กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 15 ธันวาคม 2560สุขนี้ขอใ้ห้มีกำไรทุกคนนะ ครับ

• 92 replies
  • 19,575 views
*

admin

• 80,395
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD ศุกร์ 15 ธันวาคม 2560สุขนี้ขอใ้ห้มีกำไรทุกคนนะ ครับ

วันนี้ไม่มีข่าวแดงที่น่าสนใจนะครับ

สวัสดีตอนเช้าวันศุกร์นะครับผม จาก Fed ปรับดอกเบี้ย เมื่อวัน พุธนะครับ เมื่อวานกราฟ ก็ยัง สวิงเพื่อหาแนวโน้มอย่างต่อเนื่องนะครับซึ่งตอนนี้กราฟก็ยังอยู่ทิศทางขาขึ้นของเทรนไลน์อยู่นะครับ แม้ว่าเมื่อวาน จะลงมาเลย จุดเข้าพอสมควร ครับ แต่กราฟก็ยังถือว่าอยู่ในเทรนนะครับ เมื่อวานก็จะเห็นกราฟได้ทำ New high ไปพอสมควรนะครับ จนเกือบจะปิด Gap บนได้ ซึ่งวันนี้วัดความพยายามของกราฟใหม่กันครับ สำหรับแนวโน้มวันนี้จะเป็นอย่างไรติดตามได้จากบทวิเคราะห์กราฟวันนี้ได้เลย ครับ

แนวโน้มกราฟ  H1 = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  H4 = ขาขึ้น 

แนวโน้มกราฟ  Day =ขาขึ้น
           แนวโน้มกราฟ  Week = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.1781
           Daily pivot = 1.18000
           Fibo 50 Daily = 1.1812

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.1840
              R2=-----1.1870
              R3=-----1.1910
              R4=-----1.1970
              R5=-----1.2010

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1 = ----- 1.1760
         S2 = ----- 1.1730
         S3 = ----- 1.1675
         S4 = ----- 1.1650
         S5 = ----- 1.1610

สำหรับแนวโน้มกราฟวันนี้นะครับถแอดมินยังมองเป็นเทรนขาขึ้นอยู่นะครับจากรูปที่แนบมา นำไปประกอบกับรู้เมื่อวานนะครับกราฟ ยังมีแนวโน้มที่จะขึ้นได้อีก แม้ตอนนี้ กราฟจะเข้ามาอยู่ใกล้กับราคา ก่อน fed ประกาศ ปรับดอกเบี้ยก็ตาม นะครับ แต่ ทั้ง แนว โน้ม ก็ยังเป็นเทรนขาขึ้น โดยเมื่อวานอย่าง่ที่ได้เรียนให้ ทราบกันไปแล้ว ว่ากราฟ เกือบไปปิด Gap ด้าน บน ขาดประมาณ ราคา 30 pips 300 จุด นะครับ คาดว่า สุดท้ายแล้ว หรืออาจจะเป้นวันนี้ที่กราฟ อาจจะมีแรงพอมาวิ่งปิด Gap นะครับ ถ้าไม่มีข่าวแดงอะไร เกี่ยวกับ Tax reform ออกมาอีก
        อีก นัยยะหนึ่งในทางกลับกันครับ ถ้างทมองขาลงไว้ [แท่ง week ปิด แท่งสีแดงติดต่อกันมา 2 week แล้ว ครับ ถ้ามอง เป็นที่ขาลงก็อาจจะเป็นไปได้ครับ แต่ แอดมิน มองไปที่ แท่ง Month ของเดือนท่ี่แล้ว ที่ ยังค้ำกราฟไว้อยู่ครับดังนั้น วันนี้มีลุ้นบินให้แท่ง week ปิด แท่งสีเขียวครับ/size]

Signal 1 : BUY Limit (@)/ @1.1770 TP1(@)/1.1840 TP2(@)/1.1910 SL(@)1.1740
     hulk*** hulk*** hulk***

