กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

เพิ่งหัดเชียน EA อยากได้ Source Code ให้ออกไม้ buy sell เลยโดยไม่ต้องคิดมากครับ

• 6 replies
  • 2,255 views
เพิ่งหัดเขียน EA ครับ ใช้ FX Quant เขียนแล้วมันไม่ออกคำสั่งครับ  อยากได้แค่พอกดปุ่ม Start มันก็ออก buy Sell พร้อมกันเลย
และมีเมนูให้ตั้ง TP   lot และ จำนวนออเดอร์ที่จะเปิด แค่นี้เองครับ

ใช้ CTrader ครับ  รบกวนท่านผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ

Fxpro Quant อย่างง่าย ออกแบบเป็นพลวงหรือเปล่าครับ

หรือเทรดไป ผิดทางก็แก้ไปด้วย

ขอบคุณมากครับ เมื่อมีออเดอร์ปิดมันสามารถเปิดเองได้ตลอดดีมากเลยครับ ขอบคุณมากๆเลยครับ  แต่ TP ผมสามารถ ทำให้เป็น pip แทน point ได้ไหมครับ

ทดสอบดูแล้วมันค้างไม่ออกออเดอร์ครับ ตอนแรกก็ทำงานตามปกติ พอครั้งถัดมาก ไม่ออก ออเดอร์ครับ ออกเหมือนกันครับแต่รอนานมากเลยครับ  อยากให้พอปิดแล้ว เปิดทันทีเลยครับ

ครับ ไม่มีไม้ค้าง แต่สะอาดนะครับ แก้ไขเอาครับ

อยากเข้าใจการทำงานของ KrapookStick V3 ครับ ว่าทำงานยังไงครับ เอาไปลองใช้แล้วกำไรก็ดีอยู่นะครับ แต่ยังไม่ค่อยเข้าใจหลักการ พยายามจะแกะ จาก FXQuant อยู่ แต่ยังงงๆ