traderider forex ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 18 ธันวาคม 2560 บินเถอะนะจะไม่เป็นภาระลูกหลาน

• 73 replies
  • 5563 views

*

ออนไลน์ admin

• *
  • 61,443
  • 2589
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 18 ธันวาคม 2560 บินเถอะนะจะไม่เป็นภาระลูกหลาน

วันนี้ไม่มีข่าวแดงที่น่าสนใจนะครับ

สวัสดีตอนเช้าครับผม เช้านี้กราฟเปิด Gap มาแล้วก็เปิด ไปเรียบร้อยแล้ว นะครับ แต่ก็ยังเหลือ Gap บนให้ปิดอยู่ แต่ สัปดาห์ที่แล้วก็วิ่งห่างออกมาเรื่อยๆ ครับแต่ตอนนี้กราฟก็ยังอยู่ใน ช่องของขาขึ้นนะ ครับ ยังไม่มีแนวโน้มที่จะเป็นขาลงใน TFDay แม้กราฟจะย่อตัวมาเยอะแล้ว

แนวโน้มกราฟ  H1 = ขาลง
          แนวโน้มกราฟ  H4 = ขาลง 

แนวโน้มกราฟ  Day =ขาขึ้น
           แนวโน้มกราฟ  Week = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.1761
           Daily pivot = 1.1768
           Fibo 50 Daily = 1.1773

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.1795
              R2=-----1.1840
              R3=-----1.1870
              R4=-----1.1910
              R5=-----1.1970

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1 = ----- 1.1730
         S2 = ----- 1.1675
         S3 = ----- 1.1650
         S4 = ----- 1.1610

สำหรับสัปดาห์ที่แล้ว ก็ค่อนข้างที่จะผิดคาดหน่อยนะครับ แท่ง week ปิดแท่งแดงมา 3 แท่งติดกันแล้ว ครับแต่ ยังดีทีแท่ง Month ยังมี แท่ง ของเดือนืี่แล้ว ค้ำอยู่และเทรนของกราฟก็ยังอยู่ใน ช่อง ของขาขึ้นจากการ Breakout ขึ้นมา ครับ สำหรับ วันนี้ มองไปที่การกลับขึ้นไปพักตัวก่อนเพื่อหาทางที่ชัดเจนของกราฟครับ สำหรับ วันนี้ ที่ ติด Buy มาจากสัปดาห์ที่แล้วก็ยังถือต่อครับ ลุ้นกราฟกลับขึ้นไปด้านบน ครับ แม้ตอนนี้ กราฟจะอยู่ใต้เส้น EMA200 ทั้ง H1 และ H4 นะครับมองว่ากราฟน่าจะกลับขึ้นไปทดสอบเส้น สองเส้นนี้อีกครั้งครับ /size]

Signal 1 : BUY Limit (@)/ @1.1750 TP1(@)/1.1805 TP2(@)/1.1840 SL(@)1.1705
     hulk*** hulk*** hulk***

วันนี้-ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

[/left]

#goldtrader ,#ทองforex,#forexทอง,#การลงทุนทองคำ #traderiderforex

โปรแกรม เทรด forex forex broker ไหน ดีforex trade คือ เทคนิค forexforex brokerforex broker thailandtrade forex pantipเล่น forex pantipเปิดบัญชี forexโบรกเกอร์ forextraderiderforexการลงทุนทองคำforexทองทองforex#goldtrader

Share Topic.

Follow Me.

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

ออฟไลน์ apakoaa

• 1,112
  • 16
 **tk**
ติดไม้ Buy มาสามสัปดาห์  ไม้บนสุดอยู่ที่ 1.18900 , 87 , 85 , 83 , 79 , 75 ตามลำดับ
โดนค่า Swap อ๊วกเลย

บินเถอะนะน้อง EU ทางบ้านให้อภัยแร้วว
 xc6*
เบี้ยน้อย หอยน้อย ค่อย ๆ เก็บ

*

• *
  • 61,443
  • 2589
**tk**
ติดไม้ Buy มาสามสัปดาห์  ไม้บนสุดอยู่ที่ 1.18900 , 87 , 85 , 83 , 79 , 75 ตามลำดับ
โดนค่า Swap อ๊วกเลย

บินเถอะนะน้อง EU ทางบ้านให้อภัยแร้วว
 xc6*

เป็นแฟน น้อง EU ต้องอดทน
 xc6* xc6* xc6*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

1.17500  ราคานี้แม่นจริง ลงมาทีไรกลับขึ้นไปได้ตลอดเลยครับ  เยี่ยม!!!!!

thank** thank** **tk** **tk** **hulk3** **hulk3** **hulk3**
 **6102** **6102** **6102**

*

ออฟไลน์ lnweakky

• 448
  • 5
  • โอเวอร์เทรด

*

ออฟไลน์ SP

• 916
  • 3

*

ออฟไลน์ tomtaro41

• 852
  • 1
 Pigig Pigig

ทอมกลับมาแล้วววว มีใครจากยุคนั้นหลงเหลือมาบ้างครับบบบ

*

ออฟไลน์ Duiiz

• *
  • 17
  • 0
กองเชียร์ eu มาเต็ม  xc8* xc8*

*

ออฟไลน์ unlimited17

• 1,333
  • 24
  • ยอมขายหมู ดีกว่าปล่อยให้หมูวิ่งหนีไป
สวัสดีครับแอดมิน และทุกท่าน

*

• *
  • 61,443
  • 2589
สวัสดีครับแอดมิน และทุกท่าน

สวัสดีตอนเช้า ครับผม
 ็Hip** ็Hip**

*

• *
  • 61,443
  • 2589
มายืน Pivot แล่ว ยิ่นให้ได้แล้ว บินไปเล้ย
 **hulk3** **hulk3** **hulk3**

*

• 852
  • 1
มายืน Pivot แล่ว ยิ่นให้ได้แล้ว บินไปเล้ย
 **hulk3** **hulk3** **hulk3**

อ้าว บินไปเลยผมกตกรถสิครับแอด ลงมารับที่sig ก๊อนนนนนนนนนนนนน

*

ออฟไลน์ lnweakky

• 448
  • 5
  • โอเวอร์เทรด
 hulk*** hulk***

ไม่มีใครตกรถแล้วนะ จะบินแล้วนะ 555+

**6022** **6022**

*

• 852
  • 1
hulk*** hulk***

ไม่มีใครตกรถแล้วนะ จะบินแล้วนะ 555+

**6022** **6022**

ผมตกรถครับ  **6004** **6004** **6004** **6012** **6012** **6012** งื้อออออออออออออออ

*

ออฟไลน์ NBSC

• **
  • 164
  • 0
สวัสดีครัแอด EJ จะบินต่อได้ไหมครับ ผมอยู่ ราคาที่ 132.710 ขอบคุณครับ

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets

Tickmill