เปิดบัญชี Exness วิธีการเปิดบัญชีเทรด forex กับ Exness อัพเดทล่าสุด

• 3 replies
  • 1175 views

เปิดบัญชี Exness วิธีการเปิดบัญชีเทรด forex กับ Exness อัพเดทล่าสุด

โบรกเกอร์ Exness วันนี้ผมจะมาอธิบายขั้นตอนการเปิดบัญชี กับ โบรกเกอร์ Exness อย่างละเอียดกันนะครับ สำหรับท่านที่สนใจจะเทรด Forex แต่ยังคิดไม่ออกว่าจะเลือกเทรดกับโบรกเกอร์ไหนดี

Exness ก็ถือว่าเป็นอีกหนึ่งที่น่าใช้งานนะครับ เนื่องจาก ฝาก-ถอนเงิน ง่าย สะดวกและรวดเร็วครับ  ค่า spread ถูก ที่สำคัญ หากเปิดบัญชีผ่านทางบอร์ด Traderider ท่านยังได้รับ รีเบต คืนอีกต่างหากครับ เรามาเข้าสู้ขั้นตอนการเปิดบัญชีเทรดกับ Exness กันเลยดีกว่าครับ

โบรกเกอร์ Exness กับขั้นตอนการ เปิดบัญชีเทรด Forex

1. คลิกที่นี่เพื่อเข้าสู้หน้าเปิดบัญชีเทรด https://www.exness.com
2.คลิกที่ "ลงทะเบียน"

3.กรอกข้อมูล เบอร์โทรศัพท์มือถือ(ใช้รหัสประเทศ +66 แทนเลข0ตัวหน้าสุด ตัวอย่างเช่นเบอร์โทร 086-111-1234  เราก็ใส่เป็น +6686-111-1234 แบบนี้ครับ) , อีเมลแอดเดรส และ ตั้งรหัสผ่าน(อย่างน้อย8ตัวอักษรที่ประกอบไปด้วยตัวเลขและตัวอักษร )

4.ขั้นตอนถัดมาคือ เช็ค SMS จากมือถือที่ใช้สมัคร และ เช็คอีเมล ที่ใช้สมัครไป เพื่อดูรหัสยืนยันที่ทาง Exness ส่งมา เมื่อได้รับแล้วก็ให้ กรอกรหัสยืนยันที่ทาง Exness ส่งมาให้ทาง sms และทางอีเมลแอดเดรส ลงไปในช่องตามภาพครับ หลังจากนั้นให้กด ยืนยัน

5.เข้าไปตรวจสอบอีเมลแอดเดรสที่ใช้ลงทะเบียน หลังจากนั้นให้คลิกที่ "เปิดบัญชีซื้อขายแถบสีเหลือง"

6.กรอกข้อมูลส่วนบุคคล ชื่อ-นามสกุล วันเดือนปีเกิด (เป็นภาษาอังกฤษ) และ ติ๊กถูกในช่องตามภาพ แล้วกดที่ ถัดไป

7.เลือกประเภทการรักษาความปลอดภัย (ช่องทางการรับรหัสยืนยันเมื่อต้องการถอนเงินหรือเปลี่ยนแปลงข้อมูล) และ ตั้งค่ารหัสลับ (ให้จดบันทึกใว้ทันทีเพราะจะไม่มีการส่งรหัสมาให้ทางอีเมล รหัสนี้จะใช้สำหรับยืนยันตัวตนกับเจ้าหน้าที่เมื่อมีปัญหาต่างๆเกี่ยวกับบัญชีเทรดของเรา)

8.คลิก "เปิดบัญชีซื้อขายใหม่"

9.เลือกประเภทบัญชีเทรด (แนะนำประเภท mini ) , เลือกเลเวอเรจ สกุลเงินของบัญชีเทรด ตั้งรหัสผ่าน(ขั้นต่ำ8ตัวอักษรมีตัวพิมพ์เล็ก พิมพ์ใหญ่ และตัวเลขผสมกัน)

