กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

เทรนแนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พุธ 21 มีนาคม2561ออเจ้าอยู่ที่ใดพี่จักทุบEUไปหา^_^

• 111 replies
  • 22,528 views
*

admin

• 80,397
เทรนแนวโน้มกราฟ FOREX EUR/USD พุธ 21 มีนาคม2561ออเจ้าอยู่ที่ใดพี่จักทุบEUไปหา^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

16:30   GBP   Average Earnings Index 3m/y  2.6%   2.5%   
21:30   USD    Crude Oil Inventories  2.6M   5.0M   

1:00           USD    FOMC Economic Projections
                USD    FOMC Statement
                USD    Federal Funds Rate  <1.75%   <1.50% (เป็นการประกาศตัวเลขที่ต้องติดตามผลนะครับมีผลแรงกับกราฟแน่นอน)

แนวโน้มกราฟ  H1 = ขาลง
          แนวโน้มกราฟ  H4 = ขาลง 

แนวโน้มกราฟ  Day =ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Week = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.2250
           Daily pivot = 1.2279
           Fibo 50 Daily = 1.2295

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.2295
              R2=-----1.2351
              R3=-----1.2406
              R4=-----1.2435
              R5=-----1.2455

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1 = ----- 1.2235
         S2 = ----- 1.2205
         S3 = ----- 1.2150
         S4 = ----- 1.2110
         S5 = ----- 1.2070

สวัสดีตอนเช้าครับผมวันนี้ เทรนแนวโน้มของกราฟ forex EU เปิดหัวกันตามกระแสหน่อยครับ วันนี้ แม่การะเกดกับท่านหมื่นจะออกฉายแล้วนะครับเตรียมรอพบกับความฟินจิกหมอนระดับ 10 ริกเตอร์ แต่เอ๊ะนี่มันกระทู้ forex EU นะ นอกเรื่องไปไกล และแต่ก็อย่าลืมติดตามกันนะครับ โอยพอๆ ครับพอ มาว่ากันที่เรื่องของกราฟเราดีกว่าเมื่อวานก็เข้าไปที่ Signal แบบบางคนอาจจะจั่วลมกันไปเลยก็เป็นไปได้นะครับ Signal ขาดเพียง ไม่ถึง 1.0 pips กราฟก็ลงมาซะแล้วแต่ก็ส่งผลดีกับท่านๆที่ติดเหวอยู่นะครับ แหม อัดมาหลายไม้กันเลยสินะครับตอนนี้กำไรเต็มเข่งกันไปแล้วล่ะสิ ถอนๆ กันไปบ้าง นะครับ เดี๋ยวตอนไหนอัดหนัก แล้วพลาด ไม่ได้ถอนนี่ ได้กิน มาม่ากับปลา กระป๋องก็เป็นได้นะครับ
                           มาว่ากันที่แนวโน้มกราฟนะครับ จากรูปที่ พี่หมื่นแอดมินได้แนบมานั้น นะครับ เพื่อนๆ จะสังเกตุได้จากรูปที่ 2 นะครับกราฟ ได้ทำ Low low ,High Low ,Low Low มาตลอดทาง โดยทีกราฟไม่สามารถทำ High high ได้เลย นะครับ ใน Time Frame H4 และจากเมื่อคืนกราฟก็ได้ทำ New Low หรือ Low Low นั้นเอง นะครับ ทำให้ตอนนี้กราฟได้หลุด แนว โน้มหรือ Breakout Low เดิม ของวันจันทร์มาแล้ว นะครับ ดังนั้น โอกาศ ตามหลักการ ของ Down theory  นั้นกราฟน่าจะลงไปต่อได้ไม่ยากครับ ดังนั้น โดยสรุป วันนี้ ก็ยังไม่มีเหตุผลกลอันใดที่ ออเจ้า จะ Buy ขึ้นไปนะครับ ดังนั้น ถ้าหาก เห็นตรงกันประการใด ก็มา ช่วย พี่หมื่นแอดมิน ทุบ กราฟ EU กันนะครับ วันนี้โย่วๆๆๆ
                           มาต่อด้วยเรื่องของ ข่าว Fed ครับ คืนนี้ น่าจะเป็นคืนที่ร้อนแรงของกราฟเป็นอย่างมากนะครับ เนื่องจาก ใน forexfactory มันมี Forecast การปรับอัตราดอกเบี้ยของ สกุล เงิน USD เอาล่ะสิงานงอกกันเลย ทีเดียว เพราะ แน่นอนครับ สำหรับ คืนนี้ตอนตี 1 กราฟ จะวิ่งกันสุดติ่งกระดิ่งแมวแบบไม่ต้องลุ้นกันเลยนะครับ ยังไงก็วิ่งแน่นอน ไม่ว่าจะปรับหรือไม่ปรับครับ โดย กูรู หลาย สำนัก ต่างก็ฟังธงว่า ปรับแน่นอน ไม่ปรับมีเคืองว่างั้น เนื่องจากตัวเลข หลายๆตัวของ USD ออกมาดีนะครับก่อนหน้านี้ จากการวิเคราะห์ก็ถือว่า โอกาศ การปรับนั้นมีสูงมากครับ ทีนี้ ถ้าปรับแล้วจะเป็น อย่างไร
                  - ถ้าปรับอัตราดอกเบี้ย เพิ่ม เป็น 1.75% ล่ะ แน่นอนครับจังหวะแรก USD จะแข็งค่าแน่นอนนะครับ แต่ จะแข็งได้นานแค่ไหนเท่านั้นเอง ให้ระวังการตลบหลังเม่าด้วยนะครับไม่ใช่
                      ว่าเห็นปรับดอกก็ใส่ทุบกันตู้มต้าม ระวังพอร์ตแตกเหลือแต่ด้าน เพราะ พึ่งเติมตังเมื่อวานซื่นกันด้วย นะครับ เนื่องจาก จะเห็นว่ากราฟได้ลงมาก่อนหน้านี้แล้ว บางทีอาจจะเป็น
                      จะหวะเทขายของขาใหญ่ หลายๆกองทุนก็เป็นได้หรือที่เขาเรียก ว่า Sell on fact นะครับ คือการเทขาย USD ตอนข่าวออกนั่นเองเพราะ มันปล่อยง่ายครับเม่าเยอะ

- ถ้าไม่ปรับดอกเบี้ยคงไว้ที่ 1.50%  อันนี้จะเป็นการที่นักลงทุนผิดหวังอย่างแรงเลย นะครับ อันนี้ งานงอกของแท้แน่นอน จำกัดมหาชน ลิมิเตด ว่าไปนั้น จะเกิดการเทขาย USD
                     อย่างรุนแรง โดย ไม่มีอัลกอริทึ่มใดๆมาให้คิดอีกคือ อารมไม่ปรับดอกใช่มั้ย เทขาย เลย ผิดหวังหัวร้อน ไม่พอใจ USD ดังนั้น คู่เงินไหนก็ตามที่จับคู่กับ USD จะแข็งค่าขึ้นทันที
                     และเป็นแบบที่รุนแรงนะครับ ยกตัวอย่าง EUR/USD นี่บินแน่นอนจำกัดมหาชน ครับ

สรุปสำหรับ ทางเทคนิควันนี้ก็ Sell กันต่อครับ ค่อยว่ากันตอนตี 1 นะครับกราฟจะไปทางไหนได้ลุ้นกันแน่นอนครับผม

Signal 1 : Sell Limit/@1.2275 TP1(@)/1.2205 [email protected] SL(@)1.2420

****เพื่อนๆอย่าได้แปลกใจที่ SL เยอะนะคัรบ แอดมินได้เผื่อไว้ให้กราฟสวิง โดยหลักการ ก็คือไม่ทำ New High มากกว่า high เดิม ครับ แม้ข่าวจะแรงก็ตาม
Tho*/ Tho*/ Tho*/

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

[/left]
(TH)** (TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,397

จากรูปกราฟที่แนบมานะครับจะเห็นว่ากราฟได้หลุด แนวรับ ตรง Low เดิม และกราฟก็ได้ทำ New Low เป็น Breakout ลงมาแล้ว ครับ
ดังนั้น แนวโน้มกราฟตอนนี้ ที่ จะลงต่อ มีโอกาศสูงมากกว่า ถ้า ดูจาก Swing ต่างๆ ที่เกิดขึ้น
ทั้ง กราฟไม่สามารถทำ New High ได้ตลอดทาง
แต่กราฟ สามารถ ทำ New Low ได้ตลอดทาง ครับ

