traderider forex ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 21 ธันวาคม 2560 วันนี้บินให้ไวไปไกลนอกโลก^^

• 73 replies
  • 5441 views

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 61,497
  • 2591
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พฤหัสบดี 21 ธันวาคม 2560 วันนี้บินให้ไวไปไกลนอกโลก^^

วันนี้มีข่าวแดงที่น่าสนใจดังนี้

สวัสดีเช้าครับผมเมื่อวานก็ไปถึงเป้าหมายการ ปิด Gap ด้านบนทีราคา 1.1895 ไปเรียบร้อยแล้วนะครับ โดยหลังจากปิด Gap แล้วก็เกิดแรงเทขาย มาตามเทคนิคนะครับ ทำให้กราฟย่อ ลงมาดังที่เห็นเช้านี้ สำหรับเมื่อวานเพื่อนๆก็น่าจะได้กำไรกันพอสมควรนะครับผม วันนี้ แนวโน้มกราฟเป็นอย่างไรบ้าง มีจุดไหนน่าสนใจติดตามได้จากบทวิเคราะห์กราฟ forex วันนี้ได้เลย ครับ 

แนวโน้มกราฟ  H1 = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  H4 = ขาขึ้น 

แนวโน้มกราฟ  Day =ขาขึ้น
           แนวโน้มกราฟ  Week = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.1875
           Daily pivot = 1.1868
           Fibo 50 Daily = 1.1864

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.1913
              R2=-----1.1945
              R3=-----1.1980
              R4=-----1.2015

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1 = ----- 1.1840
         S2 = ----- 1.1795
         S3 = ----- 1.1750
         S4 = ----- 1.1695
         S5 = ----- 1.1650

แนวโน้มกราฟวันนี้ต่อเนื่องจากเมื่อวาน โดยหลังจากกราฟปิด Gap แล้วกราฟก็ได้ย่อมาตามเทคนิคเนื่องจากแรงเทขายทำกำไรกันนะครับ และกราฟก็ได้ย่องมาแล้ว แต่แนวโน้มโดยทั่วไปแล้ว แอดมินยังมองเป็นเทรนขาขึ้นอยู่นะครับ มองว่ากราฟน่าจะไปต่อได้อีก ทั้ง EMA200 H4 และ H1 ราคาก็วิ่งอยู่เหนือเส้นได้ตลอดนะครับ คิดว่า วันนี้น่าจะย่อ ได้ไม่มากแล้วกราฟน่าจะขึ้นไปต่อทำ New high ได้นะครับ โดยเป้าหมายตามรูปที่ 2 ที่แนบมาครับเส้นเหลืองๆ เทรนไลน์มองว่ากราฟน่าจะไปต่อได้ ครับ ซึ่งตอนนี้กราฟก็ได้หลุด เทรนไลน์ ขาลง ใน H4 และยืนอยุ่ในเทรนไลน์ขาขึ้นได้ รวมทั้ง TFDay ก็ยังเป็นเทรนขาขึ้นอยู่แล้วก็น่าจะเป็นแรงสนับสนุนให้กราฟขึ้นไปได้ต่อครับ แต่ก็ให้ระวังข่าว TAX  reform ของ อเมริกา ที่มาเป็นระลอกด้วยนะครับ ยังไง Stop loss ตั้งไว้ จะได้ไม่ขาดทุนเยอะนะครับ ผม แต่ยังไงในทางเทคนิคก็น่าจะ ขึ้นต่อครับผม  /size]

Signal 1 : BUY Limit (@)/ @1.1855 TP1(@)/1.1910 TP2(@)/1.1960 SL(@)1.1800
     hulk*** hulk*** hulk***

วันนี้-ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

[/left]

#goldtrader ,#ทองforex,#forexทอง,#การลงทุนทองคำ #traderiderforex

โปรแกรม เทรด forex forex broker ไหน ดีforex trade คือ เทคนิค forexforex brokerforex broker thailandtrade forex pantipเล่น forex pantipเปิดบัญชี forexโบรกเกอร์ forextraderiderforexการลงทุนทองคำforexทองทองforex#goldtrader

Share Topic.

Follow Me.

