อยากทราบว่าช่วงข่าวnon-farmเปิดhegdeกันก็ได้กำไรไหมครับถ้าตั้งSL

• 2 replies
  • 882 views

*

bbigtp

สมมติข่าว non-farmมา ของusd  สมมติเราbuyและsell ขนาดล้อตเท่ากัน อย่างงี้เราก็ตั้งSLของแต่ละอันไว้ที่ 20pip แล้วนั่งเฝ้ากราฟพอข่าวออก กราฟวิ่งไปด้านใดด้านหนึ่งเราก็จะเสียแค่20pip แต่อีกด้านจะกำไรเยอะกว่า20pip ใช้วิธีนี้ได้ไหมครับ หรือว่าข่าวnonfarmมันไม่ได้ทำให้กราฟวิ่งเยอะๆเสมอไปครับ

ขอบคุณครับ

Share Topic.

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 68,891
  • 2626

ได้ครับท่าน แต่กราฟต้อง วิ่งทางเดียว นะ ถ้า สวิงก็เรียบร้อยเหมือนกันครับ
 (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

bbigtp

ได้ครับท่าน แต่กราฟต้อง วิ่งทางเดียว นะ ถ้า สวิงก็เรียบร้อยเหมือนกันครับ
 (TH)**
ขอบคุณครับ ็Hip**

Tags: