กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

เทรนแนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พุธ 21 มีนาคม2561ออเจ้าอยู่ที่ใดพี่จักทุบEUไปหา^_^

• 111 replies
  • 22,753 views
*

admin

• 80,660
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Knock59

• 1,034

อ้างจาก: admin ที่ 21, มีนาคม  2018, 06:09:34 PM
อ้างจาก: Knock59 ที่ 21, มีนาคม  2018, 06:07:23 PM
pig 1**  pig 1**  pig 1**  pig 1**  Hulk 2**

สวัสดี ท่าน knock59
g*/-
))/*  หวัดดีครับ ออเจ้า EU  กวน รมณ์ จริงนะท่าน  pig 1**

ด๋องแด๋งดค๋งๆอยู่แค่นี้เฮ้อ หาซื้อรถมือสองหายากจัง

*

admin

• 80,660
อ้างจาก: Gatfather007 ที่ 21, มีนาคม  2018, 07:06:57 PM
ด๋องแด๋งดค๋งๆอยู่แค่นี้เฮ้อ หาซื้อรถมือสองหายากจัง

คงรอ เฟด ปรับดอกล่ะครับ คืนนี้ รู้กัน
Ha)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

tonkhaw

ก็ไม่รู้สิินะ  g*/-

*

admin

• 80,660
อ้างจาก: tonkhaw ที่ 21, มีนาคม  2018, 07:23:18 PM

usd index มีแกป หรือ ครับท่าน
**6105**

*

tonkhaw

อ้างจาก: admin ที่ 21, มีนาคม  2018, 07:25:56 PM
อ้างจาก: tonkhaw ที่ 21, มีนาคม  2018, 07:23:18 PM

usd index มีแกป หรือ ครับท่าน
**6105**
เหมือนเค้ากำลังพยายามไปหา แกปซะด้วย

*

citizen99

อีก 1 ไอเดียครับ supply ปัจจุบัน น่าจะมีคนปล่อยของครบจำนวนแล้ว ราคาคงขึ้นไป (i) ถ้าแรงจริงๆ อาจไป (ii) เลย
ขอบคุณครับ

*

๋Johnconner

อ้างจาก: citizen99 ที่ 21, มีนาคม  2018, 08:10:24 PM
อีก 1 ไอเดียครับ supply ปัจจุบัน น่าจะมีคนปล่อยของครบจำนวนแล้ว ราคาคงขึ้นไป (i) ถ้าแรงจริงๆ อาจไป (ii) เลย
ขอบคุณครับ

ตายๆๆ   งานนี้โดนลากตับแลบแน่ เลยเรา

tiger18 tiger18 tiger18

*

Knock59

• 1,034
 xc3* จะไปถึง sl  ไหมนะ ออเจ้า  Ha)**

ไม่ไหวเลย. ออเจ้า การะกีณี. เด้งๆๆ

*

admin

• 80,660
อ้างจาก: citizen99 ที่ 21, มีนาคม  2018, 08:10:24 PM
ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับผม
(TH)**

*

PoNgPk

• 6,099
ดาวโจนส์ฟิวเจอร์ร่วง บ่งชี้วอลล์สตรีทปรับตัวลงคืนนี้ ก่อนรู้ผลประชุมเฟด

ข่าวหุ้น-การเงิน สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- พุธที่ 21 มีนาคม 2561 20:07:04 น.
ดัชนีดาวโจนส์ล่วงหน้าร่วงลงในวันนี้ บ่งชี้ว่าตลาดหุ้นวอลล์สตรีทจะปรับตัวลงในคืนนี้ ก่อนรู้ผลการประชุมนโยบายการเงินของธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด)

ณ เวลา 19.54 น.ตามเวลาไทย ดัชนีดาวโจนส์ล่วงหน้าลบ 30 จุด หรือ 0.12% สู่ระดับ 24,735 จุด

CME Group ระบุว่า จากการใช้เครื่องมือ FedWatch วิเคราะห์ภาวะการซื้อขายสัญญาล่วงหน้าอัตราดอกเบี้ยสหรัฐ พบว่า นักลงทุนคาดการณ์ว่ามีโอกาส 94.4% ที่เฟดจะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย 0.25% ในการประชุมวันนี้ ซึ่งเป็นครั้งแรกของปีนี้ และมีโอกาสที่จะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยครั้งที่ 2 ในเดือนมิ.ย. และครั้งที่ 3 ในเดือนก.ย.

