traderider forex ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 22 ธันวาคม 2560 ศุกร์นี้จัดไปกำไรเต็มโอ่ง^-^

• 124 replies
  • 9883 views

*

ออนไลน์ admin

• *
  • 61,858
  • 2592

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 22 ธันวาคม 2560 ศุกร์นี้จัดไปกำไรเต็มโอ่ง^-^

วันนี้มีข่าวแดงที่น่าสนใจดังนี้

สวัสดีเช้าครับผมเมื่อเมือเช้านี้ กราฟก็เทลงมาแต่ก็ยังไม่ Stop loss นะครับจากที่เข้าแล้วบวกอยู่ทั้งคืนตามแนวครับแต่เช้านี้เวลาประมาณ 7.00 ข่าวแดงนอกตารางเรื่องเกี่ยวกับชนกลุ่มน้อย เป็นข่าวจากเยอรมัน นะครับ อาจจะเป็นคาตาโลเนีย ซึ่งจากเนื้อหาข่าวก็ไม่ทราบแน่ชัดครับแต่จะเป็นข่าวแดงเอาสิ อะไรก็เกิดขึ้นได้ ใน forexfactory ที่ออกข่าวแดงนี้มา คนในนั้นก็บ่นเหมือนกันครับ ข่าวอะไรจะมาก็มา พากราฟลงซะงั้น ซึ่งข่าวแบบนี้จะมีผลเพียงชั่วคราวเท่านั้นครับไม่ได้มีผลระยะยาว เหมือนพวก อัตราดอกเบี้ย หรือ พวก ตัวเลขเศรษกิจ หรือ พวก QE โดยข่าวพวกนี้จะวิ่งอยู่ในเทรนและกลับเข้าเทรนในที่สุด เอาเป็นว่า ในโลกการลงทุนอะไรก็เกิดขึ้นได้ครับดังนั้นวางแผนการเทรดให้ดีจะได้อยุ่รอดและทำกำไรในตลาดได้ นานๆ สำหรับ แอดมินแล้ว ความวิเคราะห์แม่น นั้นสำคัญน้อยกว่าการบริการจัดการเงินทุน ของเรา ครับ ยังไงวันนี้ จะสิ้นปีแล้วก็ขอให้ทุกท่านได้กำไรจากการเทรดไป สังสรรค์ปีใหม่ ไปทำให้ พ่อแม่พี่น้องครอบครัวมีความสุข นะครับ สำหรับแนวโน้มกราฟวันนี้เป็นอย่างไร ติดตามได้จากบทวิเคราห์วันนี้ครับ 

แนวโน้มกราฟ  H1 = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  H4 = ขาขึ้น 

แนวโน้มกราฟ  Day =ขาขึ้น
           แนวโน้มกราฟ  Week = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.1850
           Daily pivot = 1.1863
           Fibo 50 Daily = 1.1868

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.1885
              R2=-----1.1925
              R3=-----1.1945
              R4=-----1.1980
              R5=-----1.2015

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1 = ----- 1.1840
         S2 = ----- 1.1795
         S3 = ----- 1.1750
         S4 = ----- 1.1695
         S5 = ----- 1.1650

แนวโน้มกราฟวันนี้ต่อเนื่องจากเมื่อวานและเช้านี้แม้กราฟจะวิ่งเทลงมาจากข่าวแดงนอกตารางแต่ สังเกตุว่าจะเห็นว่ากราฟวิ่งกลับขึ้นไปแรงเช่นกัน โดยระยะการวิ่งทั้งหมดของกราฟก็ยังอยู่ในเทรนขาขึ้นอยู่นะครับ โดยวันนี้ มองว่ากราฟน่าจะไปต่อได้อีก ทั้ง EMA200 H4 และ H1 ราคาก็วิ่งอยู่เหนือเส้นได้ตลอดนะครับ คิดว่า วันนี้น่าจะย่อ ได้ไม่มากแล้วกราฟน่าจะขึ้นไปต่อทำ New high ได้นะครับ โดยเป้าหมายตามรูปที่ 2 ที่แนบมาครับเส้นเหลืองๆ เทรนไลน์มองว่ากราฟน่าจะไปต่อได้ ครับ ซึ่งตอนนี้กราฟก็ได้หลุด เทรนไลน์ ขาลง ใน H4 และยืนอยุ่ในเทรนไลน์ขาขึ้นได้ รวมทั้ง TFDay ก็ยังเป็นเทรนขาขึ้นอยู่แล้วก็น่าจะเป็นแรงสนับสนุนให้กราฟขึ้นไปได้ต่อครับ แต่ก็ให้ระวังข่าว TAX  reform ของ อเมริกา ที่มาเป็นระลอกด้วยนะครับ ยังไง Stop loss ตั้งไว้ จะได้ไม่ขาดทุนเยอะนะครับ ผม แต่ยังไงในทางเทคนิคก็น่าจะ ขึ้นต่อครับผม  /size]

