traderider forex ไทย

แจก 7 System เนียนๆครับ

• 24 replies
  • 7686 views

แจก 7 System เนียนๆครับ

« เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2017, 10:03:07 AM »
- หวัดดีครับ -

เริ่มเรื่องเลยนะครับ วันนี้ผมจะเอา ระบบเทรดของต่างประเทศที่เค้าแจกกันและพูดคุยกัน
มาแจกนะครับ มีอยู่ 7 ระบบด้วยกัน ผมจะพูดไว้ก่อนนะครับ ผมก็ไม่รู้ว่าใครเอามาแจกแล้วบ้างผมก็เลยเอา
ทั้ง 7 ระบบนี้นี้ มาอยู่ในโพสเดียวเลยจะได้ไม่ต้องไปแยกเลยไปหาโพสอื่น และอาจจะมีอินดี้แปลกๆได้เห็นกันด้วยนะครับ
บอกไว้เลยว่าแจ๊มๆทั้งน๊าน ผมก็แยกส่วนมาบ้างอันมาทำระบบของตัวเอง ผมไปนั่งอ่านนั่งโหลดมา20กว่าระบบได้ที่เค้าแจกกันได้นั่ง อยู่หลายวันมาก สรุปได้ ก็มีที่ โอเคอยู่ 7ตัวด้วยกัน อาจจะมีเพื่อนๆพี่ๆคนไหนชอบ อินดี้ในระบบนี้ก็เอาไปใช้กันได้นะครับ ชื่อมันอาจจะมีคลายครึงกันบ้างนะครับ แต่นี้ก็เป็นชื่อของระบบมันเลย
ที่ผมเอามาโพสนี้ก็เพื่อร่วมกิจกรรม แบ่งปันความรู้ ผมก็เห็นเพื่อนๆพี่โพสนั้นโพสนี้ผมก็ไม่ค่อยเข้าใจ ส่วนตัวผมก็จะพึ่ง
ตัวอินดี้เป็นหลักมากครับ ถ้าใครคนไหนไม่เก่ง ดูกราฟ ดูแท่งเทียน ดูนั้นดูนี้ ก็ลองเอาพวกนี้ไปใช้ดูได้นะครับหรือ ดัดแปลง
มารวมกันเอาที่ใช่เหมือนผมก็ได้ ลุยเลยนะครับ
 ็Hip**

ตัวที่ 1 ชื่อ Eata Pollan V.2 no repaint
ตัวนี้มี ADXcrossesNon-repainting สีชมพู ไม่รีเพ้นครับ ดีมากตัวนี้
ตัวนี้เป็นแบบ renko10pipนะครับ การเข้าก็ที่วงไว4ตัวครับ อย่างเช่นเข้าsell ก็   
เกิดบาร์แนวนอนสีเหลือง เกิดแท่งเล็กที่แดง เกิดแท่งใหญ่สีชมพู เกิดลูกศรสีชมพู ส่วนเข้าbuyก็ สีฟ้านะครับ

ตัวที่ 2 ชื่อ Super Trend profit system
ตัวนี้ชอบมากเลยครับส่วนตัวผมเข้าง่ายๆเลยครับ วิธีใช้ก็คือ
อย่างเช่นการsellนะครับ เกิดสัญญาณsellเส้นสีแดง ทะลุผ่านเส้นDayสีเขียว ชื่อโล้ดเลยครับ
จุดออกของผมก็คือเส้นปะต่อไปครับออกเลยไม่กินมาก เพื่อนจะเอาปรับต่อก็ได้นะครับ ค่อนข้างแม่นครับ

ตัวที่ 3 ชื่อ VBFX Forex System
ตัวนี้แม่นมากกครับ จุดเข้าจุดออก วิธีใช้ก็คือ
การBuy แนวราคาต้องอยู่ใต้เส้นสีแดงนะครับ อินดี้VBสีเขียวอยู่ช่วงตรงกลาง 0.00 ก็เข้าครับ
จุดออกก็ อินดี้VB อยู่จุดสูงสุด สีแดงที่ผมวงไว้นะครับ อันนี้เป็นจุดเข้าออกที่ผมลองใช้นะครับ
ผิดตรงไหนก็ขอโทษด้วยนะครับ บอกชัดเจนมากเลยครับ จุดไม่เข้าเงื่อนไขก็มีชัดเจนมาก
นี้เป็นแบบ renko10pipนะครับ

ตัวที่ 4 ชื่อ Forex-Channel-Trading-system
จุดเข้าก็ที่วงไว้เลยนะครับ  สำหรับตัวนี้มี ชาร์ตrenko 5 pip ให้ดูอีกภาพนะครับ ดูง่ายดีครับ แฮ่ๆ

ภาพที่1 แบบธรรมดาครับ

ภาพที่2 แบบrenko 5pipครับ

ตัวที่ 5 ชื่อ RenkoMovingAverage
วิธีการใช้งานนะครับ การbuyเส้นMAสีน้ำเงินตัดขึ้นไปครับ เกิดลูกศรขึ้น กราฟslopeอยู่ในช่วงขาขึ้น
                      การbuyเส้นMAสีน้ำเงินตัดลงไปครับ เกิดลูกศรลง กราฟslopeอยู่ในช่วงขาลง
ผมให้ดูทั้งกราปธรรมดา กับ renko5pipนะครับ เพื่อใครชอบแบบไหน