10.คลิกตามภาพเพื่อเข้าไป กรอกข้อมุลเพื่อยืนยันตัวตน

11.กรอกเลขประจำตัวประชาชนหรือเลขพาสปอร์ต สัญชาติ และข้อมูลที่อยู่อาศัย (แนะนำให้กรอกที่อยู่ให้ตรงกับบิลค่าสาธารณูปโภคเช่น บิลค่าโทรศํพท์มือถือ ค่าบัตรเครดิต ที่ตรงกับชื่อเรา ไม่จำเป็นต้องตรงกับหน้าบัตรประชาชน เพื่อความสะดวกในการอัพโหลดเอกสารในภายหลัง )

12.คลิกตามภาพเพื่อเข้าไป อัพโหลดเอกสารยืนยันตัวตน

13.ใช้กล้อง หรือ โทรศัพท์มือถือถ่ายรูปหน้า และ หลังบัตรประชาชน ใบขับขี่ หรือ พาสปอร์ต แล้วกดอัพโหลด

14.คลิกตามภาพเพื่อเข้าไปอัพโหลดเอกสารยืนยันที่อยู่อาศัย

15.ใช้กล้อง หรือ โทรศัพท์มือถือถ่ายรูปบิลค่าสาธารณูปโภค เช่น บิลค่าโทรศํพท์มือถือ ค่าบัตรเครดิต ที่มีอยู่ตรงกันกับตอนกรอกข้อมูลที่อยู่อาศัย และชื่อตรงกับชื่อเรา หรือ เอกสารตามรายการในภาพแล้วกดอัพโหลด

16.รอทางเจ้าหน้าที่ตรวจสอบเอกสารแล้วแจ้งผลมาทางอีเมล

สำหรับวิธีการเปิดบัญชี เทรด Forex กับ โบรกเกอร์ Exness ก็มีขั้นตอนเพียงเท่านี้นะครับ หากผิดพลาดประการใด ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

Share Topic.

Follow Me.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09, สิงหาคม 2019, 09:58:01 AM โดย เทรดเดอร์สายเขียว »
แจ้งขอรับ EA Fibo Swing Traderider ได้ที่นี่ฮะhttps://traderider.com/index.php/topic,8582.msg174841.html#msg174841

traderider forex ไทย
*

ออฟไลน์ teep5029

• **
  • 71
  • 0
User:  teep5029

Exness ID  : 10745893   Mini      ได้ไหมครับ ^^

ไม่ผ่าน นะครับผม>>>เนื่องจากตอนนี้ ทาง Exness เปลี่ยนระบบใหม่ถ้าจะย้าย IB ต้องเปิดบัญชีเทรด Exness ใหม่ใช้ Email ใหม่ และทำการเปิดบัญชีใหม่ผ่าน Link นี้ ครับ : https://www.exness.com/a/605658  .
ขออภัยในความไม่สะดวกด้วยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24, กันยายน 2018, 11:56:54 AM โดย admin »

*

ออฟไลน์ laong

• *
  • 16
  • 0
ถามแอดมินหน่อยจ้า  พึ่งเปิดบัณชี  ยังไม่ยืนยันตัวตนจะถอนเงินได้มั้ย

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 51,211
  • 2522
ถามแอดมินหน่อยจ้า  พึ่งเปิดบัณชี  ยังไม่ยืนยันตัวตนจะถอนเงินได้มั้ย

ได้ครับ
แต่ยืนยันดีกว่านะครับ เวลา ยอดเยอะ อาจจะช้าได้
 (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

ข่าวสารฟอเร็กซ์

forexstartup.net icafeforex.com Busforex.com รีวิว forex broker เทรดทองคำ forex Gold Blog

บทเรียนพื้นฐาน

Forex Grade 1 # Trend Forex Grade 2 # Graph Type Forex Grade 3 # แนวรับ แนวต้าน Forex Grade 4 # Trendline Forex Grade 5 # Fibonacci Forex Grade 6 # Forex Dictionary

บทเรียนพื้นฐาน.

Forex Grade 7 # Breakout Forex Grade 8 # Chart Pattern Forex Grade 9 # Elliot Wave Forex Grade 10 # Divergence Forex Grade 11 # TP/SL Forex Grade 12 # Price Action Forex Grade 13 # การตั้ง TP/SL

โบรคเกอร์แนะนำ

exness.com xm.com fbs.com nordfx.com Bithoven.com