นักลงทุนจับตาแถลงการณ์หลังการประชุมของเฟด รวมทั้งการแถลงข่าวของนายเจอโรม พาวเวล ประธานเฟด เพื่อหาสัญญาณบ่งชี้เงินเฟ้อ, ภาวะเศรษฐกิจสหรัฐ และทิศทางการปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยในปีนี้

ราคาหุ้นเฟซบุ๊กดิ่งลงติดต่อกันเป็นวันที่ 3 ท่ามกลางข่าวอื้อฉาวที่มีการรั่วไหลของข้อมูลผู้ใช้บริการเฟซบุ๊กจำนวน 50 ล้านคน

ทั้งนี้ ราคาหุ้นเฟซบุ๊กร่วงลงมากกว่า 2% ในการซื้อขายก่อนเปิดตลาดหุ้นนิวยอร์กในวันนี้ หลังจากทรุดตัวลง 6.8% เมื่อวันจันทร์ และดิ่งลง 2.8% เมื่อวานนี้ ส่งผลให้มูลค่าตลาดของเฟซบุ๊กวูบหายไปเกือบ 5 หมื่นล้านดอลลาร์นับตั้งแต่วันจันทร์

สื่อรายงานว่านายมาร์ค ซัคเคอร์เบิร์ก ซีอีโอบริษัทเฟซบุ๊ก เตรียมกล่าวแถลงการณ์ภายในเวลา 24 ชั่วโมงเกี่ยวกับข่าวอื้อฉาวดังกล่าว

แหล่งข่าวระบุว่า นายซัคเคอร์เบิร์กต้องการที่จะกอบกู้ความเชื่อมั่นของผู้ใช้บริการเฟซบุ๊ก รวมทั้งผู้ถือหุ้นเฟซบุ๊ก หลังจากที่ราคาหุ้นทรุดตัวลงอย่างหนัก และทำให้ความมั่งคั่งของนายซัคเคอร์เบิร์กลดลงมากกว่า 9 พันล้านดอลลาร์ ส่งผลให้เขาหล่นจากอันดับ 4 ของรายชื่อผู้มีฐานะร่ำรวยที่สุดในโลก

ทั้งนี้ สื่อรายงานว่า ผู้ใช้บริการเฟซบุ๊กจำนวน 50 ล้านคนถูกล้วงข้อมูลโปรไฟล์ หลังจากมีการโหลดแอพพลิเคชั่น "thisisyourdigitallife" และหลังจากนั้น ข้อมูลดังกล่าวได้ถูกส่งต่อไปยังแคมบริดจ์ อนาลิติกา ซึ่งเป็นบริษัทวิเคราะห์และรวบรวมข้อมูลการเมือง ซึ่งได้ทำงานให้กับนายโดนัลด์ ทรัมป์ในช่วงการรณรงค์หาเสียงเลือกตั้งประธานาธิบดีในปี 2559

อย่างไรก็ดี แคมบริดจ์ อนาลิติกาอ้างว่า บริษัทไม่ได้มีการใช้ข้อมูลโปรไฟล์ของผู้ใช้บริการเฟซบุ๊กที่ได้รับจากแอพพลิเคชั่น "thisisyourdigitallife" ในการเลือกตั้งประธานาธิบดีในปี 2559

ทางด้านนายอันโตนิโอ มาจานี ประธานรัฐสภายุโรป กล่าวว่า รัฐสภาได้เชิญนายซัคเคอร์เบิร์กเข้าให้การ หลังจากมีข่าวว่า มีการนำข้อมูลของผู้ใช้บริการของเฟซบุ๊กไปใช้เพื่อวัตถุประสงค์ทางการเมือง

"เราได้เชิญคุณมาร์ค ซัคเคอร์เบิร์กเข้าให้การในรัฐสภายุโรป โดยเฟซบุกต้องชี้แจงต่อหน้าตัวแทนชาวยุโรป 500 ล้านคนว่า ข้อมูลส่วนบุคคลไม่ได้ถูกนำมาใช้เพื่อขัดขวางกระบวนการประชาธิปไตย" นายมาจานีกล่าว

"การล้วงข้อมูลส่วนบุคคลถือเป็นสิ่งที่ไม่สามารถยอมรับได้ และเป็นภัยคุกคามต่อระบอบประชาธิปไตย เรากำลังรอให้ตัวแทนจากเฟซบุ๊กให้การเรื่องความโปร่งใส และการเคารพในกฎระเบียบของ EU เกี่ยวกับการปกป้องข้อมูล" นายมาจานีกล่าวเสริม

ทางด้านนายดาเมียน คอลลินส์ สมาชิกรัฐสภาอังกฤษ ได้ส่งหนังสือฉบับหนึ่งถึงนายซัคเคอร์เบิร์ก เพื่อให้เขาเข้าชี้แจงต่อคณะกรรมาธิการดิจิทัล, วัฒนธรรม, สื่อ และกีฬาของรัฐสภาอังกฤษ กรณีที่เฟซบุ๊กมีความเกี่ยวข้องกับแคมบริดจ์ อนาลิติกา

นายคอลลินส์ให้เวลานายซัคเคอร์เบิร์กในการตอบรับหรือปฏิเสธคำเชิญดังกล่าวภายในวันที่ 26 มี.ค. หลังจากที่ผ่านมา เขายังคงนิ่งเฉยไม่ได้แสดงความเห็นต่อข่าวอื้อฉาวที่เกิดขึ้น

อ่านต่อได้ที่ : http://www.ryt9.com/s/iq18/2801415
TRADE RIDER

สวัสดีครับผมท่านแอดมิน และทุกท่าน