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

ออฟไลน์ apakoaa

• 1,112
  • 16
 **tk**
ลุยต่อครับ วันนี้มีค่าตั๋วขึ้นเครื่องแร้ว  cheetah3*
เบี้ยน้อย หอยน้อย ค่อย ๆ เก็บ

*

ออฟไลน์ lnweakky

• 448
  • 5
  • โอเวอร์เทรด
 xz55** xz55** xz55**

ใครจะไปเที่ยวเดี๋ยวกับผมจองตั๋วเลยยยย

วันนี้ไป new hight อีกสักรอบ สิ๊ xc8* xc8*

*

ออฟไลน์ Apk

• *
  • 27
  • 0
 **hulk3** hulk*** **tk** ขอบคุณสำหรับแนวทางครับ

*

ออฟไลน์ guzzjang

• 795
  • 10
It takes a minute to have a crush on someone, an hour to like someone and a day to love someone but it takes a lifetime to forget someone.

แอดครับ uj โอกาสกลับตัวลงมั้ยครับ T T  xz55** DOY**

*

ออฟไลน์ SP

• 916
  • 3

*

ออฟไลน์ thiti

• **
  • 231
  • 4
  • Trade what you see not what you think.

*

• *
  • 61,497
  • 2591
แอดครับ uj โอกาสกลับตัวลงมั้ยครับ T T  xz55** DOY**

ยัง คิดว่า ไปได้ ต่อนะครับ ยังไม่มี แนว โน้มกลับตัว
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

ออฟไลน์ apakoaa

• 1,112
  • 16
ไม่รุ้จะมีผลกับบ้านเราไหมครับ

https://brandinside.asia/chinese-prepare-to-crackdown-forex-broker/
เบี้ยน้อย หอยน้อย ค่อย ๆ เก็บ

*

ออฟไลน์ NBSC

• **
  • 164
  • 0
ไม่ลงมารับสักที ยังวนๆในกรอบเดิม **6105**

*

ออฟไลน์ PoNgPk

• 4,059
  • 694
  • เดินต่อไปมองอนาคตให้ไกล
ผู้ว่าการ BOJ เผยเศรษฐกิจญี่ปุ่นขยายตัวดีตามเศรษฐกิจโลก คาดเงินเฟ้อฟื้นตัวต่อเนื่องปีหน้า

ข่าวเศรษฐกิจ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- พฤหัสบดีที่ 21 ธันวาคม 2560 13:48:00 น.
นายฮารุฮิโกะ คุโรดะ ผู้ว่าการธนาคารกลางญี่ปุ่น (BOJ) ได้แถลงต่อสื่อมวลชนภายหลังการประชุมคณะกรรมการนโยบายการเงินของ BOJ ในวันนี้ โดยกล่าวว่า เศรษฐกิจญี่ปุ่นขยายตัวได้ดีขึ้นตามภาวะเศรษฐกิจทั่วโลก พร้อมระบุว่า อัตราเงินเฟ้อของญี่ปุ่นฟื้นตัวขึ้นในปี 2560 และคาดว่าจะขยายตัวอย่างต่อเนื่องในปี 2561 เนื่องจากค่าแรงปรับตัวเพิ่มขึ้น

นายคุโรดะยังกล่าวด้วยว่า ญี่ปุ่นจำเป็นต้องเพิ่มผลิตภาพ เพื่อการเติบโตทางเศรษฐกิจในระยะยาว

อ่านต่อได้ที่ : http://www.ryt9.com/s/iq29/2758022
TRADE RIDER

เครื่องคำนวณมาร์จิ้น
เครื่องคำนวณฟอเร็กซ์มาร์จิ้น-คลิ๊ก
เครื่องคำนวณค่า Pip
เครื่องคำนวณมูลค่า Pip ฟอเร็กซ์-คลิ๊ก

*

• *
  • 61,497
  • 2591
ไม่รุ้จะมีผลกับบ้านเราไหมครับ

https://brandinside.asia/chinese-prepare-to-crackdown-forex-broker/

ไม่น่า จะมี นะครับ ของเราค่อนข้าง เปิดมากกว่า จีน ครับ

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets

Tickmill