ตั้ง buy stop ไว้ ทำไมมันเปิดเองราคายังไม่ถึงเลยอ่ะครับ

• 2 replies
  • 963 views

*

ออฟไลน์ 9bunditz

• *
  • 47
  • 1
ตอนเย็นเมื่อวาน usdchf ราคาร่วงยาว จนมาแตะ key level ที่ผมลากไว้ ผมเลยคิดว่ามันอาจจะกลับตัวก็เลยตั้ง buy stop ดักไว้ให้มันวกกลับมาแตะ
ตื่นเช้ามาอ้าว ออร์เดอร์เปิดแล้วแต่ เอ๊ะราคายังไม่วกกลับมาแตะนี่นา เลยเปิด tf m1 ไล่ดู เวลาที่มันเปิด คือ 00.30 แล้วไล่มาถึงตอนเช้าที่เห็นก็ยังไม่มีราคาที่ไปถึงเลยอ่ะครับ
มันเกิดจากอะไรครับ เคยเแ็นกันบ่อยมั้ยครับจะได้รู้ไว้และระวัง

Share Topic.

*

ออฟไลน์ narongza

• 1,055
  • 22
  • ชีวิตจะเป็นอย่างไรก็สุดแท้ทางเดิน
มันน่าจะติดค่าspreadครับท่าน แต่usdchfมันกินไม่ค่อยเยอะนะครับถ้าเทียบกับทอง
ถ้าในกรณีของท่านตั้งเผื่อไว้สัก 15-20 point ครับถ้าคำนวณไม่ผิดนะครับ
 xc8* xc8*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19, กรกฎาคม 2017, 01:13:35 PM โดย narongza »
#พอร์ตใหญ่ก็ถือทนพอร์ตคนจน100จุดพอ
#กำไรหรือขาดทุนอยู่ที่มือคุณเอง
#เสียดายดีกว่าเสียใจ
#โปรดใช้จักรยานในการตัดสินใจ
https://www.youtube.com/watch?feature=youtu.be&v=Q38LmXrIg1o

*

ออฟไลน์ 9bunditz

• *
  • 47
  • 1
มันน่าจะติดค่าspreadครับท่าน แต่usdchfมันกินไม่ค่อยเยอะนะครับถ้าเทียบกับทอง
ถ้าในกรณีของท่านตั้งเผื่อไว้สัก 15-20 point ครับถ้าคำนวณไม่ผิดนะครับ
 xc8* xc8*
อ๋อออ อย่างนี้นี่เอง  ขอบคุณสำหรับความรู้ครับบบ (TH)**

Tags: