traderider forex ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 12 มกราคม 2561ศุกร์นี้บินให้ไวจัดกำไรเต็มโอ่ง^

• 94 replies
  • 7168 views

*

ออนไลน์ admin

• *
  • 59,633
  • 2577
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 12 มกราคม 2561ศุกร์นี้บินให้ไวจัดกำไรเต็มโอ่ง^

ข่าวแดงที่น่าสนใจวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

20:30   USD   CPI m/m    0.1%   0.4%   
                USD   Core CPI m/m    0.2%   0.1%   
                USD   Core Retail Sales m/m     0.3%   1.0%   
                USD   Retail Sales m/m       0.5%   0.8%

สวัสดีเช้าวันศุกร์นะครับ เมื่อวานก็ถือได้ว่าจัดไปกำไรเต็มเข่งกันทั่วหน้าแล้วนะครับก่อนที่จะบินขึ้นมาได้ก็ อม Downdraw กันเยี่ยวเหนียวอยู่นานเลย ครับกว่าจะ ได้ TP1 และเช้านี้ก็เกือบไป TP2 แล้ว ครับ เมื่อวานนี้ก็ได้อานิสงฆ์จากข่าวนอกตารางมานะครับเลยทำให้กราฟบินไปแบบนั้นประกอบกับแนวโน้มข่าวต่างๆ ทั้ง จีนประกาศ จะชลอหรือหยุดซื้อพัฯธบัตร สหรัฐ ทำให้ ช่วงนี้เลยมีผลทำให้ USDอ่อนปวกเปียกเลย ครับ สำหรับ วันนี้แนวโน้ม จะเป็นอย่างไรติดตามได้จากบทวิเคราะห์วันนี้ได้เลย ครับ 

แนวโน้มกราฟ  H1 = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  H4 = ขาขึ้น 

แนวโน้มกราฟ  Day =ขาขึ้น
           แนวโน้มกราฟ  Week = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.2046
           Daily pivot = 1.2009
           Fibo 50 Daily = 1.1993

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.2080
              R2=-----1.2130
              R3=-----1.2185
              R4=-----1.2256
              R5=-----1.2301

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1 = ----- 1.2010
         S2 = ----- 1.1980
         S3 = ----- 1.1935
         S4 = ----- 1.1900

แนวโน้มกราฟตอนนี้ยังเป็นขาขึ้นอยู่นะครับ ต่อเนื่องจากที่วิเคราะห์ไว้เมื่อวานนะครับ โดยกราฟได้หลุดกรอบการวิ่งของกราฟ คือเส้นฟ้า กรอบ แนวรับแนวต้านมาแล้วก็มายืนเหนือเส้นฟ้าราคา Breakout ตามสูตรของแอดมินได้แล้ว นะครับ แถมยังยืนเหนือราคาได้ด้วย ดังนั้นแนวโน้ม วันนี้จึงยังไม่มีเหตุผลใดที่ จะ หาจังหวะ Sell นะครับ ตอนนี้กราฟอยู่ในเทรนขาขึ้นก็เน้นหาจังหวะ Buy ดีกว่าครับดังนั้น แนวที่เป็น นัยยะคือ แนว 1.2020 กราฟอาจจะกลับมาเทส ราคานี้แล้วขึ้นต่อได้ครับ วันนี้ ต่อเนื่องจากเมื่อวานนะครับ

Signal 1 : BUY Limit (@)/@1.2020 TP1(@)/1.2103 TP2(@)/1.2176 SL(@)1.1920
     hulk*** hulk*** hulk***

สวัสดีปีใหม่ 2561 ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

[/left]

#goldtrader ,#ทองforex,#forexทอง,#การลงทุนทองคำ #traderiderforex

โปรแกรม เทรด forex forex broker ไหน ดีforex trade คือ เทคนิค forexforex brokerforex broker thailandtrade forex pantipเล่น forex pantipเปิดบัญชี forexโบรกเกอร์ forextraderiderforexการลงทุนทองคำforexทองทองforex#goldtrader

Share Topic.

Follow Me.

