traderider forex ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พุธ 13 ธันวาคม 2560 FEDจะประดอกเบี้ยมั้ยแจกกำไรด้วย^

• 84 replies
  • 7429 views

*

ออนไลน์ admin

• *
  • 61,240
  • 2589
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD พุธ 13 ธันวาคม 2560 FEDจะประดอกเบี้ยมั้ยแจกกำไรด้วย^

ข่าวแดงวันนี้ตามเวลาประเทศไทย

สวัสดีตอนเช้าครับผม เมื่อวานก็ SL ไปตามระเบียบนะครับช่วงนี้กราฟผันผวนพอสวควรเลย ครับ SL ใกล้โดนก่อนตลอดครับ เนื่องจากช่วงนี้ คืนนี้ มีแนวโน้มที่คาดการณ์กันว่า Fed จะปรับอัตราดอกเบี้ยครับจาก 1.25% เป็น 1.5 % ครับ แต่ดูแนวโน้มกราฟแล้วกราฟก็ได้ลงมาตามตัวเลขมาล่วงหน้าแล้วนะครับ พอตอนประกาศจริง USD อาจจะไม่แข็งดังคาดการณ์ก็เป็นได้เช่นกันนะครับยังไงให้เพือนๆ ระวังตรงนี้ด้วย นะครับ       

แนวโน้มกราฟ  H1 = ขาลง เชคที่ต่ำกว่า EMA200
          แนวโน้มกราฟ  H4 = ขาลง เชคที่ต่ำกว่า EMA200

แนวโน้มกราฟ  Day =ขาขึ้น
           แนวโน้มกราฟ  Week = ขาขึ้น
          แนวโน้มกราฟ  Month = ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ****

ราคาปัจจุบัน 1.1747
           Daily pivot = 1.1750
           Fibo 50 Daily = 1.1754

Resistance---แนวต้าน

R1=-----1.1795
              R2=-----1.1850
              R3=-----1.1910
              R4=-----1.1970
              R5=-----1.2010

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
        @@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Support- แนวรับ 

S1 = ----- 1.1705
         S2 = ----- 1.1675
         S3 = ----- 1.1650
         S4 = ----- 1.1610
         S5 = ----- 1.1580

แนวโน้มกราฟวันนี้หลังจากเมื่อวานกราฟได้อยู่ใต้เส้น EMA200 H1 และ H4 ทำให้กราฟไหลลงมาตามแรงเทขาย เนื่องจากความกังวลข่าวการปรับอัตราดอกเบี้ยของ Fed นะครับ วันนี้กราฟดีดขึ้นมาได้ บ้างแล้ว นะครับแต่ คิดว่า ก่อนข่าวออกจนถึงช่วง ประกาศ แม้จะมี divergence ขึ้นมาแต่ก็น่าจะเทได้อีก 1 จังหวะนะครับก่อนที่ กราฟจะบินกลับไปเนื่องจากระยะของกราฟนั้นก็ยังอยู่ในเทรนขาขึ้น ครับ ดังนั้น วันนี้ คิดว่า ข่าว Fed ออก มา แม้จะปรับอัตราดอกเบี้ย จาก 1.25 % เป็น 1.5 % ก็จะมีการเท 1 จังหวะก่อนที่จะปรับตัวขึ้นแรงๆ ครับ

Signal 1 : Sell Limit (@)/ @1.1765 TP1(@)/1.1700 TP2(@)/1.675 SL(@)1.1820
      **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**

Signal 2 : BUY Limit (@)/ @1.1675 TP1(@)/1.1750 TP2(@)/1.850 SL(@)1.1630
     hulk*** hulk*** hulk***

วันนี้-ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
          เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
          หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

[/left]

#goldtrader ,#ทองforex,#forexทอง,#การลงทุนทองคำ #traderiderforex

โปรแกรม เทรด forex forex broker ไหน ดีforex trade คือ เทคนิค forexforex brokerforex broker thailandtrade forex pantipเล่น forex pantipเปิดบัญชี forexโบรกเกอร์ forextraderiderforexการลงทุนทองคำforexทองทองforex#goldtrader

Share Topic.

Follow Me.

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

ขาขึ้นดูไม่มีแรงเลยช่วงนี้ DOY**

*

ออฟไลน์ black

• 307
  • 7
 **tk**

ขอบคุณครับแอดดด
" Play Safe, Stay Safe"

แจ้งรายการโบนัสพิเศษ สำหรับลูกค้าในประเทศไทย เท่านั้น !

โบนัส Welcome 35 USD สามารถถอนได้ 

สนใจแจ้งรับโบนัสได้ทันที สำหรับผู้ที่เปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดเท่านั้น

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่นี่  https://th.nordfx.com/promo/bonus35.html?id=1151358

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus

5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> http://www.xm.com/gw.php?gid=10185

*

ออฟไลน์ NBSC

• **
  • 164
  • 0
เปิด buy ตอนนี้ยังทันไหมครับ EU

*

ออฟไลน์ unlimited17

• 1,333
  • 24
  • ยอมขายหมู ดีกว่าปล่อยให้หมูวิ่งหนีไป
ขอบคุณครับผมท่านแอดมิน

*

ออนไลน์ Plaman7

• 1,799
  • 7
  • เลฃมงคล 4289 6395 รับทรัพย์
สงสัยกินรีเบทจนรวย
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

*

ออฟไลน์ tuxedome

• 375
  • 3
ขอบคุณ Admin มากๆครับผม

thank** ็Hip** ็Hip**

รอcut ตอนบ่าย3หากบ่าย2eurออกมาแข็งค่ามีบินนิดหน่อย แต่บาย4น่ากลัว eur น่าจะ อ่อนทันทีและusdดันแข็งอยุ่นั้น
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

*

ออฟไลน์ apakoaa

• 1,112
  • 16
อวสานขาbuy ยังหนอ เจ็บหนักเลย  xc6*
เบี้ยน้อย หอยน้อย ค่อย ๆ เก็บ

*

ออนไลน์ admin

• *
  • 61,240
  • 2589
คำนวณเผื่อลง หน่อย ครับ น่าจะสวิง แล้วขึ้น
 **6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets

Tickmill