: admin ที่ 18, เมษายน  2018, 09:05:49 PM
สงสัย โดน GBP กันหมด
**11
โดนบนๆคับ แต่ซื้อgj ลอตใหญ่ไว้ 150.050 เลยไม่เจ็บ xc8*