กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ขออนุญาตแนะนำตัวจ้า

• 2 replies
  • 1,349 views
*

jjjj

ขออนุญาตแนะนำตัวจ้า
« เมื่อ: 01, กรกฎาคม 2017, 12:16:45 PM »
สวัสดีคะ
เพิ่งสมัครเป็นสมาชิกบอร์ด ซิงๆเลยค่า
ตอนนี้ อายุ 30 เป็นพนักงงานออฟฟิตต๊อกตอย

รู้จักและเริ่มเทรด forex มาปีกว่า
ได้บ้าง เสียบ้าง แต่ส่วนใหญ่แล้วเสียหนักกว่า
เสียหนักๆเข้าก็ท้อ แต่ก็ยังไม่คิดเลิก
ที่ผ่านมารู้ตัวว่าวินัยแย่มาก
เวลาเห็นสีฟ้าต้องรีบปิดทุกที
แต่สีแดงนี่ทนได้ทนเอา

เคยล้างพอร์ทหลายครั้ง ครั้งแรก หน้าชาเลยคะ
ครั้งหลังๆ เริ่มชิน
แต่...
ไม่เข้าใจว่าทำไมปล่อยให้ตัวเองโดนล้างพอร์ทอยู่ได้

ตอนนี้จะเริ่มตั้งเป้าหมายใหม่คะ เป็น 'รักษาเงินต้น'
ก่อนหน้านี้ อาจจะมุ่งแต่ทำกำไร เลยทำให้เสียวินัยคะ

ขอศึกษาแนวทางดีๆจาก ท่านแอดมิน
มีเกร็ดเล็กเกร็ดน้อยอะไร ก็ช่วยสอนด้วยนะคะ

สุดท้ายขอให้แอดมิน กำไรล้นพอร์ท ทุกๆวันเลย
็Hea**

Re: ขออนุญาตแนะนำตัวจ้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01, กรกฎาคม 2017, 01:26:05 PM »
ยินดีต้อนรับสู่ครอบครัว traderider นะครับ  ส่วนเรื่องเรื่องการเทรดเสียหรือขาดทุนเป็นเรื่องธรรมดาครับผม พยายามอย่าไปซีเรียสกับมันมากครับ เพราะมันไม่ได้ง่ายอย่างที่คิดครับมันต้องใช้เวลาพอสมควรเลยครับในการฝึกฝน   สิ่งสำคัญคือเรื่องวินัยของตัวเราเองครับที่ยากที่สุด เรื่องเทคนิคอะไรต่างๆมันเรียนรู้กันไม่กี่วันก็เป็นแล้วครับ แต่ทีนี้จะมาติดตรงเรื่องวินัยการเทรด กับการบริหารเงินกันซะมากกว่าที่ทำให้สุดท้ายเรารู้เทคนิคมีความรู้มากแค่ไหนก็ยังไม่รอด มันวัดกันที่ตรงนี้จริงๆครับ   ส่วนตัวผม ผมไม่ได้เทรดเก่งหรือเป็นเทพอะไรครับ แต่แนะนำให้พยายามฝึกฝนเรื่องวินัยการเทรดกับการบริหารเงินเป็นหลักครับ เรื่องเทคนิคนี่ไม่ต้องไปโฟกัสกับมันมากมายครับ

*

admin

• 80,626
Re: ขออนุญาตแนะนำตัวจ้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01, กรกฎาคม 2017, 09:50:28 PM »

สวัสดี ยินดี ต้อนรับ ครับผม  ศึกษา อยู่เสมอ และ เรามี VDO ให้ ศึกษา เทคนิค ได้ ฟรีๆ เลย ครับ

3

**6105** **6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"