กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

แนะนำ ! Forex VPS ของดีราคาไม่แพง สำหรับ Run Forex Robot , forex EA ราคาถูก ค่า Ping ได้มาตรฐาน

• 9 replies
  • 21,866 views
*

admin

• 80,290
แนะนำ ! Forex VPS ของดีราคาไม่แพง สำหรับ Run Forex Robot , forex EA ราคาถูก ค่า Ping ได้มาตรฐาน

Forex VPS ในการลงทุนเทรด forex นั้น ก็มีการเทรดหลายวิธีทั้งเทรดมือ แบบใช้ ระบบเทรดหรือ การใช้โดยใช้ Price Action กราฟเปล่าและมีอีกวิธีหนึ่งที่นักเทรด forex หลายท่านนิยมกันก็คือการเทรด Forex โดยใช้ Forex EA หรือ Forex Robot ซึ่งก็มีทั้ง ออกแบบ เอง หรือ ซื้อมา หรือ หาได้ Free ตาม อินเตอร์เนต แน่นอนว่าการรัน Forex EA ก็มีทั้งกำไร ทั้งขาดทุน แต่อย่างหนึ่งเลยที่นักลงทุน forex ต้องใช้สำหรับรัน Forex EA ก็คือ VPS forex ที่ใช้สำหรับรัน EA ซึ่งหลังจากที่ทีมงาน Traderider ได้ เสาะหาและได้ทำการทดลองใช้ Forex VPS สำหรับรัน EA ก็มาเจอผู้ให้บริการเจ้าหนึ่งที่ชื่อ SocialVps.net ซึ่งหลังจากได้ทำการทดสอบรัน Forex EA แล้วก็พบว่า VPS forex ของ SocialVPS นั้นมีความเหมาะสม สำหรับ Run forex EA โดยมีข้อดีดังนี้

ข้อดีของ SocialVPS ที่เหมาะสำหรับรัน Forex EA

1.มีความเสถียร ไม่มีดับ ไม่มีค้าง รันได้ต่อเนื่่อง 24 ชั่วโมง
2.สามารถทำการ Reboot ผ่าน เวปไซต์ของ SocialVPS ได้เลยถ้าเกิดปัญหา
3.ค่า Ping Letancy ต่ำมากๆ ซึ่งหมายความว่า ความไวในการติดต่อกับ Server ของโบรกเกอร์นั้นเร็วมากๆ ไม่พลาดทุกคำสั่งของ EA
   ที่ส่งตรงได้อย่างฉับไวไปยัง Server ของ Forex Broker (สามารถดูภาพประกอบ ค่า Ping ด้านล่าง)
4.ราคาถูกสุดๆเริ่มต้นเพียง 4.4 USD / เดือน หรือไม่ถึง 150 บาทต่อเดือน
5.ระบบการใช้งานง่ายเหมือน VPS ทั่วไป

ดังนั้นถ้าให้ Admin แนะนำ Forex VPS สำหรับ Run EA ขอแนะนำเจ้านี้เลย ครับผม SocialVps.net ครับ

ขั้นตอนการสมัคร VPS สำหรับรัน EA Forex

1.คลิกที่ลิ้งค์นี้ => https://socialvps.net/

2.เข้าไปที่  Pricing => VPS Forex Price

3.เลือกแพ็คเกจที่ต้องการ  (แนะนำ classic standard เป็นอย่างต่ำ)

4.เลือกระยะเวลาที่ต้องการเช่า , ตั้งชื่อHost, ตั้งรหัสผ่าน, เลือกWindow ,Location(แนะนำ UK สำหรับรันอีเอกับXM )

5.กรอกข้อมูลส่วนบุคคล

6.หลังจากนั้นจะได้รับ Invoice แจ้งรายละเอียดการโอนเงินต่างๆทางอีเมลล์

หลังจากนั้นให้กด reply email กลับไปโดยแนบหลักฐานการจ่ายเงินพร้อมกับแจ้งรายละเอียดตามนี้

invoice : ......( เลขinvoice ที่ทาง social vps แจ้งมาทางอีเมล )

paypal email: .....(อีเมล paypal ของท่าน)

transaction : .....(เลข transaction การจ่ายเงินใน paypal )

7.หลังจากชำระเงินเรียบร้อยแล้วทางเจ้าหน้าที่จะทำการติดตั้ง VPS และส่งรายละเอียด IP, username,password มาให้เราทางอีเมล

เปรียบเทียบค่า Ping ของ Socialvps กับ VPS ทั่วไปที่ตั้งอยู่ในประเทศไทย

ค่า Ping ต่ำจะมีผลทำให้ EA เปิดปิด ออเดอร์ ได้แม่นยำ และตามระบบมากขึ้น เพราะ หาก ค่า Ping สูงก็จะเสีย เวลา ในการเชื่อมต่อ กับ Server ของ forex Broker ได้ ครับ ทำให้เปิดปิดออเดอร์ ไม่ตรง กับ ที่ตั้ง ช้า เนื่องจากอาจจะเจอ ช่วงเวลาข่าว หรือ ช่วง เกิด slippage แรงๆ ทำให้ กำไรลดลง หรือ ขาดทุนมากขึ้นได้ครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

เช่า Socialvps ไว้รัน Forex EA คลิกที่ลิ้งค์นี้ => https://socialvps.net/

หัวข้อที่เกี่ยวข้อง :

แจก forex EA รีวิว Forex Robot>>>CLICK

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

Re: แนะนำ!!!Forex VPS สำหรับ Run Forex Robot ,Expert Advisor ราคาถูก ค่า Ping ต่ำมาก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20, กันยายน 2017, 11:34:15 PM »
 cheetah3*

Re: แนะนำ!!!Forex VPS สำหรับ Run Forex Robot ,Expert Advisor ราคาถูก ค่า Ping ต่ำมาก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21, กันยายน 2017, 07:42:45 PM »
 **6022** **6022** **6022**

(TH)**  (TH)**

*

joninton

• 1,330
ผมมีอีกที่นะครับเพื่อใครสนใจ ping ต่ำมากถูกด้วย

ตัวอย่างของ XM ครับ

ลองสมัครดูครับคลิกที่ลิ้งได้เลย
https://www.vultr.com/?ref=7295757

ลง window เอง 5$/เดือน
วิธีสมัครและลงWindow

*

admin

• 80,290
อ้างจาก: joninton ที่ 01, มกราคม  2018, 04:07:47 PM
ผมมีอีกที่นะครับเพื่อใครสนใจ ping ต่ำมากถูกด้วย

ตัวอย่างของ XM ครับ

ลองสมัครดูครับคลิกที่ลิ้งได้เลย
https://www.vultr.com/?ref=7295757

ลง window เอง 5$/เดือน
วิธีสมัครและลงWindow

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวลองจัดแล้ว จะรีวิว ครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

joninton

• 1,330
อ้างจาก: admin ที่ 01, มกราคม  2018, 04:08:51 PM
อ้างจาก: joninton ที่ 01, มกราคม  2018, 04:07:47 PM

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวลองจัดแล้ว จะรีวิว ครับ
ถ้าโบรก XM เลือกที่ตั้ง Server เป็น  London (UK) นะครับ ping ถึงจะต่ำ
โบรกอื่นไม่แน่ใจ
็Hea** ็Hea**

*

excalliber

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02, มิถุนายน 2018, 10:13:24 AM »
อ้างจาก: admin ที่ 20, กันยายน  2017, 10:53:09 PM
แนะนำ!!!Forex VPS สำหรับ Run Forex Robot ,Expert Advisor ราคาถูก ค่า Ping ต่ำมาก

ขั้นตอนการสมัคร VPS สำหรับรัน EA Forex

1.คลิกที่ลิ้งค์นี้ => https://socialvps.net/

2.เข้าไปที่  Pricing => VPS Forex Price

3.เลือกแพ็คเกจที่ต้องการ  (แนะนำ classic standard เป็นอย่างต่ำ)

4.เลือกระยะเวลาที่ต้องการเช่า , ตั้งชื่อHost, ตั้งรหัสผ่าน, เลือกWindow ,Location(แนะนำ UK สำหรับรันอีเอกับXM )

6.หลังจากนั้นจะได้รับ Invoice แจ้งรายละเอียดการโอนเงินต่างๆทางอีเมลล์

7.หลังจากชำระเงินเรียบร้อยแล้วทางเจ้าหน้าที่จะทำการติดตั้ง VPS และส่งรายละเอียด IP, username,password มาให้เราทางอีเมล

เปรียบเทียบค่า Ping ของ Socialvps กับ VPS ทั่วไปที่ตั้งอยู่ในประเทศไทย

ค่า Ping ต่ำจะมีผลทำให้ EA เปิดปิด ออเดอร์ ได้แม่นยำ และตามระบบมากขึ้น เพราะ หาก ค่า Ping สูงก็จะเสีย เวลา ในการเชื่อมต่อ กับ Server ของ forex Broker ได้ ครับ
ทำให้เปิดปิดออเดอร์ ไม่ตรง กับ ที่ตั้ง ช้า เนื่องจากอาจจะเจอ ช่วงเวลาข่าว หรือ ช่วง เกิด slippage แรงๆ ทำให้ กำไรลดลง หรือ ขาดทุนมากขึ้นได้ครับ

แอดแนะนำหน่อยครับว่าควรทำยังไง สั่ง+โอนไปแล้วข้ามไปเป็นวันยังไม่มีความคืบหน้าใดๆ เงินก็โอนไปแล้ว ส่งTicketไปมีการเปิดอ่านแต่ไม่มีการตอบกลับใดๆ ช่องแชทหน้าเว็บก็ออฟไลน์ตลอด เริ่มต้นกับsocialvpsก็ไม่ประทับใจซะละ T*/-

*

admin

• 80,290
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02, มิถุนายน 2018, 10:25:45 AM »
อ้างจาก: excalliber ที่ 02, มิถุนายน  2018, 10:13:24 AM
อ้างจาก: admin ที่ 20, กันยายน  2017, 10:53:09 PM
แนะนำ!!!Forex VPS สำหรับ Run Forex Robot ,Expert Advisor ราคาถูก ค่า Ping ต่ำมาก

ค่า Ping ต่ำจะมีผลทำให้ EA เปิดปิด ออเดอร์ ได้แม่นยำ และตามระบบมากขึ้น เพราะ หาก ค่า Ping สูงก็จะเสีย เวลา ในการเชื่อมต่อ กับ Server ของ forex Broker ได้ ครับ
ทำให้เปิดปิดออเดอร์ ไม่ตรง กับ ที่ตั้ง ช้า เนื่องจากอาจจะเจอ ช่วงเวลาข่าว หรือ ช่วง เกิด slippage แรงๆ ทำให้ กำไรลดลง หรือ ขาดทุนมากขึ้นได้ครับ

แอดแนะนำหน่อยครับว่าควรทำยังไง สั่ง+โอนไปแล้วข้ามไปเป็นวันยังไม่มีความคืบหน้าใดๆ เงินก็โอนไปแล้ว ส่งTicketไปมีการเปิดอ่านแต่ไม่มีการตอบกลับใดๆ ช่องแชทหน้าเว็บก็ออฟไลน์ตลอด เริ่มต้นกับsocialvpsก็ไม่ประทับใจซะละ T*/-

ทำราบการวันไหนครับผม
(TH)**

*

excalliber

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 02, มิถุนายน 2018, 10:35:46 AM »
อ้างจาก: admin ที่ 02, มิถุนายน  2018, 10:25:45 AM
อ้างจาก: excalliber ที่ 02, มิถุนายน  2018, 10:13:24 AM

ทำราบการวันไหนครับผม
(TH)**

เริ่มเมื่อวานครับ ล่าสุดแจ้งทางpaypalไปละ