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

เม้นแรก

ขอบคุณครับท่าน Admin

**tk** **tk**

*

ออฟไลน์ Gaceza

• 677
  • 5
ขอบคุณค่ะ เคลียร์ EU ล็อตเก่าหมดแระ รอเข้าใหม่
 xc8* xc8* xc8*

*

ออนไลน์ admin

• *
  • 59,633
  • 2577
เม้นแรก

ขอบคุณครับท่าน Admin

**tk** **tk**

เม้นแรกเขาบอกว่าจะเขา ตลอด ปี
 xc4* xc4* xc4*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

ออฟไลน์ NBSC

• **
  • 164
  • 0
ขอบคุณครับแอด เมื่อคืนลุ้นeu. มันเลยสวยงามครับ
ยังมีแอดลุ้น audcad. ด้วยครับ ยังไม่ถึง
แอดเราสุดยอดดดดด **6103**
 thank**

*

ออฟไลน์ SP

• 912
  • 3

*

ออฟไลน์ black

• 307
  • 7
" Play Safe, Stay Safe"

*

ออฟไลน์ thakopa

• **
  • 216
  • 1
ขอบคุณครับสุดยอดเลย

*

ออฟไลน์ wattipong26

• 1,122
  • 12
โดนลากไปมาลบมาบวกบวกมาลบขอไห้ขึ้น

**ธอร์ทุบ**
แจ้งรายการโบนัสพิเศษ สำหรับลูกค้าในประเทศไทย เท่านั้น !

โบนัส Welcome 35 USD สามารถถอนได้ 

สนใจแจ้งรับโบนัสได้ทันที สำหรับผู้ที่เปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดเท่านั้น

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่นี่  https://th.nordfx.com/promo/bonus35.html?id=1151358

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus

5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> http://www.xm.com/gw.php?gid=10185

ข้อเสนอ leverage 1: 1000 ของ NordFX เป็นการปฏิวัติโลกของการซื้อขายสกุลเงินดิจิตอล

ตั้งแต่เดือนธันวาคมปี 2017 ลูกค้าของ NordFX ได้รับโอกาสในการซื้อขายสกุลเงินดิจิตอล ที่เป็นที่นิยมมากเป็นประวัติการณ์ ได้แก่ บิทคอยน์ ไลท์คอยน์ และอีเธอเรียม (bitcoin, Litecoin, Ethereum) โดยมีอัตราส่วน leverage 1: 1000 นี่คือหลายสิบ และเป็นร้อยเท่าของค่า leverage ที่ถูกนำเสนอโดยคู่แข่งของบริษัท

ขณะนี้คุณสามารถทำธุรกรรมในสกุลเงินดิจิตอลได้ในบัญชี Pro และ Zero ทำให้ผู้ซื้อ ขาย NordFX มีความสามารถในการป้องกันความเสี่ยงใหม่ เนื่องจากสามารถในการดำเนินการกับคู่สกุลเงินทั่วไป เงินและทองคำ ทั้งหมดที่มีสเปรดระหว่างธนาคารเริ่มต้นที่ 0

การลดขนาดของสเปรด และเพิ่มความเร็วในการดำเนินซื้อขาย เนื่องมาจากบัญชีธนาคารพาณิชย์ชั้นนำระโลก รวมถึง ธนาคาร Citibank และ ธนาคาร Deutsche รวมถึงโบรกเกอร์ที่ใหญ่ที่สุดเช่น FXCM LMAX และอื่น ๆ ทั้งหมด ทำหน้าที่เป็นผู้ให้บริการสภาพคล่องรายใหม่

NordFX แนะนำนวัตกรรมใหม่อีกอย่างหนึ่ง คือ สกุลเงินดิจิตอล บิทคอยน์ ที่ได้รับความนิยมมากที่สุดขณะนี้สามารถใช้ควบคู่กับเงินดอลลาร์สหรัฐเป็นสกุลเงินฝาก ดังนั้นผู้ซื้อขาย สามารถฝากเงินในบัญชีของตนด้วย บิทคอยน์ และใช้เพื่อเก็บหลักทรัพย์ถอนกำไร และใช้ประโยชน์จาก 1: 1000 ทำธุรกรรมกับสกุลเงินดิจิตอล รวมทั้งคู่สกุลเงินอื่น ๆ อีกหลายคู่และโลหะมีค่า
https://th.nordfx.com/

*

ออฟไลน์ guzzjang

• 795
  • 10
It takes a minute to have a crush on someone, an hour to like someone and a day to love someone but it takes a lifetime to forget someone.

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Pepperstone Land-FX Admiral Markets