โดยจากรูปของแนวโน้ม หลักการกราฟไม่ว่าจะขึ้นหรือลงก็ไม่ได้หนีไปจาก แนวโน้มนี้ครับ

ทีนี้มาดูภาพประกอบของเทรนในแต่ละแบบกันครับ [/size]

แนวโน้มขาขึ้น Uptrend

แนวโน้มขาลง Downtrend

็Hea**  ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,397

แม่การะเกด บอกสู้ๆ นะคะ พี่หมื่น ทุกท่าน
g*/- g*/- g*/-

*

AkiLoveU

โหหหหหหห  วันนี้แอดมาเร็วมว๊ากกกกกก

(TH)**   (TH)**   (TH)**

*

HS3SSJ

• 388
วันนี้พี่หมื่นมาเร็วมาก

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: Aki ที่ 21, มีนาคม  2018, 07:59:07 AM
โหหหหหหห  วันนี้แอดมาเร็วมว๊ากกกกกก

แอดหมื่น ตื่น มารอชม แม่การะเกด
็Hea**

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: HS3SSJ ที่ 21, มีนาคม  2018, 08:01:20 AM
วันนี้พี่หมื่นมาเร็วมาก
สวัสดี ท่านหมื่นต้น
))/*

*

admin

• 80,397
แนวโน่ม ของ GBP จะขึ้นนะครับ พี่หมื่น ท่าน ใด จะสวนให้ ระวัง ด้วยนะครับ
ระวังการเทหลอก แล้ว สะบัดหาง ขึ้น แบบ ไม่ทันตั้งตัว
**6105**

ขอบคุณครับ พี่หมื่นแอดมิน
ไอจ้อย ขอตามไปด้วยคนน่ะขอรับ

*

AkiLoveU

อ้างจาก: admin ที่ 21, มีนาคม  2018, 08:16:13 AM
อ้างจาก: Aki ที่ 21, มีนาคม  2018, 07:59:07 AM

แอดหมื่น ตื่น มารอชม แม่การะเกด
็Hea**

การะเกดมาสองทุ่มนี่คะ ตื่นมารอตั้งแต่ไก่โห่เลยนะเจ้าคะ 

*

๋Johnconner

*

๋Johnconner

ที่แน่นๆ  UCAD ไหลหรอกแล้ว  พุ่งขึ้นปราดตอนข่าวออกคืนนี้หรีอเปล่า
เสร็จแล้ว EU ก็กระฉากลงไปหา TP ทุกตัวเกลี้ยง.........
็Hea** ็Hea** ็Hea**

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 21, มีนาคม  2018, 08:45:48 AM

แอดมาเช้าทุกๆวัน ขยันทุกๆครั้ง...ถ้าได้ตังค์เต็มเข่ง... ))/*  ))/*  ))/*
สวัสดีฮาฟฟฟฟฟ..แอดมิน และทุกท่าน..

สวัสดี จ้า อ.เจ้า พี่หมื่นมิมาแต่เช้า ทุกวัน
แต่ขยะเป็นบางวัน นะ ครับ
))/*

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: chokeDD ที่ 21, มีนาคม  2018, 08:47:50 AM
ขอบคุณครับ พี่หมื่นแอดมิน
ไอจ้อย ขอตามไปด้วยคนน่ะขอรับ

ท่าน ออกญา Chokedd ตาม พี่หมื่นมาให้ไว จะไปหา อ เจ้า ที่แกนโลกกัน
Ha)*

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: Aki ที่ 21, มีนาคม  2018, 08:49:12 AM
อ้างจาก: admin ที่ 21, มีนาคม  2018, 08:16:13 AM

็Hea**

การะเกดมาสองทุ่มนี่คะ ตื่นมารอตั้งแต่ไก่โห่เลยนะเจ้าคะ 

พี่หมื่น แอด ตื่นแต่ เพลาเช้า มาทุบ EU พร้อม ดู แม่การะเกด ย้อนหลังใน youtube. ไงล่ะ อ เจ้า