วันนี้-ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

[/left]

#goldtrader ,#ทองforex,#forexทอง,#การลงทุนทองคำ #traderiderforex

โปรแกรม เทรด forex forex broker ไหน ดีforex trade คือ เทคนิค forexforex brokerforex broker thailandtrade forex pantipเล่น forex pantipเปิดบัญชี forexโบรกเกอร์ forextraderiderforexการลงทุนทองคำforexทองทองforex#goldtrader
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

guzzjang

*

PoNgPk

• 6,071
รัฐบาลญี่ปุ่นเล็งปรับเพิ่มประมาณการ GDP ปีงบประมาณ 2561 สู่ระดับ 1.8%

ข่าวเศรษฐกิจ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- ศุกร์ที่ 15 ธันวาคม 2560 09:50:45 น.
สำนักข่าวเกียวโดรายงานโดยอ้างแหล่งข่าวว่า รัฐบาลญี่ปุ่นเตรียมปรับเพิ่มคาดการณ์ตัวเลขผลิตภัณฑ์มวลรวมภายในประเทศ (GDP) สำหรับปีงบประมาณ 2561 เป็น 1.8% ซึ่งบ่งชี้ว่า รัฐบาลญี่ปุ่นมีความเชื่อมั่นว่าเศรษฐกิจของประเทศกำลังฟื้นตัว

ทั้งนี้ ตัวเลขคาดการณ์ดังกล่าวจะถูกนำมาประเมินในรายงานแนวโน้มเศรษฐกิจประจำปี 2561 โดยคาดว่าจะได้รับการรับรองจากคณะรัฐมนตรีในสัปดาห์หน้า

ส่วนเมื่อวันที่ 15 พ.ย.ที่ผ่านมา GDP ญี่ปุ่นในไตรมาส 3 ขยายตัว 1.4% เมื่อเทียบเป็นรายปี ทำสถิติขยายตัวติดต่อกันเป็นไตรมาสที่ 7 โดยได้ปัจจัยหนุนจากการส่งออกที่แข็งแกร่ง

ทั้งนี้ หากเทียบเป็นรายไตรมาส GDP ไตรมาส 3 ของญี่ปุ่นขยายตัว 0.3%
การขยายตัวอย่างต่อเนื่องของ GDP ญี่ปุ่นถือเป็นหลักฐานที่บ่งชี้ว่า ความแข็งแกร่งของเศรษฐกิจญี่ปุ่นได้รับปัจจัยหนุนจากความต้องการสินค้าญี่ปุ่นในตลาดต่างประเทศ โดยยอดส่งออกในไตรมาส 3 ขยายตัว 1.5% หลังจากยอดการส่งออกชิ้นส่วนสินค้าอิเล็กทรอนิก และรถยนต์ ปรับตัวเพิ่มขึ้น

อ่านต่อได้ที่ : http://www.ryt9.com/s/iq29/2755007
TRADE RIDER

**tk** ขอบคุณครับ บินไปปิดแกปบนเร็วๆนะ  **tk**

*

apakoaa

• 1,471
 **tk**
ชาวดอยยังมีหวัง  cheetah3*
เบี้ยน้อย หอยน้อย ค่อย ๆ เก็บ

*

hunt

*

MoneyMaker

Best time Best coffee Best trading

*

๋Johnconner

*

SP

• 933

แจ้งรายการโบนัสพิเศษ สำหรับลูกค้าในประเทศไทย เท่านั้น !

โบนัส Welcome 35 USD สามารถถอนได้ 

สนใจแจ้งรับโบนัสได้ทันที สำหรับผู้ที่เปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดเท่านั้น

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่นี่  https://th.nordfx.com/promo/bonus35.html?id=1151358

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus

5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm

สวัสดีครับท่านแอดมิน สวัสดีครับทุกท่าน

*

Gnk

รอ The Hulk บินมารับอยู่นะค้าบบบบบ hulk*** **hulk3** **hulk3** **hulk3**