กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

5 System [002]

• 0 replies
  • 2,151 views
*

ธนาศิลป์.

5 System [002]
« เมื่อ: 04, กรกฎาคม 2017, 01:28:17 PM »
หวัดดีครับ

มาอีกแล้ว จัดไปเช็ตนี้แจ๋มแมวเลยครับบอกเลยตรงนี้
เหมืยนเดิมครับ 5ตัวนำมา แบ่งปันกันจำไม่ได้ว่าหาที่ไหนบ้าง
ที่ตอบกันบ้างแจกกันบ้างส่วนใหญ่เยอะมากนะ แต่ก็ซ้ำๆกันไม่มี
อะไรแปลกใหม่ ผมก็จะดัดอันที่มันพิเศษๆหน่อยเพื่อมา
แบ่งปันให้เพื่อนๆ ส่วนจะมีตัวไหนบ้างมันดูกันเลยนะครับ

อธิบายผิดไปตรงไหนบ้างต้องขออภัยเพื่อนๆพี่ๆน้องๆด้วยนะครับ
เริ่มกันเลยครับ

-----------------------------------------------------------------------------------

ตัวที่1ครับ - Atron with Keltner Channel
INDYทั้งหมด 6 ตัวครับ
AllHullMA_v3.3ea 600+
didi
ForexAtron_Points_Alerts
GP_Clock
JMO_V5_Stoch
RK-KCv8-wMTF-txt-Zo-trend_arrows

การใช้งาน
Buy
เส้นMAในช่อง didi สีแดงตัดสีเหลืองขึ้นไป และอยู่ใต้เส้น สีชมพู
RK-KCv8-wMTF-txt-Zo-trend_arrows แจ้งเตือน เกิดลูกศรสีฟ้า
ForexAtron_Points_Alerts ช่องราคาต้องอยู่ในเทรนขาขึ้น หาจังหวะเข้าBuyอย่างเดียว

Sell
เส้นMAในช่อง didi สีเหลืองตัดสีแดงขึ้นไป และอยู่บนเส้น สีชมพู
RK-KCv8-wMTF-txt-Zo-trend_arrows แจ้งเตือน เกิดลูกศรสีแดง
ForexAtron_Points_Alerts ช่องราคาต้อง อยู่ในเทรนขาลง หาจังหวะเข้าSellอย่างเดียว

take profit และ stop loss
ตามความพอใจ และ time frame
หรือ จนกว่าจะเกิดสัญญาณใหม่

---------------------------------------------------------------------------

ตัวที่2ครับ - scalping with multipositions
INDYทั้งหมด 4 ตัวครับ
Laguerre
Laguerre-ACS1
ProFx06
Pulse Slope_V3

การใช้งาน
Buy
Pulse Slope_V3 เปลียนจากสีแดงเป็นสีน้ำเงิน
ProFx06 เกิดแทบสีน้ำเงิน อยู่บนเส้น 0
Laguerre-ACS1 เส้นสีน้ำเงินลอยอยู่บน ProFx06

Sell
Pulse Slope_V3 เปลียนจากสีน้ำเงินเป็นสีแดง
ProFx06 เกิดแทบสีแดง อยู่ใต้เส้น 0
Laguerre-ACS1 เส้นสีน้ำเงินอยู่ใต้ ProFx06

----------------------------------------------------------------------------------

ตัวที่3ครับ - power trade formula
INDYทั้งหมด 8 ตัวครับ
!_MTF_Fractals
125_LINES
Candles
Channel ZZ
Filter
Shi_channelV3Stop
T3_MA
WAExplosion

การใช้งาน
Buy
!_MTF_Fractals เกิดจุดสีน้ำเงิน
T3_MA เปลียนจากสีแดง กลายเป็นสีม่วงให้เตรียมตัว สีน้ำเงินเข้าทันที
Candles ต้องเปลียนจากสีแดงเป้นสีน้ำเงิน
WAExplosion เกิด Volumes สีน้ำเงินเหนือเส้นสีเหลือง
Filterเป็นสีน้ำเงิน เป็นเทรนขาขึ้น หาจังหวะเข้า Buy อย่างเดียว

Sell
!_MTF_Fractals เกิดจุดสีแดง
T3_MA เปลียนจากสีน้ำเงิน กลายเป็นสีม่วงให้เตรียมตัว สีแดงเข้าทันที
Candles ต้องเปลียนจากสีน้ำเงินเป็นสีแดง
WAExplosion เกิด Volumes สีแดงเหนือเส้นสีเหลือง
Filterเป็นสีแดงเป็นเทรนขาลง หาจังหวะเข้า Sell อย่างเดียว

--------------------------------------------------------------------------------------

ตัวที่4ครับ - FX system
INDYทั้งหมด 10 ตัวครับ
FX_1 ถึง FX_10

การใช้งาน
Buy
เส้น moving average 5 ตัดเส้น moving average 10 เกิดลูกศรสีเขียว
FX2 เส้นสีดำตัดเส้นสีเหลือง เกิดลูกศรสีเขียว แทบต้องเป็นสีเขียวด้วย
FX8 ต้องเป็นแทบสีเขียว
FX9 ในช่อง FX2 เกิด Volumes  เหนือเส้นสีเหลืองและเส้นสีดำ

Sell
เส้น moving average 5 ตัดเส้น moving average 10 เกิดลูกศรสีแดง
FX2 เส้นสีดำตัดเส้นสีเหลือง เกิดลูกศรสีแดง แทบต้องเป็นสีแดงด้วย
FX8 ต้องเป็นแทบสีแดง
FX9 ในช่อง FX2 เกิด Volumes เหนือเส้นสีเหลืองและเส้นสีดำ

-----------------------------------------------------------------------------------

ตัวที่5ครับ - Scalping Graal Forex Strategy
INDYทั้งหมด 9 ตัวครับ
EJ_CandleTime
GSO Alert Inv
GSO Arrows
Heiken Ashi
MBFX Timing
PPO
Stochastic-X8
super-signals-channel alert
Xtreme Binary Robot Channel

การใช้งาน
Buy
GSO Arrows เกิดลูกศรชี้ขึ้น
Heiken Ashi เปลียนจากสีแดงเป็นสีน้ำเงิน
MBFX Timing เปลียนจากสีแดงเป็นสีเหลืองเตรียมตัว สีน้ำเงินเข้าทันที
Stochastic-X8 ตัดกันเรียงตัวสวยงาม
PPO เส้นสีน้ำเงินตัดเส้นสีแดงขึ้นไป

Sell
GSO Arrows เกิดลูกศรชี้ลง
Heiken Ashi เปลียนจากสีน้ำเงินเป็นสีแดง
MBFX Timing เปลียนจากสีน้ำเงินเป็นสีเหลืองเตรียมตัว สีแดงเข้าทันที
Stochastic-X8 ตัดกันเรียงตัวสวยงาม
PPO เส้นสีน้ำเงินตัดเส้นสีแดงลงมา

--------------------------------------------------------------

มีอีกหลายตัวนะครับจะค่อยๆอัพให้่เรื่อยๆ
จะเอาตัวที่เด่นๆแปลกๆมาอัพให้เรื่อยๆครับช่วงนี้ว่าง
จะนั่งทำให้เรื่อยๆนะครับ แต่ต้องขออภัยด้วยนะครับ สำหรับจุด
take profit และ stop loss ที่ผมไม่รู้ว่าจะต้องตั้งเท่าไหร่
ยังไงเพื่อนๆพี่ๆ
ลองนำไปปรับใช้เผื่อจะเป็นตัวเลือกที่ดีของเพื่อนๆได้นะครับ

(TH)**