กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ฝึก EA เส้น MA ตัดกัน แต่ไปไม่เป็น รบกวนขอคำชี้แนะ และขอข้อปรับปรุงจากผู้รู้ครับ

• 10 replies
  • 3,190 views
*

rider

• 22
พอดีผมเขียน EA ตาม youtube :
(ผมไม่มีความรู้อะไรเลยครับเรื่องเขียนโปรแกรม......555)

แต่เมื่อเขียนเสร็จลองเอามา backtest ดูหลายคู่เงิน กลับพบว่าคู่เงินที่ทำงานได้ดีที่สุดคือ USD/JPY ที่ TF H1 ทุนที่ 100 ผลทดสอบตัว EA 90% กำไร 200% (ลอ'ทดสอบระหว่างวันที่ 1  ส.ค. 60-16 ก.ย. 60) 

การตั้งค่า เป็น Median price
fast EMA = 10
slow EMA = 20
lot = 0.01
Max order = 10
TP = 500
SL = 500
TF = H1

ประเด็นที่อยากรบกวนขอคำชี้แนะ
1. จะเขียนให้ตั้งค่าเลี่ยงข่าววันศุกร์ตั้งแต่เวลา 18.30 น. ได้อย่างไร (คือไม่ต้องปิด EA) หรือ
2. จะเขียนให้ตั้งเวลาเปิด-ปิด ออเดอร์ได้อย่างไร และ
3. จะเขียนเบิ้ลล็อตเมื่อ EMA 10 ห่างกับ EMA 20 ประมาณ 100 จุดอย่างไร

หาก ไม่เป็นการรบกวนมากเกินไป ขอคำชี้แนะ และขอความอนุเคราะห์ปรับปรุง EA ให้ด้วยครับ

ในการนี้ผมแนบ EA และ source code มาให้ด้วยครับ

*

admin

• 80,416
เพิ่มเติมครับแนะนำ ไปซื้อ data จาก tickstory.com มานะครับ
แล้ว เอา ดาต้า นั้น มา แบคเทส จะได้ ค่าความแม่นยำ 99.90%
ซึ่งเป็น ผลการเทส ที่น่าเชื่อ ถือ มากกว่า ครับ
็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

จากคำถามข้อที่ 1. ไม่สามารถทำได้ครับ ต้อเขียนโค้ดเองครับ   ส่วนคำตอบของข้อ 2,3 ลองดูที่คลิปนี้ครับผม 

*

admin

• 80,416
ขอตอบข้อ 1 นะครับ EA ที่ดี วาง MM ดีดี ไม่ต้องหลบข่าว ครับ
ข่าวเป็น แค่ตัวเร่ง ให้ TP หรือ SL ไวขึ้น เท่านั้น เอง แอดรับประกัน ได้เลย ว่า
ถ้า TP sl ที่ แน่นอน ในตัว EA เจอข่าว 100 ครั้ง มันจะ win 50 % loss50%
เท่า กัน ครับ ไม่ต่างจาก โยนหัว โยนก้อย เลยข
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

rider

• 22
ขอบคุณครับ ทุก ๆ ท่าน

ว่าจะลองตอบสักหน่อย เปิดมาเจอ quant ถอยดีกว่า cheetah*

อ้างจาก: เข่งเปล่า ที่ 17, กันยายน  2017, 08:56:22 PM
ว่าจะลองตอบสักหน่อย เปิดมาเจอ quant ถอยดีกว่า cheetah*

อันนี้เป็นพื้นที่ของเด็กน้อยหัดเข้าวงการเขียนอีเออย่างพวกผมครับท่าน  xc8* xc8* xc8*

*

hachai_wp

พอดีผมเห็น Email จากพี่เจ้าของกระทู้ ผมก็เลยขออนุญาติ ทำEA ตัวนี้เป็น VDO และแชร์ไปใน youtube ครับ

&t=3s

ฝากกดแชร์กดไลค์กดติดตามด้วยนะครับ
หากไม่เข้าใจหรืออยากได้ EA ที่เขียนไว้อย่างไร เขียน comment ใน ใต้ vdo ในyoutube ได้เลยครับ

*

admin

• 80,416
อ้างจาก: hachai_wp ที่ 19, กันยายน  2017, 09:11:26 PM
พอดีผมเห็น Email จากพี่เจ้าของกระทู้ ผมก็เลยขออนุญาติ ทำEA ตัวนี้เป็น VDO และแชร์ไปใน youtube ครับ

&t=3s

ฝากกดแชร์กดไลค์กดติดตามด้วยนะครับ
หากไม่เข้าใจหรืออยากได้ EA ที่เขียนไว้อย่างไร เขียน comment ใน ใต้ vdo ในyoutube ได้เลยครับ

ขอบคุณ สำหรับ VDO ความรู้ดีๆครับ
(TH)**