Signal 1 : BUY Limit (@)/ BUY NOW or @1.1840 TP1(@)/1.1925 TP2(@)/1.1960 SL(@)1.1800
     hulk*** hulk*** hulk***

วันนี้-ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

[/left]

#goldtrader ,#ทองforex,#forexทอง,#การลงทุนทองคำ #traderiderforex

โปรแกรม เทรด forex forex broker ไหน ดีforex trade คือ เทคนิค forexforex brokerforex broker thailandtrade forex pantipเล่น forex pantipเปิดบัญชี forexโบรกเกอร์ forextraderiderforexการลงทุนทองคำforexทองทองforex#goldtrader

Share Topic.

Follow Me.

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

ออฟไลน์ apakoaa

• 1,112
  • 16
เบี้ยน้อย หอยน้อย ค่อย ๆ เก็บ

*

ออฟไลน์ SP

• 917
  • 3

*

• *
  • 61,858
  • 2592
เนื่องในเทศกาลส่งความสุขที่กำลังจะเวียนมาถึงนี้ ในนามของ XM เราขออวยพรให้ลูกค้าทุกท่านและครอบครัวจงประสบแต่ความสุขในช่วงเทศกาลวันหยุดนี้

และเนื่องในวาระดิถีส่งท้ายปี 2017 และต้อนรับปี 2018 เราขออวยพรให้ลูกค้าทุกท่านของเราจงมีแต่ความสุข ความเจริญตลอดทั้งปี 2018

โปรดตรวจสอบช่วงเวลาการซื้อขายและช่วงเวลาการให้บริการลูกค้าสำหรับช่วงวันหยุดยาวได้ที่ตารางด้านล่างนี้ และโปรดทราบว่าเวลาที่แสดงทั้งหมดเป็นเวลาในโซน GMT+2

็Hea** ็Hea** ็Hea**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

ขอให้ได้ ขอให้โดน ครับวันนี้  xc4*

*

ออฟไลน์ dento55

• **
  • 96
  • 0

*

ออฟไลน์ lnweakky

• 448
  • 5
  • โอเวอร์เทรด
 DOY** DOY** DOY**

หนาวจังวันนี้

*

• *
  • 61,858
  • 2592
วันจันทร์ วัน คริสมาสต์ ครับ ฝรังน่าจะหยุดยาวกันกราฟเลย อย่างเต่า
 T*/- T*/-

xc3* ทำไมถอน XM ยากจัง ถอนผ่าน Neteller ครับ ยากมากมาย ปกติ ถอนกันทางไหน เงินเข้าภายในกี่วันกันครับผม ขอสอบถาม ไม่เคยใช้ XM ใช้ Exness มา ไม่ชินเลยกับการถอนเงินช้าแบบนี้   **6012**

*

• *
  • 61,858
  • 2592
xc3* ทำไมถอน XM ยากจัง ถอนผ่าน Neteller ครับ ยากมากมาย ปกติ ถอนกันทางไหน เงินเข้าภายในกี่วันกันครับผม ขอสอบถาม ไม่เคยใช้ XM ใช้ Exness มา ไม่ชินเลยกับการถอนเงินช้าแบบนี้   **6012**

ฝากเงินทางไหน ครับ
 (TH)**

(TH)**

ฝากทาง Neteller ครับ และจะถอนออกทาง Neteller เจ้าหน้าที่ให้ส่ง Statement การถอนเงินของ Neteller ไปที่เมล์ XM support ด้วย มึนเลย ไม่เคยเจอการถอนที่ยากขนาดนี้   มันอย่างเพลียเลยหล่ะะะะ  **6004**

ปล. วิธีไหนถอนเร็วสุดครับ

*

• *
  • 61,858
  • 2592

(TH)**

ฝากทาง Neteller ครับ และจะถอนออกทาง Neteller เจ้าหน้าที่ให้ส่ง Statement การถอนเงินของ Neteller ไปที่เมล์ XM support ด้วย มึนเลย ไม่เคยเจอการถอนที่ยากขนาดนี้   มันอย่างเพลียเลยหล่ะะะะ  **6004**

ปล. วิธีไหนถอนเร็วสุดครับ

จะบอกว่าไงก็ ผ่าน ธนาคารไทยนี่แหละ ครับ ไว สุด
คือ ช่วงนี้มีปัญหา ถอนเงิน ช้ามากครับ อาจจะเพราะ ช่วงปีใหม่ ฝรั่ง หยุด คริสมาสต์ด้วย ครับ
 (TH)**

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets

Tickmill