กราฟrenko 5 pip

กราฟธรรมดาครับ

ตัวที่ 6 ชื่อ HBA System
วิธีใช้ก็ง่ายๆครับการ buy เกิดจุดสีฟ้าอยู่ในช่วงจะไปขาขึ้น อินดี้ HBF เกิดแทงสีน้ำเงินแท่งที่3 เข้าเลยครับ
                 การ buy เกิดจุดสีแดงอยู่ในช่วงจะไปขาลง อินดี้ HBF เกิดแทงสีแดงแท่งที่3 เข้าเลยครับ
เหมือนเดิมครับให้ดูแบบทั้ง2กราฟ

ธรรมดาครับ

renko ครับ

ตัวที่ 7 ชื่อ FX Engine v3
ตัวสุดท้ายครับ พิเศษสุด สำหรับผมแม่นมาก และก็เหมือนเดิมครับ ให้ดูทั้ง2แบบเหมือนเดิม
การเข้าก็ตามรูปเลยนะครับตัวนี้อธิบายยาก ดูเองดีกว่าครับ เข้าใจง่ายเลยที่ผมวงไว้

แบบธรรมดาครับ

แบบrenko

นี้ก็เป็นแค่ส่วนหนึ่งนะครับยังมีอีกเยอะเลยในเครื่อง
พี่ๆคนไหนชอบ อินดี้ในระบบตัวไหนก็ดึงมันไปใช้กับระบบของพี่ๆได้นะครับ
ส่วนผมอธิบายตรงไหนผิดพลาดไปก็ต้องขอโทษด้วยนะครับ ยังไงพี่ๆของศึกษาเพิ่มเติมดูได้นะครับ
อาจจะมีประโยชน์กับพี่ๆไม่มากก็น้อย สุดท้ายนี้ ยังไงผมเจอระบบแปลกๆใหม่ๆก็จะนำมาแบ่งให้อีกนะครับ
ทั้งนี้รูปทั้งหมด ผมเป็นคนทำขึ้นมาใหม่เองนะครับ
 )2:

ท้ายสุดผมนำมาจาก
www.babypips.com/

ที่เค้าแจกกัน

Share Topic.

Follow Me.

*

ออฟไลน์ friday

• 568
  • 7
  • ข้าก็แค่ไรเดอร์ ที่ถูกลืม

Re: แจก 7 System เนียนๆครับ

« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2017, 10:19:31 AM »
ขอบคุณมากครับ ขอเก็บไว้ศึกษานะครับ

Thor 1 thank** **tk**
= เอาชนะ ผบ.ทบ. ให้ได้ก่อน ค่อยคิดชนะตลาด =

*

ออฟไลน์ shadownort

• *
  • 44
  • 2
  • ธรรมชาติของ กราฟ ไม่แตกต่างอะไรกับ ธรรมชาติของคน

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2017, 10:46:24 AM »
ขอบคุณมากครับ....ไม่ทราบว่าเป็นโปรแกรมฟรี หรือ ต้องสั่งซื้อครับ

*

ออฟไลน์ sorana

• 483
  • 37

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2017, 10:48:38 AM »
ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2017, 10:57:00 AM »
ขอบคุณมากครับ....ไม่ทราบว่าเป็นโปรแกรมฟรี หรือ ต้องสั่งซื้อครับ

ฟรีครับโหลดไปใช้ได้เลยครับ

*

ออฟไลน์ schicky

• **
  • 127
  • 3

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2017, 11:16:49 AM »
โหลดยังไงคะ ขอบคุณค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07, พฤษภาคม 2017, 11:21:21 AM โดย schicky »

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2017, 11:24:09 AM »
โหลดยังไงคะ ขอบคุณค่ะ

ที่วงสีแดงๆไว้ครับ

*

ออฟไลน์ schicky

• **
  • 127
  • 3

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2017, 12:07:52 PM »

*

ออฟไลน์ rn2003

• *
  • 4
  • 0

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2017, 09:50:58 PM »
 Thor 1
ขอบคุณมากๆครับ ดีมากเลย

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2017, 10:13:25 PM »
 thank** thank** (TH)** (TH)**

*

ออฟไลน์ 999

• *
  • 6
  • 0

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09, พฤษภาคม 2017, 01:42:41 PM »
 Thor 1   ขอบคุณมากครับ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 16, พฤษภาคม 2017, 11:30:50 PM »
ระบบที่3 ใช้ tf เท่าไหร่หรอคับ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 17, พฤษภาคม 2017, 12:02:22 AM »
ระบบ1 อินดี้ไม่ครบรึป่าวคับ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 25, พฤษภาคม 2017, 11:16:12 AM »
 **tk** thank**

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 17, สิงหาคม 2017, 05:19:34 PM »
 Thor 1

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Pepperstone Land-FX Admiral Markets